-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านเทพครับ ขอวิธีจีบสาวเรียบร้อยๆ หน่อยครับ  (อ่าน 7237 ครั้ง)

avbnnn

• บุคคลทั่วไป

คือท่านเทพครับ ผมอยากได้วิธีจีบสาวเรียบร้อยๆ อ่ะครับ

ไม่ได้หมายถึงสาวกลางคืนนะครับ

แต่คนนี้ผมค่อนข้างชอบเป็นพิเศษอ่ะครับ อยากจะจริงจังด้วย

สาวทั่วไปจีบพอได้
เจอคนเรียบร้อยผมไปไม่เป็นครับ

ช่วยด้วยครับท่านเทพ
 :(

donsong

สำคัญคือคุณต้องสุภาพ อ่อนโยน ถ้ารักจริงหวังแต่งก็ต้องแสดงความจริงใจให้เธอเห็น เช่น รักษาคำพูดที่ให้ไว้ นัดแล้วอย่าไปสาย คอยดูแลเอาใจใส่ แสดงความห่วงใย ที่สำคัญอย่าท้อ เพราะสาวประเภทนี้มักจะใจแข็งพอสมควร ที่เหลือรอกามเทพจิ้นมาชี้แนะแล้วกันคร้าบ  mnb

virgin_killer

ถ้าจะเอาจริงนะครับ
ถ้าจะจริงจัง...

กามเทพมีความเห็นว่า ไปแบบเป็นตัวของตัวเองครับ
อย่าทำอะไรที่ฝืนกับพฤติกรรมปกติของเราอ่ะครับ ผมคิดแบบนั้น
เริมจากทำความรู้จักกันธรรมดาก่อนครับ รู้ชื่อแซ้กันแล้ว
ก็เปิดตัวครับ!
ผมหมายถึงเปิดตัวให้เธอรู้ว่าเราสนใจเธอนะ จะจีบ อะไรประมาณนั้นครับ
เริ่มต้นดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ ผมเชื่อแบบนั้น
หาวิธีบอกว่าเราสนใจเธอแบบว่า ไม่ได้เดินไปบอกโต้งๆน่ะ ว่า "ชั้นจะจีบแกนะ"
ลองส่งดอกไม้ให้ชักช่อ ลองซื้อขนมน่ารักๆให้สักชิ้น ลองคิดดูครับ ว่าเธอน่าจะชอบอะไรแบบไหน
กามเทพยังเชื่อเสมอครับว่า รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะ100ครั้ง
กามเทพจึงมักพูดเสมอว่า "ลองวิเคราะห์ดูว่าเธอ...ฯลฯ....."
เปิดตัวให้ได้ครับ หาวิธีที่สมบูรณ์แบบที่สุดให้กับเธอ

เมื่อเธอรู้ละ อย่าเพิ่งตกใจนะครับที่เธอจะเฟด(fade)ตัวเองของเธอออกจากเราทันที
เป็นปกติของสาวแบบนี้ครับ เป็นปกติ อย่าเพิ่งต้อแต๊..
เพราะงานกำลังจะเข้าที่เราละครับ
จำสำนวนแซ๊บโบราณจำพวก "ตื้อเท่านั้นที่จะครองโลกมั๊ยครับ?" มีส่วนถูกประมาณ20%ครับ
นอกเสียแต่ว่า เราต้องไม่มุทะลุดุดันตื๊อโง่ๆ โทรจิกหาตลอด หรืออะไรต่อมิอะไรที่แสดงให้เห็นถึงความไม่เอาไหนของเราครับ
คอนเซ้ปต์ขั้นตอนในการจีบ"คนดี" ลองนำไปพิจารณาซัก 2-3 ข้อนะครับ
1. ให้เธอเกิดความเคยชิน ตามที่ คห.ด้านบนน่ะครับ ประมาณนั้นครับ "เทคแคร์" ให้เธอเกิดความเคยชินกับคนอีกคนหนึ่ง ที่เข้ามาในชีวิตเธอ
ให้เราเป็นเรื่องที่เธอพูดถึงได้กับเพื่อนๆเธอ ของงี้ไม่ต้องจีบทุกวันครับ เพียงแต่ทุกครั้งที่เข้าหาเธอ เราก็เป็นแบบนี้ตลอด
ข้อนี้อย่าฝืนครับ be yourself เด้อ..  เธอชอบส้มตำปลาร้า เราไม่ชอบ ก็ไม่ต้องกินครับ
2. เซอร์ไพรซ์! ให้เธอตื่นเต้นนานครั้งกับสิ่งดีๆที่น่าประหลาดใจ แอบเอาcdที่ไรท์เพลงให้เธอใส่ในเครื่องเสียงรถยนต์
ส่งการ์ดจากสถานที่สวยๆที่เราได้ไปเที่ยวกลับไปหาเธอ มีของขวัญเล็กๆน้อยๆราคาไม่แพงให้ในบางโอกาส
ความประทับใจจะบังเกิดครับ เราจะน่าสนใจ แต่ ถ้าถึงเวลาที่เธอต้องตัดสินใจ
เชื่อป่ะครับว่า... เธอกลับเอาข้อมูลในหัวข้อที่ 1 มาพิจารณาตัดสินใจเมื่อเวลานั้นมาถึง ผู้หญิงเป็นแบบนั้นครับ

3. รอหยอด.. เมื่อเวลาผ่านไปซักพักจนความสนิทสนมมีมากขึ้นตามลำดับ ก็ถึงเวลาที่พร้อมหยอดละครับ
เมื่อเธอเผลอ เราก็ยิงคำพูดสะท้านทรวง จำพวก เธอพูดว่าวันนี้หนาวเนอะ เราสวนว่า หาแฟนดิ
จำพวกเธอบ่นว่ามีแต่คนแต่งงานช่วงนี้ เราหยอดไปว่า แล้วงานเราล่ะ เมื่อไหร่ดี? ฯลฯ ประมาณนั้นครับ ให้กลายเป็นเรื่องขำๆแต่คิดนะ...
4. ขอเป็นแฟน  คุณจะรู้เองครับว่าเธอก้เริ่มจะชอบๆเราละนะเนี่ย.. เมื่อมาถึงขั้นนี้ ความสัมพันธ์มันจะไม่เป็นแบบ one way ละครับ
มันจะไม่เป็นแบบเราโทรหาเธอฝ่ายเดียว มันจะไม่เป็นแบบเราชวนเธอไปนั่นไปนี่ฝ่ายเดียว
เมื่อถึงเวลานั้น ก็ได้เวลาที่ต้องหาสถานที่ และช่วงเวลาที่มีความหมาย ก็ขอเธอได้ละ

ตามนั้นนะครับ...
เปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่>เทคแคร์สม่ำเสมอ>เป็นตัวของตัวเอง>สร้างเซอร์ไพรซ์ในบางโอกาส>หาจังหวะหยอด>>>>ขอเป็นแฟน!

ถ้าเธอ say yes กามเทพดีใจด้วยครับ
ถ้าเธอ say no กามเทพขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

LOVE WILL KEEP US ALIVE นะครับ...

coolman

เจ๋ งงงงงง

stasis

เทพของแท้ครับ  hgjhg

alica

อันนี้รักจริงหวังแต่งเลยใช่มั้ยครับ

mormor1973

นรี ต้องนำไปใช้มั่งแว้ววว jhg

virgin_killer

นรี ต้องนำไปใช้มั่งแว้ววว jhg
เค้าแนะนำเฉพาะคนรักจริงหวังแต่ง.. ตัวเองจะเอาไปใช้เรื่องไม่ดีล่ะสิ  แช่งขอให้ไม่ติด!!

kobmoi

ตามนั้นนะครับ...
.."เปิดตัวอย่างยิ่งใหญ่>เทคแคร์สม่ำเสมอ>เป็นตัวของตัวเอง>สร้างเซอร์ไพรซ์ในบางโอกาส>หาจังหวะหยอด>>>>ขอเป็นแฟน!"...
เป็นวิธีการที่ชั้นเทพเจงๆ...
เห็นที ผมจะขอเอาไปใช้บ้างแระ...

crono302

ความรู้ใหม่อีกแล้วครับท่าน

สมกับเป็นท่านเทพจริงๆ

นรี  นรี  นรี

ZOIDS

Re: ท่านเทพครับ ขอวิธีจีบสาวเรียบร้อยๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มกราคม 2009, 23:15:22 »

สุขยอดมากครับ พี่กามเทพ  ijn

avbnnn

Re: ท่านเทพครับ ขอวิธีจีบสาวเรียบร้อยๆ หน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 00:17:36 »

โอ้ววว
ขอบคุณมากครับท่านมหาเทพ

ผมมีปัญหาถามเิพิ่มนะครับ
คือว่าผมจะไปเปิดตัวยังไงดี

ทุกทีผมใช้วิธี เจอหน้า ชอบ เข้าไปคุย ขอเบอร์
แต่คนนี้ผมไม่รู้จะทำไง เพราะเพื่อนเค้าบอกว่า เค้าไม่ชอบแบบนี้

ถ้าเริ่มต้นดี คงมีชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ

ขอขอบคุณท่านเทพล่วงหน้าเลยนะครับ

ปล. คนนี้หวังถึงแต่งครับ
ปล.2. เดี๋ยวเป็นยังไง จะรายงานผลเป็นระยะๆ ครับ

ZOIDS

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มกราคม 2009, 11:04:40 »

เจอหน้า ก็่ค่อย ๆ คุยทำความสนิทสนมไปเรื่อย ๆ ไม่ต้องมากครับ

พอนานไป ค่อยมีอะไรพิเศษมากขึ้น

เพราะการแสดงออกว่าชอบเลย โดยที่เค้ายังไม่เปิดใจ อย่างที่พี่กามเทพว่า เค้าจะ fade ตัวออกห่างจากเราทันที

เหมือนสร้างกำแพงขึ้นมา ทำให้ลำบากขึ้นในการจีบครับ

ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไปน้า ของอย่างนี้หวังผลเร็วไม่ได้

อาจต้องจีบ เป็นปี ก็ได้ครับ

dabodabo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์ 2009, 14:48:26 »

ทำดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 9876