-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำวิธีจัดการกับปิ่นโตหน่อย  (อ่าน 3800 ครั้ง)

sexxes

• บุคคลทั่วไป
แนะนำวิธีจัดการกับปิ่นโตหน่อย
« เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 22:38:14 »

หลังจากส่งการบ้าน อะจัดปาย.........ในห้องวี
และที่บอกว่าจะขอไว้เป็นปิ่นโต ตอนนี้ได้บรรลุข้อนั้นแล้วคับ
แต่ตอนนี้เริ่มมีปัญหาคือ น้องเค้า
1.เริ่มโทหาก่อน (คือตกลงว่าถ้าว่างแล้วจะโทไปหา เดวนี้เริ่มรู้ว่าช่วงไหนผมไม่อยู่กับ ผบ.เริ่มโทมาหาล่ะ)
2.เริ่มถามข้อมูลส่วนตัวของ ผบ. (ถามว่าอายุเท่าไหร่ บ้านอยู่แถวไหน แต่ผมก็ไม่บอกเลี่ยงไปเรื่องอื่น)
3.เริ่มถามข้อมูลส่วนตัวของที่บ้าน (คือเริ่มถามแต่งงานกันนานหรือยัง มีลูกหรือป่าว ไรประมาณนี้)
4.เริ่มจะถามเรื่องการเที่ยวของผมล่ะ (บางครั้งเห็นรถจอดแถวไหน ก็จะถามไปไหนมา ไปเที่ยวหรือป่าว เห็นจอดอยู่แถวร้านนั้นร้านนี้น่ะ แม่งกรูอยากจะเปลี่ยนรถจิงๆ
ผบ.ก็คนล่ะคอยจับผิด นี่ปิ่นโตก็มาจับผิดอีกล่ะ)
จะจัดการไงดีคับ

man69

Re: แนะนำวิธีจัดการกับปิ่นโตหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 22:42:00 »

dsgjsd ทำใจครับ   dsgjsd จากประสบการณ์ตรงไม่มีผู้หญิงคนไหนถ้ารักเราขึ้นมาจริงๆแล้วยอมเป็นที่สองหรอกครับ   dsgjsd ไอ้ที่เคยคุยเคยตกลงกันไว้ถึงเวลาจริงๆมันคนละเรื่องครับ  เดด ปัญหาจะตามมาอีกแน่นอน  09876 ยกเว้นกิ้กท่านมีคนอื่นด้วย  dsgjsd นั่นก้อีกเรื่องหนึ่งครับ

ฺBomu

Re: แนะนำวิธีจัดการกับปิ่นโตหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 22:48:53 »

งานเข้าแล้วครับ ผมว่าเรื่องปิ่นโตอะน่าจะคุยได้ แต่อย่าให้ผบ.รู้นะคร้าบบบไม่งั้นจบข่าว .,mn

sexxes

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 22:51:19 »

งานเข้าแล้วครับ ผมว่าเรื่องปิ่นโตอะน่าจะคุยได้ แต่อย่าให้ผบ.รู้นะคร้าบบบไม่งั้นจบข่าว .,mn
ไอ้เนี่ยแหละที่น่ากลัวที่สุด ghjk ghjk

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:08:51 »

เริ่มสนใจหรือเริ่มจะชอบหรือรัก   hgjhg

fangp007

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:13:09 »

สู้ๆ ยิ่งเสี่ยง ยิ่งเสียว ยิ่งมัน   ss

sexxes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พฤษภาคม 2010, 23:18:01 »

เริ่มสนใจหรือเริ่มจะชอบหรือรัก   hgjhg
อันนี้หมายถึงความรู้สึกของปิ่นโตใช่ไหม
ถ้าใช่ ก็เคยถามเธอล่ะ เธอตอบว่า ไม่รู้สิรู้สึกถูกชะตา ชอบไม่ได้เหรอ
แต่ถ้าเป็นความรุ้สึกน่ะคับ
ผมเฉยๆ ทุกวันนี้ ถ้าว่างเมื่อไหร่ก็โทหา ผมแคร์เรื่องทางบ้านมากกว่า

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 09:12:25 »

อันนี้หมายถึงความรู้สึกของปิ่นโตใช่ไหม
ถ้าใช่ ก็เคยถามเธอล่ะ เธอตอบว่า ไม่รู้สิรู้สึกถูกชะตา ชอบไม่ได้เหรอ
แต่ถ้าเป็นความรุ้สึกน่ะคับ
ผมเฉยๆ ทุกวันนี้ ถ้าว่างเมื่อไหร่ก็โทหา ผมแคร์เรื่องทางบ้านมากกว่า
ปิ่นโตเค้าคงมีความรู้สึกดีๆในระยะยางหรือสนใจอะไรบ้างอย่างซึ่งถ้ามันลงปายลึกเกิน
หรือมีแววว่าจะลงปายลึก  แยกตอนนี้ก้อยังไม่สายปายนะค่ะ หรือถ้าคิดว่าจัดการได้
ก้อเก็บไว้......(แว่นเป็นผู้หญิงอาจจะมีความคิดที่แตกต่าง ถ้ายังงั้ยก้อลองคิดพิจารณาก่อนนะค่ะ)

Phate

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 10:18:52 »

ลูกพี่เจอปัญหาเหมือนผมแล้ว...............   เดด
ยินดีต้อนรับสู่เรื่องหน้าปวดหัวใจที่สุด  คือ  "ที่สองพยายามชิงตำแหน่งที่หนึ่ง"
ผมแทบบ้าครับ  ทุกวันนี้  บางครั้งก็ต้องพูดตรง ๆ ไป   ........... ljhgf

meaw_meow

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 10:44:22 »

.,mn ท่านคงต้องถอนตัวครับ ถ้ายังคุยกันไม่รู้เรื่อง

อาจต้องคุยกัับน้องเขาก่อนครับ ว่าเราคบกัน

ไม่จำเป็นต้องรู้เรื่องลึก ของกันก็ได้

ถ้าสิ่งที่ถามเป็นแค่ความห่วง มันก็ดี

แต่ถ้าสิ่งที่ทำคือความรุ้สึก หึงหวง ............ รีบถอนสมอ และกางใบเลยครับ

jommarn

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 11:02:19 »

ตัดไฟแต่ต้นลมเถอะครับท่าน ก่อนที่มันจะยุ่งยากไปกว่านี้  ljhgf

virgin_killer

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 11:21:42 »

ยกให้น้องเค้าเป็นผบ.อีกคนครับ แล้วไปหากิ๊กใหม่อีก dsgjsd

gooloo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 11:38:34 »

ดูเหมือนเริ่มจะแย่งตำแหน่ง ผบ. แล้วมั่งเนี๊ย

noikasu

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 11:39:40 »

จะมีเวลาไปหาอีกคนเหรอท่านจิ้นครับเหอๆๆๆ fdgdfdf

prozerger1

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 12:59:12 »

ยกให้น้องเค้าเป็นผบ.อีกคนครับ แล้วไปหากิ๊กใหม่อีก dsgjsd
เลื่อนขั้นอ่ะได้ แต่เราจะทำตัวเหมือนมีผบ.2คนนี่ทำไงครับ พี่จิ้น

popcorn4202

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 13:08:27 »

เกิดการช่วงชิงตำแหน่งล่ะทีนี้ น่ากลัวจริงๆ กับการไม่ยอมใครของผู้หญิงเนี่ย ghjk

jaydai

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 พฤษภาคม 2010, 13:30:41 »

เลื่อนขั้นอ่ะได้ แต่เราจะทำตัวเหมือนมีผบ.2คนนี่ทำไงครับ พี่จิ้น

ถ้าเราเปล่ยนจาก ผบ. เปงคำว่า แฟน แทน
ล่ะพอดีเพ่งดูเรื่อง 32 ธันวาฯ อ่ะ "ไม่ได้แนะนำให้มีแฟนใหม่ แต่แนะนำให้มีแฟนเพิ่ม"

Phate

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 พฤษภาคม 2010, 11:11:18 »

ล่ะพอดีเพ่งดูเรื่อง 32 ธันวาฯ อ่ะ "ไม่ได้แนะนำให้มีแฟนใหม่ แต่แนะนำให้มีแฟนเพิ่ม"
ชอบคำแนะนำนี้จัง ขอนำไปปฎิบัติครับ  ss

shava.tommy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010, 17:40:10 »

แบบนี้ต้อง ลองให้คนอื่นลองใช้ปิ่นโตแทนครับ
เบี่ยงเบนความสนใจ  09876

tigers

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 14:54:24 »

พี่ต้องถ่ามใจ พี่ ว่า พี่เลือกคนไหน พอเลือกได้แล้ว ก็มาบอกกันในเฟสบุ๊ค ว่าเราต้องขอโทดคนทั้ง สอง ด้วย มี่มีคนรักสองคนในเวลาเดียวกัน จากนี้ไปจะมีคนรักเพียงคนเดียว คือ...ส่วน อีกคนไม่ต้องเสียใจเราเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันนะ จาก นั้นเรื่อง จะ ค่อย ๆเงียบไป สัก สอง อาทิด ก็เริ่ม ใหม่ อย่างระมัดระ วัง
หรืออีกอย่างก็เลิกให้หมด เลย จะได้ไม่ต้องมีใครมาเสียใจอีก

ฺBomu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010, 01:03:26 »

คืบหน้ายังไงบอกเล่ากันด้วยนะครับ

lpman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 17:31:30 »

ไร้ใจ คับ

fatpigger

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 13:42:50 »

น่ากลัวครับ น่ากลัว แต่ไม่แน่ใจว่าน้องเขาอยากได้อะไรแล้วไม่ได้อย่างที่ต้องการหรือปล่าวเลยจะหาเรื่องเสียเลย  ghjk

Reideen

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2010, 11:12:42 »

ชวนคุยเรื่องอื่นคับ
พยายามพูดแต่ไม่ต้องชัดเจนมากเดียวจับการทำงานเราได้

PCK

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 13:09:01 »

สงสัยจะอยากเลื่อนมาเป็น ผบ.

jeab-jeab

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 15:58:19 »

ผมก็เคยเจอครับ แรกๆก็บอกว่าจะเป็นเพื่อนเที่ยวเพื่อนคุยเวลาที่ว่าง เราก็บอกตรงๆว่าเรามีผบ.อยู่ที่บ้าน ฉะนั้นผมบอกว่าผมจะเป็นฝ่ายโทรมาหาเอง ไม่ต้องโทรมาหาผม เพราะถ้าโทรมาตอนขับรถผมจะไม่รับเอง ผบ.จะรับแทนให้
แรกๆก็เข้าใจและทำตามที่บอกกันไว้ แต่นานๆไปบางทีเราไม่ค่อยมีเวลาไปหา น้องเขาคิดถึงเรามากๆเข้าก็จะโทรมาหาเรา บังเอิญวันนั้นผมกำลังขับรถกลับจากเชียงรายกับผบ. ผบ.ก็เลยรับแทน แต่น้องเมื่อได้ยินเสียงผู้หญิงรับแทนก็รีบวางสายทันที ผบ.หันมาถามผมว่าชื่อนี้คือใคร  ผมตอบว่าสงสัยจะโทรผิด ผบ.สวนมาทันทีว่า โทรผิดได้อย่างไร ชื่อมันโชว์อยู่ที่โทรศัพท์ (ครั้งแรกที่ผมเจอน้องแล้วให้เบอร์มา ไม่มีกระดาษกับปากกาจะจดก็เลยเมมไว้ในโทรศัพท์ก่อนแล้วกะว่าจะเอามาจดทีหลังแล้วก็จะลบออกจากโทรศัพท์  แต่เนื่องจากอายุมากแล้วก็เลยลืมสนิท)
เกือบซวยแล้วสิเรา  ฝากเตือนทุกท่านที่มีผบ.คอยเป็นเลขารับแทนอย่าลืมลบเบอร์ออกทุกครั้งที่ท่านโทรหาน้องหรือน้องโทรหาท่านก็ตามแต่
เมื่อมีโอกาสผมก็ถามน้องว่าทำไมถึงโทรหาพี่ น้องบอกว่าเห็นพี่ไม่ติดต่อมาหลายวัน คิดถึง ก็เลยโทรหา แล้วก็รับปากว่าจะไม่โทรอีก  แต่อย่าตายใจเป็นอันขาด ไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุการณ์อย่างเดิมเกิดขึ้นอีกเมื่อไหร่
  หลังๆ เพื่อความปลอดภัยของน้องชายเรา ผมเลยไม่ค่อยยุ่งกับปิ่นโต  (ใช้คำว่าไม่ค่อยนะครับ) แต่ถ้าเจอน่ารักๆอีกก็ไม่แน่นะครับ  ผมเป็นโรคแพ้คนน่ารักครับ