-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ผีตายโหง..สายสันกำแพง  (อ่าน 1166 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
ผีตายโหง..สายสันกำแพง
« เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2008, 23:29:08 »

zad
สมัยก่อนถนนสายสันกำแพง ยังสร้างไม่เสร็จดี ตามข้างทางยังมีท้องนาทุ่งนา เกือบตลอดเส้นทาง และในท้องนาข้างทางจะมีร้านพวกน้ำตกส้มตำขายเยอะมาก และเขาจะทำสะพานขึ้นมาจากทุ่งนาให้คนบนถนนเดินลงไป (มโนภาพเอานะครับ!!!) สมัยก่อนทุกสิ้นเดือนผมจะต้องเดินทางไปซื้อของที่เชียงใหม่มาขาย ดดยอาศัยเส้นทางนี้ โดยขี่มอเตอร์ไซค์ไปกับเมีย
ยุคนั้นก็ ซูซูกิเจทคูล อ่ะครับ วันนั้นเราซื้อของมาหลายอย่างเยอะมาก พะลุงพะรัง เลย (ถนนหลวงเส้นนี้ที่เขาเรียกกันว่าสันกำแพง) ขากลับวันนั้นมืดแล้ว ซ้ายมือก่อนถึงทางแยกเลี้ยวซ้ายหน้า จะมีร้านส้มอาหารอิสานอยู่ในท้องนา ซึ่งเขาทำสะพานขึ้นมาติดกับถนนใหญ่ เพื่อให้ลูกค้าลงไปใช้บริการได้ ขณะที่ขี่กำลังจะผ่านร้านนี้ (พูดทีไร ขนลุกทุกที) พลันผมก็เหลือบไปเห็น มอเตอร์ไซด์จอดขวางทางลงไปร้านอาหารในทุ่งนาแต่คนบนรถนั่งซ้อนกัน 3 คนตาคาที่อยู่บนรถตาปูดโปนทะลัก แต่นึกดูอีกทีในร้านนั้นคนเต็มร้านเขาไม่เห็นเลย หรือยังนั่งกินกันเฉย ว่าแล้วผมก็รู้และ ผมโดนเข้าแล้วก็ท่องนะโมในใจ ก็กำลังจะขับผ่านไป เมียผมหันไปเห็นเข้า และเธอก็ทัก เท่านั้นและครับใจผมเสียแล้วพอเราเลี้ยวรถเข้าทางแยกรถมอเตอร์ไซค์ของเราก็ไม่รู้โดนอะไรคว่ำ ข้าวของกระจาย พอผมรวบรวมสติได้ ลุกขึ้นมาเก็บของที่พอใช้ได้กลับ บึ่งกลับบ้านปิดบ้านนอนไม่พูดอะไรกับใคร จนเช้า และเราก็ไปสืบดู ครับมีคนตายตรงนั้นจริงๆ แต่หลายวันแล้ว (รดน้ำมนต์ชุดใหญ่ ครับ) จบแล้วครับ

cmman573

Re: ผีตายโหง..สายสันกำแพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 01:51:11 »

ครับอ่านจบหมดแล้วเช่นกันครับท่าน don ฮือๆๆๆจาตีสองแล้วยังข่มตานอนไม่ได้เลยเนี้ย
แล้วไหงเหลือตรูอ่านคนเดียวเนี้ย คนที่เหลือหายไปไหนหมดดดด

watbox

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 06:11:22 »

:Pกลัวง่ะ

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 08:42:05 »

:Pกลัวง่ะ
ท่านมากลัวตอนใกล้แจ้งไม่เท่าไหร่ ผมนั่งอ่านตั้งแต่เที่ยงคืน วังเวงฉิบ

pass07

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 11:44:17 »

ghjk กลัวครับ เพราะกลับสายนี้ ทุกวัน  890

Lostman133

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 22:49:47 »

เมื่อก่อน ผม ขับทางนี้ประจำ แต่ยังไม่เคยเจอ
มีแต่รถ ชนหมาตาย ครั้งเดียวเอง

cmman573

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2008, 23:52:19 »

แปลกเหมือนกันทำไมผีตายโหงถึงเฮี้ยนกว่า ผีคนตายปกติ

notear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 00:09:22 »

แปลกเหมือนกันทำไมผีตายโหงถึงเฮี้ยนกว่า ผีคนตายปกติ

ตายโหงกฤถือว่าตายไม่ดีไงล่ะ kjhg

cmman573

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 00:16:08 »

แล้วตายห่าละ มันคือผีแบบไหนหง่ะ