-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่แล้ว จัดกิจกรรมบริจาคเลือด กันอีกดีกว่าครับ  (อ่าน 1139 ครั้ง)

yothekop

• บุคคลทั่วไป

จะเข้าปีใหม่แล้ว เรามารวมตัวกันไปบริจาคเลือดกันดีกว่าครับ ครั้งที่แล้วไม่ได้ไปเพราะดื่มทุกวัน ตอนนี้นานๆดื่มทีแล้ว ไปได้แน่นอนครับ

popcorn4202

สนับสนุนด้วยอีกเสียงนึงครับ เพราะหากเราบริจาคเลือดไปแล้ว
ไขสันหลังของเราจะสร้างเลือดใหม่ขึ้นมา นับว่าเป็นผลดีต่อร่างกายได้ทางหนึ่ง
แต่อย่าลืมพักผ่อนให้เพียงพอ และงดเว้นการดื่มก่อนบริจาคเลือดนะครับ

ว่าแต่สถานที่บริจาคเลือดนั้นเอาที่ไหนดีครับท่าน??

Zalera

ในเชียงใหม่เท่าที่รุ้คือกาชาดครับ แต่ไม่ใช่แถวเจดีย์ขาวนะ เขาเปลี่ยนที่ไปเป็นแถว รร.ยุพราชน่ะครับ

zero_1

ที่เดิมคับ กาดสวนแก้ว  dsgjsd

roonaldo

ยังงัยดี

แล้วรวดตรวจเอส์เลยได้ไหมนิ

don

เขิน  ใครจะไปบ้าง อิอิ l,l,  ผมคนหนึ่งละที่ไม่พลาด ใครไม่ไปปอด /jhtdc

jong

เคยไปบริจาคแล้วบอกว่ามีเชื้อไวรัสตับอักเสบ บี  ต้องรอตรวจครั้งที่ 3 ให้แน่ใจอีกที   พพำ

wit007

ยังงัยดี

แล้วรวดตรวจเอส์เลยได้ไหมนิ
[/quote mnb uhbgv uhbgv uhbgv uhbgv uhbgv uhbgv   เห็นตวยคนเน้ออ

mormor1973

ช่วงนี้ ดื่มเกือบทุกวันหลับตีสามตีสี่ แต่อยากบริจาคเลือดเหมือนกัน งดเหล้าซักอาทิตย์นึงท่าจะดีจะได้ไปบริจาคกะเค้าด้วยคน

tenten

อีก 1 ครับ ไปด้วยที่ไหนจัดมากเลย..... kjhgf kjhgf kjhgf kjhgf kjhgf kjhgf kjhgf