-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ว่างหลังจากมีทติ้ง เลยเอาปัญหามาทายเล่นๆ ดูครับ  (อ่าน 975 ครั้ง)

Aozz

• บุคคลทั่วไป

ทายสิคืออะไร--------------
ท่านที่รู้แล้วอย่าพึ่งบอกนะครับจะดูว่ามีคนคิดเหมือนผมไหม

ds

Wunsen

โอ้ เดาไม่ได้เลยน่ะครับ ตอนแรกจะเดาว่าหมาสองตัวกำลังจะโดดน้ำทะเลฆ่าตัวตาย แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้เพราะว่าที่แขนคอไม่หนักพอ จะเป็นหมารอรัก ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะถ้ารอรัก ก็ไม่น่าจะเอาไม้มาแขวน ต่อไปเดาว่าหมาถูกทำโทษให้วิ่งแขวนไม้มา แต่มันเหนื่อย มันก็คงจะนั่งพัก เด๋ววิ่งต่อให้ครบตามระยะทาง เอ...อันนี้จะถูกอะป่าว

JuNeO

ss เย้มีสมาชิกใช้เวปฝากรูปกันแย้วววว ดีคับๆจะได้ไม่เปลืองเนื้อที่เวปเรา (เอาไปฝากเวปอื่นแทน อิ อิ)  :-[

Kim

ท่าน AOZZ เสื้อเอาไปซักยังอ้ะ ....

KIM  blink

Aozz

เรียบร้วยแล้วครับท่านคิมเดี่ยววันนี้จะใส่โฉบแถวนิคมลำพูนเพื่อโปรโมทเวปครับ blink คราวหน้าใกล้หน้าหนาวแล้วขอเสื้อแขนยาวบ้างซักตัวน่าจะดีนะครับ  lovez

dvd6699

พอดีไม่ใช่หมาอ่ะ เลยไม่รู้ อิ อิ  ::) ::)

pulohid

เหมือนผมตอนติดคุกเลย หงอยเชียว

Aozz

คำเฉลยครับ

มันคือตัวล็อคความเร็วสุนัข

ไม่ให้มันวิ่งไล่กัดกัน หรือวิ่งไล่คน มันชอบ วิ่งไล่รถมอเตอร์ไซค์ กับรถจักรยานครับ เจ้าของเลยแก้ด้วยวิธี เอาไอ้เจ้าไม้นี่แหละ แขวนไว้ที่คอมัน ถ้ามันวิ่งเร็ว ไม้มันก็จะตีขาครับ วิ่งไม่ออก

ภูมิปัญญาชาวบ้านครับเนี่ย อีกหน่อยระวังภูมิปัญญาเมียชาวบ้านบ้างนะครับ zuy

Wunsen

โห ผมทายคำตอบเกือบถูกแ้ล้วนะเนี่ย  pp9