-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สมัคร VIP ยังไงครับ search หาแล้วไม่เจอครับ  (อ่าน 990 ครั้ง)

aquaticmind

• บุคคลทั่วไป
สมัคร VIP ยังไงครับ search หาแล้วไม่เจอครับ
« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 15:04:45 »

อยากเป็น vip ต้องสมัครยังไง กะใครคับ

โอนเงินไปที่ไหน เท่าไหร่คับ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

popcorn4202

Re: สมัคร VIP ยังไงครับ search หาแล้วไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 15:17:00 »

ขอตอบคำถามดังต่อไปนี้ครับ

1. VIP ที่เกิดขึ้นมี 3 แบบด้วยกัน
    - VIP จากผลงาน สมาชิกที่มีผลงานดี มีส่วนร่วมกับบอร์ด ส่งการบ้านสม่ำเสมอ ในขณะที่เป็นสมาชิกธรรมดา
      จะได้รับการเลื่อนขั้นเข้าสู่ VIP โดยทีมมดครับ สมาชิกประเภทนี้จะอยู่ถาวร หรือจนกว่าจะมีการเคลียร์ VIP ที่ไม่มีการ Post เป็นระยะเวลานาน
      หรือท่านได้ทำผิดกฏอย่างร้ายแรงครับ
    - VIP จากงาน Meeting  สมาชิกที่ไปงานจะได้รับสิทธิพิเศษเข้าห้อง VIP ได้ 3 เดือน หลังจากนั้นจะถูกลดลงไปเป็นสมาชิกธรรมดา
      19 ธ.ค. นี้ VIP จาก Meeting#9 จะถูกยกเลิกครับ
    - VIP จากการสนับสนุนเว็บ  สมาชิกที่สนับสนุนทางด้านการเงินแก่เว็บจะได้เลื่อนขึ้นเป็น VIP ตามระยะเวลาที่กำหนดครับ
      ซึ่งการเลือนขั้นสมาชิกประเภทนี้อาจจะมีการยกเลิกในอนาคต ดังนั้นทำผลงานต่อเนื่องดีกว่าครับ

2. ในฐานะเป็น VIP ก้อควรที่จะมีการบ้านส่งอย่างสม่ำเสมอ เช่นเดียวกันกับตอนที่เป็นสมาชิกธรรมดาครับ
    พิเศษคงเป็นที่ห้อง VIP ค่อนข้างปลอดภัยต่อการลงปลากรอบ จึงสามารถลงปลาที่มีความเสี่ยงได้มากขึ้น
    แต่ก้อต้องถูกกฏบอร์ด โดยปกติผมจะปล่อยให้เห็นหัว เห็นขน แต่จะเซ็นหน้าไว้ครับ
    หรือลงการบ้านประเภทเส้นข้าง ส่วนลายแทงก้อให้ PM คุยกันครับ
    ถ้าเลื่อนขึ้นมาแล้วไม่มีการเคลื่อนไหวใด ๆ ก้อสามารถถูกปลดลงได้เช่นเดียวกันครับ

3. การบ้านสามารถส่งได้ทั้ง 2 ห้องครับ โดยส่วนตัวผมจะส่งการบ้าน 2 แบบครับ
    ห้อง Paradise จะเป็นตัวย่อ ห้อง VIP จะเป็นตัวเต็ม
    ท่านสามารถส่งได้หลายลักษณะขึ้นอยู่กับความพึงพอใจ
    ถ้าไม่อยากตัดตอน แนะนำว่า ห้อง Paradise ก้อส่งการบ้านตามปกติ ส่วนปลากรอบก้อเอามาลงในห้อง VIP
    แล้วอ้างอิงไปที่กระทู้ห้อง paradise ครับ และแจ้งในกระทู้ว่า ปลากรอบห้อง VIP
    เป็นการช่วยกระตุ้นให้สมาชิกอยากเข้าห้อง VIP และทำการบ้านเพิ่มขึ้น บอร์ดจะได้คึกคักไปในตัวครับ

4. เป็นสมาชิก VIP ไม่จำเป็นต้องส่งแต่ห้อง VIP ครับ

ก๊อปมาจากข้อความท่าน lunaG ครับ

mommamman

Re: สมัคร VIP ยังไงครับ search หาแล้วไม่เจอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 15:18:16 »

อยากเป็นเร็ว ติดต่อ ท่าน don หรือ chon ครับ pm ไปถามแก เลยครับ

GOWA

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 15:41:55 »

ให้ don ตุ๋ย 1 ครั้งเป็น 1 ปี
ตุ๋ย 2 ครั้งเป็น 2 ปีครับ

อาตี๋

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:20:39 »

ให้ don ตุ๋ย 1 ครั้งเป็น 1 ปี
ตุ๋ย 2 ครั้งเป็น 2 ปีครับ
แสดงว่าท่านโก โดนยาวเลยสิครับ

l2omeo57

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2009, 16:29:38 »

แว้กกก

อยากเข้าห้องวีไอพีงิ