-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ที่เชียงใหม่ไปเท่วร้านไหนดีค่ะพี่ๆ  (อ่าน 4507 ครั้ง)

aorna

• บุคคลทั่วไป

หวัดดีจ้า ทุกท่าน อ้อไม่ได้เข้าเว็บนานเลย งานเยอะและยุ่งมากเยย  คือแบบว่านัดกะเพื่อนที่อยู่เชียงใหม่อ่ะค่ะ ว่าต้นสิงหาจะขึ้นไปเท่วอิอิ เลยอยากรู้ว่าตอนนี้เค้าเท่วกันที่ไหนอ่ะคะ แล้วปกติแต่งตัวกันแบบไหนเหรอค่ะ ต่างจากกทม.ป่าว เคยไปเท่วแล้วแบบแต่งแรงไปอ่ะคะ มีคนบอกว่าโป๊ไปป่าว แต่กทม.เราก็ใส่แบบนี้อ่ะ อิอิ  คือเพื่อนหนูเพิ่งย้ายจากกทม.ไปอยู่เชียงใหม่ ก็เลยมะค่อยรู้ว่าจะไปไหนดีอ่ะคะ เลยคิดว่ามาถามพวกพี่ๆดีก่า เนอะๆ ขอบคุณนะจู้  mbvc

popcorn4202

Re: ตอนนี้ที่เชียงใหม่ไปเท่วร้านไหนดีค่ะพี่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:46:12 »

จะบอกว่าสาวที่เที่ยวในเชียงใหม่แต่งตัวแรงกว่า กทม.อีกครับ
ถ้าเป็นผับอันดับ 1 ก็นี่เลย Warm Up ครับ
ร้านนั่งดื่มกินที่ยอดฮิตก็แถวตลาดคำเที่ยง เช่น ท่าช้าง หัวลำโพง
ส่วนที่เที่ยวหลังตี 2 อันดับ 1 ก็แฟบริกครับ

แนะนำเท่านี้แหละ

roonaldo

Re: ตอนนี้ที่เชียงใหม่ไปเท่วร้านไหนดีค่ะพี่ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:46:32 »

ฮอนบาร์ครับบ
เปนของคนในเวบเราครับบ

อาหารอร่อย

เหบ้าไม่แพงง

น้ำเเข็งเย็นทุกก้อน

gosty

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:47:37 »

ไอ่สองคนข้างบนไวจังวะ

ขออายุ

รายได้ด้วยครับ

ถามแบบนี้ตอบยากง่ะ

p_nuin

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:59:37 »

ฮอนบาร์ด้วยอีกคนครับลองไปนั่งแล้วจะติดใจ  ;kljj

where

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 09:59:57 »

ขออายุ

อายุสูงวัย แต่รายได้ต่ำครับ
เที่ยวที่ไหนดี  fdgdfdf

Keijikung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:02:02 »

ขออายุ

จะถามทำไม อายุกะรายได้ อั่นแหน่ ..... jljhl jljhl

เชียงใหม่ที่เที่ยวเยอะครับ แต่ตัวตามสบาย อีกอย่างไม่แพงเหมือนกรุงเทพครับ  khjhgg khjhgg

roonaldo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:08:40 »

อิอิ

ความเร็วเปนเรื่องของปีศาจ

gosty

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:34:48 »

อ่ะๆๆๆๆๆงั้นมาตอบให้ละคับเบื่อพวกมองเจตนาผมผิด

ถ้าอายุประมาณ เดะๆๆ-20  นะครับก็มักจะไปเที่ยว

สถานทูตกันครับ (อันนี้เป็นศัพท์เทคนิคนะครับ)

อายุ20-25 นะครับสถานที่ไปคือ

บ้านวัวนะครับ(อันนี้ก็เป็นศัพท์เทคนิคเช่นกันนะครับ)

อายุ 25-30 นะครับสถานที่ๆชอบไปคือ

เก้าเก้าครับ(อันนี้ก็เป็นศัพท์เทคนิคเช่นกันครับ)

ถ้าอายุ30ขึ้นไปนะครับสถานที่ชอบไปกันคือ

ท่าแพครับ(อันนี้ก็เป็นศัพท์ทางเทคนิคอีกเช่นกันครับ)

roonaldo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:37:43 »

ผมว่า ท่าแพน่าจะเป็นคำตอบสุดท้ายย

where

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:40:08 »

คิดถึงน้องอ้อ ให้พี่พาแอ่วไหมครับ เบอร์ อ้อ หายอะ แงๆๆ

a_matthayomchan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 10:54:42 »

แต่งตัวก็คง เหมือนๆ กันอ่ะครับที่นี่ หรือว่า กทม ถ้ามั่นใจ แล้วก็น่าตาน่ารัก ผมว่า แต่งไง ก็ดูดีนะครับ อิอิ
ว่าแต่มากี่วันเหรอ เหรอครับที่ว่ามาเที่ยวเนี่ย
หลักๆๆ ก็ตามที่เค้าบอกมาตั้งแต่ต้นนั่นแหล่ะครับผม
ก็อาจจะแวป ไปท่าช้าง บ้าง หัวลำโพงบ้าง ดีบาร์บ้างก็น่าจะดีนะครับ คนเที่ยวเยอะ สาวก็เยอะ หนุ่มๆๆ ก็เยอะ ดีอ่ะครับ
ยังไงก็เที่ยวอย่างมีความสุขนะจ๊ะสาวน้อย มีการบ้านมาส่งบ้างก็ดีนะ อิอิ

aorna

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 13:20:02 »

คิดถึงน้องอ้อ ให้พี่พาแอ่วไหมครับ เบอร์ อ้อ หายอะ แงๆๆ

หนูก่อทำเบอร์พี่หายเหมือนกันค่ะ อิอิ

popcorn4202

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010, 13:29:31 »

เที่ยวเชียงใหม่แล้วจะติดใจครับ ราคาถูกกว่า กทม.แบบไม่น่าเชื่อ
อาทิตย์ก่อนผมไป กทม.เที่ยวฟังค์กี้ แม่งแพงแสรดดดดดด
บอกได้แค่นี้
 kick kick

aorna

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 19:38:03 »

ขอบพระคุณพี่ๆนะค่ะ อืมก็ว่าจะไปจิงๆล่ะไม่ได้ไปนานล่ะ อืมแล้วแต่ละร้านนี่มันอยู่ตรงไหนบ้างอ่ะค่ะ หนูมะกินเบียร์ค่ะ กินแต่เหล้าอิอิ ก่อคงจิงมั้งค่ะ เชียงใหม่คงถูกกว่ากทม. แต่ก่อนไปเท่วเชียงใหม่ก็มีคนจ่ายให้อยู่น่ะค่ะ แต่ตอนนี้คงต้องจ่ายเอง อิอิ ไม่เป็นไรค่ะไม่เป็นปัญหาเท่วกทม. หมดเยอะแยะกว่านี้เยอะอิอิ

pulohid

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 21:15:09 »

ไปร้านไหนไม่ถูกบอกได้นะครับ ยินดีไปส่งครับ

A Tung

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 21:51:52 »

จะเอาแบบไหนหละครับ นั่งดื่ม หรือว่า เต้นๆ

หูย เยอะ... นะ

nokkapoot

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:04:26 »

ฮอนบาร์ มีเหล้ากิน มีรถรับส่งถึงที่พักแม้แต่ตอนเมาแล้วอ๊วก อิอิ

noikasu

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:14:35 »

น้องเปงหญิงจิงๆป่าวคับ..เครือว่ากัวถามแลวเอาไปทำมิดีมิร้ายอาครับ..กัวเพาะมะมีตังคับ..+กับหน้าตาไปวันตอนเย็น(เวียนเทียน)ถึงอย่างนี้โผมก็เลือกนะครับ zad

where

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 12:18:23 »

น้องเปงหญิงจิงๆป่าวคับ..เครือว่ากัวถามแลวเอาไปทำมิดีมิร้ายอาครับ..กัวเพาะมะมีตังคับ..+กับหน้าตาไปวันตอนเย็น(เวียนเทียน)ถึงอย่างนี้โผมก็เลือกนะครับ zad

คอนเฟิร์มครับ น่ารักด้วย

j007

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 15:37:01 »

มีคนแนะนำเยอะมากๆ ผมไม่ค่อยสันทัดครับ เพราะปกติไม่ค่อยเที่ยว.... 09876

Phate

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 15:51:39 »

ขอหลักฐานครับ........   jljhl jljhl

ที่เที่ยว ก็   อยากเต้น >>  วอร์ม : ดังสุดในเชียงใหม่ เที่ยวผับแล้วไม่มที่นี่ถือว่ามาถึง อารมณ์จะเป็นวัยรุ่นนักศึกษา 20-25 ซะส่วนใหญ่    (เคยไปบ่อย ส่วนใหญ่เจอแต่น้อง ๆ อารมณ์ประมาณนี้แหละ)
                                   ผับลิง : คล้าย ๆ วอร์มแหละ แต่เกณฑ์เฉลี่ยอายุลูกค้าจะมากกว่าวอร์มหน่อย(วัยทำงานเยอะกว่าวอร์มนะผมว่านะ เราะไปทีไรเจอ พี่ ๆ ทั้งนั้น)
                                   แฟชั่น : เป็นสถานที่ไปต่อเวลาผับสองอันบนเลิก เคยไปครั้งเดียวอะ วัยรุ่น วัยมันส์ สาวงาม เกย์ ฯลน เมามาย เต้นยันเช้า
                                   แฟบบลิค : เป็นสถานที่ไปต่อเวลาผับสองอันบนเลิก เคยไปครั้งเดียวเหมือนกัน  จำอะไรไม่ได้ เพราะเมามาก... รู้ว่า ไปกับเพื่อนชายล้วนสี่คน ดื่มไปมา มีสาวมาจากไหนไม่รู้ และขากลับ สองในนั้นมีคู่นอนกลับไป

ข้อมูลข้างบนแค่ตามความรู้สึกที่เคยไปนะ คนอื่นไปอาจเป็นคนละอย่างกับผม  (มีผับอื่น ๆ อีก แต่ไม่รู้จะเขียนอะไร มันดาเลย์อะไรอย่างเงี้ย??)

อยากนั้งดื่ม >>  ฮอนบาร์ : PG งาม เจ้าของเป็นคนในเว็บ(ถ้าไม่เอาขึ้นก่อน อาจโดนใครเคือง)
                                      เดิม เดิม : สถานที่รวมตัวของวิศวะ มช ตั้งแต่ป.ตรียัน ป.โท มันเป็นร้านติดคณะเลยนี่หว่  นั้งสบาย ๆ ชิว ๆ นักร้องเสียงหมือน Lula
                                     บลา บลา บาร์ : oั้งชิว ๆ บรรยากาศบ้านสวน  ที่ประจำสมัยผมรียนทีเดีย อาหารถุกมาก  กินจนอิ่ด้วยซ้ำ

ข้อมูลข้างบนแค่ตามความรู้สึกที่เคยไปนะ คนอื่นไปอาจเป็นคนละอย่างกับผม

ที่เหลือ หาดูในบอร์ด "ร้านอาหาร ผับ.." ละกัน อันนี้เขียนความเห็นส่วนตัวจากที่เคยไปน่ะ

aorna

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 14:46:16 »

เป็นผู้หญิงจิงๆ ร้อยเปอร์เซ็นค่ะ อืมหนูว่าพี่อย่ากลัวหนูเอาพี่ไปทำมิดีมิร้ายเลยค่ะ เพราะหนูก็เลือกนะค่ะ อิอิ ล้อเล่งนะ แล้วจาถามเราทำไมอ่า งง อิอิ 555++

chefbb

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 16:38:36 »

มีคนแนะนำเยอะมากๆ ผมไม่ค่อยสันทัดครับ เพราะปกติไม่ค่อยเที่ยว.... 09876

กรูไม่เชื่อ  ไม่ค่อยเที่ยวเนี่ยไม่น่าเชื่อ   เรื่องกินอีกเรื่องกินกันได้ทุกวัน  มากินที่ร้านหอนบาร์เมื่อไหร่บอกด้วย จะไปร่วมด้วยคน  kick kick

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 16:48:09 »

เป็นผู้หญิงจิงๆ ร้อยเปอร์เซ็นค่ะ อืมหนูว่าพี่อย่ากลัวหนูเอาพี่ไปทำมิดีมิร้ายเลยค่ะ เพราะหนูก็เลือกนะค่ะ อิอิ ล้อเล่งนะ แล้วจาถามเราทำไมอ่า งง อิอิ 555++

อยากรู้จักบ้างจังเยย ออิอิ mbvc

aorna

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 14:35:29 »

อยากรู้จักบ้างจังเยย ออิอิ mbvc
5555++ uiuo คุณเป็นใครเหรอค่ะ อยากรู้จักเค้าเหรอ อืมทำไงดีล่ะ เหอๆ ก็ไม่ได้อยู่เชียงใหม่อ่ะคะ อยู่ไกลอิอิ

kengfreedom

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 19:38:51 »

ฮอนบาร์ครับบ
เปนของคนในเวบเราครับบ

อาหารอร่อย

เหบ้าไม่แพงง

น้ำเเข็งเย็นทุกก้อน
ท่านโด้..ท่านได้เปอร์เซ็นต์จากทางร้านด้วยอะป่าวครับ.. jljhlเห็นหนับหนุนทุกกระทู้เลยครับ

dahliaxxx

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 15:08:30 »

ช่วงนี้กำลังบ้าเกาหลี ญิ๋งไทยหลีกไป เชอะ หุหุ

angle

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 20:08:29 »

ไปไม่ถูกให้ผมพาไปไหมครับ ไปรับถึงที่แล้วขากลับก็ส่งถึงที่ครับ ttu

Fluxy

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 22:48:01 »

ตกลงครับ ถึงพร้อมๆกันนะ  อิอิ

aorna

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 07:35:06 »

ไปชม.พร้อมกันไหมค่ะ???
ดีจ้า อิอิ อืมไปพร้อมกันเนี่ยคือไงอ่ะคะ แล้วชื่อไรเหรอจ๊ะ อยู่กทม.เหมือนอ้อเหรอค่ะ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 10:00:02 »

5555++ uiuo คุณเป็นใครเหรอค่ะ อยากรู้จักเค้าเหรอ อืมทำไงดีล่ะ เหอๆ ก็ไม่ได้อยู่เชียงใหม่อ่ะคะ อยู่ไกลอิอิ
เป็นสมาชิก น่ารักน่ารักคนนึงในเวปนี้นั่นแหล่ะครับผม อิอิ ไกลมะเปงไร  อยู่ที่หัวใจครับ ผม อิอิ mbvc mbvc

kier3

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 21:25:45 »

ขอหลักฐานครับ........   jljhl jljhl

ที่เที่ยว ก็   อยากเต้น >>  วอร์ม : ดังสุดในเชียงใหม่ เที่ยวผับแล้วไม่มที่นี่ถือว่ามาถึง อารมณ์จะเป็นวัยรุ่นนักศึกษา 20-25 ซะส่วนใหญ่    (เคยไปบ่อย ส่วนใหญ่เจอแต่น้อง ๆ อารมณ์ประมาณนี้แหละ)
                                   ผับลิง : คล้าย ๆ วอร์มแหละ แต่เกณฑ์เฉลี่ยอายุลูกค้าจะมากกว่าวอร์มหน่อย(วัยทำงานเยอะกว่าวอร์มนะผมว่านะ เราะไปทีไรเจอ พี่ ๆ ทั้งนั้น)
                                   แฟชั่น : เป็นสถานที่ไปต่อเวลาผับสองอันบนเลิก เคยไปครั้งเดียวอะ วัยรุ่น วัยมันส์ สาวงาม เกย์ ฯลน เมามาย เต้นยันเช้า
                                   แฟบบลิค : เป็นสถานที่ไปต่อเวลาผับสองอันบนเลิก เคยไปครั้งเดียวเหมือนกัน  จำอะไรไม่ได้ เพราะเมามาก... รู้ว่า ไปกับเพื่อนชายล้วนสี่คน ดื่มไปมา มีสาวมาจากไหนไม่รู้ และขากลับ สองในนั้นมีคู่นอนกลับไป

ข้อมูลข้างบนแค่ตามความรู้สึกที่เคยไปนะ คนอื่นไปอาจเป็นคนละอย่างกับผม  (มีผับอื่น ๆ อีก แต่ไม่รู้จะเขียนอะไร มันดาเลย์อะไรอย่างเงี้ย??)

อยากนั้งดื่ม >>  ฮอนบาร์ : PG งาม เจ้าของเป็นคนในเว็บ(ถ้าไม่เอาขึ้นก่อน อาจโดนใครเคือง)
                                      เดิม เดิม : สถานที่รวมตัวของวิศวะ มช ตั้งแต่ป.ตรียัน ป.โท มันเป็นร้านติดคณะเลยนี่หว่  นั้งสบาย ๆ ชิว ๆ นักร้องเสียงหมือน Lula
                                     บลา บลา บาร์ : oั้งชิว ๆ บรรยากาศบ้านสวน  ที่ประจำสมัยผมรียนทีเดีย อาหารถุกมาก  กินจนอิ่ด้วยซ้ำ

ข้อมูลข้างบนแค่ตามความรู้สึกที่เคยไปนะ คนอื่นไปอาจเป็นคนละอย่างกับผม

ที่เหลือ หาดูในบอร์ด "ร้านอาหาร ผับ.." ละกัน อันนี้เขียนความเห็นส่วนตัวจากที่เคยไปน่ะ

แหมน้องออกตัวแรงเลยนะ  น้องเค้ามีเพื่อนมาด้วยพี่ว่าน้องจากดูแลไม่ทั่วถึงเดี๋ยวพี่ไปช่วยดูแลน้อง Phate เป็นเพื่อนอีกทีดีไม๊   ss 

TORPIDO

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 23:56:32 »

เขิน มาเชียงใหม่มีคนดูแลยังครับ  จะอาสาพาเที่ยว  อิๆ  khjhgg

zIGaDoW

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 00:01:58 »

ไปด้วยนะ

อยากไปเที่ยว  ;khhg

aorna

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 18:04:41 »

ขอบคุงทุกท่านนะค่ะ อิอิที่มาตอบกาทู้หนูอ่า มะได้ไปเชียงใหม่นานล่ะ เกือบสองปีล่ะมั้ง อยากไปดูว่าตอนนี้เป็นอย่างไร มีไรเปลี่ยนไปบ้างอิอิ ส่วนคนพาเท่วนี่ก็มีคนเสนออยู่หลายคนอ่ะคะ อิอิ มะมีผู้หญิงบ้างเหรอค่ะ ไปเท่วด้วยกันน่ะค่ะ รู้สึกผู้ชายจะเยอะจังอิอิ

sama

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 11:30:26 »

เที่ยวที่ไหนก็มัน ถ้ามีคนรู้ใจ  mbvc

Neww

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 15:24:43 »

เที่ยวที่ไหนก็มัน ถ้ามีคนรู้ใจ  mbvc

Neww

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2010, 15:25:49 »

[/quote 29-30 เดือนนี้นะครับเฮีย...เจอกัน /jhtdc

dahliaxxx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2010, 11:06:31 »

ขอบคุงทุกท่านนะค่ะ อิอิที่มาตอบกาทู้หนูอ่า มะได้ไปเชียงใหม่นานล่ะ เกือบสองปีล่ะมั้ง อยากไปดูว่าตอนนี้เป็นอย่างไร มีไรเปลี่ยนไปบ้างอิอิ ส่วนคนพาเท่วนี่ก็มีคนเสนออยู่หลายคนอ่ะคะ อิอิ มะมีผู้หญิงบ้างเหรอค่ะ ไปเท่วด้วยกันน่ะค่ะ รู้สึกผู้ชายจะเยอะจังอิอิ

ผมเป็นเกย์คับ พอได้ป่าว อิอิ