-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราจะตายด้วยสาเหตุอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 810 ครั้ง)

aom_sin

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

1. แย้งแฟนชาวบ้านแล้วโดนยิงตาย
2. โดนกระทืบตายเพราะเมาแล้วเสียงดัง

หรือว่าจะตายเพราะว่า "ไม่มีใครจำเราได้อีกต่อไป"

Naja

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
Re: คนเราจะตายด้วยสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2011, 21:54:45 »

ไม่รู้อยากได้คำตอบเอาดราม่าหรือเอาขำๆ

เคยได้ยินที่ว่าคนเราจะตายจริงๆก็ต่อเมื่อไม่มีใครจำได้อีก...

แต่ตอนนี้ผมว่าเป็นไปไม่ได้อะครับ ผมว่าคนที่จำเราได้ก็มีแน่ๆครับ อาจเป็นพนักงานเซเว่นที่เราไปซื้อของ
หรือ พนักงานปั๊มที่เติมน้ำมันให้เรา ป้าร้านอาหารตามสั่ง คนที่เราสวนกันทุกวันแต่เราก็ไม่เคยจำเขาเหมือนกัน

เพียงแต่เราเองนี่แหละชอบคิดว่าไม่มีใครจำเราได้ 
เพราะคนที่จำเราไม่ใช่คนที่เราหวังอยากให้เขาจำมากกว่า
เลยเกิดอารมณ์น้อยใจเล็กๆขึ้นมา ดราม่ากับชีวิตตัวเอง ซะงั้น

.....................

ส่วนจะตายด้วยสาเหตุใดนั้น ถ้าถึงที่ก็คงได้ทุกกรณีครับ
มะเช้าอ่านข่าวลงรถลืมดึงเบรคมือ รถเลยเลื่อนมาหนีบตายคาประตูบ้าน-*-

หรืออย่างผมเองก็เคยล้มในห้องน้ำ2ที รู้สึกตัวอีกทีอ่างล้างหน้าก็ครอบหัวละครับ
แต่ก็ไม่ตายอยู่จนมานั่งโพสได้อยู่ณ.ตอนนี้ 

แต่คนข้างบ้านผมตายไปหลายคนละครับ แค่พื้นห้องน้ำลื่นหรือหน้ามืดผิดเวลา

Karuu

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
Re: คนเราจะตายด้วยสาเหตุอะไรได้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กันยายน 2011, 23:24:35 »

มะวานผมก็เกือบตายครับ ลืมหายใจ    kjhg