-->

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จัก"ลัดดาแลน" ที่ จ.เชียงใหม่บ้างเข้ามาเลย  (อ่าน 6239 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

ที่นั่นคือสถานๆที่อะไรครับ
ทำไมถึงเป็นหมู่บ้านร้าง

!นจิงหรือ

เหมาะที่จะเข้าไปลอง ของหรือไม่

สภาพด้านในเป็นอย่างไร

บรรยากาศน่ากัวพอมั้ย

ควรไปกันกี่คน

!นมากแค่ไหน

ขอแผนที่การเดินสายด้วยครับเผื่อหลง

don

l.jkljh  มาตอบกันหน่อยเร็ว khjhgg

cmman573

ท่าน don เล่นมาเปิดมิติลี้ลับตอนใกล้จานอนซะงั้น หึๆๆ  ผมจานอนหลับไหมเนี้ย

don

jljhl เวลาที่เราเคลียดๆๆๆๆ  อ่านดูนะจะหายเคลียด      จากความเเครียดจะกลายเป็นความกลัว ghjk

notear

jljhl เวลาที่เราเคลียดๆๆๆๆ  อ่านดูนะจะหายเคลียด      จากความเเครียดจะกลายเป็นความกลัว ghjk

งานนี้ต้องส่งราชาเทพออกเป็นกองหน้านะคับ kjhg

cmman573

กลัวจนไม่กล้าฉี่แล้วเนี้ยที่ผมหายไปเมื่อกี้เข้าไปอ่านผี มช. บรื้อ คืนนี้ผมเปิดไฟนอน ชัวๆๆ ฟันธง

benpod

รู้คร่าวๆครับ.....หมู่บ้าน "ลัดดาแลนด์" อยู่ทางไปสนามกีฬา 700 ปี

เคยเป็นหมู่บ้านจัดสรรไฮโซ คนรวยอยู่กัน

วันหนึ่งมีครอบครัวหนึ่งถูกฆ่าตายอย่างโหดเหี้ยม......... มันฆ่าแบบยกครัว

ผีครอบครัวนั้นเลยเฮี้ยนจัด ไม่ยอมไปไหน.......... คนแถวนั้นอยู่ไม่ได้ ต้องย้ายออกกันหมด

ตอนนี้กลายเป็นหมู่บ้านร้าง.......... และยังมีคนไปลองของเรื่อยๆ

3p

เป็นหมู่บ้านร้าง แถวคันคลอง เจ็ดยอด  บรรยากาศกลางคืนเหมาะกับการลองครับกว้างขวาง
ถ้าให้ดี เดินเข้าไปทีละคน น่าจะเข้าท่า แต่ต้องท่านมหาเทพ donก่อนนะครับ

cmman573

หง่ะเคยเห็นตอนมิติลี้ลับเอาเทปมาฉาย บรรยากาศน่ากลัวโครต
คืนนี้ใครจาไปมั้งครับ ไม่ต้องชวนผมนะ ผมไม่ไปแน่นอน

notear

ใช่ครับ น่ากลัวมาก ใครจะไปก็ได้นะครับ แต่ไม่ต้องชวนผมนะ ผมไม่ไปหรอก ghjk

don

เป็นหมู่บ้านร้าง แถวคันคลอง เจ็ดยอด  บรรยากาศกลางคืนเหมาะกับการลองครับกว้างขวาง
ถ้าให้ดี เดินเข้าไปทีละคน น่าจะเข้าท่า แต่ต้องท่านมหาเทพ donก่อนนะครับ
jljhl กำลังหาเพือนลุยพอดี อิอิ เจอ 1 ท่านแล้ว

cmman573

นั้นท่านดอนจาไปพิสูจน์ไรเนี้ย อิๆๆ  ของลี้ลับนี่มันชวนเสียวกว่าเรื่อง สาวมากมาย

pulohid

ไปนั่งกินร้านน้องฟลุ๊คก็มองๆอยู่เหมือนกัน

arsenal_fc

ประมาณ พศ.20 เป็นสถานที่ท่องเที่ยว มีสวนกล้วยไม้ ใหญ่ที่สุดในภาคเหนือ มีน้ำมะเกี๋ยงเป็นแห่งแรกและเป็นเอกลักษณ์ของสวนนี้ ครั้งนั้นเคยใช้เป็นสถานที่ถ่าย หนังเรื่อง"งิ้วราย"มีดาวตลกล้อต็อก วิทยา สุขดำรงค์เป็นพระเอก กิจกรรมในสวนมีบริการ ช้างให้นั่ง รถม้า รถไฟเล็ก การแสดงวัฒนธรรมพื้นเมืองจำได้ คณะวัดเจ้าป่อเม็งราย ยุคนั้นเพลง ดิอิมพอสสิเบิ้ล ดังมาก ที่นี่เปิดตลอดเลย ค่าผ่านประตู 10 บาท เจ้าของชื่อ คุณนาย ลัดดา พันธาภา(สกุล ไม่แน่ใจเขียนถูกหรือเปล่า)ตอนนั้นดูเขาอายุมากแล้วนะ สามีเป็นนายทหารเจ้าของเดียวกับโรงหนังเวียงพิงค์ เก้าอี้โรงหนังเห็นหลงเหลืออยู่ที่วัดพระสิงห์ ผู้จัดการเป็นหลานจำชื่อไม่ได้ แต่น้องผู้จัดการชื่อ เล่น ติ๋ม(รูปร่างอ้วน) นิสัย ดุมาก
หมู่บ้านลัดดาแลนด์ เป็นหมูบ้านเก่าแก่ สมัยก่อนมีสวนดอกไม้เมืองหนาว สวยมั๊กกมากๆๆๆๆ

จำได้เมื่อสาม สี่สิบปีก่อน หน้าหนาวจะมีคนไปเที่ยวกันมาก หนุ่มจีบสาว สาวจีบหนุ่ม ต้องพากันไปพลอดรัก สารภาพรักกันที่นี่

เชื่อว่ามีเป็นร้อยๆ พันๆ คู่ ที่ยังอยู่กันจนถึงทุกวันนี้

C.www.cm108.com

cmman573

หึๆๆ ข้อมูลเริ่มแน่นขึ้นเรื่อยชวนกันไปพิสูจน์ มากๆนะครับจาได้ไม่วังเวง ส่วนผมขอตัวนั่งอ่านข้อมูลเรื่อยๆดีกว่า

pass07

เคยแต่ได้ยิน แต่ยังไม่เคยไป  ghjk

notear

เคยแต่ได้ยิน แต่ยังไม่เคยไป  ghjk

ท่านก็ไปกับท่านดอนก็ได้เห็นว่า ท่านดอนกำลังหาพวกไปอยู่เหมือนกัน

แต่ผมคงไม่ไปอ่ะคับ kjhg

pass07

ท่านก็ไปกับท่านดอนก็ได้เห็นว่า ท่านดอนกำลังหาพวกไปอยู่เหมือนกัน

แต่ผมคงไม่ไปอ่ะคับ kjhg

คงจะไม่ละครับ น่ากลัว ออก  890

LeeJK

อยากไปๆ uiuo

hello baby

เคยไปแล้วครับไม่เห็นมีอะไรเลย สมัยที่ยังเรียนอยู่ม.ปลายจะไปกับเพื่อนบ่อยมากแต่ก็ไม่เคยเจออะไร 

cmman573

เคยไปแล้วครับไม่เห็นมีอะไรเลย สมัยที่ยังเรียนอยู่ม.ปลายจะไปกับเพื่อนบ่อยมากแต่ก็ไม่เคยเจออะไร 

ไปตอนกลางคืน หรือกลางวันครับ ท่าน อิๆๆๆๆ

cooltea79

ไปตอนกลางคืน หรือกลางวันครับ ท่าน อิๆๆๆๆ

ผมเคยไปกับเพื่อน 3 คน ครับตอนอยู่ปี 1 อ่า

cooltea79

ประมาณ พศ.20 เป็นสถานที่ท่องเที่ยว มีสวนกล้วยไม้ ใหญ่ที่สุดในภาคเหนือ มีน้ำมะเกี๋ยงเป็นแห่งแรกและเป็นเอกลักษณ์ของสวนนี้ ครั้งนั้นเคยใช้เป็นสถานที่ถ่าย หนังเรื่อง"งิ้วราย"มีดาวตลกล้อต็อก วิทยา สุขดำรงค์เป็นพระเอก กิจกรรมในสวนมีบริการ ช้างให้นั่ง รถม้า รถไฟเล็ก การแสดงวัฒนธรรมพื้นเมืองจำได้ คณะวัดเจ้าป่อเม็งราย ยุคนั้นเพลง ดิอิมพอสสิเบิ้ล ดังมาก ที่นี่เปิดตลอดเลย ค่าผ่านประตู 10 บาท เจ้าของชื่อ คุณนาย ลัดดา พันธาภา(สกุล ไม่แน่ใจเขียนถูกหรือเปล่า)ตอนนั้นดูเขาอายุมากแล้วนะ สามีเป็นนายทหารเจ้าของเดียวกับโรงหนังเวียงพิงค์ เก้าอี้โรงหนังเห็นหลงเหลืออยู่ที่วัดพระสิงห์ ผู้จัดการเป็นหลานจำชื่อไม่ได้ แต่น้องผู้จัดการชื่อ เล่น ติ๋ม(รูปร่างอ้วน) นิสัย ดุมาก
หมู่บ้านลัดดาแลนด์ เป็นหมูบ้านเก่าแก่ สมัยก่อนมีสวนดอกไม้เมืองหนาว สวยมั๊กกมากๆๆๆๆ

จำได้เมื่อสาม สี่สิบปีก่อน หน้าหนาวจะมีคนไปเที่ยวกันมาก หนุ่มจีบสาว สาวจีบหนุ่ม ต้องพากันไปพลอดรัก สารภาพรักกันที่นี่

เชื่อว่ามีเป็นร้อยๆ พันๆ คู่ ที่ยังอยู่กันจนถึงทุกวันนี้

C.www.cm108.com

อ่านตอนแรก ผมนึกว่าท่าน อายุ ประมาณ 50-60 นะเนี่ย   6trf  6trf

แต่สุดท้ายมาจาก CM108 เหอ เหอ  jljhl  jljhl

Lostman133

เป็นที่ท่องเที่ยวของวัยรุ่นสมัยก่อนครับ dgd

cmman573

อ่านความหลังแล้วเสียดายเหมือนกัน เหตุการณ์บางเหตุการณ์ สามารถทำลายสถานที่และผู้คนได้มากมายขนาดนี้