-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปนั่งกินเหล้าคนเดียวตามร้านเหล้ามันดูแปลกมั้ยครับ  (อ่าน 22271 ครั้ง)

redkiss8

• บุคคลทั่วไป

ไม่แปลกนะผมก้อไปคนเดียวนะ...จิงๆๆไปคนเดียวมีโอกาศได้สาวติดมือกับบ้านนะคับ

mermanmaster

ผมก็เคยเหมือนกันครับไปฉายเดี่ยวร้านเหล้าที่ ประเทศ ลาว เลย  ljhgf
ตอนนั้นเดินทางไปเทียวลาวคนเดียว มันก็ให้ความรู้สึกแปลกออกไปอีกแบบเหมือนกันนะครับ
ต่างจากไปกันเพื่อนคือถ้าเราไปกะเพื่อนมันก็สนุกเฮฮาดีแต่ตอนที่ไปคนเดียวนี้ทำตัวไม่ถูกเลยครับ
เลย ส่งสายตาไปรอบข้างเจอสาวๆละเดินไปชนแก้วขอนั่งด้วยบอกว่ามาคนเดียวหลังจากนั้นก็ได้เพื่อนใหม่ทันทีเลยครับ .,mn

การมาคนเดียวมันอาจทำให้เรารู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไหร่แต่มันก็เปิดโอกาศดีๆอื่นๆให้เราเหมือนกันนะครับ uiuo

cOmRade_ClubZaa

ไม่เคยกินคนเดียวอะครับ ไม่กล้าอ่ามันแปลกๆ   zad

มันจะแปลกยังไงครับ ลองดูสักครั้งดิ ถึงแม้ว่ามันจะวังเวง  แต่มันก็ทำให้เราเป็นตัวของตัวเองมากขึ้นครับ

MyNameIS

ผมเห็นคนไปคนเดียวเยอะแยะ ส่วนตัวแล้วไม่ชอบ แต่รู้ว่าไม่ผิดแปลกอะไร
บางอารมณ์ผมก็ไปคนเดียวก็มี ซึ่งมันเวริคในเรื่องสาวๆนะ
แต่มันไม่หายเหงาเหมือนไปกับเพื่อน แล้วแต่จุดประสงค์หน่ะ

tanickovic

ไปคนเดียวมัน ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่อ่ะครับ

jeab-jeab

ผมชอบไปคนเดียว เพราะเบื่อที่ไปกับเพื่อนแล้วเมา พูดอยู่แต่เรื่องเก่าๆ กินไม่ยอมเลิก เสี่ยงกลัวหัวแตก
เป็นภาระให้เราต้องส่งเพื่อนกลับบ้าน โอกาสที่จะชวนสาวไปต่อก็เลยอด
    แต่ผมมีปัญหาอยู่ตรงว่า ผมไม่ดื่มเหล้า-เบียร์(เนื่องจากป่วย) เวลาไปนั่งคนเดียวผมไม่รู้จะสั่งอะไรมาดื่มเพราะถ้าไม่ใช่เหล้าเบียร์ก็จะไม่ค่อยมีสาวมาคอยรินหรือคอยผสมให้เรา ทำให้โอกาสที่จะได้คุยมีน้อย
   ท่านใดเป็นแบบผมมั่งครับ ช่วยแนะนำด้วย ผมจะรอคำตอบจากผู้รู้ทั้งหลายครับ

Phate

ผมชอบไปคนเดียว เพราะเบื่อที่ไปกับเพื่อนแล้วเมา พูดอยู่แต่เรื่องเก่าๆ กินไม่ยอมเลิก เสี่ยงกลัวหัวแตก
เป็นภาระให้เราต้องส่งเพื่อนกลับบ้าน โอกาสที่จะชวนสาวไปต่อก็เลยอด
    แต่ผมมีปัญหาอยู่ตรงว่า ผมไม่ดื่มเหล้า-เบียร์(เนื่องจากป่วย) เวลาไปนั่งคนเดียวผมไม่รู้จะสั่งอะไรมาดื่มเพราะถ้าไม่ใช่เหล้าเบียร์ก็จะไม่ค่อยมีสาวมาคอยรินหรือคอยผสมให้เรา ทำให้โอกาสที่จะได้คุยมีน้อย
   ท่านใดเป็นแบบผมมั่งครับ ช่วยแนะนำด้วย ผมจะรอคำตอบจากผู้รู้ทั้งหลายครับ
ลักษณะเหมือนเพื่อนผมคนหนึ่งที่เป็นทาลัซซีเมียเลย (เขียนถูกป่าวหว่า)
ไปสังสรรทุกงาน แต่จะดื่มน้ำเปล่า เค้าก็อยู่ได้ สบายนะครับ    ถ้าใคร เชียร์ให้มันกิน L ก ฮ ผมจะไปต่อยคนเชียร  "จะฆ่าเพื่อนหรือไงฟระ!"
เค้าก็ปรกติ ไปกับเพื่อนฝูง แต่ไม่ไปคนเดียวแน่นอน ก็สนุกสนานดี แต่ผมไม่รู้อะว่าจะหรอยสาวยังไงในสถานการแบบนั้น เนียนตามเพื่อนมั้ง   รอเทพมาตอบดีก่าาา  ผมไม่รู้  uiuo