-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเคยมั้ยที่มีใครสักคนโทรมาหาคุณแต่...  (อ่าน 9106 ครั้ง)

gooniguy

• บุคคลทั่วไป

คุณเคยมั้ยที่มีใครสักคนโทรมาหาคุณ คุยกับคุณอยุ่เป็นนานสองนาน โดยที่ไม่ยอมบอกว่าเอาเบอร์เรา มาจากที่ไหน และไม่ยอมแสดงตัวตน ไม่ยอมให้เราเจอ

ตอนนี้ผมกำลังประสบปัญญานี้ น้องคนนี้ คุยกับผมตั้งแต่สมัยน้องเค้าอยู่วารี ปัจจุบัน น้องเค้าจะขึ้น ปี4 ม.ลูกช้าง น้องเค้าเคยเอารูปให้ดูครั้งเดียวตอนเรียนวารี(นานมากๆๆ และน่ารักมาก แต่ก็ไม่รู้ว่าใช่ของจริงอ่ะป่าว)

ซึ่งผมพยายามาโดยตลอดที่จะเจอน้องคนนี้ คิดมุขต่างๆนานาแต่ก็ไม่สำเร็จ สักที

จนเมื่อวาน Full Moon Monkey Party on The Beach ผมอยู่ในงานและน้องโทรหาผม ซึ่งแน่นอน น้องก็อยู่ในงานเช่นกัน ผมหันซ้ายหันขวา ทันที เพื่อที่จะมองว่าใครๆๆๆๆๆ ที่ยกโทรสับบ้าง แต่ก็เหมือนเดิมครับ...ไม่เจอ

ทุกท่านเคยเจอแบบผมกันบ้างมั้ย และจะทำยังไงดี เพื่อที่จะได้เจอน้องเค้า ถามอะไรที่เกี่ยวกับน้องเค้าก็ไม่ค่อยจะตอบ เห้อ กลุ้มๆๆๆๆ

ช่วยแนะนำวิธีเด็ดกันหน่อย....

deztiny

Re: คุณเคยมั้ยที่มีใครสักคนโทรมาหาคุณแต่...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:07:03 »

ลึกลับจัง zad

virgin_killer

Re: คุณเคยมั้ยที่มีใครสักคนโทรมาหาคุณแต่...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:45:30 »

โรคจิตละครับ คุณจะคุยทำไมเยอะแยะ
ถ้าไม่ได้เจอตัวก็อย่าคุยให้เสียเวลา
ยกเว้นแต่คุณก็มีความสุขของคุณแบบนี้ นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง

dabodabo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:51:10 »

เค้าคงมีปมอะไรที่ปิดปังเราอยู่ครับ ...อาจจะไม่มั่นใจตัวเอง และรูปที่ให้มาอาจจะไม่ใช่ตัวจริงๆของเค้า

ผมเคยเจอเคสสองเคส....ให้เพื่อนมาขอเบอร์...คุยกันโทรอย่างเดียว เราจะไปหาก็ไม่ได้ เพราะมีความลับอยู่เรื่องนึง แต่คนนี้ผมเห็นหน้านะครับเห็นรูป น่ารัก...

สรุปสุดท้ายวันนึงเค้าบอกว่าจะแต่งงานละ ผมก็ตกใจ แล้วให้น้องเค้าส่งรุปงานแต่งมาด้วย ...พอผมเห็นรูปงานแต่งเข้าความจริงก็ปรากฎ....น้องเค้านั่งรถวิลแชร์ ตลอดเลยครับ .....

สรุปความลับที่เค้าไม่บอกคือ เค้าเพอ่งสูญเสียการเดิน จากการฉีดยาผิดของ รพ.ทำให้เค้าเป็นอัมภาต -*- น่าสงสารสุดๆ แล้วผมก็ยอมรับใจของผู้ชายคนนั้นที่แต่งงานกะเค้า...

ทั้งที่ผู้ชายคนนั้นหน้าตาไม่หล่อเลย แต่ผมกลับมองว่าเค้าหล่อมากๆอะครับ ณ.จุดนี้

tonpayat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:53:00 »

ถ้ามองในแง่ร้าย   รูปปลอมนะ ผมว่า แล้วเค้าก็คงกลัวคุณเห็นหน้าแล้วไม่คุยกับเขาอีกต่อไป
     ถ้ามองในแง่ดี     ผมว่าเขาคงอยากมีความเป็นส่วนตัวเขากลัวอะไรบางอย่างที่อาจจะเกิดจากการที่รู้จักคุณและที่ยังคุญกับคุณตอนนี้เขาก็ยังมีความสุขอยู่

gooniguy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 10:59:36 »

โรคจิตละครับ คุณจะคุยทำไมเยอะแยะ
ถ้าไม่ได้เจอตัวก็อย่าคุยให้เสียเวลา
ยกเว้นแต่คุณก็มีความสุขของคุณแบบนี้ นั่นก็อีกเรื่องหนึ่ง

ผมยอมรับว่าเวลาคุยกับน้องเค้ามันเหมือนคุยกับแฟน ยิ้มทุกครั้งที่ได้คุยกับน้องเค้า นั่นคือ แรงจุงใจเดียวที่ผมอยากเจอน้องเค้าสักครั้ง

โดยส่วนตัวผม ถ้าเจอกันแล้ว ถ้าน้องเค้าไม่ใช่ตัวจริงอย่างในรูป ผมก็ไม่โกรธนะ และก็ยังคุยได้เหมือนเดิม

หรือผมเองที่เป็นโรคจิต ฮ่าๆๆๆ

gosty

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:07:00 »

โรคจิต

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:14:59 »

ผมยอมรับว่าเวลาคุยกับน้องเค้ามันเหมือนคุยกับแฟน ยิ้มทุกครั้งที่ได้คุยกับน้องเค้า นั่นคือ แรงจุงใจเดียวที่ผมอยากเจอน้องเค้าสักครั้ง

โดยส่วนตัวผม ถ้าเจอกันแล้ว ถ้าน้องเค้าไม่ใช่ตัวจริงอย่างในรูป ผมก็ไม่โกรธนะ และก็ยังคุยได้เหมือนเดิม

หรือผมเองที่เป็นโรคจิต ฮ่าๆๆๆ

งั้นผมว่านะ คุณควรเก็บรายละเอียดเล็กๆน้อยๆที่คุยกับเธอ
ขับรถอะไร หออยู่ไหน ชั้นอะไร เรียนคณะอะไร ภูมิลำเนาเป็นคนที่ไหน ชื่อจริงชื่ออะไร นามสกุลอะไร
ชอบเที่ยวที่ไหน วันหยุดทำอะไร ดูหนังประเภทไหน ชอบกินข้าวกับอะไร
เพื่อนสนิทชื่อะไร มีแฟนมาก่อนหรือไม่ ทำไมเลิกกัน ฯลฯ  เป็นล้านแปดแสนสองหมื่นข้อมูลเล็กน้อยที่เมื่อจดจำ มาใส่ใจแล้ว
มันจะกลายเป็นข้อมูลที่ทำให้ประมวลผลเป็นธอได้ครับ
ใช้วิธีหลอกถาม ชวนคุย หยอดปล่อยให้เธอหลุดปากด้วยคำถามปลายเปิด ฯลฯ
ไม่ยากครับถ้าอยากก้าวผ่านขั้นสับสนในตัวเองที่กำลังเป็นอยู่ตอนนี้..

tiaaui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:19:56 »

ผมว่าคนแบบนี้มันดูไม่จริงใจอ่ะ.....ไม่ค่อยเปิดเผย

gooniguy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:24:08 »

ผมหลอกล่อจนหมดมุขแล้วอ่ะ ช่วยแนะนำ คำถาม คำพูด หรือ วิธีอะไรก็ได้ please  zad

Keijikung

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:29:29 »

บอกไปเลยว่าให้เวลาคิด 15 วันถ้าไม่เจอก้อไม่ต้องคุยกันอีก  jljhl jljhl

j007

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:36:06 »

ยากครับ.....เท่าที่อ่านมา(สำหรับผมนะ)

เอางี้! ผมมีอยู่มุขนึง ยาแรงมากขอบอก จะใช้หรือไม่ใช้ก็แล้วแต่พิจารณานะครับ
บอกน้องไปเลย อยากเจอ อยากไปกินข้าวด้วย อะไรยังไงก็ว่าไปครับ
- ถ้ายอม...จบ
- ถ้าไม่ยอม(ไม่รู้ว่าน้องเค้าจะพูดบ่ายเบี่ยงว่าไงอ่ะนะครับ) ก็บอกยืนยันไปเลย ยื่นคำขาด อยากเจอ ถ้าไม่เจอก็ก็ไม่คุย
*** พยายามพูดดีๆ นะครับ อย่าหักเลยไม่งั้นจะเสียเรื่อง แต่ไงก็ยืนยันอยากเจอ ถ้าพูดทุกวิถีทางแล้วไม่สำเร็จทั้งเบาและหนัก แนะนำว่า ตัดใจซะ(ต้องเด็ดขาดไม่คุยไปเลย)

อันนี้ผมบอกอีกครั้งนะครับว่า ด้วยความเหนส่วนตัว จะพิจารณาหรือไม่แล้วแต่ท่านเลยครับ
 09876

hanong

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:51:21 »

อยู่ที่เดียวกันทำไมไม่ใช้มุข คุยกันไมค่อยได้ยิน เดินออกมาคุยข้างนอกแป็บ เราก็แอบออกไปดูก็ได้

meaw_meow

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:51:50 »

ผมหลอกล่อจนหมดมุขแล้วอ่ะ ช่วยแนะนำ คำถาม คำพูด หรือ วิธีอะไรก็ได้ please  zad

ตอนแรกกะว่าขั้นเทพจิ้นแนะนำ แล้วไม่น่าพลาด

ถ้าถึงขั้นหมดมุข ...  ljhgf เหมือนจะไปต่อยาก..นะนี่

ท่านเคยถามน้องไหมครับ ว่าทำไม ถึงไม่ยอมให้เจอหน้า

เพราะดูจากเวลา ที่คุยกัน ผมว่า มันนานหลายปีมากเลยนะครับ

gosty

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 12:08:52 »

บอกไปว่าตรวจเจอมะเร็งจะตายแล้วมาหาทีที่โรงบาลไหนก็ว่าไป

gooniguy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 12:27:46 »

ผมเคยใช้มุข ป่วยครับ ก็ ป่วยจริงๆอ่ะแหละ น้องโทรมาบอกผมอยุ่โรงบาลนี้ ห้อง xxxx น้องทำเสียงตกใจ

ผมบอกถ้าตายไปคงไม่มีโอกาสเจอกันแล้วนะ น้องเงียบไปพักนึง แล้วก็เฉไฉไปเรื่อยเปื่อย

ตกเย็นมีกระเช้าผลไม้มาวางในห้องตอนผมหลับ ถามพยาบาลก็ไม่มีใครู้ว่าใครเอามา แต่ลงชื่อน้องเค้า เหอๆๆ

ดู ดู๋ ดู ดู เธอ ทำ ทำไมถึงทำกับชั้นด้ายยยย

mormor1973

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 12:49:32 »

เพื่อไรอ่ะ เซ็กโฟนหรอ

มีน้องคนนึง เคย แบบเนี้ย แต่สุดท้าย รูปไม่ใช่อ่ะนะ หลอกตรูเซ็กโฟนซะตั้งนานอิอิ

niparatpotter

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 13:17:21 »

วินญาณปะเนี่ย   ,mnnb  ^^
แล้วเคยถามรายละเอียดไรป่าวอะ
ถ้ารองนำรายละเอียดมาเรียบเรียง
ประติดประต่อ ก็จะทำให้สามารถเจอได้
และทำให้รู้ไรเยอะๆนะ
หรือว่าเค้าไม่บอกไรเลยหว่า  .,mn
รองบอกตรงๆยังอะว่าอยากเจอ
ถ้าเค้ายืนกางว่าไม่ก็คงต้องทำใจ
และหาใหม่ ^^

หนูไม่รู้เรื่องแล้วหนูจะแนะนำยังไงละเนี่ย
เอิ๊กๆ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 13:34:58 »

จ้างบริษัทTKR Investigation Co,Ltd. สืบมั๊ยล่ะครับ?
เห็นว่าเค้าคิดไม่แพง เป็นค่าเหล้าเท่านั้นเอง
 dsgjsd

gosty

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 13:51:51 »

^
^
^
^
กลัวแต่จะไปแย่งจีบเอาเอง

เอางี้คับ  แกล้งป่วยอีกที แล้วท่านก็ดักรอหน้าห้องแมร่งเลย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 13:52:48 »

^
^
^
เหออออ
 hgjhg hgjhg

jaydai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 13:54:00 »

ผมอ่านแล้ว นึกถึงหนังอยู่เรื่องนึงอ่ะ....
ที่พี่ติ๊กเล่นคู่กะวีเจจ๋า ที่จริงๆ แล้วพี่ติ๊กเปนคนป่วยนอนอยู่แล้วเปนคล้ายๆ วิญญาณไปช่วยวีเจจ๋าอ่ะ..

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:00:22 »

ผมอ่านแล้ว นึกถึงหนังอยู่เรื่องนึงอ่ะ....
ที่พี่ติ๊กเล่นคู่กะวีเจจ๋า ที่จริงๆ แล้วพี่ติ๊กเปนคนป่วยนอนอยู่แล้วเปนคล้ายๆ วิญญาณไปช่วยวีเจจ๋าอ่ะ..

เห็นภาพเลย

น่าคิดนะ เหอออ   kjhg kjhg

popcorn4202

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:03:25 »

เหตุการณ์แบบนี้อ่านเผินๆ เหมือนโรคจิต แต่เอาเข้าจริงๆ มันซับซ้อนนะครับ
ผู้หญิงคนนี้จะต้องมีอะไรที่ไม่สามารถเปิดเผยได้กับท่านแน่ๆ เพราะคนเรานั้น
หากผูกพันกันแล้ว ก็ย่อมอยากจะเจอกันเป็นธรรมดาแหละครับ

สมัยผมเรียนปี 1 ตอนนั้นแชทใน มช.ฮิตมากครับ แชทไปห้องคอมแต่ละคณะได้ง่ายๆ
ผมรู้จักกับสาวคณะมนุษย์คนนึง เลยนัดเจอที่ห้องสมุดคณะมนุษย์ แต่ผมไม่เจอเธอครับ
แต่ว่า เธอก็ยัง page มาหาผมบ่อยๆ ผมงี้ทรมานมาก อยากเจอเธอใจจะขาด
เพราะเธอเห็นผม แต่ผมไม่เห็นเธอ จนมารู้ความจริงก่อนขึ้นปี 2 เธอบอกว่าขอโทษ
ที่หลอกว่าเธอเรียนปี 1 เหมือนผม ทั้งที่จริงๆ จะจบปี 4 แล้ว กลัวผมโกรธ

ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่อยากเจอ (แต่ตอนนั้นบอกตรงๆ ก็หลงรักไปเยอะเลย)
จนวันที่เธอจบก็กลับ กทม.ไป และส่งรูปให้ผมดูผ่าน E-mail ผมเห็นรูปแล้วยิ่งอึ้งไปกันใหญ่
สวยแบบโดนใจมากๆ มีทั้งรูปสมัยเป็นลีดปี 1 และรูปปัจจุบัน แต่ก็ได้แต่เก็บเธอไว้ในความทรงจำครับ
เพราะผมไม่เคยได้เจอตัวจริงของเธอสักครั้ง แต่เธอบอกว่าผมน่ะเดินสวนกับเธอนับครั้งไม่ถ้วน

และยังแซวว่าตอนที่นัดที่ห้องสมุดคณะมนุษย์นั้นก็รู้ทันทีว่าเป็นผม เด็กปี 1 ผูกไทเปิดประตูห้องสมุด
แล้วมองซ้ายมองขวาแบบเด็กไร้เดียงสา เฮ้อ เขิน

deztiny

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:05:37 »

เหตุการณ์แบบนี้อ่านเผินๆ เหมือนโรคจิต แต่เอาเข้าจริงๆ มันซับซ้อนนะครับ
ผู้หญิงคนนี้จะต้องมีอะไรที่ไม่สามารถเปิดเผยได้กับท่านแน่ๆ เพราะคนเรานั้น
หากผูกพันกันแล้ว ก็ย่อมอยากจะเจอกันเป็นธรรมดาแหละครับ

สมัยผมเรียนปี 1 ตอนนั้นแชทใน มช.ฮิตมากครับ แชทไปห้องคอมแต่ละคณะได้ง่ายๆ
ผมรู้จักกับสาวคณะมนุษย์คนนึง เลยนัดเจอที่ห้องสมุดคณะมนุษย์ แต่ผมไม่เจอเธอครับ
แต่ว่า เธอก็ยัง page มาหาผมบ่อยๆ ผมงี้ทรมานมาก อยากเจอเธอใจจะขาด
เพราะเธอเห็นผม แต่ผมไม่เห็นเธอ จนมารู้ความจริงก่อนขึ้นปี 2 เธอบอกว่าขอโทษ
ที่หลอกว่าเธอเรียนปี 1 เหมือนผม ทั้งที่จริงๆ จะจบปี 4 แล้ว กลัวผมโกรธ

ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่อยากเจอ (แต่ตอนนั้นบอกตรงๆ ก็หลงรักไปเยอะเลย)
จนวันที่เธอจบก็กลับ กทม.ไป และส่งรูปให้ผมดูผ่าน E-mail ผมเห็นรูปแล้วยิ่งอึ้งไปกันใหญ่
สวยแบบโดนใจมากๆ มีทั้งรูปสมัยเป็นลีดปี 1 และรูปปัจจุบัน แต่ก็ได้แต่เก็บเธอไว้ในความทรงจำครับ
เพราะผมไม่เคยได้เจอตัวจริงของเธอสักครั้ง แต่เธอบอกว่าผมน่ะเดินสวนกับเธอนับครั้งไม่ถ้วน

และยังแซวว่าตอนที่นัดที่ห้องสมุดคณะมนุษย์นั้นก็รู้ทันทีว่าเป็นผม เด็กปี 1 ผูกไทเปิดประตูห้องสมุด
แล้วมองซ้ายมองขวาแบบเด็กไร้เดียงสา เฮ้อ เขิน

ความทรงจำอันแสนหวาน  mbvc

jaydai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:07:45 »

ป๊อบ!....จืนหว่ะ ถึงว่าเทียนตำตูดตลอด
 kjhg

(อย่าโกรธน่า....I ย้อ เย่น)

meaw_meow

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 14:33:49 »

09876 อืม ก่อนจะเป็นเทพ เราก็เป็นคนเดินดินกันทุกคน

case เจ้าของกระทู้นี่ เดายาก พูดยาก

ผมว่าต้องหาตัวช่วยเสริม คงต้องเล่นกันเป็นทีมแล้วละครับ

ที่สำคัญ ท่านเคยบอกความรู้สึกที่รู้สึกนี้ให้เขารู้ไหมครับ

ถ้ารู้ ผมว่า น้องยิ่งน่าจะกลัวหนัก.... กลัวเสียท่านไป ในวัยอันไม่ควร ouiy

gooniguy

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:45:32 »

สดๆ ร้อนๆ คับ

น้องซื้อขนมมาแล้วไปห้อยข้างๆตึกที่ทำงาน แล้วโทรมาให้ผมลงไปเอา

นึกว่าพูดเล่น มีจริง ซะงั้น

gosty

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:57:29 »

shutter กดติดวิญญาน

Phate

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:57:41 »

เคสของท่าน ผมก็เดาไม่ได้อ่านะ  ว่าทำไม  งะ ปิดบังอะไร  งั้นเหรอ

แต่ผม  เคยเจอแบบนี้ครับ
ไม่ต้องบอกก็เดาได้ว่า  เจอกันเพราะ แชท อีกแล้ว   เป็นเด็กมอห่างไกลตัวเมือง บนถนนไปพร้าว  (แหล่งหาสาวเวลานั้งทำงาน  เหอๆ )
เธอเคยส่งรูปมาให้ดู   น่ารักมาก  
"น่ารักเวอร์"  นี่เป็นคำพูดที่ผมพูดกับเธอตอนเห็นรูป    ผมเอา mail เธอไปหาข้อมูล   แต่ก็ไม่ปรากฎขเอมูลใด ๆ  mail สร้างใหม่ เพื่อ chat แน่ๆ
ผมนัดเจอเธอหลายครั้งมาก  แต่เธอไม่ยอมมาเจอ  อ้างเหตุผลล้านแปด     จนผมคิดว่า เธออาจเป็นกระเทย??  
ในที่สุดเธอก็ยอมให้เบอร์ผมมา  ผมก็โทรไปพิสูจน์  ปรากฎว่าเป็นเสียงผู้หญิง.....
คุยกันอีกนาน จนเธอยอมใจอ่อนมาเจอ....  แล้วก็ขอโทษผมด้วย ที่ไม่ได้ส่งรูปจริงมา

เพราะเธอ ไม่สวยเลย  อ้วนเตี้ยสิว พร้อม.....        แต่ผมก็ไม่เป็นไร  ผมบอกเธอแล้วว่า  จะชวนกินข้าว  ไม่ได้ชวนประกวดนางงาม ไม่จำเป็นต้องสวย.... ขอแค่เป็นน้อง.... ตัวจริงก็พอ  
แล้วผมก็เลี้ยงข้าวเธอ ฉลองที่ได้เจอกัน  (แล้วความสัมพันธ์ก็อยู่ในระดับพี่น้อง พอ!  jljhl)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2010, 15:59:24 โดย Phate »

Varanus salvator

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:08:22 »

คุณก็รู้ข้อมูลตั้งเยอะแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ถ้าจะหาจริง ๆ คงไม่ยากหรอกครับ

รู้ชื่อเล่น มหาลัย คณะ ชั้นปี ... แค่นี้ก็หาตัวได้แล้วครับ (ถ้าข้อมูลที่ได้เป็นข้อมูลจริงนะครับ)

แค่ไปที่มหาลัย  ...  ที่คณะนั้น .... ถามหาคนชื่อ.... ชั้นปี ... เดี๋ยวก็เจอครับ ...

อ่อ จะให้ดีอย่าไปเองนะครับ ให้เพื่อนไปแทนจะดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2010, 16:10:52 โดย Varanus salvator »

man69

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:20:27 »

ljhgf หลอนๆยังไงชอบกลครับ

meaw_meow

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:22:45 »

สดๆ ร้อนๆ คับ

น้องซื้อขนมมาแล้วไปห้อยข้างๆตึกที่ทำงาน แล้วโทรมาให้ผมลงไปเอา

นึกว่าพูดเล่น มีจริง ซะงั้น

อืม ท่าทางน้องเขาจะสุดยอดนะครับ ยิ่งกว่า ลับ ลวง พราง

ถ้าไม่คิดไรมาก ผมว่าน้องเขา ก็จริงใจอยู่นะครับ เป็นห่วง เป็นใย

แต่เขายังมีสิ่งที่กลัวอยู่ เข้าใจว่าท่านคงอึดอัดน่าดู

คิดในแง่ดีใหม่ละกันครับ ว่าถ้าได้เจอเขา ความรู้สึกอาจเปลี่ยนไป

ไม่ว่าจะทางที่ดี หรือร้าย เช่นของท่าน Phate (ขออำภัยที่ยืมตัวอย่างนะครับ)

โน๊ตบุ๊ครุ่นที่ท่านใช้นี่่ ทนดีนะครับ ใน office ผมมีเครื่อง ตกบ้าง กระแทกบ้าง ยังใช้งานได้ดี  ;kljj

gooniguy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 16:55:40 »

เครื่องมือทำมาหากินเลยครับ โน๊ตบุ๊ค ตัวนี้ทิ้งมันไม่ลงจริงๆ

โคตรทนทาน นานจะสิบปีแระ อัด RAM เต็มที่ก็ รัน .Net Framwork สบายๆครับ

ValentonY

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 18:42:26 »

ลองขอ ที่อยู่บ้านสิครับ แล้วส่ง จม.หรือพัสดุ ไปให้ หลังจากนั้นอะไรคงง่ายขึ้นนะ อิอิ ss

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 20:33:03 »

มันขนาดนี้เลยหรอ

ลอง บอกอยากกินโน้นกินนี่ยังเผื่อเค้าเอามาให้

แล้ว  เราก็แอบดู   dgd dgd

jiggolord

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 22:53:28 »

กระทู้ฮอตฮิต ติดลมบน
ผมก็ทนอ่านจนจบทุกคำตอบได้ อิอิ

ผมว่าท่านติดบ่วงแล้วครับ ไปวัดแล้วทำบุญแผ่เมตตาให้เธอซะ
แล้วกลับมาคุมเกมเอง อย่าไปหลงอยู่ในเกมของเธอ
เธอจะเป็นใครก็ช่างแม่ม ทำแบบนี้ต่อไปก็ไม่มีประโยชน์
เอาเวลาไปทำอย่างอื่นยังดีกว่า เดี๋ยวเธอก็กระวนกระวายเอง

ตอนม.ปลาย ผมอาจไม่หล่อขั้นเทพ แต่ก็มีสาวมาหลงชอบเหมือนกันครับ
โอกาสพิเศษจะมีของขวัญมาตลอด ทั้งผ้าเช็ดหน้า แก้วกาแฟ
จริงๆผมก็อยากรู้ว่าใคร แต่ก็ทำเฉยๆ พอถึงเวลา เธอทนไม่ไหวก็มาแสดงตัวเองครับ
แต่ละคนคงมีเหตุผลของตัวเองที่จะปิดบัง แต่มันไม่เกิดประโยชน์กับเราก็อย่าไปสนใจมากเลยครับ  ljhgf

ERIC

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 00:42:44 »

//เจอจิตแพทย์ตัวจริงแล้วครับเฮียจิ้นนี่งัย

prozerger1

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 10:03:30 »

แปลก...ผมก็เคยโดนนิ โทรมารอบ2รอบ แต่ไม่รู้ว่าใคร แล้วมาถามมาคุยเหมือนคนรู้จัก แต่ผมไม่ได้สนใจมากอ่ะ ....แชตเลิกเล่นนานแระ ผมว่าถ้าท่านไม่สนใจเดี๋ยวเค้าก็ออกมาเองแหละ kick

gosty

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 11:28:04 »

เมื่อวานได้ขนมวันนี้ได้ไก่

พรุ่งนี้ได้เหล้า

อีกวันก็จุดธูปเทียนเชิญหล่อนมาได้แล้วคับ

เชงเม้งพอดี jljhl

gooniguy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 13:33:48 »

เมื่อวานได้ขนมวันนี้ได้ไก่

พรุ่งนี้ได้เหล้า

อีกวันก็จุดธูปเทียนเชิญหล่อนมาได้แล้วคับ

เชงเม้งพอดี jljhl

จุดธูปเชิญ ถ้ามาจริง มีหลอน อ่ะ ท่าน gosty

jommarn

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:08:15 »

น่าจะลองใช้มุกตัดสัมพันธ์ดูนะครับ แบบประมาณว่า ไม่สนใจไม่รับโทร ถ้าจำเป็นต้องรับก็คุยนิดหน่อย พูดแบบห่างเหิน แล้ววาง เอาของไรมาฝากก็ไม่ไปเอา
แบบว่าทนไม่ใหวแล้ว ไม่ให้เห็นหน้าตรูก็ไม่อยากสนใจละ แบบนี้ ถ้าน้องเค้ามีใจจริงๆ และไม่เป็นโรคจิตจริงๆ คงต้องรู้สึกอะไรบ้าง และอาจจะเริ่มเผยหรือแสดงตัวนิดหน่อยละผมว่า
อาจจะแวบๆมาแอบดู แล้วท่านก็ลองสังเกตุคนรอบๆตัวเวลาไปไหนมาไหน ผมว่าถ้าท่านมองดีๆ ต้องเจอน้องเค้าสักวันแน่ และต้องแสดงพิรุธอะไรออกมาสักอย่างล่ะครับ
เห็นแล้วคิดว่าใช่ก็บุกจู่โจมเลย แต่ถ้าไม่ใช่จริงๆ ท่านอาจได้รู้จักกับสาวคนอื่นแทน โอ๊วววว ผลพลอยได้ครับท่าน  kjhg kjhg

เป็นแค่คำแนะนำนะครับท่าน เพราะผมก็ไม่เคยมีประสบการณ์แนวนี้ ก็แค่ออกความเห็น ช่วยๆแชร์ๆ กันในเวปครับ  ;khhg ;khhg

p_nuin

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:29:37 »

สงสัยต้องให้น้องเข้ารับการบำบัดด่วน fhgj

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:47:01 »

ผมว่าเราขอ รปภ.ดูกล้อง CCTV มั๊ยอ่ะ? บอกว่าของที่โต๊ะหาย..

ปล.ถ้าเจออ้วน ดำ ถือกล่องขนมมาวางบนโต๊ะล่าก็ มีฮาครับ!!

prozerger1

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 15:16:37 »

วิธีที่เทพจิ้นว่าน่าจะดี ยังไงจะรอดูปลากรอบเน้อครับ... ghjk แทน

gooniguy

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 15:26:55 »

ผมหลอกถามคำถามไปหลายอย่าง

ได้ข้อมูลวันเกิดมา และคาดว่าไม่น่าจะเป็นข้อมูลปลอมการจากสนทนา

ผมเอาไปค้นหา จากระบบของมหาลัย(แอบใช้ 55+) เจอ นศ. ที่เกิดวันนี้ 4-5 คน แต่...

ไม่มีใครจบจาก รร.วารี สักคน

ก็ต้องเก็บข้อมุลกันต่อไปครับ ouiy

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 15:44:52 »

^
^
^
เอาเลข 13 หลักมา แค่นั้นพอ

Varanus salvator

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 15:48:02 »

ผมหลอกถามคำถามไปหลายอย่าง

ได้ข้อมูลวันเกิดมา และคาดว่าไม่น่าจะเป็นข้อมูลปลอมการจากสนทนา

ผมเอาไปค้นหา จากระบบของมหาลัย(แอบใช้ 55+) เจอ นศ. ที่เกิดวันนี้ 4-5 คน แต่...

ไม่มีใครจบจาก รร.วารี สักคน

ก็ต้องเก็บข้อมุลกันต่อไปครับ ouiy

หนังสือรุ่นโรงเรียนวารีไปเอามาดูรึยัง  gsdgdgs

j007

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 15:51:20 »

^
^
^

อย่าใช้อำนาจทางหน้าที่การงาน ในทางที่มิดีซิครับ.......... jljhl

gooniguy

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 16:21:23 »

^
^
^

อยากได้ใจจะขาด ถ้าได้ก็หายคาใจไปนานแล้ว ยากที่จะหาเองครับ