-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ความมั่นใจหายไป45% ช่วยหน่อยค่ะ  (อ่าน 17790 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป
Re: ความมั่นใจหายไป45% ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:07:42 »

เอาใจช่วยนะคะ แล้วตกลงแผนที่เตรียมไว้ เป็นไงมั่งคะ

romeoseek

Re: ความมั่นใจหายไป45% ช่วยหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 15:01:46 »

ลุย ต่อ เลย

ถ้า ไม่ ใช่  ตุ๊ด (+มี ใคร อยู่ แล้ว)  ยัง ไง ก็ ยัง มี หวัง

เจอ กัน บ่อย ทัก กัน บ่อย

สู้ ๆ ลุย ลุย

ami_amilie

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 15:14:15 »

มาติดตาม  ผลงาน   

เอาใจช่วย    /jhtdc

virgin_killer

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 15:53:05 »

การตามหาบางอย่างไม่เจอ ไม่ใช่เพราะมันยากหรอก แต่เพราะมันไม่มีอยู่จริง..  dsgjsd
อธิบานหน่อยน่ะค่ะ  ฉึก  ฉึก 

แปลว่า น้องไม่ควรจีบ น้องควรจะอ่อย  dsgjsd

bluefrog

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 16:43:16 »

khjhgg                           หวัดดีค่า
  .,mn                           เอ่อ...ครับ
  เขิน                          มา อ่อย เอ้ย...มาจีบค่ะ
  .,mn                          เอ่อ....คือว่า....   
  mbvc                        คือว่าอะไรค้า..
    ghjk                        ผม   ผม...จะเป็นลม
  vbnn                          ว้าย... ใครก็ได้ช่วยตามหมอที
                                                                             kjhg kjhg               

ami_amilie

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:00:04 »

การตามหาบางอย่างไม่เจอ ไม่ใช่เพราะมันยากหรอก แต่เพราะมันไม่มีอยู่จริง..  dsgjsd

แปลว่า น้องไม่ควรจีบ น้องควรจะอ่อย  dsgjsd

ช่ายๆ    มี่เคยนะ   แบบว่ามั่นใจมาก  ว่าตัวเองก้อน่ารัก    เลยไปแสดงท่าทีกะเค้าก่อน [ เค้าเป็นนักกีฬาบาสมหาลัย  ไม่มีแฟน  คนใต้ พูดน้อยๆ มาดนิ่งๆ  ]

ทำเป็นไปตีสนิท  จากเพื่อนไปหาเพื่อนๆๆๆ   นี่แหละ  เค้ามีแข่งวันไหน  ก้อ ตามไปนั่งให้กำลังใจขอบสนาม  แอบๆ ดูอยู่ ห่างๆ  แบบว่าเขินมากมาย

จนวันนึงก้อรวบรวมความกล้า  เข้าไปคุยกะเค้า 2 ต่อ 2 หลังจบเกมส์    เค้าแบบว่า ก้อคุยด้วยนะ   คุยดีมากๆ   

แต่รู้สึกได้เลยว่า  เค้าคุยตามมารยาท   

อยากตบหน้าตัวเองซักฉาด   ตอนนั้น บ้ามาก

lkkjjh

จำจนวันตาย  - -"

hovnan

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:18:19 »

ผมสงสัยทำไม dsgjsd คุณแว่นมั่นใจมากคับว่าเค้าไม่ใช่เกย์อ่าคับ เพราะดูๆ แล้ว ถ้าผู้ ช ทั่วๆไป ก็จะคุยด้วยนะคับ แบบสายสัมพันธ์เพื่อนน่ะ ถ้าไม่คิดไรอย่างน้อยคุยกานเปงเพื่อนนะ dsgjsd
แต่นี้ไม่เล่นคุยเลย ไม่สนใจเลย ผมว่านะ ถ้าจะเกย์นะคับ dsgjsd แต่ถ้าไม่ใช่จิงๆ  ก็มีอีกอย่างนึงคับ เค้าอาจอายน้องแว่นคนงามมาทัก เลยรีบไป อิอิ เฮ้ย ฉึก ฉึก
ผมไม่อยากให้ความเห็นเหมือนใคร ฮะๆๆ
ผมจะให้ว่า เค้าเห็นคุณแว่นแล้วเหงื่อแตกขาสั่น ไม่รู้จะทำยังไง ป๊อดๆๆ ไม่รู้จะพูดอะไร เริ่มตรงไหน ไม่เป็น เค้าเลยลุกหนีครับ
เขาเป็นผู้ชาย แต่ไม่ชินกับการจีบสาว (สังเกตุหนังรักไทยหลาย ๆ เรื่อง เช่น ไข่ย้อยจากเพื่อนสนิท หรือ พระเอกเรื่องอยากได้ยินว่ารักกัน หรือสัตวแพทย์เรื่องความจำสั้น)   อารมณ์ประมาณนั้น  09876

+1 เสียง i agree  เดด
ผมก่อเปงแบบนั้นเวลาเจอสาวที่ถูกใจตรงเปกจะตาค้างขาสั่นพูดม่ะออก แต่ไอเลิฟยูอยู่เงียบๆ

น้องแว่นคงต้องเปิดเกมรุกเองแล้วล่ะสู้ๆนะค้าบ
ปล.แต่ถ้ารุกแล้วหมอร้อง ว๊ายยยยยยย เมื่อไหร่ก็รีบหนีเลยนะค้าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010, 17:23:59 โดย hovnan »

ami_amilie

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:25:39 »

ช่ายๆ    มี่เคยนะ   แบบว่ามั่นใจมาก  ว่าตัวเองก้อน่ารัก    เลยไปแสดงท่าทีกะเค้าก่อน [ เค้าเป็นนักกีฬาบาสมหาลัย  ไม่มีแฟน  คนใต้ พูดน้อยๆ มาดนิ่งๆ  ]

ทำเป็นไปตีสนิท  จากเพื่อนไปหาเพื่อนๆๆๆ   นี่แหละ  เค้ามีแข่งวันไหน  ก้อ ตามไปนั่งให้กำลังใจขอบสนาม  แอบๆ ดูอยู่ ห่างๆ  แบบว่าเขินมากมาย

จนวันนึงก้อรวบรวมความกล้า  เข้าไปคุยกะเค้า 2 ต่อ 2 หลังจบเกมส์    เค้าแบบว่า ก้อคุยด้วยนะ   คุยดีมากๆ   

แต่รู้สึกได้เลยว่า  เค้าคุยตามมารยาท   

อยากตบหน้าตัวเองซักฉาด   ตอนนั้น บ้ามาก

lkkjjh

เดี๋ยว หัด เล่น บาส มั่ง ^____________________^

กรรม   -*-    ตอนนี้หัดมาปลื้ม นักประพันธ์    พวกนี้  อารมณ์ลึกซึ้ง  ลึกลับเกินคาดเดา

Phate

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 17:29:47 »

lkkjjh

ผมเล่นเสือภูเขาอะ จะมีใครสนใจไหม  fdgdfdf

bluefrog

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 23:39:04 »

เป็นกำลังใจให้ครับ ความมั่นใจที่เหลืออีก 55% ใช้ซะ ถ้าพร้อมแล้วก็ลุย ให้มันรู้เรื่อง
สมหวัง หรือผิดหวัง หาคำตอบให้ได้ อย่าปล่อยให้ผ่าน ให้มันค้างคาใจ เพราะความค้างคาใจ
มันทรมาน มากกว่าการจากลา

paholkarn

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 23:50:56 »

สู้ ต่อ ไป นะงับ น้อง แว่น ต้องมีสักวัน ที่ เปน วันของ เรา งับ

ปล. ตอน เน้ พวกพี่ เหมือน เล่นเกมส์ ออนไลน์ ยังงัย ก็ ม่ะรุ

น้อง แว่นเข้ามา เรียนรู้ UpLevel ปรับปรุงตัว ซื้อไอเท็ม

แร้ว ออก ไป สู้ใหม่

ปล2.ขอ อภัย หากการเปรียบเทียบ เน้ ม่ะ เหมาะสม

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 00:20:28 »

ว่าแต่น้องคนสวยเคยตกหลุมรักใครรึป่าวครับ

ami_amilie

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 00:26:35 »

ว่าแต่น้องคนสวยเคยตกหลุมรักใครรึป่าวครับ

เคย    บ่อย   แต่ไม่กล้าบอกค่ะ   เขิน

ที่ผ่านๆมา    ไม่เคยบอกเลยด้วย    จบไปแบบได้แต่แอบชอบไง    ^^"

eaksaxonline

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 03:34:12 »

ฟังแล้ว ฮา แต่ทำมัยชีวิตจริงเราไม่เจอ แบบนี้บ้างนะ เอิ๊กๆ  kjhg

man69

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 11:10:44 »

เขิน รายงานความคืบหน้าบ่อยๆนะคะคุณน้องขา

romeoseek

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 12:25:22 »

lkkjjh lkkjjh lkkjjh    ไม่ มี ใคร มา แอบ ชอบ เรา มั่ง T__________T

p-0-0_0-0-q

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 13:21:18 »

สู้ ต่อ ไป นะงับ น้อง แว่น ต้องมีสักวัน ที่ เปน วันของ เรา งับ

ปล. ตอน เน้ พวกพี่ เหมือน เล่นเกมส์ ออนไลน์ ยังงัย ก็ ม่ะรุ

น้อง แว่นเข้ามา เรียนรู้ UpLevel ปรับปรุงตัว ซื้อไอเท็ม

แร้ว ออก ไป สู้ใหม่

ปล2.ขอ อภัย หากการเปรียบเทียบ เน้ ม่ะ เหมาะสม
แว่นม่ายเข้าใจค่ะ  หมายถึงรัยหราค่ะ

pagedown

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 18:57:11 »

เป็นคำตอบที่ชอบที่สุดในกระทู้นี้

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2010, 09:15:52 »

อยากมีแฟนเป็นหมอเหมือนกัน  สู้ๆนะคะ

chucky

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2010, 20:59:40 »

http://www.cmxseed.com/cmxseedforumn/index.php?topic=33830.0

เลยตัดสินใจว่า  เอา วะบุกเองก้อได้ค่ะ
รวบรวมความกล้า

สวัสดีค่ะ คุณหมอ เจอกันอีกแล้วน่ะค่ะ
ที่จริงเจอทุกวันเลยน่ะค่ะหมอ คิคิ อันนี้ม่ายกล้าพูดค่ะ

สวัสดีครับ     
พูดแค่นี้เอง  ความกล้าหายไป 45%

ขอนั่งกินข้าวด้วยได้มัยค่ะ

ตามสบายคับ ผมกำลังจะไปพอดี   
ดูเธอทำ ทำไมเธอถึงทำกับฉันได้

ไปน่ะครับ   

ค่ะ   

lkkjjh lkkjjh lkkjjh lkkjjh ถ้าเจอแบบนี้ควรทำงัยต่อดีค่ะ

รุกมากไปทำให้ระแวง หรือไม่ก็ประหม่าไปเลย  ทำตัวหอมๆโปรยเสน่ห์ไปจะดีกว่านะ น่าติดตาม

Makettingmanager

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2010, 05:31:51 »

สู้ๆ pongz

keepeak

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 21:29:06 »

ไม่หลับไม่นอนซัก 4 วัน 4 คืน  หน้าจะได้ซีด ๆ ขอบตาเขียว ๆ

แล้วแกล้งไปเป็นลมคาชามข้าวนั่นแหละ    ด้วยความเป็นหมอ  เค้าจะมาดูแลเอง 

ลงทุนขนาดนี้  ไม่เวิร์คก้อเบนเข็มเถอะ  lhgfr

frompain

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 19:29:39 »

สู้ ๆ ครับ  ss ไม่ใช้เรื่องยาก มีเพื่อนก้อให้เพื่อน เป็นนกต่อให้ แต่ระวังเพื่อน แทงข้างหลัง น่า

ิอิอิอิอิ

darkloard99

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 09 มีนาคม 2011, 01:09:40 »

เปลี่ยนจากหมอมาเป็นช่างได้ไหมครับ  .,mn ใส่แว่นเหมือนกันนะเอ้อ

rabbit

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 12 มีนาคม 2011, 22:34:04 »

จีบหมอต้องทำจัยนะคับ พวกนี้ ego สูง เพราะวิชาชีพเค้าค่อนข้างหล่อหลอมให้เป็นอย่างงี้ กว่า 50% ในรุ่นนักเรียนแพทย์จะเป็นพวกความรู้สึกช้าครับ อีก 25% มีแฟนอยู่แล้ว และไม่นิยมเปลี่ยนแฟนเท่าไหร่ เพราะกลัวคุยกันไม่รู้เรื่อง พวกนี้มักมีแฟนเป็นหมอหรือพยาบาลด้วยกัน อีก 10% จุดหมายเค้าคือสุดยอดหมอเทวดา พวกนี้เค้าจะมีเป้าในชีวิตที่ยังไม่มีช่องว่างให้ใครมาแชร์ อีก 15% เป็นพวกไม่ใส่ใจอะไรก้อได้ บางคนจะออกแนวๆซะด้วยซ้ำ พวกนี้สนุกครับ แต่เท่าที่ดูถ้าแค่ครั้งแรกเค้าไม่สน อาจเป็นได้ที่เค้าอยู่ในกลุ่ม 50% น้องน่ายังพอมีหวัง วิธีที่หลายๆคนแนะนำและที่ว่าอย่ารุกแรงน่าจะยังมีหวัง แต่ถ้า สามสี่ห้าก้อแล้วดูเค้ายังเฉยๆ หาคนใหม่เถอะครับอย่าเสียเวลาเลย
ใครเป็นหมอจะออกมาแก้ไข % ผมก้อได้นะ ข้อมูลผมจะว่าไปก้อเก่าล่ะ เอามาจากประสบการณ์เมื่อก่อนมีเพื่อน และแฟน (เก่า) รวมถึงญาติๆเป็นหมออ่ะ แต่ผมมันพวกนอกคอกไม่เอาถ่านหน่ะ

jobza

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 20:20:53 »

ผมว่าคุณแว่นหาเพื่อนชายที่เป็นเกยไปทดสอบเลยดีกว่าครับ
พวกนี้ดูแปลบเดียวก็รู้แล้วว่าพวกเดียวกันหรือเปล่าครับ jljhl

sukrito

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 19:51:58 »

ลองทำตัวเป็นคนขี้โรคดูสิครับ จะได้มีเรื่องคุยกันเยอะ

Ophbach

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 00:29:21 »

เรื่องดำเนินไปถึงไหนแล้วครับเนี่ย
ขอตอบจากประสบการณ์ตรงดีกว่าว่าสาวเจ้าไม่ควรรุกหนักเกินไปครับมันน่ากลัวมากกว่าน่าสนใจ

ผมเคยพูดคุย(ธุระตามอาชีพของผม)กับสาวน้อยนางหนึ่งเสร็จธุระสาวเจ้าไม่พูดพล่ามทำเพลงขอเบอร์ผมซะงั้นผมก็บอกเค้าไปว่าเบอร์ที่ทำงานนี่ล่ะคุยกับเจ้าหน้าที่ก่อนแล้วเค้าจะบอกผมน้องเค้าก็ว่าพี่เค้าอยากได้เบอร์. อืม.มองออกไปนอกห้องมากับแม่นี่นา

อีกอย่างการเจอกันครั้งแรกของแต่ละคนบางครั้งถ้าไม่ใช่ spec หรือยังไม่ click เจอใครรุกแบบตกใจกลไกการป้องกันตัวมันก็เกิดทั้งๆที่ไม่ใช่เกย์นี่ละครับ

katangg

• *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 18 เมษายน 2011, 19:07:43 »

nears ถึงไหนแล้วครับ ยาวเปนซีวี่เกาหลีเลย
1 หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
2 ความพยายามครั้งที่ 100ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทํา
3 ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา
4 อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อย่ายึดติดถือติด
5 อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ
6  ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร แต่ตัดใจต้องใช้เวลา

thaimantoy

• *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2011, 15:52:01 »

หาทางเลือกใหม่ เพิ่มเติม