-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนเพื่อนขายตัวควรบอกไม๊  (อ่าน 28324 ครั้ง)

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
แฟนเพื่อนขายตัวควรบอกไม๊
« เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:01:59 »

ประมาณว่าเพื่อนรักของเรานั้นไปจีบหญิงมาคน  สวย  น่ารัก  ดูเรียบร้อย  แต่ผมเคย Off เธอมาก่อนจากร้านชมเดือน  ตอนแรกผมเจอครั้งแรกก็ไม่บอกเพื่อนผมหลอกเพราะคิดว่าน่าจะเลิกทำไปแล้ว  แต่เท่าที่เพื่อนเล่าให้ฟัง  เธอชอบออกไปไหนไม่รู้แล้วหายไปประมาณ 1 - 2 ชั่วโมงบ่อยมาก  โดยบอกว่าเพื่อนผู้หญิงเรียกให้ไปหา  แต่ผมว่าชัวเลยมันยังขายอยู่  ผมจะบอกเพื่อนดีไม๊  ( กลัวเสียหมา  แต่ถ้าไม่บอกก็สงสารเพื่อนเพราะมันไม่รู้จริง ๆ )   zad
ดีชั่วรู้หมด  แต่กูอดไม่ได้

katangg

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: แฟนเพื่อนขายตัวควรบอกไม๊
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:29:33 »

ผมเคยเจอกับตัวครับ เห็นแฟนเพื่อนไปกับชาย เราก็หวังดีบอกมัน มันรีบโทรหา

แฟนเพื่อนไม่ยอมรับแล้วยังมาอ้อนให้เพื่อนเวรบอกว่าใครบอกอีก งานเข้าเลยครับ

ทุกวันนี้ยังมองหน้าแฟนเพื่อนไม่สนิทใจเลย
1 หากเดินตามรอยเท้าคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
2 ความพยายามครั้งที่ 100ดีกว่าคิดท้อถอยก่อนที่จะทํา
3 ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา
4 อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด อย่ายึดติดถือติด
5 อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ
6  ตัดกระดาษต้องใช้กรรไกร แต่ตัดใจต้องใช้เวลา

hello baby

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:57:32 »

ผมว่าคิดให้รอบคอบนะคับ...

alica

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 01:14:21 »

ใ้ห้รู้เองดีกว่านะครับ อย่าบอกเลยผมว่า เดี๋ยวมองหน้ากันไม่ติดมากกว่า
เรื่องแบบนี้ให้เค้ารู้เองจะดีที่สุดครับ

ToBoE

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 05:49:41 »

ป๋ม อยากรู้ว่า ถ้า ผู้ชาย ไปเปิดโรงแรมรอ แล้ว เจอว่า เด็กที่ เอ เอามาส่ง ดัน เป็น แฟน ตัว เอง ซะฉิบ
เรื่อง มัน จะดำเนิน อย่างไร ต่อไป  ท่าน จขกท. จัดให้ ได้ ม่ะคับ   jljhl  kjhg

nevermore

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 07:06:32 »

รักเพื่อนมากแค่ไหนละครับ

ถ้าอยากให้เพื่อนได้สิ่งที่ดี ก้บอกเถอะครับ
ถ้าเขาเลือกแล้ว ว่าจะคบ อย่างน้อยเราก้ได้ทำน่าที่เพื่อนที่ดีแล้ว

ถ้าปล่อยละเลยต่อไป แล้วเพื่อนมามารู้ทีหลังว่าเรารู้อยู่แล้ว
เราอาจจะ แตกแยกกับเพื่อนเราซะเอง !??

yimgy

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 11:03:28 »

ควรจะบอกนะคับ เพราะยังงัยเพื่อนก้อคงเ้ข้าใจเรา ในสิ่งที่เราเป็นห่วง

meaw_meow

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 11:08:43 »

.,mn ลองแย็บ ๆ ถามดูก่อนไหมครับ ว่าเขารับได้ไหม ถ้าสมมุติ ว่าแฟนเป็นอย่างว่า ........ง

แล้วค่อยบอก ครับ ดีกว่ามาเสียเพื่อนกันทีหลัง

pulohid

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 11:15:17 »

ถ้ารักเพื่อนจิงต้องบอกครับ ถึงจะต้องทะเลาะกับเพื่อนก็ตาม

Nick2005

• กรรมการเวป
  • *
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 12:02:52 »

ลองถามเล่นๆก่อนก็ได้ครับ  แต่อยากให้บอกนะครับ

kuru

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 12:14:51 »

.,mn ลองแย็บ ๆ ถามดูก่อนไหมครับ ว่าเขารับได้ไหม ถ้าสมมุติ ว่าแฟนเป็นอย่างว่า ........ง

แล้วค่อยบอก ครับ ดีกว่ามาเสียเพื่อนกันทีหลัง

ผมเห็นด้วยครับกับท่านmeaw_meow ครับ  ;kljj ;kljj

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 12:49:38 »

อย่าบอกเลยครับของอย่างนี้ต้องได้เหนกับตาตัวเองถึงจะรู้ถ้าเราบอกไปแฟนเพื่อนพูดอีกอย่างจะเสียเรา (เรายืนคุยเขานอนคุยนะท่าน)

ปล.ท่านกับเพื่อนลองตามไปดูดิว่าออกไปข้างนอกไปไหนไปทำอะไร

marathoner9

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 13:26:12 »

ขอเบอร์ แล้ว Off ให้่เพื่อน ไปเลย ...

ดราม่า ดี

K.Redduck

• ชีวิตใหม่หัวใจเดิมๆ
  • V.I.P.
  • เด็กทะลึ่ง
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 14:35:22 »

เขานอนคุยกันครับ อย่าไปยุ่งเลย เพื่อนคุณคงไม่จริงจังเท่าไหร่ ตามประสาผู้ชายก้ต้องมีหญิง เพื่อนจะรับได้หรือไม่ได้ เพื่อนคุณคงตัดสินใจเอง รู้หรือไม่รู้ ความลับไม่มีในโลกอยู่แล้ว ส่วนน้องยังทำอยู่หรือไม่ทำ ของแบบนี้มันพิสูจน์ได้ครับ ยังไงก็อย่าไปว่าทางผู้หญิงมากเลยครับ คงไม่มีใครอยากทำอาชีพแบบนี้หรอกถ้ามันไม่จำเป็นและเลือกได้ เธอก็คนเหมือนเราครับ ให้เกียรติความเป็นคนหน่อยครับ    เดด

zippo54

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 16:02:17 »

ถ้าเป็นเพื่อนผม  ผมบอกนะ  แต่คงหาวิธีที่แยบยลหน่อย  คือให้เขามีส่วนร่วมรู้ความจริงเรื่องนี้ด้วย  เช่นถ้าเรารู้สถานที่ทำงานของแฟนเพื่อนก็ลองพาเพื่อนเราไปเปิดหูเปิดตาดูบ้าง  ให้เจอะเองกับตัวเองเลย  (ด้วยความบังเอิญ)  dsgjsd

where

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 18:26:54 »

สังเกตุ เพื่อนท่านก่อนดีกว่า ว่าจริงจังแค่ไหน เพราะถ้าเขาไม่คิดจริงจัง
เราก็ปล่อยเขาไป ไม่เสียหายอะไร แต่ถ้าเพื่อนท่าน หลงมากๆ ก็ค่อย
บอกความจริงครับ เพราะขืนบอกโดยไม่ดูทางรมณ์ ท่านนะแหละ
จะลำบาก uilo

ZoneZeed

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 18:35:47 »

เจอแบบนี้แล้วทำตัวลำบากเหมือนกันครับ
สู้ต่อไป

boonmee999

• If U like them smile to u u should smile to them first.
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 18:42:54 »

เขานอนคุยกันครับ อย่าไปยุ่งเลย เพื่อนคุณคงไม่จริงจังเท่าไหร่ ตามประสาผู้ชายก้ต้องมีหญิง เพื่อนจะรับได้หรือไม่ได้ เพื่อนคุณคงตัดสินใจเอง รู้หรือไม่รู้ ความลับไม่มีในโลกอยู่แล้ว ส่วนน้องยังทำอยู่หรือไม่ทำ ของแบบนี้มันพิสูจน์ได้ครับ ยังไงก็อย่าไปว่าทางผู้หญิงมากเลยครับ คงไม่มีใครอยากทำอาชีพแบบนี้หรอกถ้ามันไม่จำเป็นและเลือกได้ เธอก็คนเหมือนเราครับ ให้เกียรติความเป็นคนหน่อยครับ    เดด[/color
เห็นด้วยครับ

ahcomputer

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 18:55:44 »

คุณบอกไป เขาอาจจะทะเลาะกันบ้านแตกเลยนะครับ
คนนั่งคุยกัน สู้ คนนอนคุยกันไม่ได้หรอกครับ

badboy

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 20:32:28 »

สักวันเขาต้องรู้เองครับ

Kier3

• มนุษย์แม่เหล็กดึงดูดสาวทั่วราชอาณาจักร
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 22:52:25 »

เพื่อนผมคนนี้สนิทกันมากเลยครับ  เรียนจบด้วยกันมาเลย  มันก็คบหญิงมีแฟนมาก็หลายคน  สุดท้ายเว้นช่วงเป็นชายโสตเกือบ 2 ปี ก็มาได้อีนี่ละ  เด็กร้านชมเดือนเก่า  มันบอกไปปิ้งกันที่ BIGC ตามจีบตั้งนานถึงจะได้ ( อันนี้เท่าที่มันบอกนะ )

ส่วนมุมมองของผม บอกได้เลยว่าแค่เห็นหน้าก็จำได้เลย  ผมว่ามันก็จำผมได้  แต่แกล้งทำเป็นไม่รู้จัก  ผมก็เลยเฉย ๆ แต่ตอนหลังไปกินเหล้าบ้านมันบ่อย ๆ มันก็เล่าให้ฟังว่ามันสงสัยว่าแฟนมันแอบไปมีกิ๊กข้องนอก  แล้วมันก็เอาว่าพอมีคนโทรมาก็ออกไปข้างนอกเลย  ผมเลยจีต มันยังไม่เลิก  ทีนี้จะบอกมันก็คันที่ใจ  เพราะไอ้เพื่อนเรามันไปกลัวคนละเรื่องเลย

1. ถ้าแยบ ๆ ไปแล้วค่อย ๆ บอกให้มันค่อย ๆ ทำใจไป ผมก็เป็นคนที่ไม่ใช่คนพูดอ้อมค้อม  ส่วนใหญ่ปล่อยทีออกหมด  ไม่แคร์สื่อ  แต่แผนนีดูโหดไปสงสารมัน
2. หากผมบอกไปแล้วทั้งสองตกลงกันได้  ประมาณความรักสามารถอภัยให้กันได้ทุกเรื่อง  ผมก็หมาเข้าบ้านมันไม่ได้
3. หากว่ามันขายตัวแล้วเป็นคำสั่งของเพื่อนผมละ  อันนี้กูซวยหนักเสือกไปรู้ความลับของมัน
4. ถ้าอยู่เฉย ๆ แล้วรอให้มันรู้เอง  ก็เป็นสวมเขาให้เพื่อนเรา  และอีกอย่างเด็กมันขายกลัวเพื่อนติดเอดส์  ถ้ามันติดเอดส์จากอีนี่มาจะกลายเป็นว่ารู้แล้วไม่บอกให้มันติดเอดส์ ซวยหนักเลยทำเพื่อนตาย
5. พอมันไปกินข้างนอกแล้ว Off แฟนมันมาให้มันรู้กันในโรงแรมไปเลย  อันนี้โหดสุด ๆ รับรองมี ตบ ตบ ก็กลัวมันจะฆ่ากันในโรงแรม  ทำให้โรงแรมเค้ามีประวัติรอเจ๊งอีกซวยเลย
6. ผสมโรงว่าแฟนมันแอบไปมีกิ๊ก  แล้วยุแยงให้มันเลิกกัน  โดยอาศัยจังหวะที่มันเข้าโรงแรมแล้วเราเอาเพื่อนได้ดัก  ผมว่าอันนี้เข้าท่าดี 

หาข้อสรุปไม่ได้  ใครมีความคิดดี ๆ บอกมาหน่อยเทพจิ้น   ouiy

FIIAT

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 23:56:07 »

ลองค่อยๆ ทำเป็นแบบว่าพูดให้เพื่อนแบบคาใจดูครับแล้วให้เขาค้นหาคำตอบด้วยตนเองดู .,mn
ช้าๆได้พร้าเล่มงาม นะแจ๊ะ

MR.B

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 15:21:23 »

ผมว่าถึงเวลาต้องพูดแล้วครับ ผมก็เคยมีประสบการณ์แบบ จขกท
แต่ผมเลือกที่จะบอก สุดท้ายเพื่อนมันก็เชื่อผม เพราะมันบอกว่ารู้จักผม มานานกว่าผู้หญิงคนนั้น
เสียสละเพราะรับใช้ "ชาติ"
เสียประสาทเพราะรับใช้ "เมีย"

darkloard99

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 22:43:46 »

ผมว่าถึงเวลาต้องพูดแล้วครับ ผมก็เคยมีประสบการณ์แบบ จขกท
แต่ผมเลือกที่จะบอก สุดท้ายเพื่อนมันก็เชื่อผม เพราะมันบอกว่ารู้จักผม มานานกว่าผู้หญิงคนนั้น
ก็น่าดี คับ แต่มุมมองผมมันเป็นเรื่องของคนสองคน ถ้าฝ่ายหญิงไม่อยากให้เพื่อนคุณรู้แล้วเราจะไปบอกให้เสียเรื่องทำไมบางเรื่องเป็นความลับจะมีคนเป็นสุขมากกว่า ส่วนเรื่องกลัวติดเอดส์ ก็เตือนๆ เพื่อคุณหน่อยให้ป้องกันเพราะเขาเองก็ยังคิดว่าแฟนมีกิ๊ก ก็ให้ป้องกันทุกครั้งก็ไม่น่าจะมีปัญหา หรือให้พาไปตรวจเลือดเลยอ้างว่าชวนไปบริจาคเลือดทำบุญให้ ผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่นก็ได้

yes1968

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 23:22:42 »

สำหรับผมคิดว่าบอกดีกว่าครับ ดีกว่าอะไรๆจะสายไปครับโดยเฉพาะเรื่องโรค

doggy_style_man

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 23:27:03 »

บอกเถอะครับ

Bear69

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 23:43:47 »

ถ้าเป็นผมจะรีบบอกเลยครับ
ยิ่งถ้าเพื่อนมันจิงจังมากยิ่งต้องบอกให้ไว

blueskypossible

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 08:55:04 »

ควรบอกนะครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง

• ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 09:20:35 »

สำหรับผมคิดว่าบอกดีกว่าครับ ดีกว่าอะไรๆจะสายไปครับโดยเฉพาะเรื่องโรค

เห็นด้วยคับ ถึงยังไรสักวันหนึ่งความลับก็ต้องแตก ไม่วันนี้หรือวันข้างหน้าก็ต้องรู้อยู่ดีคับ uilo

prince

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 09:38:44 »

เพื่อนผมคนนี้สนิทกันมากเลยครับ  เรียนจบด้วยกันมาเลย  มันก็คบหญิงมีแฟนมาก็หลายคน  สุดท้ายเว้นช่วงเป็นชายโสตเกือบ 2 ปี ก็มาได้อีนี่ละ  เด็กร้านชมเดือนเก่า  มันบอกไปปิ้งกันที่ BIGC ตามจีบตั้งนานถึงจะได้ ( อันนี้เท่าที่มันบอกนะ )

ส่วนมุมมองของผม บอกได้เลยว่าแค่เห็นหน้าก็จำได้เลย  ผมว่ามันก็จำผมได้  แต่แกล้งทำเป็นไม่รู้จัก  ผมก็เลยเฉย ๆ แต่ตอนหลังไปกินเหล้าบ้านมันบ่อย ๆ มันก็เล่าให้ฟังว่ามันสงสัยว่าแฟนมันแอบไปมีกิ๊กข้องนอก  แล้วมันก็เอาว่าพอมีคนโทรมาก็ออกไปข้างนอกเลย  ผมเลยจีต มันยังไม่เลิก  ทีนี้จะบอกมันก็คันที่ใจ  เพราะไอ้เพื่อนเรามันไปกลัวคนละเรื่องเลย

1. ถ้าแยบ ๆ ไปแล้วค่อย ๆ บอกให้มันค่อย ๆ ทำใจไป ผมก็เป็นคนที่ไม่ใช่คนพูดอ้อมค้อม  ส่วนใหญ่ปล่อยทีออกหมด  ไม่แคร์สื่อ  แต่แผนนีดูโหดไปสงสารมัน
2. หากผมบอกไปแล้วทั้งสองตกลงกันได้  ประมาณความรักสามารถอภัยให้กันได้ทุกเรื่อง  ผมก็หมาเข้าบ้านมันไม่ได้
3. หากว่ามันขายตัวแล้วเป็นคำสั่งของเพื่อนผมละ  อันนี้กูซวยหนักเสือกไปรู้ความลับของมัน
4. ถ้าอยู่เฉย ๆ แล้วรอให้มันรู้เอง  ก็เป็นสวมเขาให้เพื่อนเรา  และอีกอย่างเด็กมันขายกลัวเพื่อนติดเอดส์  ถ้ามันติดเอดส์จากอีนี่มาจะกลายเป็นว่ารู้แล้วไม่บอกให้มันติดเอดส์ ซวยหนักเลยทำเพื่อนตาย
5. พอมันไปกินข้างนอกแล้ว Off แฟนมันมาให้มันรู้กันในโรงแรมไปเลย  อันนี้โหดสุด ๆ รับรองมี ตบ ตบ ก็กลัวมันจะฆ่ากันในโรงแรม  ทำให้โรงแรมเค้ามีประวัติรอเจ๊งอีกซวยเลย
6. ผสมโรงว่าแฟนมันแอบไปมีกิ๊ก  แล้วยุแยงให้มันเลิกกัน  โดยอาศัยจังหวะที่มันเข้าโรงแรมแล้วเราเอาเพื่อนได้ดัก  ผมว่าอันนี้เข้าท่าดี 

หาข้อสรุปไม่ได้  ใครมีความคิดดี ๆ บอกมาหน่อยเทพจิ้น   ouiy

ข้อ 6 ครับ แกล้งพูดยุเรื่องมีกิ๊ก แล้วบอกเพื่อนว่ามีเด็กใหม่มานัดเจอที่โรงแรมพอเจอเป็นแฟนตัวเองเดี๋ยวเค้าก็เคลียกันเองครับ
แต่อย่าปล่อยไว้น่ะครับเพราะเพื่อนเราเกิดจริงจังขึ้นมาเอาเป็นแม่ของลูกจริงๆแล้วจะทำไง
แต่ถ้าน้องเค้าเลิกทำก็ไม่ควรจะบอกครับ เพราะทุกคนมีสิทธิ์ที่จะเริ่มต้นใหม่ครับ

alica

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 มีนาคม 2011, 11:50:03 »

เอาข้อ 6 ดีกว่าครับคืออย่างน้อยๆ ก็ปลอดภัยกับตัวเราด้วยครับ ผสมโรงไปเลยดีกว่า ตามน้ำไป

june888888

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 03:18:37 »

ช่างแมบมันเถอะครับ

gbobo

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 05:54:18 »

ยากนะเนี่ย

บอกก็หมา
ไม่บอกก็หมา

เป็นผมก็เลือกยากครับ

แต่ถ้าลองทำก็น่าจะ แย้บๆทีเล่นทีจริงให้เค้าสงสัยตะหงิดๆแล้วไปหาข้อมูลเองดีกว่าครับ
ประมาณ "เนี่ยโทรศัพท์มาแล้วหาย อย่างกับสาว SL เลยวุ้ย"  ljhgf

impossible

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 08:57:16 »

ป๋ม อยากรู้ว่า ถ้า ผู้ชาย ไปเปิดโรงแรมรอ แล้ว เจอว่า เด็กที่ เอ เอามาส่ง ดัน เป็น แฟน ตัว เอง ซะฉิบ
เรื่อง มัน จะดำเนิน อย่างไร ต่อไป  ท่าน จขกท. จัดให้ ได้ ม่ะคับ   jljhl  kjhg

ผมเห็นด้วยกับท่านนี้ เนื่องจากถ้าเจ้าตัวรู้เองถึงแม้เราเป็นคนจัดแจงให้ ก็ไม่น่าจะมีเรื่องไรเกิดขึ้น

เราก็ทำเหมือนเราไม่รู้เรื่องแต่เป็นคนนัดมาให้ ไรประมานเนี้ย

woon

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 11:29:51 »

ข้อ 6 โอสุดละผมว่า

artto2you

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 11:53:49 »

ยากเหมือนกันนะคับเรื่องนี้ แต่ผมว่า ข้อ 6 ก่อดีเหมือนกันนะคับ ค่อยๆ

pjew

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 12:10:50 »

ข้อ 6 หนึ่งคนครับ  50 / 50 

ลองนึกดูว่า ถ้ามันติดโรค...... จากแฟน จะทำไงละ ลองถามใจตัวเองดูว่าควรบอกไหมละ เดด

design17

• บ่หล่อ รุงรัง เสียงดัง ง่าว
  • X5 Club
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 13:02:57 »

ข้อ 6 ก็โอครับ  แต่ผมสงสัยว่ามีคนโทมาแล้วออกไปเพื่อนคุณไม่คิดอะไรเลยรึว่าไง เป็นผมคิดมากแล้วไม่ใช่ครั้งเดวเป็นผมแอบตามไปดูให้รู้กันว่ามันคืออะไร (ความคิดเห็นส่วนครับ) ไม่ถือผมนะ

HOT-ROD

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 14:18:32 »

ช่วยทำให้เพื่อนเรารู้โดยบังเอินดีกว่านะผมว่า ของแบบนี้รายละเอียดมันเยอะ
สูงส่งแต่ไม่เย่อหยิ่ง ชนะแต่ไม่ลำพอง ปราดเปรื่องแต่รู้จักลงจากเวที เข้มแข็งแต่มีความอดกลั้น

tiaaui

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 16:23:44 »

ถ้าเป็นผมนะจะใช้วิธีนี้...

หาจังหวะไปเจอเธอคนนั้นแล้วก็แกล้งคุยกันไปเรื่อยๆถึงเรื่องนั้นว่ายังทำอยู่รึเปล่านู่นนี่นั่น

แล้วก็แกล้งบอกว่าไม่บอกเพื่อนเราหรอกเข้าใจว่ามันเป็นแค่งาน...

แต่ระหว่างการสนทนาก็อย่าลืมบันทึกเสียงไว้ด้วยนะ..ถ้าเกิดเธอยังทำอยู่ก็ส่งไฟล์เสียงให้เพื่อนคุณซะ

ปล.ไม่ได้อยากให้ทำร้ายใจใครทั้งนั้นนะครับแต่แค่เกรงว่าเพื่อนคุณจะหัวปักหัวปำจนเกินไป

angle

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 18 มีนาคม 2011, 16:26:29 »

สถานการณ์ลำบาก บอก ไม่บอก ก็อาจจะทำให้มองหน้ากันไม่ติดได้ทั้งนั้น dsgjsd

meaw_meow

• X5 Club
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 14:53:23 »

.,mn ถ้าดูคร่าว ๆ เหมือนน้องเขายังไม่กลับเนื้องกลับตัว ........ ตอนแรกก็กะจะให้โอกาส

แต่ถ้าเป็นแบบนี้ พูดตรง ๆ โต้ง ๆ ไปเลยก็ได้ครับ แต่อาจจะบอกว่า เพื่อนของท่านเป็นคนบอกมาว่าเป็นน้องคนนี้

ทำอะไร .............. และที่ไหน ............ ถ้าชอบสไตล์ หมัดตรง แถมลูกฮุคนิดหน่อย ว่า ถ้าไม่เชื่อ ไปลองดูกันไหม

จะได้บทสรุปที่ดี ว่าถ้าืเืพื่อนยังรักน้อง และรับได้ ก็ให้เขาคบกันต่อไป เพียงแต่เราต้องการให้เพื่อนได้เห็นความจริง

แต่เราไม่ได้ปิดกั้น เพราะรักเพื่อน ถึงได้บอก .............  pongz

ahcomputer

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 18:05:52 »

ดูแล้วท่าจะหนัก เอาเรื่องเหมือนกันนะ

num18

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 18:51:01 »

หาหลักฐานมาให้ดีๆๆครับ อดีตก็คืออดีต ยิ่งรื้อฟื้น ถ้ามันไม่จริงเหมือนอดีตมีแต่จะทำให้เราเข้าภาษิตที่ว่า เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่งเอากระดูกมาแขวนคอ เปล่าๆ ครับ เป็นผมลองไปออฟเธอดูก่อนครับ ว่าตอนนี้ยังทำอยู่รึเปล่า หรือติดต่อให้ส่งตัวแฟนเพื่อนมาลองหน่อย ถ้าเธอมาก็แสดงว่าเธอยังขาย แต่ถ้าเธอไม่ม่มาหรือมีคนบอกว่าเลิกไปแล้ว ก็ไม่ใช่ที่หายไปอาจจะเขยิบขึ้นมาเป็นแม่ ที่ดูแลน้องใหม่   หรือ  ออกไปหาเพื่อนจริงๆๆก็ได้ ของแบบนี้เหมือนติดยา   ออกไปนอกบ้านก็เสพย์  วันหนึ่งเลิกแล้ว มีช่วงระยะเวลาที่ออกบ้านไป แล้วกลับมา หลายคนก็คงคิดว่าเสพย์ยารึเปล่า  ทั้งๆที่อาจจะไปขาย ไปเสพย์  หรือออกไปเล่นกีฬา  หรือไม่ก็ไปนั่งเล่นเนตร้านคาเฟ่ เลี้ยงหมูในเฟสบุ๊คก็ได้  คุณแค่คิดว่าเขายังไม่เลิกประกอบกับพฤติกรรมมันส่งเสริมสิ่งที่คุณเห็นในอดีต มันเลยดูว่าเป็นเรื่องเดียวกัน....ทั้งที่มันอาจไม่ใช่ก็ได้ ถ้าเพิ่อนคุณไม่เชื่อ คุณได้เกลียดกับเพื่อนคุณแน่ๆ แต่ถ้าเพื่อนเชื่อแต่เป็นเด็กออฟกลับใจ คุณไม่สงสารแฟนเพื่อนคุณเหรอใครก็อยากมีชีวิตดีๆๆทั้งนั้นคุณไปซ้ำเติมเพื่อ ?? แล้วยิ่งมาคิดว่าเพื่อนคุณใช้เมียไปขายตัว ...ผมคิดว่าเป็นงั้นก็ปล่อยเพื่อนคุณเถอะครับ ถ้าติดเอดส์ก็กรรมของมัน มันเอามาทำเมียสมัครใจทั้งสองฝ่ายแล้วคุณ เกี่ยวอะไร??

Kier3

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 22:47:18 »

ในที่สุดก็ต้องบอกครับ  แต่รายการนี้เกือบเป็นหมา  โชคดีในวินาทีสุดท้ายเลย  จะเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่ชอบแส่เรื่องของชาวบ้านนะ 

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมจุกอกครับมันไม่สบายใจเลยอยากบอกมันมากแต่ก็กลัวเป็นหมา  เลยต้องใช้วิธีที่หลายคนบอกมาคือแยบ ๆ ให้มันสงสัยแล้วไปหาคำตอบเอาเอง  กลายเป็นว่ามันสงสัยแต่ไม่กล้าถามแฟนมันดู  แต่เสือกกล้าที่จะถามผมว่าที่ผมแยบ ๆ ไปมันหมายความว่าอะไร  ไอ้ผมคงจะแยบไม่ชัดเจน  เลยฟันธงแม่งเลยว่า  แฟนมึงขายตัว  พอได้ยินเป็นไง  ไม่เชื่อ  มันคิดว่าแฟนมันแค่แอบมีกิ๊กเท่านั้นไม่น่าจะถึงขั้นขายตัว  ผมเลยต้องเผยหลักฐานเด็ด  คลิปครับ  เป็นคลิปที่เพื่อนผมไปแอบถ่ายมาให้โดยเฉพาะเพื่อนให้มันเชื่อ  แต่คลิปเสือกเห็นหน้าไม่ชัด  มันก็ไม่เชื่ออีกหาว่าผมใส่ร้ายแฟนมัน  ความหมาก็มาเยื่อนแล้วครับ  ผมเลยยื่นคำขาดแบบชัดเจนไปเลย  งั้นมึงรอเดี๋ยว  เดี๋ยวกูจัดให้  ผมเลยรีบติดต่อเพื่อนให้ติดต่อแฟนมันมาที่โรงแรมเลย......  รอโทรศัพท์จากเพื่อนว่าเรียบร้อยไม๊  มันโทรกลับมาบอกว่าวันนี้ไม่รับงานแล้วเพราะพึ่งรับงานมา  (หมาเริ่มมาเยื่อนแล้ว  piuyty )  เหงื่อแตกเลย  ผมก็เห็นมันมองหน้าผมแบบเอาเรื่อง (ซวยแล้วกู) เลยติดเพื่อนอีกครั้งบอกเลยว่าให้ราคาเป็นสองเท่าเลยบอกมีแขกผู้ใหญ่มาหาคนไม่ได้ลองติดต่อไปอีกที......  เพื่อนโทรมาคราวนี้รับงานครับ  (โล่งอก ouiy )  บอกเบอร์ห้องโรงแรมเรียบร้อย  ผมเลยรอให้แฟนมันออกจากบ้านไปก่อน  แล้วจัดการพาเพื่อนผมซ้อนมอไซคันเก่งไปโรงแรมเลย  ไปถึงเพื่อนผมรออยู่แล้วบอกพึ่งขึ้นไปเดี๋ยวนี้เอง  ผมเลยขอกุญแจห้องแล้วส่งไปให้เพื่อนผมบอกมันว่า  มึงไปพิสูจน์เอาเองด้วยตาเลย  มันมือสั่นเลยครับรับกุญแจไปเดินขึ้นบันไดแบบช้า ๆ ผมกับเพื่อนมองมันดู  เพื่อนผมบอกมึงเล่นแบบนี้ไม่หนักไปหรือ  ผมบอกก็มันไม่เชื่อเองนี่ของอย่างนี้ต้องเห็นด้วยตาถึงจะเชื่อ  หลังจากทิ้งระเบิดเรียบร้อยแล้ว  ผมเลยต้องรอดูผลงานก่อนว่าระเบิดสร้างความเสียหายขนาดเท่ากับสึนามิที่ญี่ปุ่นหรือเปล่า  ผมรอกับเพื่อนอยู่เกือบจะ 45 นาที  ผลของระเบิดก็ลงมา  ความรุนแรงประมาณ 7 ริกเตอร์เห็นจะได้  เพราะถึงขั้นหัวแตกลงมาเลย  ส่วนแฟนมันก็ประมาณหัวยุ่งเสื้อขาดเพราะความรุนแรงของการสั่นสะเทือน  รีบขึ้นมอไซของเพื่อนกลับไปเลย  ส่วนผมกับเพื่อนก็ต้องไปปลอบใจมัน  แต่ดูมันจะไม่ต้องการเลยซักนิด  มันบอกไปส่งมันที่บ้านหน่อย  มันไม่พูดอะไรเลยซักคำจนถึงบ้าน  ผมเลยทำได้แต่เพียงให้เวลามันเท่านั้น   zad

เรื่องนี้จบลงด้วยกาลชะนี้แล  วานบอกเป็นอุทาหรณ์ทุกท่านว่า  งานนี้ผมผิดที่อารมณ์พาไปหน่อยใช้ไม้แข็งขนาดนี้กับเพื่อนสนิท  กว่าผมจะรู้ตัวว่าผิดก็เล่นเอานอนไม่หลับเลยทั้งคืน  ใครมีความคิดเห็นว่าผมควรที่จะหาวิธีไหนไปปลอบเพื่อนมันดีเนี่ย  พึ่งผ่านไป 1 วันพอดีผมคงจะไปหามันอีกทีวันจันทร์  บอกมาได้เลยนะครับ   uilo

nongmy

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 23:04:18 »

เกือบ เป็น หมา แล้วสิ   

ดีนะ  ที่รอดตัวไป

ทำดีเสมอตัว   

FreeSize

• ไม่ต้องการความพอดี...ต้องการความพอจัย
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 19 มีนาคม 2011, 23:19:07 »

ความรู้สึกว่าแรงเกินไปคับคือควรมีความรู้สึกที่นุ่นนวลกว่านี้ก่อนทำลงไป

ToBoE

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 09:21:43 »

จะซื้อรถมือสอง มาใช้ ซักคัน ยังดูแล้วดู อีก  ... เคยเปน แทกซี่ไหม วิ่งเยอะไหม ชนหนักมาไหม ฯลฯซะป๊ะ จะดูจะติก่อนจะยอม จ่ายเงิน มาใช้

อัน นี้ จะเอาคนมาเปน แฟน หลับหูหลับตา เอา เหมือน กะ ว่า มัน ไม่ได้ มีความหมาย กะ ชีวิตเท่าไร
ลงเอย อย่างนั้น ก็ สมควร แล้วครับ  hgjhg

nobita_sit

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 12:10:03 »

ผมว่าดูเพื่อนท่านดีกว่าไหม ถ้าจริงจัง ก็ควรบอกนะครับ

แต่ถ้าไม่จริงจัง ก็เฉยๆไว้ดีกว่า

rephoenix

• Rephoenix
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 16:45:45 »

สุดท้ายก็จบด้วยดีครับ แต่ก็เกือบเสียหมาแล้วสิครับท่าน