-->

ผู้เขียน หัวข้อ: :: แมนดาเล แอบฉวยโอกาส ::  (อ่าน 9946 ครั้ง)

pagne2204

• บุคคลทั่วไป
:: แมนดาเล แอบฉวยโอกาส ::
« เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 16:16:26 »

คืนที่ 23-01-10

แมนดาเลมีงานครับ

ซึ่งก็ธรรมดามีงานก็ไม่ได้ว่าไร

แต่เข้าไปพี่แกบังคับเปิดเหล้าก็เคไม่ว่า

บังคับเปิดเรด ก็ยังโอเคไม่ได้ว่าไร

แต่ทำไมเค้าถึงปรับราคามิกเพิ่มขึ้น

จากเดิม 30 เป็น 50 คือกะว่าบังมัดมือคนที่เข้าไปงานวันนั้นให้ตายกันไปข้างนึงเลยเหรอครับ

ผมไม่ได้ซีเรียสเรื่องบังคับเปิดเหล้านะครับ

แต่ผมว่ามันเกินไปที่ต้องปรับราคามิกป่ะฉวยโอกาสไปนิสหรือเปล่าครับ

ปล.ขอโทษที่ต้องเอามาบ่นเพราะเพื่อนมาเล่าให้ฟังแล้วไม่ไหว ๆ

lhgfr lhgfr lhgfr

popcorn4202

Re: :: แมนดาเล แอบฉวยโอกาส ::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 16:37:48 »

เหตุผลง่ายๆ เมื่อมีโอกาส ก็เลยกะหารายได้เต็มที่ไงครับ พักหลังผมเห็นมาลักษณะนี้เยอะ หลายร้านเลย

แฟชั่น ตั้งแต่เปิดใหม่อีกครั้ง ลูกค้าไม่เยอะเหมือนเมื่อก่อน ปรับลดราคา mixer จาก 40 บาทเป็น 25 บาทก็ไม่มีคน
แต่พอช่วงเทศกาลปีใหม่หรือรับปริญญา คนใช้บริการเยอะ ก็เลยเก็บเป็น 40 บาทเหมือนเดิม

วอร์มอัพ ช่วงมีคอนเสิร์ต Groove Rider บังคับให้เปิด Ballentine 1 ลิตร ราคาผมไม่ทราบครับ อันนี้อาจเป็นเงื่อนไขสปอนเซอร์ก็ได้
แต่ค่าเปิดเหล้าเก็บโหดมากครับ หิ้ว Black ไปโดนค่าเปิด 250 บาท ราคานี้ซื้อแสงโสมกลมนึงได้เลย

มังกี้ ก่อนหน้านี้ mixer ราคา 25 บาททุกอย่าง ตอนนี้แอบเนียน เพิ่มราคาเป็น 30 บาทยกเว้นน้ำแข็ง

แฟบริก ที่นี่ไม่มีใครเถียงครับว่าเป็นผับที่คนเที่ยวจากวอร์มอัพหรือมังกี้มาต่อทั้งนั้น เริ่มจากแรกๆ mixer 40 บาท
พอคนเริ่มมาเยอะขึ้น พี่แกชาร์จเต็มๆ 50 บาท แถมคิดค่าเปิดเหล้า 100 บาททุกขวดที่หิ้วเข้าไป ยังไม่พอครับ
ค่าที่จอดรถก็เอา เมื่อก่อนจอดด้านหลังไม่เก็บตังค์ แถมมีรถไฟฟ้ารับ-ส่งฟรี เดี๋ยวนี้เก็บ 40 บาท แล้วไม่มีรถไฟฟ้าแล้วครับ
ส่วนด้านหน้านั้นหากไม่รู้จักเด็กก็อย่าหวังว่าจะได้จอดครับ หากได้จอดแสดงว่าไปบ่อยจนจำได้ ค่าจอดก็ครั้งละ 100 บาท
ส่วนริมถนนก็ 40-50 บาท ทั้งที่เป็นที่สาธารณะ

ผมขอบ่นด้วยคนเพราะสังเกตว่าพักหลังๆ นี่จ้องหาทางฟันรายได้กันจนเกินงามไปหน่อย

roonaldo

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มกราคม 2010, 20:54:07 »

ถึงบอกไง
ไปซาดีที่สุด

ไม่มีหัวแตก

มีแต่น้ำแตก ;kljj ;kljj

ku_knight

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 22:27:23 »

เหตุผลง่ายๆ เมื่อมีโอกาส ก็เลยกะหารายได้เต็มที่ไงครับ พักหลังผมเห็นมาลักษณะนี้เยอะ หลายร้านเลย

แฟชั่น ตั้งแต่เปิดใหม่อีกครั้ง ลูกค้าไม่เยอะเหมือนเมื่อก่อน ปรับลดราคา mixer จาก 40 บาทเป็น 25 บาทก็ไม่มีคน
แต่พอช่วงเทศกาลปีใหม่หรือรับปริญญา คนใช้บริการเยอะ ก็เลยเก็บเป็น 40 บาทเหมือนเดิม

วอร์มอัพ ช่วงมีคอนเสิร์ต Groove Rider บังคับให้เปิด Ballentine 1 ลิตร ราคาผมไม่ทราบครับ อันนี้อาจเป็นเงื่อนไขสปอนเซอร์ก็ได้
แต่ค่าเปิดเหล้าเก็บโหดมากครับ หิ้ว Black ไปโดนค่าเปิด 250 บาท ราคานี้ซื้อแสงโสมกลมนึงได้เลย

มังกี้ ก่อนหน้านี้ mixer ราคา 25 บาททุกอย่าง ตอนนี้แอบเนียน เพิ่มราคาเป็น 30 บาทยกเว้นน้ำแข็ง

แฟบริก ที่นี่ไม่มีใครเถียงครับว่าเป็นผับที่คนเที่ยวจากวอร์มอัพหรือมังกี้มาต่อทั้งนั้น เริ่มจากแรกๆ mixer 40 บาท
พอคนเริ่มมาเยอะขึ้น พี่แกชาร์จเต็มๆ 50 บาท แถมคิดค่าเปิดเหล้า 100 บาททุกขวดที่หิ้วเข้าไป ยังไม่พอครับ
ค่าที่จอดรถก็เอา เมื่อก่อนจอดด้านหลังไม่เก็บตังค์ แถมมีรถไฟฟ้ารับ-ส่งฟรี เดี๋ยวนี้เก็บ 40 บาท แล้วไม่มีรถไฟฟ้าแล้วครับ
ส่วนด้านหน้านั้นหากไม่รู้จักเด็กก็อย่าหวังว่าจะได้จอดครับ หากได้จอดแสดงว่าไปบ่อยจนจำได้ ค่าจอดก็ครั้งละ 100 บาท
ส่วนริมถนนก็ 40-50 บาท ทั้งที่เป็นที่สาธารณะ

ผมขอบ่นด้วยคนเพราะสังเกตว่าพักหลังๆ นี่จ้องหาทางฟันรายได้กันจนเกินงามไปหน่อย
เก็บกันขนาดนี้เลยเหรอครับ แฟบริก มีรุ่นน้องไปเที่ยวแล้วมาเล่าให้ฟังว่าเข้าไปแล้วเหมือนคนโดนยา เมามากๆ ขนาดกินไม่กี่แก้วยังเมา ใครมีข้อมูลบ้างช่วยบอกทีครับ lhgfr

gosty

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 13:17:55 »

ไปไหนก็โดนยาครับอิอิ
แต่มัดมือชกแบบนี้ก็ไม่ไหว

deztiny

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 13:23:47 »

ถึงบอกไง

ไม่มีหัวแตก

แล้วจะไปแตกกันวันไหนดีละ fhgj

innocent99

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 18:09:24 »

เขิน    แมยดาเร มันผับ เกย์หนิคับ   - - เคยไปทีึนึง ตรึม

noikasu

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2010, 11:52:31 »

เอ่อผมเคยไปมาทีนึงมะทราบว่ามันเป็นร้านของเกย์เหรอครับถึงว่ามันมองกรูใหญ่เลย..เอทามมายมันมะมองหญิงที่มันเอามาด้วยเหอๆๆๆ zad

macma

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2010, 14:48:08 »

เดี๋ยวนี้ที่เที่ยวดึกมีน้อยลง

สถานที่เที่ยวแต่ละที่เลยเอาเปรียบได้ง่าย

แย่มาก

sailom2010

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2010, 00:09:17 »

เลิกไปนานแล้วคับ เก้งกวางมันเยอะจริงๆ

PIM_On_The_Rock

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 03:16:13 »

เก็บกันขนาดนี้เลยเหรอครับ แฟบริก มีรุ่นน้องไปเที่ยวแล้วมาเล่าให้ฟังว่าเข้าไปแล้วเหมือนคนโดนยา เมามากๆ ขนาดกินไม่กี่แก้วยังเมา ใครมีข้อมูลบ้างช่วยบอกทีครับ lhgfr
วอร์มอัพ วันที่ มีคอนเสิร์ต Groove Riders เค้าบังคับให้เปิด บาเลนไทน์ เพราะ บาเลนไทน์เป็นสปอนเซอร์จริงๆแหละค่ะ  แต่ที่ไม่เข้าใจ คือ ตอนรอคอนเสิร์ตขึ้น ออกไปกินข้าวก่อนที่โซนข้างนอก เค้าไม่ยอมให้เอาเหล้าที่เปิดไว้ออกมากินข้างนอก แล้วบอกว่าถ้าจะดื่มก้อต้องเปิดใหม่ พอจะสั่งเบียร์เด็กเสิร์ฟบอกว่าไม่ได้ ต้องเปิดบาเลนไทน์เท่านั้น โหดอ่ะ ก้อเลยไม่กงไม่กินมันละ อย่างงี้มันรุงรังไปหน่อยมั้ง  เอ๊ะ หรือสื่อสารกับเด็กเสิร์ฟไม่เข้าใจรึป่าว ที่แน่ๆเสียอารมณ์ สุดๆ 

ส่วนแฟบบริค มันเมาจริงๆด้วย โซนhip ไม่เท่าไหร่ แต่โซนอัพเข้าไปซักครู่ ดื่มไปแก้วเดียว เมาขนาดหนัก  สงสัยเหมือนกันว่า มันยังไง

darkyok

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มีนาคม 2010, 15:02:21 »

ถึงบอกไง

ไม่มีหัวแตก

เหมือนด้วยคับ แต่ซาบางทีก็หมดนะ ปลาหายหมดตู้เพราะคนเยอะ

newnakab

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มีนาคม 2010, 16:59:27 »

ทำไมมันโหดยังนี้อ่าเนี้ย เด๋วนี้อะ

แล้วยังนี้จะมีที่ไหนให้เที่ยวมั่งอะเนี้ย ljhgf

chitjaa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 มีนาคม 2010, 12:58:27 »

หน้าเลือด มันจะกินทีเดียวอะนะ ต้องบอยคอต คับ ghfg

hangover

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 มีนาคม 2010, 07:33:59 »

ตอนนี้อาศัยกินเหล้าบ้านเพื่อน 

คอยดูเพื่อนของเพื่อนอย่างเดียว

ประหยัด  คุ้ม   09876

errer

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 มีนาคม 2010, 16:44:53 »

อาศัย มัดมือชกอ่า แบบนี้ มีคอนเสิร์ต หรือเทศกาลต่างๆเนีย

junzaa

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 22:33:18 »

มันคือ ธุรกิจ

bird555

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 10:23:31 »

ถูกต้องคับ
หารายได้ทุกวิถีทางจนไม่สนใจลูกค้าคับ

kitprasong

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 17:19:36 »

ถูกต้องคับ
หารายได้ทุกวิถีทางจนไม่สนใจลูกค้าคับ

ช่วงนี้เศรษฐกิจมะค่อยดี
หน้าฝน ที่เที่ยวน้อย จำใจครับ

gt10

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 กันยายน 2010, 12:53:02 »

ขอบคุณสำหรับทุกๆ ความคิดเห็นครับ dsgjsd dsgjsd

nono039

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 14:22:02 »

สมัยนี้ ไม่น่าเลย เลิกดื่มเหล้า หันมาดื่มนมเพื่อสุขภาพดีกว่าคร๊าบบบบ ghfg

tanut12

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 00:05:54 »

ไปจอดรถที่พรับบริคจ้ายไม่หนักพอ
ระวังรถเป็นรอยน่ะครับ

taweesak2526

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 12:22:13 »

มีเเต่เกย์ อะ สยองจริงๆ ปล่อยเขาอยู่ในโลกของเขาเถอะ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010, 16:49:54 »

เศรษฐกิจไม่ดีทำให้ทุกคนตากปากกัดตีนถีบ dsgjsd

mbodang

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010, 08:00:15 »

มัน50

ตลอดไม่ใช่หรอคร๊าบ

myme

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 18:04:18 »

ขอโทษนะคับ

ปกติร้านเรามิ๊กซ์ราคา 40 บาทคับ น้ำแข็ง 80 บาท

ถ้าจำไม่ผิดวันนั้นคงจะมีคอนเสิร์ตอ่ะคับ

หรือว่าคุณจำผิด เพราะแมนดาเลย์มีงานไม่ค่อยจะขึ้นราคามิ๊กซ์เท่าไหร่

มีแต่ตอนสิ้นปีเท่านั้นจะขึ้นเป็น 50 บาท

ร้านเราไม่เคยคิดค่าเปิดเหล้าคับ

คุณผู้ชาย ร้อยเปอร์เซนต์ก็ไปเที่ยวกันบ้างก็ได้

ไปเยอะ ๆ ให้พวกเก้งกวางหายไปบ้างก็ดี

โคโยตี้ก็มีนะคับ สวย ๆ กันทั้งนั้น

NUDT

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 21:45:31 »

ส่วนแฟบบริค มันเมาจริงๆด้วย โซนhip ไม่เท่าไหร่ แต่โซนอัพเข้าไปซักครู่ ดื่มไปแก้วเดียว เมาขนาดหนัก  สงสัยเหมือนกันว่า มันยังไง
[/quote]

ที่ว่าแก้วเดียวเมาหนักนี่ท่านสั่งกาแฟพิเศษมาดื่มรึเปล่าครับ

taweesak2526

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2010, 12:46:16 »

มีเเต่เก้ง กวาง ทั้งนั้น

Makettingmanager

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 17:45:25 »

ที่ทำงานเก่าผมทำไมทำอย่างนี้่เนี้ยชุ่ยจริงๆ kick

G_unit

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2010, 22:11:33 »

เห็นด้วยคับไปซาดีกว่าคับ 09876

myme

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 05:02:09 »

คุณ BenzBangsaen. คุณ

แล้วไปทำงานที่แมนฯทำไม
ออกแล้วยังไปว่าเค้าอีก
กินเงินเดือนเค้าไปเท่าไหร่แล้วล่ะ

chack99

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 17:15:36 »

อยากจะลอง ซา จัง

pjew

• V.I.P.
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 17:55:29 »

อยากจะลอง ซา จัง

ลองแล้วจะติดใจ   fdgdfdf

samapet

• Resource Pool
  • เด็กทะลึ่ง
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2012, 23:14:54 »

ljhgf เริ่มไม่อยากไปแล้วสิ