-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกิดที่ดิส  (อ่าน 4836 ครั้ง)

Yasito

• บุคคลทั่วไป
เรื่องเกิดที่ดิส
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:17:44 »

เมื่อคืนปลาไปเที่ยวกะเพื่อนๆทีเป็นพีจี ไปกันกะผู้หญิงหลายๆคน แล้ว มีผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งไม่ค่อยชอบหน้าเพื่อนปลาเท่าไร เข้ามาคุยกะเพื่อนปลาว่า

ฉํนไม่ชอบเธอไม่ชอบมานานแล้ว (เหตุผลไร้สาระสุดๆ) ..เค้าสองคนเคยไม่ค่อยชอบกันตั้งแต่ที่ร้านมาแล้ว แล้ววันนี้เหล้าเข้าปากมั้งมันเลยกล้ามาหาเรื่อง

เพื่อนปลา ก็ถามว่าไม่ชอบแล้วเอาไง มันก็บอกเดี๋ยวฉันเรียกเพื่อนมารุมเธอ

เพื่อนปลาก็บอก ตัวต่อตัวไม่ดีกว่าหรอ อย่ามา หมาหมู่ แล้วมันก็หายไปพักใหญ่ เพื่อนปลาก็หันมาปรึกษา ว่าเอาไงดี

ปลาก็บอกรอมันมาก่อนเอาไงค่อยว่ากัน คุยกันน่าจะดีกว่า โตแล้วไม่ใช่ สก๊อย แค่ไม่ชอบหน้าจะ มีเรื่องกัน เนี่ยนะ

สักพัก เพื่อนที่หอปลาโทรมาว่าเข้าห้องไม่ได้ ปลาเลยต้องรีบกลับหอแล้วบอกเพื่อนว่า ถ้ามันมา แล้วไงโทรหาอีกที ล่ะกันเพราะเดี๋ยวต้องรีบกลับ ตอนปลากลับก็ตี 4

เห็นเพื่อนไม่โทรมาก็คงคิดว่าไม่มีไรเกิดขึ้นล่ะมั้ง ...ตี 5 กว่าโทรมา บอกว่า ตอนมันไปเข้าห้องน้ำ มีชาย หญิงกลุ่มหนึ่ง เข้ามาตบหน้าเพื่อนปลา รุมด้วย แบบไม่ยั้ง เพื่อนปลาจำหน้าไม่ได้ว่าใครมั่ง

แต่คาดว่า น่าจะเป็น ผู้หญิงที่ทำงานเดียวกัน เข้ามาทำร้าย มัน ตบเสร็จก็หายต๋อมไปเลย ปลาก็ กะไปหาเพื่อน เห็นหน้าบวม อยู่หน้า ดิส อ้อ อ้อย สงสารเพื่อนสุดๆ

คงไมได้ไปทำงานหลายวันเลย มีผู้ชายเข้ามาตบหน้าด้วย ปลาเลยเอาไงเอากันเดี๋ยววันนี้ต้องมีเรื่องก็คุยกันหลายคน แบบไม่มีสติเท่าไร

แต่จริงๆไม่อยากจะให้เรื่องมันบานปลายทะเลาะกันตบตีกันไม่มีที่สิ้นสุด บางทีอยากเอาเรื่องให้ถึงที่สุด แต่ไม่รู้จะทำไงกะผู้หญิงคนนี้ดี ไปแจ้งความเลยดีไหมคะ

ตำรวจจะยังรับแจ้งอยู่รึป่าวเพราะตอนนี้ยังไมได้ทำไรกันเลย สักอย่าง เหตุการณ์ก็ผ่านมาหลายชั่วโมงแล้ว .. ซึ่งก็ไม่อยากปล่อยให้เป็นแบบนี้เกิดวันดีๆคืนดี หมั่นไส้ขึ้นมาอีกเพื่อนปลาก็ต้องโดนอีก

ผู้หญิงคนนั้นดูท่าเพ่อนจะเยอะด้วย หมาหมู่ซะ ....

ทำไงดีคะ!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 15:19:20 โดย Yasito »

j007

Re: เรื่องเกิดที่ดิส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:28:26 »

เหตุการณ์เกิดใน ดิส เลยเหรอครับ
ทำไม ไม่มีคนเข้าไปช่วย หรือ พวกการ์ดไม่มาห้าม.....งงอ่ะ

แบบนี้ ผมถือว่า ดิส เปนอีกที่ ที่อันตรายไปซะหล่ะ

ส่วนเรื่องฟ้องร้องหรือแจ้งตำรวจ คงจะยากหน่ะครับ จำหน้าไม่ได้ หลักฐานก็ไม่มีพยานยิ่งยากใหญ่

ทางที่ดีพาเพื่อนมาทำบุญจะดีกว่าครับ อย่างน้อยจิตใจจะได้สงบด้วย 09876

Yasito

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:30:02 »

เกิดในดิสค่ะ ก็มีคนเข้ามาห้าม แต่พวกนั้นก็หายไปเลย เข้ามาทำๆๆแล้วก็หายหัว แต่พยานก็มีนะ เด็กเสิร์ฟในนั้นอ่ะ แต่เค้าไม่ช่วยเลย ไม่อยากให้เรื่องปล่อยไปเลยตามเลย สงสารเพื่อน

op po

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:35:48 »

อย่างน้อยลองแจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนก็ดีนะ ส่วนจะไปถึงไหนก็ต้องว่ากันตามหลักฐานหละครับ

j007

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:36:03 »

ไงรอพวกพี่ๆ ที่เปนพวกนักกฏหมายในเวปนี้มาตอบหล่ะกันครับ แต่มันจะล่าช้าไปหรือเปล่า
จริงๆ ตอนพาไปโรง-บาล ก็น่าจะแจ้งความตอนนั้นเลย ไงลองไปแจ้งวันนี้ก่อนเลยก็ดีครับ

ส่วน ดิส นี่น่าจะมีการป้องกันที่ดีกว่านั้น เพราะการ์ดน่าจะจับตัวได้บ้าง ไม่ดูแลกันเลย
ถูกต้องแล้วครับที่โพสเตือน

Phate

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:40:55 »

การ์ดมานไปไหน!!
เจ้าหน้าที่ดูแลร้านไปไหนหมด!!!

อ่านแล้วสงสารจริงๆเหล้าเข้าปาก น้ำเปลี่ยนนิสัยคน  น่าเวทนาคนดื่มสติหลุด

popcorn4202

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:43:16 »

อ่านๆ ดูแล้วแจ้งความไปก็ไม่มีประโยชน์ครับ
ผมเคยมีเพื่อนโดนตีเลือดอาบในผับ แต่การ์ดที่นั่นไล่พวกผมออกไปซะงั้น
สุดท้ายต้องจ่ายค่ารักษากันเอง ร้องเรียนอะไรไม่ได้สักอย่าง

timmy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:43:48 »

แจ้งความไว้เป็นหลักฐานครับ dsgjsd

แล้วอย่าไปตอบโต้กลับเลยครับ ระงับไว้ อย่าไปใส่ใจ ให้เวลาช่วยลดความคุกกรุ่นของอารมณ์

เชื่อผมครับ คราวนี้ได้เปรียบกว่าในด้านของความถูกต้อง

ใจเย็นๆนะครับ hgjhg

อย่าไปสน อย่าไปยุ่ง อย่าไปคบค้าสมาคมด้วย หน้าที่งานก็ลองแบ่งกันให้ชัดเจนครับ

เจริญยากครับพวกนี้ ,mnnb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 15:45:58 โดย timmy »

Yasito

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:51:37 »

ตอนนี้เพื่อนกลายเป็นจิตวิปริต กลัวโดนทำร้ายไปล่ะ
ก็กะว่าจะไปแจ้งความ กันไว้ก่อนเผื่อมันมาทำร้ายอีก

0.0

ดีไหมคะ

nooan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:05:53 »

ขอโทษครับ  ผมเพิ่งเข้ามาอ่าน เพราะเว้ปมาสเตอร์เมลให้ทราบ  ...  ก่อนอื่นผมอยากทราบว่าดิสเนี่ย  มันขึ้นกับโรงพักไหนครับ  เมือง แม่ปิง หรือช้างเผือก  เผื่อผมจะฝากเพื่อนผมให้ช่วยดูแล  เพราะเพื่อนเป็นพนักงานสอบสวนอยู่เชียงใหม่หลายคน 
..... เรื่องนี้แจ้งความร้องทุกข์ได้แน่นอน   ไปโรงพยาบาลให้หมอรักษาบาดแผล  แล้วไปร้องทุกข์ต่อพนักงานสอบสวนในท้องที่ ที่เกิดเหตุ  (บอกผมหน่อยว่าท้องที่รัย จะได้ฝากเพื่อนให้ )  ส่วนโทษจะร้ายแรงหรือไม่อยู่ที่บาดแผล  เช่นบวมเล็กน้อย ถลอก โทษแค่ปรับ  แต่ถ้าบวมมากถึงกับหยุดงานหลายวัน นี่น่าจะเข้า ม.295 ซึ่งต้องถึงโรงถึงศาล  ยังไงน้องปลาเมลมาหาพี่ได้   ยินดีช่วยเต็มที่   ส่วนเรื่องที่ไม่เห็นว่าใครทำ  พี่เชื่อว่าน้องคนที่ถูกทำร้ายต้องเห็นอยู่แล้ว ว่าคนที่ทะเลาะกันก่อนหน้าอยู่ในกลุ่มด้วย   ย้ำยินดีช่วยเหลือเช่นเดียวกับเพื่อนๆ  และขอบคุณทางคุณดล เว้ปมาสเตอร์ด้วยครับ ที่แจ้งให้ทราบทางเมล

Yasito

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:12:04 »

ขอบคุณค่ะ ปลา PM ไปหาแล้วนะ คะ อยากรู้แค่ว่าปลาต้องเริ่มทำอะไรบ้าง เอาเรื่องเค้าได้ยังไง

ปลากลัวเค้าจะมีเส้นสายเหมือนกันนะเนี่ย

deztiny

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:15:09 »

เด๋วนี้ทำกันขนาดนี้เลยเหรออย่างงี้ไม่ไหวเลย โตๆกันแล้วไม่ใช่เด็กๆ ไม่ชอบหน้ากันก็ไม่น่าทำขนาดนี้ เห็นด้วยว่าต้องแจ้งความไว้ก่อนครับ น่าเห็นใจเพื่อนจังคงยังตกใจไม่หาย ยังไงน้องก็คงต้องปลอบๆเพื่อนไปก่อนนะครับ  ouiy

jommarn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:29:03 »

ดิสอยู่เขตช้างเผือกครับ
แนะนำเพื่อนคุณว่าไปหาหมอ ตรวจร่างกาย แล้วขอไปรับรองแพทย์ด้วย
ให้หมอเซ็นว่าคุณถูกทำร้ายมาจริง มีบาดแผลตรงไหน ยังไงบ้าง ถ่ายรูปไว้ด้วยเลยครับ
แล้วเอาใบนั้นไปแจ้งความลงบันทึกประจำวัน เพื่อใช้เป็นหลักฐาน กรณีต้องขึ้นศาล ศาลท่านจะดูใบรับรองแพทย์ด้วยครับ

ส่วนเรื่องเส้นสายกำลังภายใน ก็ลองติดต่อท่าน nooan ดูครับ

nooan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:34:22 »

ทราบจากน้องปลาแล้ว ปรากฎว่า บวมไม่มาก ไม่ได้ไปโรงพยาบาล  โทษแค่ปรับ  แต่ต้องรู้ด้วยว่าใครทำ ... แต่เคสนี้ พี่ว่าเพื่อนคงกลัวว่าจะโดนทำร้ายอีก  งั้นไปที่โรงพักช้างเผือกครับ  ไปบอกร้อยเวรว่า เราถูกคนที่เชื่อว่าเป็นคู่อริทำร้ายในร้านดิส ( มันร้านรัย  ฉันยังไม่รู้จักเลย ) เด๋วร้อยเวรเขาจะเรียกคู่กรณีมาสอบสวน  แต่ฟังจากที่ปลาเล่าแล้ว เขาคงไม่รับ  ก็ไม่เป็นไร ถ้าเรายืนยันว่าคนนี้เป็นคนทำร้ายเรา  ร้อยเวรจะดำเนินคดีให้  แต่ถ้าเราเพียงแต่ไม่อยากให้มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นอีก   เราก็ขอลงประจำวันไว้เป็นหลักฐานเลยว่า  เราเคยมีเรื่องโกรธเคืองกับคนๆ นี้  และหากว่าต่อไป เราถูกทำร้ายหรือถูกกระทำทำอาญาอื่นใด ( เช่นถูกกลั่นแกล้งอย่างอื่น เอาเราไปใส่ความทำให้เสียหาย หรือด่าว่าเรา )  ก็ให้สันนิษฐานว่าเป็นคนๆ นี้ เป็นผู้กระทำ เพราะตัวเราไม่เคยมีเรื่องทะเลาะหรือขัดแย้งกับผู้ใดมาก่อน  ยังไงถ้าเพื่อนปลาต้องการจะดำเนินคดีอย่างไร ปลาก็ส่งเบอร์โทรเพื่อนมาที่เมลพี่ก็ได้  จะได้สอบถามอย่างละเอียด และแนะนำ  และให้ไปพบเพื่อนรุ่นเดียวกับพี่    ย้ำยินดีช่วยครับ

Phate

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:39:23 »

มาตอบช้าเลยเรา ไปหาข้อมุลจากถามท่านกระผมเกิ้ลมา
ดิสอยู่ เขต สภ ช้างเผือก...
ตอนแรก สับสนนึกว่าที่ สภ.ภูพิงค์  มันคาบเกี่ยวกันพอดี
http://phupingrajanivej.chiangmai.police.go.th/history_2(new).html
เปิดดูแผนที่นี้แล้ว งง ๆ เหอะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 17:11:37 โดย Phate »

jommarn

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:49:07 »

ท่านเฟทเชื่อป่ะครับ ว่าถนนเส้นห้วยแก้วมันคาบเกี่ยวกันจริงๆ

บริเวณบนถนน จะเป็นรับผิดชอบของภูพิงค์
แต่เลยฟุตบาทขึ้นมาจะเป็นเขตช้างเผือกครับ

นิดเดียวจริงๆ ผมเคยไปแจ้งความรถล้มบนถนนสายนี้ที่ช้างเผือก
พี่เค้าบอกว่าต้องไปแจ้งภูพิงค์อ่ะ คนละเขตครับ  ljhgf

where

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 17:01:27 »

ขอโทษครับ  ผมเพิ่งเข้ามาอ่าน เพราะเว้ปมาสเตอร์เมลให้ทราบ  ...  ก่อนอื่นผมอยากทราบว่าดิสเนี่ย  มันขึ้นกับโรงพักไหนครับ  เมือง แม่ปิง หรือช้างเผือก  เผื่อผมจะฝากเพื่อนผมให้ช่วยดูแล  เพราะเพื่อนเป็นพนักงานสอบสวนอยู่เชียงใหม่หลายคน 
..... เรื่องนี้แจ้งความร้องทุกข์ได้แน่นอน   ไปโรงพยาบาลให้หมอรักษาบาดแผล  แล้วไปร้องทุกข์ต่อพนักงานสอบสวนในท้องที่ ที่เกิดเหตุ  (บอกผมหน่อยว่าท้องที่รัย จะได้ฝากเพื่อนให้ )  ส่วนโทษจะร้ายแรงหรือไม่อยู่ที่บาดแผล  เช่นบวมเล็กน้อย ถลอก โทษแค่ปรับ  แต่ถ้าบวมมากถึงกับหยุดงานหลายวัน นี่น่าจะเข้า ม.295 ซึ่งต้องถึงโรงถึงศาล  ยังไงน้องปลาเมลมาหาพี่ได้   ยินดีช่วยเต็มที่   ส่วนเรื่องที่ไม่เห็นว่าใครทำ  พี่เชื่อว่าน้องคนที่ถูกทำร้ายต้องเห็นอยู่แล้ว ว่าคนที่ทะเลาะกันก่อนหน้าอยู่ในกลุ่มด้วย   ย้ำยินดีช่วยเหลือเช่นเดียวกับเพื่อนๆ  และขอบคุณทางคุณดล เว้ปมาสเตอร์ด้วยครับ ที่แจ้งให้ทราบทางเมล
เห้อมีแต่เรื่องเลยนะครับ แต่ยังดีพี่ nooan มีความรู้ด้านนี้พอดี ไงช่วยเพื่อนพี่น้องในเวปด้วยนะครับ
ปล ผมปรึกษาบ้างได้เปล่าครับ

nooan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 17:31:37 »

ยินดีครับ ท่าน where และทุกท่านด้วยครับ  แต่ขอให้เป็นเราเป็นฝ่ายถูกรังแกหรือ ถูกกระทำผิดอาญา ไม่ว่าเรื่องใดๆ   ยินดีช่วยเหลืออย่างสุดความสามารถครับ  แต่อย่างเรื่องนี้ น้องปลาเขาไปฟังเรื่องจากเพื่อนเล่ามาอีกที  ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ( ตามที่น้องบอก )  ผมเลยอยากได้เบอร์คนที่ถูกทำร้าย  จะได้สอบถามถึงเรื่องราวจริงๆ  ว่าเป็นอย่างไร   จากกระสบการณ์การเป็นร้อยเวรสอบสวนมา 9 ปี  บางเรื่อง ผู้เสียหายก็เล่าไม่หมด บางเรื่องก็มีเบื้องหลังเบื้องลึกซับซ้อนซ่อนเงื่อน ( ไม่ได้หมายถึงเรื่องเพื่อนน้องปลานะครับ หมายถึงทั่วไป )  ถ้าเป็นที่ สภ.ช้างเผือก เพื่อนรุ่นเดียวกันก็มี   ถ้าเป็นภูพิงค์แม้ไม่มีรุ่นเดียวกัน แต่ก็มีรุ่นพี่ รุ่นน้อง  พอฝากฝังกันได้ตามสมควร   ผมยินดีช่วยทุกท่านในเว็บนี้เท่าที่จะสามารถช่วยได้ครับ  ผมเป็นคนเมือง ผมรักคนเมืองครับ

ahcomputer

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 19:09:18 »

ไม่จะทำกันขนาดนี้เลย คนเราเนี่ย

takcomru

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 19:10:26 »

เท่าที่อ่านข้อมูลนะครับ ... ตอนนี้เหตุการณ์ก็ผ่านมาเกือบจะวันละ  ถ้าคุณไปแจ้งความใน สน.ท้องที่ (ช้างเผือก)  อย่างมากทางพนักงานสอบสวนก็จะลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานแค่นั้น  จะไม่มีการสอบสวนพยานหรือตามตัวคนกระทำผิดมาลงโทษ  เพราะ 1. ตัวเจ้าทุกข์  จำหน้าคนร้ายไม่ได้ ว่าเป็นใคร  ถึงแม้คุณจะสงสัยว่าเป็นผู้หญิงที่คุณรู้จักก็ตาม  แต่ตอนลงมือเค้าไม่ได้ลงมือทำร้ายคุณ  2. เหตุการณ์มันผ่านมาหลายชั่วโมงแล้ว  3. ไม่ใช่เหตุการณ์ร้ายแรง  หรือเหตุการสะเทือนขวัญ  4. แต่ละท้องที่มีคดีให้ตำรวจรอสะสางนับเป็นพัน ๆ   เอาเป็นว่าแจ้งความไปก็เท่านั้น   ghjk  ให้ผมแนะนำนะครับ  หากคุณประสบกับเหตุการณ์เช่นนี้  ให้คุณรีบโทรแจ้ง 191  ให้เจ้าหน้าที่ตำรวจมาในที่เกิดเหตุ(ทันที)เลยครับ  เพราะอย่างน้อยทางร้านจะได้ออกมารับผิดชอบ  อย่างมากอาจจะได้แค่คำขอโทษจากทางร้าน  แต่สิ่งที่ได้ตามมาคือ  ทางร้านจะเข้มงวดกับเรื่องเหล่านี้มากขึ้น  เพราะ 1. ไม่อยากให้ลูกค้ารู้สึกไม่ปลอดภัย  2. ไม่อยากให้ตำรวจมายุ่ง   dsgjsd  เอาเป็นว่าครั้งนี้ฟาดเคราะห็ไปละกันครับ  
      และตามความคิดเห็นของผมจากประสบการณ์ที่ท่องยุทธภพมาก็หลายปี  มันก็จะมีบ้างบางวันที่ไปขัดแข้งขัดขากับคนอื่นบ้าง  หากคุณรู้สึกว่าเหตุการณ์ไม่ค่อยสู้ดี  คุณมี 2 ทางเลือก  คือ  1. กลับ  ไปตั้งหลักก่อน  หรือเปลี่ยนสถานที่เที่ยวไปเลยในคืนนั้น  เพื่อไม่ให้เกิดเรื่องขึ้น    2. ลุย  รอรับทุกสถานการณ์ที่มันจะเกิดขึ้น  หากคุณเลือกข้อนี้  คุณต้องมั่นใจว่าคุณต้องมีความพร้อม  ไม่ว่าจะเพื่อน ๆ ของคุณมีกำลังพอใหม  ประเมินแล้วสู้กันไหวหรือปล่าว  และควรระวังเรื่องอาวุธด้วย  สิ่งสำคัญหากเกิดการประชันหน้า  คุณควรรีบปลีกตัวออกจากจุดเกิดเหตุ  (เมื่อคุณรู้สึกว่ามันได้ตืบสมใจคุณแล้ว)  เพราะหลังจากนั้นทางร้านต้องการคนรับผิดชอบ  นั่นอาจเป็นคุณ หรือใครหลาย ๆ คนที่เมามันกับการเตะ ต่อย อยู่ก็จะถูกล๊อคตัวได้   ghjk  เอาเป็นว่าแนะนำข้อแรกละกัน  เที่ยวแบบปลอดภัย  ที่เที่ยวมีเยอะ ๆ และเวลาเที่ยวก็มีอีกมาก  (เวลาเมามักเลือกข้อ 2) มีสติด้วย gsdgdgs

Yasito

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 22:38:51 »

ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือเพื่อนปลาเป็นอย่างดีตอนนี้ก็มีเรื่องคือว่าบุคคลที่ทำร้ายเพือ่นปลาเค้าบอกจะเอาให้ถึงที่สุด เดี๋ยวปลาจะ PM บอกเบอร์เพือ่นปลาไปให้นะคะ

ส่วนเรือ่ง เมื่อคืนปลาคงคิดว่าแจ้งความไม่ทัน แต่คงต้องแจ้งความเรือ่งที่เค้าไม่ยอมหยุด

ขอบคุณทุกๆๆๆความเห็นค่ะ

ซึ้งๆๆๆๆๆ lkkjjh

j007

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 22:54:39 »

นี่หล่ะครับ มนต์เสน่ห์ของเวปแห่งนี้
เวปนี้ หลายคนบอกเปนเวปของคนกลางคืน เปนเวปเห้ๆ(ขอให้คำหยาบนิดนึง)
แต่ลึกๆ จะมีมิตรภาพ ความช่วยเหลือและความผูกพัน บางครั้งทะเลาะกันบ้าง ตามคนหมู่มาก
แต่สุดท้ายก็ลงท้ายที่มิตรภาพ และคำว่า "เพื่อน" ถึงทำให้บางคนยังอยู่เวปนี้ไม่ไปไหน

ท่าน nooan เปน นายตำรวจ ที่ทำให้ผมมีความรู้สึกดีๆ กับตำรวจขึ้นมาบ้างครับ

เดด

Yasito

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 23:00:45 »

ปลาก็เริ่มรู้สึกถึงมิตรภาพดีดีของพี่ๆที่มีให้ถึงแม้เราจะไม่ได้รู้จักกันมากมายนัก แต่ ก็ดีใจค่ะ และ ซาบซึ้งมากมาย

โดยเฉพาะพี่ nooan ขอบคุณ ทุกๆคนค่ะ  lkkjjh uilo ดราม่าอีกแล้ว

NConly

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 00:43:29 »

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายนะครับแต่ที่พอจะแนะนำได้ก็
ลองขอความร่วมมือจากดิสดูรึยังครับ(ถือใบประจำวันไปเลย)เผื่อแบบว่าเรามีหลักฐานว่าคู่กรณีอยู่ในเหตุการณ์จริงน้ำหนักจะได้มากขึ้นแล้วเราก็รวบรวมทุกอย่างที่เรามีไปกดดันฝ่ายนั้นเดี๋ยวก็คงหลุดออกมาเองแล้วมาขอเคลียร์กับเราเองแต่ถ้าเค้ามีเส้นสายจริงเข้าหาสื่อเลยครับ(ผมพอรู้จักนิดหน่อย)
ลองดูครับ 09876

party

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 10:51:27 »

ไม่ต้องกลัวมากครับ เราต้องป้องกันตัวเอง ถ้าเค้ามีเส้นสายจริงเข้าหาสื่อ หรือเข้าร้องเรียนกับทางตำรวจชั้นผู้ใหญ่เลยครับ ผมเคยมีเรื่องกับตำรวจคนหนึ่ง สุดท้ายก็ได้พึ่งท่านผู้ใหญ่ทางภาค 5 ครับ ท่านคอยดุแลให้ ถ้าบริสุทธิ์จริง ไม่ต้องกลัวครับ

gosty

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 12:03:37 »

คนที่ทำร้ายอยู่ร้านไหนครับ

สนใจพวกนักเลงนักทวงหนี้บอกได้ครับ

ผผมมีแผนให้ติดเงินแล้วสั่งเก็บ

swc

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 13:13:42 »

แจ้งความครับ  ได้ค่าเสียหาย   ได้ค่ารักษาพยาบาล เอาโรงพยาบาลรามนะ

Xman_EF

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010, 00:22:22 »

คนที่ทำร้ายอยู่ร้านไหนครับ

สนใจพวกนักเลงนักทวงหนี้บอกได้ครับ

ผผมมีแผนให้ติดเงินแล้วสั่งเก็บ
โหดจัง...... ghjk

manxxx

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 08:57:23 »

รีบแจ้งเลย คับ เดี๋ยวมันจะได้ใจ

miyamoto

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 กันยายน 2010, 23:49:01 »

ไม่เข้าใจว่าทำไมสาวๆ โดยเฉพาะ พีจีชอบไป ดิส กันจัง มันเป็นที่เที่ยวที่ผมว่าโครตจะ OUT เลยวะ แถวๆนั้นยังมีร้าน เด็ก แซ๊ป (ผมไม่รู้ความหมาย แต่ผมหมายถึง นักเรียน+นักเลง บ้านนอก ที่เข้ามากร่าง อยู่ในเวียง)
ผมได้ยินว่าตีกันโครตบ่อย โซน 12 ห้วยแก้วนี่ไม่คิดว่าจะยังมีคนเที่ยวอยู่อีกนะ OUT พอๆกับโซนเชียงใหม่แลนด์เลยอะ และ แฟบริกนี่ก็เริ่ม LOW แล้ว ประมาณ มันดาเลย์สอง  เชียงใหม่นี่อาภัพ จริงๆ ร้านเหล้าโครตเยอะแต่ไม่มีร้านดีๆเลย บางร้านดีๆก็มีแต่ คนเที่ยวห่วยๆ

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 00:55:42 »

แจ้งความเป็นหลักฐานครับ