-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อยอดความคิดของท่านJIM  (อ่าน 458 ครั้ง)

ALONE

• บุคคลทั่วไป
ต่อยอดความคิดของท่านJIM
« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008, 16:55:51 »

เห็นทั่น jim เป็นสปอนเซอร์ เล่นเกมส์ผมว่าเข้าท่าดีครับ
    เพราะจะให้บอร์ด สนุก ได้ ต้องมี "กิจรรมร่วมกันครับ"
    ผมขอเสนอ เล่นเกมส์ "แฟนพันธ์แท้ครับ"
    เบื้องต้น
    1.  เปิดรับสมาชิก ให้ได้ไม่ต่ำกว่า 20 ท่าน
    2.  เก็บค่าสมัครท่านละ 100.-บาท
         2.1  รวบกวนท่าน จิม  เปิดมือถือใหม่เป็นแบบเติมเงิน ระบบอะไรก็ได้
         2.2  สมาชิกที่จะร่วมเล่นเกมส์ ก็ไปซื้อบัตรเติมเงิน แล้วส่งรหัสบัตรเติมเงิน
               ไปยังเบอร์ใหม่ที่ท่าน จิมได้เปิดไว้ พร้อมเมล์ไปบอกท่านจิม
         2.3  ยอดเงินที่ได้ก็จะไม่ต่ำกว่า 2000.-บาท (สมาชิกที่จะเล่นเกมส์ไม่ต่ำกว่า 20 ท่าน)
         2.4  สมมติว่าในรอบหนึ่งได้เงินเป็นจำนวน 2000.-บาท
         2.5  ท่านจิม ก็เอาซิมที่เปิดไว้ ที่มีจำนวนเงิน 2000 บาท ไปขายต่อใน
                ราคา 1700 บาท (ไอเดียจากการสัมภาษณ์น้อง ๆ โชว์สยิว)
     3.  คราวนี้มีเงินแล้ว เราก็มาเล่นเกมส์แฟนพันธ์แท้
           3.1  หนึ่งเดือน เราจะเล่นหนึ่งครั้ง โดยตั้งคำถาม ถามตอบ อะไรก็ได้ ที่เกี่ยวกับสังคมราตรี
                  ประมาณ 20 ข้อ   1 ข้อ มี 4 ตัวเลือกเช่น
                   "แฟนพันธ์แท้ ซากูระ คาราโอเกะ"
                  1. มามาซัง ที่เป็นเพศที่สาม  มีชื่อว่าอะไร
                      A)มาม่า บี 
                      B) มาม่า ซี 
                      C ) มาม่า ดี
                       D)มาม่า อี
                   2.น้อง ๆ นมโต ๆ ที่เคยอยู่ ซากูระ นมโต ๆ มาจากภาคอีสาน ชื่ออะไร
                      A)  วุ้นเส้น
                      B)   โฟร์
                      C)    จอย
                      D)    โบว์
                                      ฯลฯ
                 คำถามประมาณนี้ครับ
                 โดยคำถามจะถูกปล่อยออกตอนเที่ยงวัน ของอาทิตย์สุดท้ายของเดือน
                  ใครตอบเสร็จก่อน แล้วทำได้ถูกมากที่สุด ผู้นั้นก็เป็นผู้รับรางวัลไปครับ
                 รางวัลคือ  เอาเงินรางวัลจำนวน 1700 บาท ไปทำการบ้านเส้นข้างมา
                 แล้วมารายงานให้พี่น้อง ชาวบอร์ดได้รับรู้
                  หากไม่ยอมไปทำการบ้าน ก็โดนบวกเพิ่มอีก 100 บาท แล้วให้
                  ผู้ที่ได้อันดับสองไปทำการบ้านแทน (ในยอดเงิน 17000)หากไม่ยอมทำ
                  การบ้านอีก ก็โดนบวกอีก 100 บาท   ถึงแค่คนที่สามพอ หากคนที่สาม
                 ไม่ไปยอมทำการบ้าน ก็โดนบวกอีก 100 บาท แล้วยกยอดไปเล่น
                  ในเดือนต่อไป  และเราก็จะมีเงินทุน 2000 บาท (เงินรางวัล 1700 + เงิน
                   ที่ได้จากการบวก 300)

ผลที่ได้ 1.  สมาชิกเสียเงินแค่เดือนละ 100
                                  1.1  ได้ข้อมูลเส้นข้างทุก ๆ เดือน
                                  1.2   มีโอกาศได้เสียว
                                  1.3   เหมาะสำหรับทั่นสมาชิก อยากมีส่วนร่วม แต่ไม่สามารถออกนอกสถานที่ได้

ผมเสนอความคิดออกมาแล้ว รบกวนทั่นจิม ต่อยอดให้หน่อยได้มะคับ
                     ค่อย ๆ วางแผนไปเรื่อย ๆ ไม่รีบ
                                  คิดว่าเป็นไงคับ

Sylar

Re: ต่อยอดความคิดของท่านJIM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008, 16:59:54 »

อิอิ เอางั้นเลยเหรอ เอาไปเสนอให้ห้องอื่นๆจิดูครับจะได้มีกิจกรรมหลากหลาย

pass07

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008, 17:14:15 »

jljhl   น่าสนใจ ดี

แต่ใคร จะจัดหละเนี่ย  kjhg

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2008, 19:11:07 »

อิๆๆๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปล. ถ้าเรื่องมาม่านี่ผมก้อไม่เป็นรองใครเหมือนกัน อิๆๆๆ

acer2518

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2008, 02:19:20 »

09876.....มีไอเดียแปลกๆใหม่ๆอย่างนี้ น่าจะลองปรึกษา มด ทั้งหลายดูก่อนนครับ...ผมเองยังไงก็ได้..แต่เป็นโรคกลัวเงิน..ไม่อยากจับเงินครับ มันร้อน..ถนัดแจกอย่างเดียว ฮาๆๆๆ....แล้วไง คราวมามิ๊ตติ๊ง เรามาแบ่งไอเดียกันนะครับ...ดูๆแล้วน่าจะทำอะไรๆได้เยอะ...ขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ...มาช่วยๆกัน ทำให้ห้องคึกคื้นกันนะครับ.. 09876

pulohid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2008, 02:52:43 »

สนับสนุนกิจกรรมครับ hgjhg