-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ซ่องพม่าครับอันตรายสุดๆ  (อ่าน 72757 ครั้ง)

kier3

• บุคคลทั่วไป
เตือนภัย ซ่องพม่าครับอันตรายสุดๆ
« เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:17:49 »

เรืองนี้ผมเห็นคนที่ไม่รู้เวลาไปเที่ยวแม่สายมักจะโดยกันมาอยู่เรื่อย  แม้แต่เพื่อนผมยังโดนผมต้องไปแก้ปัญหาให้มันเกือบเข้าคุกพม่า  dsgjsd
เรื่องมีอยู่ว่าเวลาเราไปเที่ยวแม่สายแล้วข้ามไปซื้อของผั่งพม่านั้นตอนเดินเข้าไปจะพบกับบรรดารถตุ๊ก ๆ หรือรถสองแถวที่จะพาเราไปเที่ยวพระธาตุซึ่่งจะเก็บค่าเดินทางไม่แพงนัก  แต่ไอ้รถพวกนี้มักจะไม่พาไปพระธาตุอย่างที่มันบอกนะครับ  แต่จะไปซ่องพม่าแทน   ผมเคยโดนกับตัวเองครั้งหนึ่งแต่ไม่ลงจากรถบอกมันว่าไม่อยากเที่ยวจะไปดูพระธาตุแทนมันจึงพาไปดูพระธาตุแทนซึ่งก็ไม่น่าดูเท่าไรนักหลอก  แต่ถ้าคนไม่รู้จะไปพระธาตุเนี่ยแต่คนรถพาไปซ่องแทนผมขอเตือนห้ามลงจากรถเด็ดขาด  ใครก็อย่าลงแม้ไม่ได้ซื้อบริการแค่เดินไปดูก็อาจเดือดร้อนอย่างหนักได้เหมื่อนเพื่อนผม  คือผมเนี่ยไม่ได้ไปด้วยแต่ข้ามด่านไปด้วยกัน  แต่ผมไปซื้อหนัง DVD แทนไอ้ผมเวลาซื่อหนังมักจะซื้อจำนวนมากเพราะไม่ได้มาบ่อย ๆ เพื่อนผมมันซื้อของเสร็จ  แล้วรอผมอยู่มีคนรถชวนไปเที่ยวพระธาตุมันสองคนก็เลยไปครับ  พอไปถึงแทนที่จะไปพระธาตุกลับพาไปซ่องแทนไอ้สองคนนี้ก็ขาเที่ยวอยู่แล้วอยากหาประสบการณ์ใหม่ ๆ  fdgdfdf ก็เลยลงรถไปเลือกเด็กครับแต่มันดูแล้วไม่ถูกใจซักคนเพราะปกติจะเที่ยวที่มันดีกว่านี้  เลยกลับมาขึ้นรถครับ  ตอนนั้นเพื่อนผมมันเห็นเจ้าของซ่องโทรศัพท์ทันทีที่รถออก  ต่อมาเพื่อนผมที่สองก็โดยจับหลังจากออกจากซ่องมาแค่หน้าปากซอย  ทหารพม่าประมาณหกคนอาวุธครบมือมาจับเพื่อนผมและจะพูดภาษาพม่าอย่างเดียวพูดภาษาไทยไม่ค่อยได้  มันว่าเรามาเที่ยวซ่องบ้านมันเนี่ยผิดมากต้องขังคุกอย่างเดียว ( จับใจความได้อย่างนี้เพราะมันพูดไม่รู้เรื่อง dsgjsd ) เพื่อนผมที่สองเป็นคนมีฐานะพยายามต่อรองกับทหารพม่าถึงขนาดให้เงินสดและของมีค่าที่ติดตัวทั้งหมดไป ( สองคนรวมกันเนี่ยเป็นหมื่น ๆ ครับ )  แต่ทหารพวกนี้ยังไม่พออยากได้อีก  เพื่อนผมไม่มีจะให้แล้วถึงขนาดกราบขอให้ไม่เอาเรื่อง  ทหารพวกนี้ยังไม่ยอมเลยจะเอาเข้าคุกให้ได้เวลานั้นเป็นเวลาสี่โมงเย็นแล้วอีกไม่นานด่านจะปิด  สุดท้ายต้องมาขอความช่วยเหลือจากผมซึ่งไม่รู้อะไรกำลังเดินซื้อของอยู่เพลิน ๆ ( ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย ) มันสองคนโทรมาบอกว่าโดยทหารพม่าจับข้อหาไปเที่ยวซ่องบ้านมันจะเอาเข้าคุกแล้ว  ผมก็เลยบอกไปว่ามีเงินหรืออะไรให้มันไปให้หมดอย่ายอมเข้าคุกเด็ดขาดมันไม่ใช่ประเทศเรา  เพื่อนผมบอกว่ามีอะไรก็ให้ไปหมดแล้วแต่มันไม่พอ  ตอนนั้นผมงงมากครับเพราะข้าวของที่เพื่อผมติดตัวไปทั้งสร้อยและนาฬิกา กับกล้องถ่ายรูปที่ติดตัวไปเนี่ยหลายหมื่นแล้วทำไมไม่พอ  ผมเลยถามว่าแล้วมีเงินสดเท่าไร  มันบอกผมมีประมาณ  10000 กว่าแต่ให้มันไปหมดแล้ว  จากนั้นผมเลยถามรายละเอียดเพิ่มเติม  แล้วรีบกลับไปที่ด่านไทยไปขอความช่วยเหลือจากเจ้าหน้าที่ฝั่งไทย  โดยบอกรายละเอียดให้ไปทั้งหมดแต่เจ้าหน้าที่ไทยไม่รู้จะช่วยอย่างไรเพราะทหารที่ไหนจับก็ไม่รู้  เอาแต่โทรคุยติดต่อกันอยู่เป็นชั่วโมงผมดูเวลาว่ามันนานเกินไปแล้วอีกไม่ถึงครึ่งชั่วโมงด่านจะปิดแล้วไอ้สองคนนั้นมีหวังเข้าคุกแน่  ผมเลยรีบโทรไปขอความช่วยเหลือจากพ่อแม่ของเพื่อนทั้งสอง  ทั้งสองครอบครัวกลับผลักภาระฝากความหวังให้เราอีกผมไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว  มองเห็นบริษัททัวร์เที่ยวพม่าเลยไปขอความช่วยเหลือเขา  บริษัททัวร์ก็ให้คำตอบว่าถ้ามีปัญหาในด่านพม่าข้าวของที่มีติดตัวนั้นมันไม่อยากได้หลอกมันจะเอาเงินสดอย่างเดียว  ผมเลยถามว่าพี่ช่วยผมได้ไม๊ถ้าช่วยเพื่อนผมได้ผมมีค่าตอบแทนให้  บริษัททัวร์เลยส่งไกค์ชาวไทยแต่พูดภาษาพม่าได้มาคนหนึ่ง  จากนั้นเขาบอกให้ผมกดเงินสดมาให้มากที่สุด  ผมเลยให้บัตร ATM กดเงินมา 50000 เต็มที่แล้วนะครับเพราะ1 หนึ่งวันกดได้เท่านี้ จากนั้นเข้าด่านไปอีกครั้งพร้อมไกค์  เจ้าหน้าที่ไทยยังมาถามอีกจะไปช่วยเพื่อนหรือด่านจะปิดแล้วนะ  ตอนนั้นผมบอกเลยว่าใช่ก็คุณช่วยผมไม่ได้ผมก็ต้องหาทางเอง  เจ้าหน้าที่ฝั่งไทยเลยส่งเจ้าหน้าที่ด่านไปกับผมอีกคนหนึ่ง  โดยไกค์ก็พาไปยังเส้นทางที่จะไปซ่องนั้นและพอไปถึงไอ้เพื่อนสองคนของผมอยู่ในสภาพถูกลอกคราบ  เหลือแต่กางเกงตัวเดียวเสื้อหายไปข้าวของติดตัวก็ไม่เหลือแล้วกำลังรอรถที่จะมารับตัวไปเข้าคุกอยู่เลย  โดยมีทหารพม่ายืนถือปืนอยู่ 8 คน หัวหน้ามันกินหมากอย่างกับคนแก่เลย  พอไปถึงพี่ไกค์ก็พูดภาษาพม่าติดต่อกันทันทีเพื่อช่วยเหลือเพื่อนผมสรุปก็คือ  มันต้องการค่าทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นประมาณคนละ  10000  บาทไทย  ผมมีเงินตอนนั้นไม่พอครับเพราะมันอยู่กัน 8 คนพี่ไกค์เลยต่อรองให้ปล่อยเพื่อนผมในราคา 50000 บาทพร้องทั้งอธิบายว่าของมีค่าที่ติดตัวเพื่อนผมเนี่ยถ้าเอาไปขายฝั่งไทยจะได้เป็นเงินเท่าไร  ทหารพม่ามันไปคุยกันเองอีกพักหนึ่งสุดท้ายตกลงแถมยังขอนาฬิกาข้อมือราโด้ผมไปอีกเรือน  แต่ผมยอมครับสุดท้ายถูกปล่อยตัวมา  ผมก็รีบกลับด่านทันทีเลยไปถึงก็หกโมงครึ่งแล้วแต่เจ้าหน้าที่ไทยไปอธิบายกับด่านพม่าได้เลยกลับฝั่งไทยได้  พอไปถึงฝั่งไทยเพื่อนผมร้องไห้อย่างกับเด็กเลย  uilo  มันว่ามันดีใจนึกว่าจะติดคุกพม่าแล้ว  ผมก็หาเงินค่าเสียเวลาให้กับพี่ไกค์ไป 2000 บาทแต่พี่เขาไม่รับ ( ต้องขอบคุณพี่เข้าจริงๆ ) เราทั้งหมดก็รีบกลับบ้านเลยครับไม่แวะไหนแล้ว  รายการนี้เป็นการไปเที่ยวพม่าที่แพงที่สุดราคาแทบจะเท่ากับไปเที่ยวญี่ปุ่นไปกลับได้เลย  ต่อมาต้องมาทำพิธีสู่ขวัญกันอีก  และผมก็ได้เงินที่เสียไปทั้งหมดคืนจากพ่อแม่ของเพื่อนและนาฬิกาใหม่ที่แพงกว่าแก่อีก 1 เรือน  fhgj เรื่องคราวนี้ผมจึงอยากจะเตือนนักเที่ยวทั้งหลายเอาไว้ถ้าเกิดเหตุการณ์อย่างนี้ท่านจะทำอย่างไรถ้าไปคนเดียว  ทางที่ดีใครไปเที่ยวพม่าให้ระวังรถสองแถวพวกนี้ให้ดีถ้ามันไปส่งที่ซ่องอย่าลงรถเดี๋ยวเดือดร้อนอย่างเพื่อนผม  ซึ่งจนเดี๋ยวนี้มันไม่กล้ามาเหยียบแม่สายตลอดชีวิตแน่  ( ตอนนี้เป็นมุกครับเวลาไม่รู้จะไปเที่ยวไหนผมจะบอกมันว่าไปแม่สายทุกทีมันสองคนงี่เงียบตลอดเลยครับ  jljhl
บางคนเคยเที่ยวแล้วบอกไม่เห็นไม่มีอะไรเลย  ท่านอาจไม่โชคดีอย่างนี้ตลอดหลอกนะครับระวังเอาไว้เป็นดี  เกิดอะไรขึ้นพูดกับมันไม่รู้เรื่องนะครับ  มันจะเอาเงินอย่างเดียวไม่ใช่เพื่อนผมเท่านั้นนะที่โดยก่อนหน้านี้มีคนมาเล่าให้ฟังหลายคนแล้วแต่ไม่เชื่อพึ่งมาเจอกับตัวนี่ละครับ
ปล.  ก่อนจากกันผมขอแนะนำเรื่องซื้อของในฝั่งพม่าด้วย  เวลาไปจะมีคนมาเร่ขายพวกหนังโป๊กับยาไวอากร้าให้เรา  อย่าซื้อนะครับของพวกนี้มันจับเราที่ด่านทันทีเลยโดยปรับหลายพันนะครับอันนี้เจอกับตัวเองเลย  ไม่ได้ตั้งใจคิดว่าไม่มีอะไร  ต่อให้รอดมาได้หนังที่ได้ก็ไม่ใช่หนังที่ตรงปก  แถมยาของพวกมันก็เป็นยาปลอม (ส่วนใหญ่เป็นยาถ่าย) เสียดายเงินและเสียอารมณ์ด้วย  ss

noikasu

Re: เตือนภัย ซ่องพม่าครับอันตรายสุดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:21:47 »

รับทราบครับผม...........จะระวังอย่างแรง ghjk

1ideal

Re: เตือนภัย ซ่องพม่าครับอันตรายสุดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:32:46 »

ขอบคุณข้อมูลดีๆที่นำมาแบ่งปันกันครับ ghjk

Phate

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:42:25 »

อ่านแล้วสยอง............

ข้ามฝากแล้ว ไม่ไปไหนทั้งนั้น พระธาตุ....ถ้าผมโดนจะทำไงเนี้ย  ตังค์ทั้งหมด (ที่เป็นสดๆ ไม่นับสลาก กับ ใน forex)  มีไม่ถึงห้าหมื่น   ตายๆๆๆๆๆๆ  lkkjjh

jiggolord

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:02:16 »

น่ากลัวมากครับ ขอบคุณที่มาเตือนภัยก่อน
ผมข้ามไปบ่อยแต่ไปกับคณะทัวร์ธรรมมะ อิอิ

ก่อนเที่ยวต้องหาข้อมูลในเวปก่อนครับ
การบ้านพม่าเก่าๆ มีเยอะแยะ ป้องกันก่อนโดน

prof.big

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:03:20 »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่มีประโยชน์มากครับ

where

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:44:20 »

ขอบคุณครับ ที่มาแจ้งเตือน

sodax

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:49:12 »

อ่านแล้วเสียวเลย ขอบคุณสำหรับข้อมูลเน้อท่าน

chocokizz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 11:50:23 »

หุหุ สยองเนาะ
มักมากก็จะเป็นเยี่ยงนี้แหละ
อยากเที่ยวก้อเลือกที่เที่ยวดีๆเน้อ
เดี๋ยวจะโดนตอ ต๊ะหาร สอยเอาน้าาา

popcorn4202

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 12:12:30 »

อ่านไปเหวอไปเลยครับ ผมเคยได้ยินแต่ว่าอย่าไปซื้อพวกของในฝั่งพม่ากับพวกขอทานน่ะครับ
เจอที่ท่านกล่าวมานี่ถือว่าเป็นความรู้ใหม่สำหรับผมเลยทีเดียว ขอบคุณอย่างสุดซึ้งเลยครับ
 pongz

it45123

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 13:05:59 »

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลดีอย่างนี้ hgjhg

limited

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 13:13:29 »

ไม่อยากจะไปแม่สายเลย ของถูกก็จริงแต่แฝงอันตรายไว้เพียบ ghjk

chocokizz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 13:14:43 »

ทะไมชอบไปแอ่วพม่ากันหนอ
เฮ้อ
อยากจะบอกว่าอีกประเทศที่ต้องระวังก้อคือลาวนะคะั
มีหลายคนมาเล่าให้ฟังว่าโดนคล้ายๆเคสนี้เลย

DEN-O

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 14:22:34 »

กรณี มัน ก็ เหมือน ถูกกองกำลังไม่ทราบฝ่าย จับ ตัวเรียกค่าไถ่ ละนะ นั่น  ต่อให้ เราไม่ลงจากรถไม่ผิดไม่อะไรเลย แต่มัน จะเอา มันก็ ต้องหาเหตุ จนได้
ทหารพม่า นี่ เป็นคำที่เรียก รวมๆ  จะใช่หรือ ไม่ใช่ ก็ได้ ...  เอาเป็น ว่า ประเทศ อะไร ก็ตาม ที่มีคนถืออาวุธสงครามเดิน เพ่นพ่านได้  เป็น ที่ที่ ไม่น่าไปทั้งนั้น  kjhg kjhg

pagedown

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 04:55:02 »

เดินดูแม่ค้าน่ารัก ๆ ฝั่งนู้นก็พอแล้ว อย่าไปเชื่อพวกที่เดินมาขายของกะพาเที่ยวเลยครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 09:59:13 »

มีคนเคยเจอแบบนี้ แล้วอ้างว่ารู้จักกับกลุ่ม TBC หรือ RBC แล้วรอดครับ
แต่อย่าบอกว่ากลุ่ม TKR นะครับ นั่นโดนขังคุกคลอดชีวิต
 fdgdfdf

roonaldo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 10:01:00 »

มีคนเคยเจอแบบนี้ แล้วอ้างว่ารู้จักกับกลุ่ม TBC หรือ RBC แล้วรอดครับ
แต่อย่าบอกว่ากลุ่ม TKR นะครับ นั่นโดนขังคุกคลอดชีวิต
 fdgdfdf

t k r

ย่อมาจาก

Team kite rider ----- ขบวนการสาวว่าว

riviara

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 11:48:49 »

ขอบคุณ kier3 อ่านแล้วเข็ดขยาด ไม่กล้าข้ามไปฝั่งโน้นอีกเลย
เห็นด้วยกับคุณ DEN-O ประเทศที่ไม่เคราพสิทธิมนุษย์ชน ไม่น่าเข้าไปเที่ยว

PCK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 12:21:13 »

น่ากลัวสุด ๆ สยองไปเลย

A Tung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 14:07:08 »

โห.. ดีนะเนี่ย คราวก่อนไปแม่สาย ไม่หลวมตัวเข้าไป

อันตรายจริง ๆ ขอบคุณมากนะครับ สำหรับข้อมูลอันมีค่า

meaw_meow

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 14:22:27 »

.,mn ข้ามไปหลายรอบ ก็พวกคนขับรถ มาถามชวนไปตีหม้อตลอด แต่ไม่เคย

ถือเป็นโชคดีครับ ... จริง  ๆก็อยากลอง แต่พอรู้แบบนี้แล้ว  ghjk มะเอาดีกว่า

ขอบคุณ จขกท. ที่เอาข้อมูลมาแบ่งปันกัน

tak2000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 14:24:02 »

ยืนยันเรื่องซื้อของแล้วโดนพวกมันจับที่ด่าน..เรียกเงิน

ซ่องในพม่า..ผมว่ามันน่ากลัวอยู่แล้ว  ทหารมันเดินถือปืนออกเกลื่อนถนนยังงั้น

อีกอย่างสารพัดโรค..โดยเฉพาะเอดส์..

COMMINGSOON

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 15:49:16 »

โดนเหมือนกานเลย..ซื้อของเร่ของพวกมานอ่ะ ตอนแรกก็ม่ายอาว มานมา ตื้อๆๆๆๆ เอาปะๆๆ..  2 แผ่ ล้อ .. 3 แผ่ล้อ  สุดท้ายมานบอก 5 แผ่ ร้อ ... เลยอาว

มาถึงด่าน ทุกคนเดินผ่านหมด แต่ เราโดนเรียกเข้าไปตรวจในห้อง มานตรวจดูเห็นว่าเป็นหนังโป๊  มานยึดแระก้ ค้นของในตัวเราทุกอย่าง.........................(เห็นในถังขยะที่มันยึดพวกหนังโป๊ เพียบเลย แสดงว่า นักท่องเที่ยวชาวไทยต้องโดนกันเยอะแน่ๆ)   มานบอกว่า ต้องไปโรงพักฝั่งมัน  เหงื่อแตกเลยแร้วเราก้บอกว่าช่วยหน่อย ให้เงินมันไป พันนึง มันบอกว่า 2 คน   2000 (เพิ่อนมันด้วย)   เออ 2 ก็สอง  เกือบไปแร้ว ใจหายแวบเลย

ฝากเตือนหน่อยล่ะกัน  เหมือนจามีไอพวกนกต่อ กะ ห้องเจ้าหน้าที่ตรวจอ่ะ อย่าไปซื้อ หนังโป๊ กะ พวกยาไวอากร้า หรือ แมลงวันสเปน รัยพวกนี้น่ะ
  เดวงานจาเข้า ...

singha2517

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 18:15:32 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เที่ยวให้สนุกก็ต้องบ้านเราเท่านั้นครับ

gosty

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 22:30:43 »

สงสัยเค้าเข้ามาบ้านเราก็โดนทำกันไปทำกันมาสุดท้ายที่ซวยคือนักท่องเที่ยว

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 01:03:50 »

นี้ละครับกระเจี้ยวพาซวย

อยากกินของสด  ก็ต้องแลกด้วยชีวิต

ผมเกลียดพม่ามาก  ขนาดไปซื้อของยังไม่อยากข้ามด่านเลย ouiy

sacky

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010, 18:54:02 »

อันตรายสุดๆๆ

llnn

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 09:07:41 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ น่ากลัวมาก....

schlemmz

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 00:37:24 »

ผมไปท่าขี้เหล็กบ่อยนะครับ แต่ไม่เคยไปเที่ยวอะไรพวงนี้ซักที
ผมคิดไว้แล้วว่าต้องมีเรื่อง มันมีเรื่องจริงๆด้วย น่ากลัวนะครับแบบนี้

witty

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 13:43:53 »

ขอแสดงความเห็นใจด้วย ท่าขี้เหล็กอันตรายสำหรับนักท่องเที่ยว คุณซื้อของพอจะออกจากด่านท่าขี้เหล็กมันจะตรวจค้นอีกครั้งอ้างว่าตรวจค้นยาเสพติด  ในห้อง แต่จริง ๆ มันจะไถเงินเรา หากของที่ซื้อมีค่าเช่นวิทยุ ลำโพง หนังโป๊ อื่น ๆ ถ้าไม่ให้มันก็จะงอแงอ้างเหตุจะยึดของเรา เพราะของที่เราซื้อออกมาทุกชนิดเป็นของหนี้ภาษีทั้งสิ้น  ไปต้องระวังตัวให้มาก ๆ

tairoop

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 14:35:03 »

ราคาของฝั่งโน้นกับฝั่งนี้ต่างกันไม่กี่บาทหรอกครับ แค่ฝั่งโน้นมีมากกว่าเรานิดหน่อยมั้งแบบว่ามีที่ถูกกว่าเยอะหน่อยเท่านั้นเองครับ

monglfc

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 14:39:12 »

ผมมีเพื่อนทำงานอยู่ ปปส.ครับเพื่อนมันบอกว่า ยาไวอากร้า ที่พวก ม่า มันขาย (แบบที่เดินขาย ห้ามซื้อเด็ดขาด ) เพราะเป็นของผิดกฏหมายร้ายแรงพอๆกับยาบ้าเลยครับ เกิดคุณซื้อไปเวลาออกด่านตรวจบัตรฝั่ง ม่า คุณโดนจับแน่นอนครับเพราะตำรวจฝั่งพม่าติดกล้องวงจรปิดไม่ต่ำกว่า 30 ตัวบริเวณฝั่งพม่า

kindek

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 16:59:01 »

เฮ้อ จ้างน้อยทำพิษจริงๆ

ไอ่ที่มันเร่ขาย หนังโป๊  บุหรี่เถื่อน  ซีดีผี   อย่าไปซื้อนะ  อย่าใจอ่อนไปต่อมันมาก ไม่ซื้อคือไม่ซื้อ

พวกนี้มันแกล้งกลับได้

woody34

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2010, 17:07:38 »

โอ้ว  ตูรอดมาได้ไงเนี่ยะ อ่านแล้วเสียวปนสยอง
แบบว่าเคยข้ามฝั่งไป คนขับสามล้อมาชวนไปแอ่วสาว ตอบตกลง ก้อไปเที่ยวตามวัดต่างๆก่อน ประมาณ 2-3 แห่ง
พอดีถึงเวลาเที่ยง ก้อแวะกินข้าว เลี้ยงข้าวกับเบียร์คนขับและชวนคุยไปด้วย(คนขับบอกชื่อเอกพูดไทยได้  บอกว่าเคยมาทำงานฝั่งไทย)
หลังจากทานเสร็จก้อพาไปดูสาว ไปถึงบ้านแรกก้อตามเคยสั่งเบียร์มาทานและเลี้ยงคนขับอีก จากนั้นคนคุมก้อเรียกสาวๆในบ้านออกมาให้เลือก
ตอนแรกกะจะจิบเบียร์ไปคุยสาวไปด้วย พอดีมีแขกชาวไทย(คนอีสาน ฟังจากสำเนียงพูดอะครับ)มา เลยตัดสินใจเลือกน้องที่ดูเด็กที่สุด
น้องพาไปที่ห้อง แคบมาก น่าจะเป็นห้องนอนของน้องเค้าด้วยครับ ก้อผ่านไปด้วยดี  ออกมาก้อบอกคนขับให้มาส่งที่ด่านเลย
สุดท้ายก่อนกลับ  ก้อแวะซื้อมือถือพม่ามาเครื่องหนึ่งคิดว่าคงไม่เป็นอะไร  พอมาถึงด่านมันตรวจสารพัด 
พอมันเจอมือถือเท่านั้น มันก้อให้เราไปห้องแยกในด่านพร้อมเรียกเงินจากเรา ประมาณว่าเป็นค่าปรับ 200 บาท 
ก้อให้มันไปแล้วรีบกลับมาฝั่งเราทันที
พอมาอ่านเรื่องที่เพื่อนเล่าแล้ว คงไม่ไปเสี่ยงอีกแล้ว กลัวโดนแจ๊คพอต

jobza

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 16:56:45 »

หน้าเห็นใจนะครับ
หากเพื่อนชาว cmมีอะไรหรือปัญหาอะไรทางฝั่งพม่าผมยินดีที่จะช่วยเหลือนะครับโดยปกติผมจะใช้ชีวิตอยู่ฝั่งพม่าตลอดเวลาอยู่แล้วครับ
ที่คุณเจอมันเป็นพวกปลายแถวครับที่รวมหัวกับเจ้าของช่องครับหากเราพาทหารพม่าที่เส้นใหญ่กว่ามันมามันก็ไม่กล้าหือแล้วครับหากเพื่อนๆๆ
ต้องการเบอร์โทรติดต่อผมก็สามารถฝากข้อวามได้ครับยินดีช่วยเหลือเสมอครับ

goldwing

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 17:07:59 »

ขออณุญาตินำไปบอกต่อนะครับพี่เรื่องแบบนี้ต้องบอกต่อๆกันไป   
                 ขอบคุณมากครับ
            ขอพระคุ้มครองพี่ครับ hgjhg

Tred

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 20:29:00 »

บอกตามตรงเพื่อนคุณทั้งโง่และบ้าสุดๆเลยครับ kick รู้ๆอยู่ว่ามันเป็นประเทศคอมมิวนิสปกครองแบบเผเด็ดการ dsgjsd แค่ข้ามไปคุณจะไม่มีสิทธิ์เรียกร้องใดๆทั้งสิ้นเขาจะมีสิทธิ์จะทำอะไรก็ได้กับเรา เขิน ยังดีที่ไม่โดนจำคุกถ้าโดนนะครับนรกชัดๆ ghjk (อาจตายในคุกเพราะคนพม่าในคุกซ้อมเพระคนไทยชอบดูถูกเขา)และไอ้พวกนี้เป็นเสือหิวที่ชอบวางกับดักและดักกัดชาวบ้านที่มีเงินด้วยครับ fhgj ถ้าทางที่ดีจะซื้ออะไรอยากได้อะไรไปที่ตลาดทางลัดไปศาลเจ้าแม่กวนอิมครับที่นั้นมีหมดแต่มันไม่โชว์หล่าอย่าฝั่งตรงข้ามครับแต่สามารถถามซื้อหรือเขามาถามขายให้ได้ครับ /jhtdc  jljhl และถ้าคุณจะนาบสาวจริงๆ jljhl ถ้าในประเทศพม่าต้องไปย้างกุ้งและ12ปันนา(โคมแดงในคาสิโน)(ต้องเป็นซ่องของคนจีนมาเปิดเท่านั้น)ถ้าไม่ใช่ของคนจีนเปิดอย่าเข้าเป็นอันขาดมิเช่นนั้นคุณก็จะโดนมิใช่น้อย ljhgf  ghjk (อาจถึงตาย) ouiy ถ้าเทียบกันแล้วแถวต้นโพธิ์ยังดีกว่าอีกเป็น80เท่าครับทั้งสะอาดและปลอดภัยจากขอทานในเครืองแบบและชีวิตทรัพย์สินเป็นไหนๆ ljhgf และถ้าไปแม่สายแล้วอยากลองต้องไปร้านคาราโอเกะเรียบแม่น้ำสายครับมีบริการครับ gsdgdgs (ไม่มีชื่อร้านและมีชื่อร้านมี3-4แห่ง)ผมเคยนะครับมีอยู่ว่าผมขอเอาเด็กใหม่ๆเค้าจัดมาเด็กจริงๆประมาณ13-14ประมาณเนี้ยตัว ด๊ามม ดำ 09876 (สงสัยพม่าโดยแท้ไม่ใช่ไทยใหญ่) ทาหน้าทานาคา(เป็นแป้งพม่า)คราวนั้นหมดไป600ครับบริการพอๆกับต้อนโพธิ์เชียงใหม่ lhgfr แต่ดีอย่างครับแน่นเปรี๊ยเลยไฟหน้าไม่มีแม้แต่จะให้จับ ttu (ไม่มีCDต้องเอาไปเองวนรถมาซื้อที่ 7-11 อีก3กิโลเมตร) ljhgf สงสัยสดใหม่จริงๆเสียบปุ๊บร้องดังมากแถมยังมีขี้แป้งเปียกออกมาด้วยกลิ่นแปลกๆกลิ่นเหมือนกับเนื้อปลากระป๋องผสมกับน้ำปลายังงัยอย่างั้นเลยเป้นประสบประกามแปลกใหม่ของผมครับ เขิน ยังดีที่ยังไม่ได้ลองราคา200นะ ghjk ถ้าเจอเข้าไปสงสัยน่าจะไม่กล้าเที่ยวซ่องอีกตลอดชีวิตแน่ๆ ghjk เห็นผู้หญิงบางคนเคียวหมากมาขายบริการก็มี ผมก็งง มันจะมาขายปลาแห้งหรือบริการฟ่ะถ้าอยากทราบข้อมูลท่าทรายแม่สายให้ถามป๋าที่ไปเที่ยวเมื่อปีที่แล้วครับไปกันหลายคนอาจจะมีที่และแหล่งการเรียนรู้ใหม่เพิ่มขึ้นก็ได้นะคัรบ   ;khhg

xcore

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 22:49:19 »

ขอบคุณครับ สำหรับ ประสบการณ์ร้ายๆที่นำมาบอกกล่าวกันเพื่อให้ได้ระวังตัวครับ

iknowasia

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 23:38:55 »

ปักหมุดไว้เลยครับ กระทู้นี้  dsgjsd

blend_man17

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 10:39:47 »

ขอบคุณกระทู้เตือนภัย
ผมก็เคยโดนนะ  แต่ไม่เกี่ยวกับกระปู๋นะ   ไปกับเพื่อน  เจอเด็กขายปูพม่า  มันตื้อขาย  บอกโลละ 80  เอ่อเราเห็นมันถูกดี  ยังดิ้นกระแด่วๆอยู่  เลยบอกมันเอาสามโล
มันก็ชั่ง  แต่ตอนชั่งเพื่อนผมมันมัวแต่ดูของอย่างอื่น  ผมมองมันชั่ง   เ่อ่อสามโลพอดี   จ่ายตังค์  ถือถุงหิ้วเดินซื้อของ  แต่เอ่อ  ทามไมสามโลมันเบาจังวะ  เลยบอกเพื่อนแวะร้านขายของ  ขอยืมตาชั่ง   พอชั่ง   ป้าด....มันมีโลกับอีกแปดขีด   เอาแล้วโดนมันหรอกแล้ว   เดินตามหามัน   พอเจอก็ถามมันว่า  เมื่อกี้ที่ซื้อไปมันไม่ถึงสามโลนะ   มันตอบว่า  ก้อช่างห้ายพี่ดูแล้วงาย สามโล   ผมตอบไปว่า  เมื่อกี้ไปลองชั่งที่ร้านขายของ มันมีโลแปดขีดนะ   มันเงียบไปซักพัก  แล้วบอกผมว่า   อ๋อ...โลพม่ามีหกขีด  พี่ช่างกิโลไทมั้ง     ผมได้ยินไม่รู้จะเถียงมันยังไง  ไม่อยากมีเรื่อง  เห็นมีเพื่อนมันกำลังเดินมาอีก สองสามคน   เลยบอกเพื่อนผมว่า  ช่างมันเหอะตังไม่กี่บาท  เอ่อนะไอ้พวกนี้้มันไว้ใจไม่ได้จริงๆ

oakley

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:36:11 »

โห อันตรายมากก ขอบคุณครับ ที่มาบอกกล่าว  ghjk

shoots

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 12:18:48 »

ทหารพม่าแมร่งเถื่อน สอยแมร่งเลย     ss

g0g0g0g0

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2010, 13:57:51 »

,mnnb ,mnnb ,mnnb แม่งพวกนี้เนียนอ่ะ

น่าเตะโด่งเลย kick kick kick

woody34

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2010, 20:50:52 »

ขอบคุณกระทู้เตือนภัย
ผมก็เคยโดนนะ  แต่ไม่เกี่ยวกับกระปู๋นะ   ไปกับเพื่อน  เจอเด็กขายปูพม่า  มันตื้อขาย  บอกโลละ 80  เอ่อเราเห็นมันถูกดี  ยังดิ้นกระแด่วๆอยู่  เลยบอกมันเอาสามโล
มันก็ชั่ง  แต่ตอนชั่งเพื่อนผมมันมัวแต่ดูของอย่างอื่น  ผมมองมันชั่ง   เ่อ่อสามโลพอดี   จ่ายตังค์  ถือถุงหิ้วเดินซื้อของ  แต่เอ่อ  ทามไมสามโลมันเบาจังวะ  เลยบอกเพื่อนแวะร้านขายของ  ขอยืมตาชั่ง   พอชั่ง   ป้าด....มันมีโลกับอีกแปดขีด   เอาแล้วโดนมันหรอกแล้ว   เดินตามหามัน   พอเจอก็ถามมันว่า  เมื่อกี้ที่ซื้อไปมันไม่ถึงสามโลนะ   มันตอบว่า  ก้อช่างห้ายพี่ดูแล้วงาย สามโล   ผมตอบไปว่า  เมื่อกี้ไปลองชั่งที่ร้านขายของ มันมีโลแปดขีดนะ   มันเงียบไปซักพัก  แล้วบอกผมว่า   อ๋อ...โลพม่ามีหกขีด  พี่ช่างกิโลไทมั้ง     ผมได้ยินไม่รู้จะเถียงมันยังไง  ไม่อยากมีเรื่อง  เห็นมีเพื่อนมันกำลังเดินมาอีก สองสามคน   เลยบอกเพื่อนผมว่า  ช่างมันเหอะตังไม่กี่บาท  เอ่อนะไอ้พวกนี้้มันไว้ใจไม่ได้จริงๆ
จะระวังครับ กิโลพม่า(มี6ขีด สีข้างถลอกหมดเลย)

Fredy

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 16:11:43 »

ขอบคุณครับ ข้อมูลเตือนใจดีๆ
ผมไม่ข้ามไปซื้อของฝั่งพม่าตั้งนานแล้วครับ ราคาก็ไม่ถูกไปกว่าฝั่งไทยเท่าไหร่

ohdear

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2010, 22:03:08 »

น่ากลัวมากๆ
เป็นประสบการร์ดีๆ ที่มาเล่าสู๋กันฟัง
วันหลังไปแม่สายจะได้ระวังตัว
มีอยู่ครั้งหนึ่ง อยากได้ไพ่มากๆ เลยไปฉะเง้อดูตามขอทาน แต่ก็ไม่ได้ซื้อมา
ขอทานมันก็ตื้อใหญ่เลยครับ แต่ผมไม่ซื้อ
พอกลับเข้าด่าน ผมคนเดียวที่ถูกค้นตัว คนอื่นเดินผ่านเฉยๆ
ดีน่ะ ที่ไม่ได้ซื้อมา ไม่งั้น โดนแน่ๆ

masagi

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:13:17 »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่มาบอกต่อกัน ครับ พวกพม่านี้ไว้ใจยาก จิงๆ ยิ่งไปอยู่ในบ้านเค้าเเล้วด้วย อย่างนี้คงไม่ข้ามฝั่งไปเเล้วดีกว่า ของเมืองไทยก้อมีคล้ายๆ กัน ไม่อยากจะเสี่ยงชีวิต  .,mn  .,mn  .,mn

nu_505

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 15:42:37 »

ไม่แปลกใจเลยว่าทำไม บ้านเมืองมัน ทำไมยังไม่เจริญสักที  ก็มีไอ้ตัวเห ยพวกนี้ 

คนดีๆๆเค้าก็มี เชื่อดิ เสียหมด ouiy

pittycat

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 00:20:04 »

uilo  ทิปนี้แพงจริง ๆ รวมเบ็ดเสร็จผมว่าเที่ยวของไทยได้เป็นปีนะนั้น

Fredy

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010, 17:52:08 »

นี่เป็นอีกกรณี ที่นำมาให้น้าๆได้อ่านกับครับ
เครดิต http://www.cm108.com/bbb/index.php?showtopic=32220&st=0

เตือนภัยครับ เที่ยวแม่สาย ระวัง พวกพม่าขายของในตะกร้า อย่าซื้อเด็ดขาด เพราะถูก เตรียมการไว้แล้ว

เรื่องมันมีอยู่ว่า วันที่ 14 ผมได้เดินทางไป แม่สายก็คือไปถึงเช้า วันที่ 14 -7-53 วันก่อนนี้อ่ะ
คิดว่าวันหยุดแล้วอยากไปเที่ยว เพราะเห็นว่า low season ของน่าจะถูกคนไม่ค่อยเยอะน่าจะเดินสบาย
แล้วก็เลยตัดสินใจไปกับน้องชาย ก็ไปกัน 2 คน
เรื่องมันอยู่ว่า 1.เกียจมาก**พวกพม่าเดินถือและแบกตะกร้า บุหรี่ ไฟฉาย ยาปลุกซ็กส์ ไวอรากร้า
มันเดินตามแบบว่าทุกฝีก้าว ก็ผมไปยืนเลือกซื้อ VCD Mp3 20 นาที แล้วมันยังมารอขายให้ คิดดู เดินตื้อให้ซื้อของแล้วทำโมโหใส่เราด้วยนะ
2. เวลาจ่ายเงิน**พวกตะกร้าขายของนี่ มันจะชอบไม่ทอนตัง และจะเอาของมายัดใส่มือเราให้เราช่วยซื้อจนครบจำนวนเ งิน
3.มัน เดินตามผม แล้วเอายาปลุกเซ็กส์เป็นกล่องสีแดงอ่ะ เดินตามตลอด จากครั้งแรกบอก กล่อง 500 เดินตามอีกเหลือ 300 เดินตามอีกจนเหลือ 200 ต่อกล่อง ยังไม่เอา จนมันบอกว่า 80 บาท
ผมเลยซื้อเพราะความรำคาญ ไม่ได้ตั้งใจซื้อมาหยอดให้สาวหรือใครหรอก
4. พอจ่ายตังค่า **ที่มันเรียกว่าปลุกเซ็กส์อ่ะ ผมเอาใบ 500 ให้ปุ๊บ แล้วมันล้วง เอาซองยาจากในกล่องออกมาแล้วบอกว่า นี่ล่ะ กล่องละ 80 มี 5 ซอง 400 นะ ผมเลยโวยวาย เอาดี จะหลอกหรอ
จะเอายังงัย ก็เลยทำทีโทรแจ้งตำรวจมันเลย มันเลยยอมทอนตังโดยคิด 200 บาทเหมือนเดิม
แล้วก็ทำท่า อารมเสียใส่ผม เอาตังเขวี้ยงใส่ตะกร้า ต่อหน้าเลย และมันก็เดินไปไหนไม่รู้
5.หลังจาก ซื้อของเสร็จ เดินกลับมาที่ช่อง ขาออกฝั่งพม่า ปุ๊บมีเจ้าหน้าที่มารอพบเลย
ผมกับน้องชาย ยัง งงๆ กันอยู่ แต่คนที่เดินนำหน้าก็เดินไปได้เลยไม่มีใครเรียก หลังจากนั้นครับ
โดนค้นตัว ค้นของที่มีในถุง แล้วมันก็ หยิบกล่อง ยาปลุกเซ็กส์ ตัวดีออกมาแล้วตะโกนถามของใคร
ผม ก็บอกว่า ของผมเอง จากนั้นก็พาผมไปนั่งในห้องมี พม่าอยู่ประมาร 3 คนใส่เครื่องแบบ และก็ให้ผมเอาของในตัวออกมาให้หมด และให้เซ็นซื่อ ในสมุด การ์ตูนอ่ะเพื่อรับทราบข้อหา่ ผมเลยถามว่าแล้วทำไมไม่ไปจับ คนขายด้วย เพราะคนขายมัน มากวนใจและยัดเยียดให้ผม มันก็บอกเดี๋ยวจะไปหาจับ ทั้งๆที่**คนขายยังเดินอยู่ตรงบันได ทางลงอยู่เลย มันก็เห็น แต่ไม่ไปจับเลย
( ประโยคพูด )พม่า : คุณมีความผิด ต้องไปติดคุกพม่า และเสียค่าปรับซองละ 2000
ผมพูด : ตังผมไม่มีหรอกครับเหลือกลับ 1000 เอง (พยายามหลอกว่าไม่มีตัง)
( ประโยคพูด )พม่า : ถ้าคุณไม่อยากเสียมาก ให้ช่วยมั้ย 2000 แล้วกลับได้เลย
ตกลงว่าขอเงินจากผม 2000 และน้องผมก็เลยขอ 1500 ได้มั้ย ที่แรกไม่ได้ และจะโทรแจ้งรถตำรวจมา
แต่ พอขออีกที ก็ได้ที่ 1500 บาท เลยขอให้น้องชายไปกดให้ และ ผมรออยู่ที่ ห้องมัน ที่แน่ๆ มันรูดม่านปิดไว้หมดเลย ผมกลัวมาก เพราะตอนนี้มีอยู่ 4 คนในเครื่องแบบ ผ่านไป 5 นาที ก็เกิดความแปลกขึ้น เพราะห้องที่ผมกำลังอยู่นั้น มีเจ้าหน้าที่พม่าเดินมาอีก 3 คน เป็น 7 คน แล้วจากนั้น มันคนนึงก็บอกผมว่า
พม่าบอก :: ผมเชื่อใจคุณนะคุณไปเอาเงินมาตามเพื่อนไป ไปตอนนี้เลย ยังงัยก็กลับมาจ่ายนะ หน้าห้องที่ผม
แล้วถ้าไม่จ่ายจะแจ้งตำรวจไทยจับคุณ
ผม เลยเก็บของที่เหลือแล้วรีบ เดินออกมาหาน้องชายอย่างเร็ว โชคดี เดินมาครึ่งทางเจอกันพอดี เลยรีบข้ามสะพานแล้วเข้ามาฝั่งไทย เจ้าหน้าที่เรา พูดจาดีมากดีมาก ผมเลยเริ่มสบายใจ
แล้วก็ ปรึกษากับทางฝั่งใคร เจ้าหน้าที่ด่านฝั่งไทยเลยบอกผมว่า มันทำอย่างนี้ประจำ ต้องระวัง**พวก ขายของ แบบตะกร้าห้อยคออ่ะ มันชอบขายของผิดกฎหมายให้เราโดยไม่รู้ตัว
จาก นั้นก็เลย ไม่ต้องได้จ่ายตัง ทิ้งท้าย ผมคิดว่าที่ถูกปล่อยมาเพราะ เจ้าหน้าที่ 3 คนทีหลังคงเป็นพม่าดีเลยกลัว เค๊ารู้ว่ากำลังขู่คนไทย ก็เลยปล่อยผม และ ทำเป็นว่าไม่มีอะไร