-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกีต้าร์เป็น ทำให้เราจีบสาวติดมากขึ้นไหมครับ ตอนนี้กำลังหัดเล่นอยู่ เล่นให้เป็นจะใช้เวลานานไหม  (อ่าน 2252 ครั้ง)

Copyphoto

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

เล่นกีต้าร์เป็น ทำให้เราจีบสาวติดมากขึ้นไหมครับ ตอนนี้กำลังหัดเล่นอยู่ เล่นให้เป็นจะใช้เวลานานไหม

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แสดงความคิดเห็นด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2013, 14:40:01 โดย Copyphoto »

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผมว่า ไม่ช่วยนะ แต่แค่อาจจะทำให้ระหว่างคบกัน ดูมีสีสันขึ้นหน่อย เท่านั้นเองครับ
เล่นให้เป้น ก็ขึ้นอยู่กับว่า จะเอาขนาดไหน ถ้าแค่ ตีคอร์ด ร้อง เป็นเพลง ก็ไม่นานหรอกครับ เดือนเดียว ก็น่าจะพอได้แล้ว

O_Baba_O_Baba

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ผมไม่หล่อแต่เลยเอากีตาร์มาจับดีดแป๊บนุง เพื่อนผู้หญิงผมบอกดูหล่อขึ้นทันตา 55+
ไม่ได้โม้นะ มันเหมือนเราได้โชว์ฟามสามารถอะไรโดนใจเขา

ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับหนังหน้า และสถานที่ ที่เราเล่นด้วย ถ้าฝึกเล่นขำๆ
อยู่บ้านคงไม่มีสาวไหนมาติดหรอกมังครับ

ส่วนฝึกนานไหมขึ้นอยู่ที่พวง...เอร๊ยย พรสวรรค์ และความตั้งใจของคุณด้วย
ฝึกจับคอร์ดอะไม่นาน แต่ต้องเล่นจนนิ้วด้านบ้างหละกว่าจะจับแล้วไม่บอด
ที่ยากอะฝึกไล่นิ้ว ฝึกสเกล อ่านโน๊ต เอาเก่งๆเลยนานครับ

หรือจะเอาอีกทางคือไปเล่นกล้ามและฝึกซ่อมแอร์ดีกว่า
 eta03

ngan

• งานคือเงิน
  • เด็กทะลึ่ง
    • job.matethai.com

ส่วนมากผู้ชายที่เล่นกีต้าเก่ง ๆ  อย่างน้อย ๆ เพื่อน ๆ ก็ชอบนะครับ
ตั้่งวงเล่นกีต้างร้องเพลงกัน
ผมว่าเล่นเป็นก็ดีกว่าไม่เป็นนะครับ
 เขินนนนนน

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

หัดเล่นไปเถอะครับ สักวันนึงต้องได้ใช้

ปล. เพราะกีต้าร์เคยพาผมไปกินตับได้มาแล้ว  jljhl

jaxkrub

• แอบหื่น

อยากเล่นเป็นเหมือนกัน แต่มีปัญหากับการตีจังหวะ ตีไม่ค่อยถูกเลย หัดมาพักใหญ่ละ

สงสัยจะไม่มีเซนซ์ทางดนตรีจิงๆ

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

มีส่วนช่วยได้บ้างครับ เพราะมีไม่น้อยเลยจะชอบคนเล่นดนตรี
แต่จะให้ดี เล่นกีตาร์พอเป็นบ้างแต่ร้องเพลงเพราะๆไว้ก่อนจะเป็นดีครับ

ส่วนที่ถามว่าฝึกนานมั้ย
ถ้าเอาแบบตั้งใจจริงๆ เดือน2เดือนมันก็เล่นได้พอสมควรแล้วนะ

ปล.ผมเล่นมาเกือบ10ปีแย้ววว ตอนจีบ ผบ ก็ใช้มุขร้องเพลงจีบเนี่ยแหละ
ทุกวันนี้ยังดีดกีตาร์ร้องเพลงให้ ผบ ฟังอยู่  fdgdfdf

eglanteria

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

ผมว่า ตอนจีบอะ ไม่ช่วยแต่ถ้าคุยกันไปซักพัก ก็สร้างความประทับใจดีๆ ได้นะ แต่ถ้าให้เลือก ผมว่าเลือกร้องเพลงดูจะมีผลมากกว่าเล่นกีต้า นะคับ