-->

ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากร้านท่าช้างแล้ว มีร้านเหล้าร้านอื่นแนะนำมัยครับ  (อ่าน 8339 ครั้ง)

kingthon

• บุคคลทั่วไป

ท่าช้างคนเยอะง่ะ ไม่เคยได้โต๊ะเลย  l,l,

popcorn4202

ร้านละแวกนั้นที่ไหนก็ได้ครับ บรรยากาศก็ใช้ได้
แต่ท่าช้างหญิงแหล่มๆ เยอะดี คนมันก็เลยแห่กันไปเยอะ

justdoit

ไปเหล่สาวอย่างเดียวอ่ะ เวลาไปท่าช้าง

beside_u

ผมเซ็งท่าช้าง ไปสองครั้งเลิกเลย ชอบไปนั่งกินเบียร์ชิวๆ คุยกับเด็กเสิร์ฟ พีจี มากกว่า เลยข้ามถนนไปนั่ง Sofa So good สบายใจ อาหารปกติราคาไม่แพงครับ

แต่อย่าเสนอถามเด็กว่าอยากกินอะไรเลยทีเดียวครับ เด๋วเจอเป็นชุด เคร่งขรึมไว้ อ่านเมนู แล้วสั่งแบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด จบแล้วจบเลยดีกว่าครับ อาหารมาแล้ว ค่อยว่ากัน หุหุ

popcorn4202

ผมเซ็งท่าช้าง ไปสองครั้งเลิกเลย ชอบไปนั่งกินเบียร์ชิวๆ คุยกับเด็กเสิร์ฟ พีจี มากกว่า เลยข้ามถนนไปนั่ง Sofa So good สบายใจ อาหารปกติราคาไม่แพงครับ

แต่อย่าเสนอถามเด็กว่าอยากกินอะไรเลยทีเดียวครับ เด๋วเจอเป็นชุด เคร่งขรึมไว้ อ่านเมนู แล้วสั่งแบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด จบแล้วจบเลยดีกว่าครับ อาหารมาแล้ว ค่อยว่ากัน หุหุ
ร้านนี้ใช้ได้ครับ เด็กเสิร์ฟอัธยาศัยดี บางคนเล่นหน้าเล่นตาเราอีกนะ ออกแนววัยทำงานนิดนิง แต่ผมชอบแบบนี้มากกว่า

man69

ร้านนี้ใช้ได้ครับ เด็กเสิร์ฟอัธยาศัยดี บางคนเล่นหน้าเล่นตาเราอีกนะ ออกแนววัยทำงานนิดนิง แต่ผมชอบแบบนี้มากกว่า
gjgf ไปตวยคนครับ

popcorn4202

^
^
จริงเหรอ ตัวเอง เขิน

man69

^
^
จริงเหรอ ตัวเอง เขิน
เขิน  จริงซิจ๊ะผู้ชายก้นงอน  yhb

eleanor

โซฟา น้องๆเคยไปแล้วมันมาเล่าให้ฟัง ไม่เคยไปลองนั่ง ขอสนนราคาอาหาร มิกเซอร์แบบคร่าวๆด้วยครับ จะแอ่วก็ต้องขอแบบประหยัดนิดนึง หุ หุ

uy65tf uy65tf uy65tf

beside_u

ร้าน Sofa So good ราคาอาหารก็ปานกลาง กับแกล้มกินเล่นพื้นๆ พวกถั่วทอด เฟร้นฟราย พวกนี้ 29 บาท ครับ

กินจริงจังหน่อยก็ 59-69 บาท ส่วนเมนูพวกปลาๆ ก็รู้ๆกันว่า ร้อยอัพทุกที่อยู่แล้วครับ แบบเป็นเซตก็มีนะครับ เริ่มต้น 199 บาท มีอาหาร 3 อย่าง

ถ้าจำไม่ผิด เบียร์ไทเกอร์ โปร 3 ขวด 169 บาท (ผมไปกินแต่ยี่ห้อนี้ครับ)

น้องเนย พีจี 100 ไปเปอร์ แอบตัดพ้อบอกว่า ถ้าจะกินเหล้า ช่วยไปเปิดที่ร้านช่วยยอดน้องหน่อยนะครับ น้องเนยอวบหน่้อย แต่อัธยาศัยดีครับ

ส่วนพีจีเบียร์ไทเกอร์ ผมจอง ขอไม่บอกชื่อละกัน แต่ช่วยอุดหนุนน้องเขาด้วยครับ

mommamman

ร้านกิ๊ก คร้าบ

yenchaza

แถวนั้น ก็ได้หมดนะ เหมือนจะไม่ต่างกันมาก l,l,

j007

โค๊กคับ...ไม่รู้ทำไม ติดจายอ่ะ ไปทีไรไปนั่งแต่ร้านนี้
 urhys

p2000

ผมชอบนัง่ชิดลม กะ sofa so good ครับ yhb

popcorn4202

ช่วงนี้ไม่ได้ไปนั่งละแวกนั้นเลยครับ เพราะมันหนาวววววววว

tikizawa

แนะนำ...ร้าย รสหวานกินง่ายครับ....

แต่ราคาอาหาร ดิ กินไม่ง่าย เลย...

uhb

popcorn4202

แนะนำ...ร้าย รสหวานกินง่ายครับ....

แต่ราคาอาหาร ดิ กินไม่ง่าย เลย...

uhb
เคยไปนั่งแล้วครับ ไม่ค่อยอร่อย แถมแพงเอาเรื่องเหมือนกัน ไม่ไหวๆ ข้อดีของร้านนี้คือมีห้องน้ำในตัวครับ

vaza

uiuo   หัวลำโพว พี่ ซู๊ด ด ด ด  ด   ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

win9999

อยากไปหัวลำโพง

dentist1

ตอนนี้ ต้องหัวลำโพงครับ

ไม่วุ่นวายเหมือนท่าช้าง เด็กเสิร์ฟก้อไม่กวนทรีนด้วยครับ
 hgjhg hgjhg hgjhg

romanticeman

ร้าน Sofa So good ราคาอาหารก็ปานกลาง กับแกล้มกินเล่นพื้นๆ พวกถั่วทอด เฟร้นฟราย พวกนี้ 29 บาท ครับ

กินจริงจังหน่อยก็ 59-69 บาท ส่วนเมนูพวกปลาๆ ก็รู้ๆกันว่า ร้อยอัพทุกที่อยู่แล้วครับ แบบเป็นเซตก็มีนะครับ เริ่มต้น 199 บาท มีอาหาร 3 อย่าง

ถ้าจำไม่ผิด เบียร์ไทเกอร์ โปร 3 ขวด 169 บาท (ผมไปกินแต่ยี่ห้อนี้ครับ)

น้องเนย พีจี 100 ไปเปอร์ แอบตัดพ้อบอกว่า ถ้าจะกินเหล้า ช่วยไปเปิดที่ร้านช่วยยอดน้องหน่อยนะครับ น้องเนยอวบหน่้อย แต่อัธยาศัยดีครับ

ส่วนพีจีเบียร์ไทเกอร์ ผมจอง ขอไม่บอกชื่อละกัน แต่ช่วยอุดหนุนน้องเขาด้วยครับ
  สาวกไทเกอร์เหมือนกัน  เป็นผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการตั้งเเต่ ที่ร้านน้องฟลุ๊คคันคลอง    so far so good เคยไปนั่งครั้งหนึ่ง บรรยากาศก็โอเคดี  ตอนนี้ไม่รู้ว่า pg ไทเกอร์ยังน่ารักป่ะ

gosty

ถ้าแถวนั้นผมไม่นั่งท่าช้างนะตอนปิดร้านยังกะไล่ควายเซง

bocnx

เคยไปท่าช้างละไม่ชอบ
ดีบาร์ก็ติดเรื่องห้องน้ำ รอนานมีห้องเดียว ลำบากจริง
วันไหนคนเยอะๆ จะหนีไปนั่ง alcoholiday คนน้อยดีนั่งสบายๆ
วันดีคืนดีไปนั่งโซฟาฯ ก็สนุก

มีอยู่วันนึงไปนั่ง wonder bar เห็นคนไม่เยอะน่าจะนั่งสบายๆ
เอ...หันซ้ายหันขวา...ไมร้านนี้มีแต่เกย์วะ...งงเลย ละแปปนึงมีผู้ชาย
มานั่งคุยด้วย เว้ย...เช็คบิลลล ตกลงร้านนี้เป็นร้านเกย์เหรอครับ ไม่รู้จริงๆ
แต่ไม่ไปละเสียวหลัง  vbnn

PIM_On_The_Rock

จากที่ทราบมาจากสาวๆ   ณ ขณะนี้  หัวลำโพง น่าจะโอ.เค. ที่สุดค่ะ   เห็นพี่ๆเค้าว่ากันอย่างงั้น 

สาวเยอะชัวร์ๆ  เด็กเสิร์ฟไม่กวนตรีนนน เหมือนท่าช้างง  บรรยากาศก้อไม่ค่อยวุ่นวาย ชิลชิล ค่ะ   09876   

engneung

ท่าช้างเด็กเสริฟกวนตีนโครตคับ ไปกับเพื่อน 2 คน ได้โต๊ะแล้วนั่งเด็กเสริฟมันไม่มาถามเลยว่าจะสั่งอะไรยืนเฉยๆ จนได้เดินไปสั่งที่เคาน์เตอร์เอง

แต่พอสาวมากัน 3 คนยืนตรงที่ขายลูกชิ้นทอดเด็กเสริฟมันรีบเดินมาหาพาไปนั่งโต๊ะเลย แล้วสาวก็ได้เหล้าก่อนโต๊ะผมสั่งอีก

ตั้งแต่นั้นเลยไม่ไปมันอีกเลยแค้นมัน

popcorn4202

เพิ่งไปนั่งท่าช้างวันศุกร์ครับ คนเยอะโคตรๆ หาที่แทบไม่ได้ แถมห้องน้ำนี่ถามหน่อยเหอะมันมีที่เดียวหรือครับ โถฉี่เจ๊งไปอันนึง
เหลือแค่ 2 อัน กับคนมาเที่ยวเป็นหลักพัน!! ทนไม่ไหวก็ยิงกระต่างที่กอไผ่นั่นเลยครับ สั่ง mixer ก็ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่
ต้องเรียกแล้วเรียกอีก แต่พอทำแก้วแตกนะครับ มาอย่างไว

เดินแว๊บๆ ไปหัวลำโพง ใช้ได้ครับ แต่คนเต็ม หาที่ไม่ได้เลย ก็เลยไม่ทราบว่าบรรยากาศร้าน การบริการเป็นยังไงมั่งน่ะครับ
ไว้มีโอกาสได้ไปนั่งจะอัพเดทให้ครับ

aletter005

ผมก้อรู้สึกเหมือนหลาย ๆ คนเลยคับ ถ้าไปแถวนั้นผมมักจาไปนั่งฝั่งครงข้ามอย่างดีบาร์(ร้านสวยบรรยากาศดี เพลงเพราะ) หรือโดเป้(มองสาวท่าช้าง) อะไรทำนองนี้
อ้อ เห็นหลายคนประสบปัญหาเหมือนคุณ popcorn4202  วิธีแ้ก้ของผมคือไปเข้าห้องน้ำฝั่งลานจอดรถตรงข้ามท่าช้างครับ
โล่งลึ้งเลยเอาะ..สะอาดด้วยนะ...

ส่วนท่าช้าง (ว่าจะไม่พูดถึงแต่มันอดมะได้)
เมื่อก่อนก้อเคยรู้สึกเหมือนกันว่า เด็กเสริฟ์เปลี่ยนไป สมัยก่อนตอนเปิดร้านแรก ๆ ผมไปหลังเลิกงานตะวันยังไม่ตกดินก้อไปช่วยยกเก้าอี้ลงโต๊ะอยู่เลย
เด๋วนี้ไมมันหยิ่งจังฟร่ะ  แต่พอผมไม่ได้ปกป้องนะ แต่เคยอ่านใน magazine เล่มนึงอ่ะ เค้าเอาเจ้าของมาสัมภาษณ์ เค้าบอกว่า
"ผมไม่ได้เห็นลูกค้าเป็นพระเจ้า คุณมากินมาเอาความสบายใจ คุณต้องให้เกียรติ์คนที่ไปเอาเหล้ามาบริการคุณ" และอีกหลาย ๆ อย่าง(ไม่รู้ว่าดังแล้วถึงพูดป่าว)
ก้อโอเค ผมเข้าใจ....ก้อหลาย ๆ ครั้งที่เค้าก้อบริการดีนะ โดยเฉพาะคนเก่า ๆ (แต่คนใหม่หลายคนหยิ่งว่ะ)

true

ร้านนี้ก้อเหมือนร้านอื่นๆแต่หลักการตลาดดี ไม่มีพีจี ไม่ง้อลูกค้า โต๊ะเต็มรอบัตรคิว เด่วนี้ร้านอื่นเริ่มมีลูกค้าเพิ่มมากขึ้นยังมีอีกหลายร้านให้เป็นทางเลือกอย่ายึดติดลองเที่ยวไปเรื่อยๆแล้วจะเจอร้านที่ถูกใจเอง 09876

boydd

ร้าน โซฟา โซกู๊ด เจ้าของเดียวกับที่ กทม. หรือป่าว 

ที่ กทม. ราคาแพงมหาแพงจริง ๆ

เด๋ว เดือนหน้าย้ายไปอยู่เชียงใหม่แล้วจะแวะไป ซะหน่อย ผมชอบที่ทั่นบอก "เด็กเสิร์ฟ เล่นหน้าเล่นตาเรา" นี่แหละ เหอ เหอ เหอ เหอ

panda500

เหมือนกันหมดคับแถวนั้น แต่ท่าช้างขายชื่อคับ