-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Riverside Pub&Restuarant  (อ่าน 3281 ครั้ง)

ilovesupreme

• บุคคลทั่วไป
Riverside Pub&Restuarant
« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 16:14:10 »

ตามชื่อแหละครับ เห็นจากเน็ตว่าเป็นสถานที่ๆ เล่นดนตรีสดได้เจ๋งมาก
ไม่ทราบว่าลูกค้าส่วนมากแนวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ อาหารเป็นอย่างไร
รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

popcorn4202

Re: Riverside Pub&Restuarant
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 16:59:51 »

นานๆ ได้ไปทีครับ ลูกค้าส่วนมากเป็นฝรั่ง คนไทยก็เยอะเหมือนกัน โซนบาร์มีเล่นสด
เล่นดนตรีสดได้เจ๋งมากครับ เครื่องดื่มเคยสั่งแต่เบียร์ 2 ปีก่อน ไฮเนเก้นขวดใหญ่ 100 บาทครับ

jaydai

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 19:03:45 »

แพงอ่ะ แต่บรรยากาศดีครับ หรือไม่ก็ กูดวิว ก็ได้ ค่อนข้าง โอเค

chefbb

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 21:15:40 »

ตอนนี้มีสองฝั่งครับ  ติดแม่น้ำกับลานจอดรถ  เลือกเอาจะเอาบรรยากาศแบบไหน ราคาเหมือนกันทั่งสองฝั่ง   แพงไปหน่อยนานๆ ไปกินดี  ครั้งก่อนเกือบสองพัน ไปกินกันสาวๆ  ที่ฝึกงานจบแล้ว   kjhg kjhg kjhg 

man69

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010, 21:19:00 »

,mnnb แล้วก็เชือดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  kjhg

ilovesupreme

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 08:48:55 »

ขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับข้อมูลนะครับ

coolman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 08:56:52 »

ตามชื่อแหละครับ เห็นจากเน็ตว่าเป็นสถานที่ๆ เล่นดนตรีสดได้เจ๋งมาก
ไม่ทราบว่าลูกค้าส่วนมากแนวไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ อาหารเป็นอย่างไร
รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ถ้าชอบเพลงฝรั่ง นะครับ
สุดยอด

ซื้อเบียร์กินก้อได้ครับ ฟังซัก 5-6 เพลงค่อยกลับ
เขาไม่ว่าฮะ / ฝั่งเเม่น้ำนะ   .,mn

procircuit

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010, 15:48:44 »

ใครชอบดนตรีสดแนวสากลแบบ punk rock ไม่ควรพลาดผมว่ามันส์สุดในเยงใหม่ อาหารที่นี่ราคากอแพงพอดีๆ แต่ MIXER ไม่แพงนะครับ เอาแสงโสมไปยังดื่มได้เลย ผมขาประจัที่นี่ ผมว่ามันส์ครับ

chefbb

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 19:31:59 »

,mnnb แล้วก็เชือดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  kjhg

ยังน้องคนนี้กรูยังไม่ได้เชือด  รอก่อนรอไปกินด้วยกันอีกซักครั้งสองครั้ง  แล้วก็ จัดไป เชือดเป็นปิ่นโตอีกเถา

jaydai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 19:49:36 »

ยังน้องคนนี้กรูยังไม่ได้เชือด  รอก่อนรอไปกินด้วยกันอีกซักครั้งสองครั้ง  แล้วก็ จัดไป เชือดเป็นปิ่นโตอีกเถา

เปงเชฟแต่มะกล้าเชือด เดวเชือดให้เอาป่ะ พามาแยยย..... fhgj

chefbb

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 20:41:31 »

เปงเชฟแต่มะกล้าเชือด เดวเชือดให้เอาป่ะ พามาแยยย..... fhgj

อีนี่กรูยังไม่เชือดตอนนี้โว้ย  อีกไม่นานกรูก็เชือดเองได้  ขอบใจมากๆ  คนนี้ต้องอีกซักพัก  ปล่อยให้ตายใจก่อน  แล้วพาไปกินที่ร้านริเวอร์ไซด์  แล้วพามาเชือดที่ห้องพัก  แล้วก็ส่งการบ้านเด็กฝึกงาน จบ 
เชิอดแล้วกรูค่อยส่งการบ้าน  ตอนนี้เชือดไม่ได้  งานเข้ากรูอยู่

erawan1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 21:03:08 »

ผมไปประจำครับที่นี่ เล่นดนตรีเพลงสากลมันส์ที่สุดในเชียงใหม่แล้วครับ คอนเฟิร์ม ไปแล้วผิดหวังมากระโดดถีบขาคู่ผมได้เลย....ถ้าหาบ้านผมเจอนะ 55555

ปูลู เพิ่มเติม มีวงมาเล่นเวียนกัน 3 วงครับเป็นวงเฉพาะของที่นี่ไม่เล่นที่อื่น วง mile hight เล่นเพลงร็อคมันส์มากๆ นักร้องนำเสียงสุดยอดครับ

men15804

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010, 13:43:58 »

ไช้ได้เลยครับ

nu9design

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 15:09:22 »

ถ้าเน้นมิกถูกนั่งฝั่งไทยครับ น้ำแข็งถัง 10 บาทอ๊ากกกจะถูกไปไหน(แต่แดนซ์ไม่ได้นะคอนเซปฝั่งนี้คือร้านดินเนอร์)

ถ้าจะแดนซ์ฝั่งฝรั่งครับ คนเยอะโครตแนะนำต้องไปก่อนสองทุ่มไม่งั้นไม่มีมีกระทั่งสเตชั่นให้ว่างแก้ว

ชอบแก้วริเวอร์ไซค์ครับไปลองแล้วจะรุ้ว่ามันต่างกันยังไง ฮิฮิ

ใครชอบเพลงสากลแนะนำร้านนี้ครับ รุ่นพี่ผมเล่นเบสที่นั้นเลยไปบ่อย :)

uiuo uiuo uiuo uiuo uiuo uiuo .,mn

sanop

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 15:37:39 »

ยืนยันอีกเสียงว่าวงที่ร้านนี้เล่นเพลงสากลดีที่สุดในเชียงใหม่ครับ

แต่ถ้าจะไปน่าจะโทรไปจองก่อนถ้าไม่อยากเ่ีสียเีที่ยว

เรื่องสาวๆก็มีบ้างประปรายครับ พอคุยพอจีบได้บ้าง แต่คงไม่เหมือนเธค

ผมชอบไปนั่งฝั่งร้านอาหารก่อน นั่งกิน ดื่ม ฟังเพลง ฝั่งนั้นไปสักพักใหญ่ๆ แล้วค่อยข้ามไปฝั่งแม่น้ำ

ติดสินบนพนักงานบริการให้หาโต๊ะให้เอา ได้โต๊ะเมื่อไหร่ค่อยข้ามไปครับ

Superxxx

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 17:09:22 »

ยินยืนอีกเสียงครับว่าเล่นดนตรีสดได้ดีจริงๆ โดยเฉพาะเพลงสากล ไปกี่ครั้งก็ไม่รู้เบื่อ แต่ราคาก็นะ ริมน้ำปิงนี่  khjhgg khjhgg

Nobita Kaka

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010, 17:37:03 »

มานอนยันด้วยอีกคนว่าที่นี่ ดนตรีเจ๋งจริง ๆ ถ้าใครชอบฟังนะ แนวสากล ๆวัยปัจจุบันหน่อย ๆหล่ะก็ ห้ามพลาด แต่เสียอย่างเดียว ฝั่งฝรั่งร้านเล็กไปหน่อย แต่ก็อบอุ่นดี

tum216233

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 กันยายน 2010, 01:04:50 »

อาหารดี ดนตรีไพเราะครับ

nono039

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 14:49:25 »

ดนตรีสดเล่นเพราะมากครับ ผมชอบ ถ้าไปกับสาว นั่งริมน้ำโรแมนติกสุดๆ uiuo

Makettingmanager

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 กันยายน 2010, 16:51:40 »

ชอบครับเคยไปนานแล้วครับว่างๆคงมีโอกาสได้แวะไปอีกครั้ง dsgjsd

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 15:00:39 »

ไปนั่งGoodviewแล้วก็กะจะไปต่อที่ฝั่งเล่นสด(แดนซ์)แต่เต็มครับอดแต่ขอบอกว่าสาวแหล่มครับสไตล์คุณหนูเยอะอะชอบนะแต่ไปทีไรเต็มทุ๊กที!!! piuyty

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2010, 15:25:48 »

วันก่อนไปนั่งมาครับฝั่งบาร์ ฝรั่ง65/คนไทย35 ไปประมาณ 3 ทุ่มหน่อยๆสั่ง สิงห์ขวดใหญ่ขวด 110 บาท  ไม่เอาน้ำแข็ง คนเต็มร้านแต่ผมก็ไปเบียดๆกะเขาเอาหลังจากนั้นมีสามีกับภรรยาคู่หนึ่งไม่มีโต๊ะนั่งผมเลยเสียสละลุกให้ภรรยาของฝรั่งคนนั้นนั่ง แล้วไปนั่งเอ้ย!!!ยืนหน้าห้องน้ำฝรั่งเอาเบียร์สิงค์ขวดใหญ่มาให้ 1 ขวดเป็นค่าน้ำใจที่ลุกให้เมียเขานั่ง วันนั้นเลยดื่มที่ริเวอร์ไซด์ในราคา 110 บาท

Azurii

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 19:22:27 »

ร้านนี้ ชอบค่ะดนตรีสด แจ่มดี เพราะมาก  ;kljj

ninja9_99

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 20:11:03 »

ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลจากทุกๆท่าน  ;khhg

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 18:17:55 »

ร้านนี้ ชอบค่ะดนตรีสด แจ่มดี เพราะมาก  ;kljj

ไปเที่ยวด้วยกันไหมครับ มีใครไปบ้างครับขอเสียงด้วย