-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากสอบถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 641 ครั้ง)

1ideal

• บุคคลทั่วไป
ฝากสอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 17:33:43 »

อยากทราบพุทธคุณ  ของแต่ล่ะองค์หน่อยครับ

อยากเลือกมาห้อยคอ  ได้ถูกเหมาะสมกับบุคลิคและอาชีพของตัวเองครับ

1ideal

Re: ฝากสอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 17:39:27 »

ปกติในชีวิตไม่เคยห้อยพระเคย

ครั้งครั้งเดียวตอนเด็กๆ ห้อยหลวงพ่อเดิมรุ่นแรกของปู่แล้วหล่นหาย

อาจเป็นเพราะซนดูแลไม่ดี  ปัจจุบันตั้งแต่ตาเสีย  ก็ได้มาหลายองค์

ทำงานด้านนายหน้า  เลยอยากหามาห้อยคอ เพิ่มความมั่นใจในการทำงานซะหน่อย

ปัจจุบันที่ติดตัวก็เป็นสิงห์หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;khhg ;khhg ;khhg

innovex

Re: ฝากสอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2010, 21:37:22 »

อย่าไปสงสัยในสิ่งที่เราศรัทธาครับ..................ห้อยอะไรก็ได้ที่คิดว่าเรามีความศรัทธาในสิ่งนั้น เข้าเรื่องเลย ถ้าเป็นผมต้องครูบาศรีวิชัยอยู่แล้วครับ เมื่อกี้เห็นมีเหรียญครูบาศรีวิชัยหลังครูบาอิ่นแก้ว........เหรียญนี้ดีนะครับ ท้องถิ่นตามหากันเยอะ เป็นคำตอบสุดท้าย