-->

ผู้เขียน หัวข้อ: Oxide ร้านดีๆอีกร้านที่อยากให้ไปลองนั่ง  (อ่าน 42310 ครั้ง)

eleanor

• บุคคลทั่วไป
Oxide ร้านดีๆอีกร้านที่อยากให้ไปลองนั่ง
« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 08:33:55 »

ร้าน Oxide ครับ เป็นร้านแนวนั่งดื่มชิลล์ๆ เหมือนนั่งดื่มในสวนที่บ้าน และสำหรับคอบอล มีโปรเจคเตอร์ 2 จอครับ เลือกมันส์กันได้เลย
ร้านแยกเป็น 2 ส่วนครับ โซนสวน นั่งดื่มข้างนอก มีโซฟาเด่นๆ โซนในตัวบ้าน มีวงเล่นสดครับ ใช้ได้ทีเดียว
อีกอย่างร้านไม่ได้จัดแนวแซ๊บเข้ามาดื่มครับ ส่วนใหญ่เป็นวัยทำงานกันแล้ว หรือวัยรุ่นที่ดูดีอะครับ ผมไปนั่งมาเมื่อคืน

ปล.วันนี้จะไปถ่ายรูปร้านครับ แล้วจะแวะไปเจอกับท่าน gosty ที่ร้าน Time ต่อเลย แหะ ๆ

ttu ttu ttu

eleanor

Re: Oxide ร้านดีๆอีกร้านที่อยากให้ไปลองนั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 08:35:01 »

เอ้อ ลายแทงร้าน อยู่เลยร้านไทม์ไปนิดเดียวครับ ติดกับร้านเสี่ยว แต่คนละแนวกันครับ

ttu ttu ttu

eleanor

Re: Oxide ร้านดีๆอีกร้านที่อยากให้ไปลองนั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 13:09:01 »

ช่วงนี้โปรแบบสุดคุ้มครับ เปิดเหล้าชนิดใดในร้านก็ได้ ฟรีมิกซ์ทั้งคืน
เมื่อคืนผมไปเปิด แสงโสม 295- ฟรีมิกซ์สุดคืน แต่ไม่ค่อยไหว ซัดเบียร์ไปก่อน 3 ขวดละ เลยเหลือคาไว้ที่ร้านซะเยอะ
อาหารก็ประมาณ 49,59- นะครับ

ghfg ghfg ghfg

popcorn4202

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 13:10:24 »

ละแวกนี้ร้านเหล้าเยอะจังวุ้ย ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ นะครับ

romanticeman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 13:17:53 »

พิกัดมันคุ้นๆ  แถวสันติธรรมป่าวเนี้ย

eleanor

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:02:47 »

ครับ สันติธรรม...

dsgjsd dsgjsd dsgjsd

roonaldo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:09:18 »

บัตร cmx ลดปะ

วานท่านeleanorคุยให้หน่อยจิ

ได้เป่า เดด

eleanor

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:15:25 »

ได้ค๊าบ เด๋วจัดให้ เมื่อวานผมไปนั่งคุยกันพอ่เจ้าของร้านมาเองเลยเนี่ย เค้าขอบคุณยกใหญ่ที่ช่วยโปรโมทร้านเค้า

;khhg ;khhg ;khhg

ปล.เจ้าของร้านเป็นเครือเดียวกับร้าน Ozone net แถวสันติธรมเนี่ยแหละครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:22:36 »

ได้ค๊าบ เด๋วจัดให้ เมื่อวานผมไปนั่งคุยกันพอ่เจ้าของร้านมาเองเลยเนี่ย เค้าขอบคุณยกใหญ่ที่ช่วยโปรโมทร้านเค้า

;khhg ;khhg ;khhg

ปล.เจ้าของร้านเป็นเครือเดียวกับร้าน Ozone net แถวสันติธรมเนี่ยแหละครับ

หรือไงวันนี้ท่านมาผมจะเอาผู้ใหญ่เวบไปคุยด้วยก้อได้ครับท่านนน

อิอิ

ขอบคุณครับบ

eleanor

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:26:27 »

เอางี๊ดีกว่า วันนี้ผมไปหาท่านๆทั้งหลายที่ร้านไทม์ก่อนดีกว่า แล้วค่อยคุยกัน เพราะจะไปถ่ายรูปที่ร้านนั้นประมาณ 1 ทุ่มน่ะครับ

ยังไงก็ตั้งต้นที่ร้าน Time ก่อน เพราะได้คุย m กับท่าน gosty ไว้นิดหน่อยละครับ

uiuo uiuo uiuo

gosty

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:44:48 »

ไม่มารอบนี้ตัดเชื้อสายสัมพันนะพ่อคุณ jljhl

eleanor

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2010, 16:48:48 »

ไม่พลาดแน่นอนคร๊าบบบบ~

เขิน เขิน เขิน

nooml3ol3

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 12:47:54 »

555+ได้มีโอกาสไปมาแล้วคร๊าบ ขอบอกว่า บรรยากาศดีมากๆ

เหมือนนั่งกินเหล้า อยู่ในบ้านเพื่อน ไร แบบนี้ 

สาวๆก็น่ารัก แล้ว ยังได้ยินมาว่า เจ้าของร้านเค้าตั้งเป้าว่า จะ รับสาวๆเพิ่ม มาเป็น 10 คนเลยครับ

ดนตรีก็เพราะ ครับ เล่น แนวไม่แซบ สบาย ๆ แนวเบอเกอรี่ ไรแบบนี้

(เปิดเหล้า มิกซ์ฟรีทั้งคืนจิงๆด้วย555+ สองร้อยกว่าบาท เมาจนเกือบกลับบ้านไม่ได้) ไงเพื่อนชาวcmxzeed คนไหนพอมีเวลาลองไปนั่งดูครับ

where

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 13:19:08 »

kick ยังงี้ต้องไปทำประตูกันแหละ มีให้เพิ่มอีก สิบคน

gosty

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 13:36:50 »

รู้งี้กูไปจัดงานที่นี่ก็ดีเมื่อคืนโดนไปเจ็ดพันกว่าเซ็งโคตร

deztiny

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 13:45:32 »

ร้านเหล้ามันเยอะจริงๆ ss

PGHUNTER

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 13:56:35 »

zad ตั้งแต่ย้ายหนีกะผมไป(โซนหลังคาร์ฟูร์) ตั้งแต่ช่วงปีใหม่ ยังมะด้ายแวะไปเลยคับทั่น

eleanor

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 14:47:25 »

เมื่อคืนไปเก็บรูปบรรยากาศมาแล้ว แต่ขอไว้ลงวันพรุ่งนี้นะครับ เมื่อคืนหนักมากวันนี้ไม่มีแรงเลย เจอไปหลายยี่ห้อ....อุ๊ !!! อ๊อก !!!

ปล.เหล้าเวปหอมดีครับ...แค่เพียวๆครึ่งแก้วนี่เอาผมแย่เหมือนกัน

ghjk ghjk ghjk

oakley

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 14:56:05 »

ร้านบรรยากาศร้านOxide น่านั่งดีครับ ว่าจะไปลองไม่วันศุกร์ก็วันเสาร์นี้ เพราะอยู่แถวๆบ้าน เมาแล้วกลับปลอดภัยดี 555+
เมื่อคืนเลิกงาน 22.30 น. ผ่านร้านTimeแล้ว แต่ไม่ได้เข้าไปครับ เสียดายเหมือนกัน
ใช่โต๊ะยาวหน้าร้านหรือเปล่าครับ หากมีโอกาสครั้งหน้า ขอติดตามไปด้วยนะครับ

Aoddy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 21:30:18 »

เมื่อคืนไปเก็บรูปบรรยากาศมาแล้ว แต่ขอไว้ลงวันพรุ่งนี้นะครับ เมื่อคืนหนักมากวันนี้ไม่มีแรงเลย เจอไปหลายยี่ห้อ....อุ๊ !!! อ๊อก !!!

ปล.เหล้าเวปหอมดีครับ...แค่เพียวๆครึ่งแก้วนี่เอาผมแย่เหมือนกัน

ghjk ghjk ghjk

เอารูปลงหน่อยดิท่าน
ตอนนี้ผมมานั่งที่ร้านเนี้ย
เดี๋ยวจะได้ขอส่วนลดให้เจ้าของร้านผมนั่งคุยละ
ลองโปรโมทก่อง เดี๋ยวผมคุยให้ gsdgdgs

asset

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2010, 23:41:47 »

;kljj แหมๆช่วงนี้ฟิตจังนะตา Aoddy  ดีเลยลองคุยเจ้าของร้านดู เพราะเราจะแบนร้าน Time แม่งเค็มโคตรๆ ghjk
สั่งอาหาร มิกเซอร์ตั้งเยอะบาทเดียวมันยังไม่ลดให้ แบน แบน แบน สถานเดียว  piuyty
แล้วให้น้องๆย้ายร้านมาทำที่นี่แทน อิอิ  lhgfr

lostboy

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 02:06:40 »

[/quote]

เอารูปลงหน่อยดิท่าน
ตอนนี้ผมมานั่งที่ร้านเนี้ย
เดี๋ยวจะได้ขอส่วนลดให้เจ้าของร้านผมนั่งคุยละ
ลองโปรโมทก่อง เดี๋ยวผมคุยให้ gsdgdgs
[/quote]

อืม... พึ่งไปมาเหมือนกัน(ร้านเค้าดี จริงๆ บรรยากาศดี เพลงเพราะ ราคาถูก)
ได้ยินนักดนตรีเค้า ประกาศ ว่า ขอบคุณ พี่ๆ จาก CMXSEED ที่ ช่วยโปรโมตร้านให้
ไม่ทราบว่าจะใช่ พี่ๆ 2 คน ที่นั่ง ตรงทางเข้าร้านรึป่าว
อยากเข้าไปทำความรู้จัก แต่มิกล้า (เห็นน้องๆที่ร้าน(PG ช้าง) นั่งด้วย กลัวพี่จะเสีย เลยมิกล้าเข้าไปถาม)

eleanor

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 10:55:01 »

อัพรูปร้านนะครับ ตอนหัวค่ำ

มุมโซฟา สวยงามน่านั่งครับ

eleanor

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 10:57:47 »

อันนี้ โซนในตัวบ้านครับ 3 ทุ่มครึ่ง วงขึ้นเล่นสดครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 10:59:37 »

แหล่มครับบบ

มีส่วนลดไหมน้า

ขอแบบจิงๆๆจังๆๆ

ไม่เอาแบบร้านทามนะครับบ

eleanor

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 11:01:30 »

อีกนิดนะครับ

อันนี้ป้ายบอกโปรสวยๆของทางร้านครับ

eleanor

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 11:05:58 »

คนที่ยืนนั่น พอ่ของเจ้าของร้านครับ อัทยาศัยดีมากๆ

จริงๆมีรูปมุมดีๆอีกเยอะครับ แต่ตอนไปถ่าย 3 ทุ่ม ผมเมาแล้ว มือสั่นเลยไม่อยากเอามาลงครับ

เอาเป็นว่าไปดูกันเองดีกว่าครับ

roonaldo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 11:11:42 »

ดีครับบ

มีพีจีเยอะไหมครับบบ

eleanor

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 11:15:43 »

น้องๆประมาณ 8-10 คนอะครับ เค้าค่อยๆทยอยเอามา

เรื่องโปรโมชั่นนี่ เค้าบอกว่าขอให้หมดโปรปัจจุบันนี้ก่อนอะครับ แล้วจากนั้นถ้าสมาชิกเวปไป แล้วโชว์บัตร ก็มีส่วนลดค่าอาหาร อะไรประมาณนี้ครับ

pongz pongz pongz

nooml3ol3

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 11:50:33 »

ว้าว.ลงรูปแล้ว สวยดีครับ ....

gosty

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 12:05:22 »

เพิ่มเติมครับ
โปรเบียช้าง 3 ขวด 139 5 ขวด 250 ฟรีน้ำแข็ง .,mn
โปรเหล้า แสงโสม 295  เหล้า 100 ราคา 490
เหล้าร้านนี้ สั่งอะไรก็ฟรี mix ครับ ทุกท่าน อิอิ
pg สวยครับ ผมยืนยัน แล้วก็บอกว่า จีบไปแล้ว 5555555 kjhg kjhg kjhg

nooml3ol3

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 13:53:01 »

วันนี้ มี น้องพนักงานมาเพิ่มอีกนะคับ ลองไปเท่วกัน

gosty

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 14:26:56 »

อยากไปมั่งครับ
ขอเหอะท่านเทพเห่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
จะมาขัดแข่งขัดขากันทะมายยยยย

eleanor

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 14:33:08 »

คือรูปน้องๆผมยังไม่ได้เก็บมาอะครับ บอกเจ้าของร้านว่า ไว้วันหลังก็ได้ ขอเก็บ บรรยากาศไปก่อน หรือว่าท่านไหนจะไปเก็บมาเองก็ไม่ว่ากันครับ

ปล.บอกทางร้านด้วย ว่ามาจาก cmxseed นะครับ(จริงๆอยากให้ท่าน NO-B-TA ไปเก็บรูปน้องๆนะ เพราะถ่ายรูปสวยกว่าผม ผมยังแค่มือสมัครเล่นครับ)

gosty

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 14:38:27 »

คือรูปน้องๆผมยังไม่ได้เก็บมาอะครับ บอกเจ้าของร้านว่า ไว้วันหลังก็ได้ ขอเก็บ บรรยากาศไปก่อน หรือว่าท่านไหนจะไปเก็บมาเองก็ไม่ว่ากันครับ

ปล.บอกทางร้านด้วย ว่ามาจาก cmxseed นะครับ(จริงๆอยากให้ท่าน NO-B-TA ไปเก็บรูปน้องๆนะ เพราะถ่ายรูปสวยกว่าผม ผมยังแค่มือสมัครเล่นครับ)
ไปเมื่องวานเค้าประกาศออกไมค์เลยกูอายแทบตาย

roonaldo

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 14:48:56 »

ไปเมื่องวานเค้าประกาศออกไมค์เลยกูอายแทบตาย

หื่นดีแท้ๆๆๆๆๆๆ สอง อี้

อ้อดดี้ ก้อสตี้

eleanor

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 15:35:59 »

เรื่องประกาศนั่น เหนือความคาดหมายของผมครับ อันนั้นไม่รับผิดชอบครับ อายกันไป

kjhg kjhg kjhg

where

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 16:00:38 »

CMX SEED ดังใหญ่แล้ว

asset

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 17:13:26 »

ดีครับบ

มีพีจีเยอะไหมครับบบ

แหมๆๆๆ เล่นถามหาพีจีก่อนเลยนะท่าน  kjhg แต่ดูรูปบรรยายกาศน่าไปนั่งดูบอล จีบสาวดีอะ โปรก็สุดยอด เปิดเหล้า1ขวดมิกฟรีจนหมด
แก็งค์อุลตร้ารวมพลกันวันไหนดีนะ  fsdg

gosty

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2010, 17:44:06 »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรกูจะไปนั่งคุยกะน้องใหม่ jljhl
ซุ่มตา aoddy  zad เออมีเด็กใหม่ด้วยนี่หว่าลืมๆๆๆๆ lkkjjh

l2eline

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 10:40:16 »

บรรยากาศดีคร๊าบ    ;kljj

roonaldo

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 10:50:00 »

พรุ่งนี้ถ้าไม่มีอะไรกูจะไปนั่งคุยกะน้องใหม่ jljhl
ซุ่มตา aoddy  zad เออมีเด็กใหม่ด้วยนี่หว่าลืมๆๆๆๆ lkkjjh

ฉันจะฟ้องมานนนน

อิอิ

nooml3ol3

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 15:16:35 »

มีน้องพนักงานคนนึ่งอ่ะน่ารัก 555 แต่มะรู้ว่าชื่ออะไร555

Boing 777-200 ER

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 16:34:32 »

ได้ข่าวว่าแกงค์ SWATกะแกงค์ สว. จะไปถล่มร้านนี้ คืนนี้ นี่นา หุ หุงานนี้อุลตร้ามีหนาว แน่

Thaewan

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 18:13:33 »

ขออนุญาติเพิ่มเติมรูปครับ

Thaewan

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์ 2010, 18:15:32 »

เพิ่มเติมอีก

where

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 09:04:26 »

หนูอยากได้ หนูอยากได้ อะหนุอยากได้

gosty

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 09:37:11 »

อาหารแนะนำนะครับอันนี้ต้องสั่งคอมเฟิอร่อยโคตร
ไก่อบสมุนไพ ครับ
อร่อย fhgj

asset

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 12:31:38 »

แล้วเรื่อง ขอส่วนลดสำหรับชาว Cmx ว่าไง gosty ไปหลายครั้งแล้วนิ ม่ายช่ายมัวแต่เหล่ ญ กะชิมอาหารนะเฟ้ย สมาชิกเรารออยู่เพียบ  ttu

gosty

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2010, 14:27:06 »

แล้วเรื่อง ขอส่วนลดสำหรับชาว Cmx ว่าไง gosty ไปหลายครั้งแล้วนิ ม่ายช่ายมัวแต่เหล่ ญ กะชิมอาหารนะเฟ้ย สมาชิกเรารออยู่เพียบ  ttu
ขอเดี๋ยวมีคนแย่งผมจีบสิครับพี่น้องรอได้ค่อนค่อยขอให้นะครับ