-->

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเล็กๆสำหรับมือใหม่ กับสายต่างๆที่มีในปัจจุบัน  (อ่าน 12773 ครั้ง)

koko13

• แอบหื่น
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

eta08 สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ ออกตัวไว้ก่อนเลยว่าผมเองก็ไม่ได้เทพอะไรมาจากไหน แต่อยากจะนำมาแบ่งปันโดยเอาจากประสบการณ์ตรงของผมล้วนๆ ไม่ได้แบบว่าฟังเค้าว่ามาอีกทีอะไรอย่างนี้ ดังนั้นอาจจะเหมือนหรือต่างกับเพื่อนๆบางท่านก็ขออภัยมา ณ ตรงนี้ก่อนเลย

บทความนี้เป็นการรีวิวการเที่ยวแนวต่างๆ จากที่ผมไปลองๆมา ว่ามีจุดเด่น จุดด้อย ตรงไหน บ้าง และเทคนิคเล็กๆน้อยๆ ที่จะให้การเที่ยวแต่ละที่ของท่าน "หล่น" น้อยที่สุด หรือได้ทอนกลับมาบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 16:56:59 โดย koko13 »

koko13

• แอบหื่น

สำหรับท่านที่เทพแล้วอาจจะผ่านกระทู้นี้ไปเลยก็ได้นะครับ หรือท่านๆจะใจดีเอาข้อมูลมาแบ่งปันกันเพิ่มเติมก็ยินดี

-สายแรกที่ผมอยากนำเสนอก็คือสาย ออนเซ็น
สายนี้เป็นที่รู้กันทั้งบ้านทั้งเมืองว่าเข้าไปทำอะไรและจบตรงไหน แน่นอนว่าสถานที่ที่ขึ้นชื่อที่สุดในเชียงใหม่ก็คงจะหนีไม่พ้น "สถานทูต" สำหรับคนที่อยากเที่ยวแบบไม่ต้องลุ้นมากว่าจะได้จบหรือเปล่าก็แนะนำให้มาที่นี่ได้เลยครับ จบแน่นอน แต่จะได้ทอนกลับมาหรือเปล่าต้องดูกันอีกที

สำหรับผมหลักการในการเที่ยวสายนี้ก็เริ่มจากการหาข้อมูลในนี้แหล่ะครับ ปกติจะมีพวกท่านเทพๆมาคอยแนะนำอยู่แล้วว่า น้องคนไหน เบอร์อะไร นิสัยดี น่าัรัก แต่ก็ต้องทำใจนิดนึงว่ายิ่งมีคนแนะนำมากก็ยิ่งคิวยาว บางทีท่านอาจจะต้องไปรอนานหลายชั่วโมงก็ยังไม่ได้เจอน้องจนพาลจะเสียอารมณ์ไปก่อน ดังนั้นอีกทางหนึ่งก็คือเวลาไปให้ลองตีซี้กับเชียร์แขกไว้ก่อนก็ดีครับ อย่าเพิ่งคิดตั้งกำแพงไปว่าพวกเชียร์แขกจะคอยมาหลอกเราหรืออย่างไร เพราะเท่าที่ผมทราบมา ชวนเชียร์แขกคุย เลี้ยงเบียร์ ให้ทิป บ้าง เค้าจะให้ข้อมูลดีๆกับคุณครับ เพราะเค้าจะรู้ความเคลื่อนไหวของน้องๆที่มาที่ไปแต่ละคนดี อย่างน้อยเราก็สามารถคุยกับเค้าได้ว่าเราชอบแบบไหน ยังไง เค้าจะได้จัดให้ได้ถูกต้อง

ทีนี้เรื่องของกิจกรรมส่วนตัวกับน้องๆในห้อง โดยส่วนมากแล้วน้องๆที่มาทำงานแบบนี้หากเป็นพวกที่ค่อนข้างเป็นงาน น้องเค้าจะชวนเราคุยก่อนเลย บางคนอาจจะถามไปถึงที่ว่า ชอบแบบไหน ท่าไหน ยังไง เพราะการทำให้เราประทับใจจะเป็นส่วนสำคัญในการที่เราจะให้ทิปเค้ามากน้อยต่างกันไป ดังนั้นถ้าน้องเค้าบริการดีเราก็สามารถให้ทิปไปได้ตามสมควรเลยครับ เผื่อคราวหน้ากลับมาหาน้องคนเดิมจะได้ทอนกลับมาเยอะๆ ผมเชื่อว่าน้องๆเค้าจำแขกของเค้าได้ทุกคนแหล่ะครับ

แต่ถ้าในกรณีที่เราหาข้อมูลมาอย่างดีแล้ว คุยกับเชียร์แขกก็แล้ว แต่ดันไปเจอกับน้องที่ทำตัวไม่ค่อยน่าัรักเท่าไหร่ วันนั้นอาจจะเป็นวันซวยของเราเช่นน้องเค้าเพิ่งจะทะเลาะกับแฟนหรือเพื่อนมา หรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าเป็นอย่างนั้นอยากแนะนำให้ท่านทำใจให้กว้างไว้ครับ คิดเสียว่าน้องเค้าไม่ใช่แฟนเรา ไม่ได้จะอยู่ด้วยกันไปตลอด คราวหน้าเราเปลี่ยนคนก็ได้ ในกรณีนี้ท่านอาจจะไม่ต้องทิปซักบาทเลยก็ได้ เป็นการบอกให้น้องรู้ตัวอ้อมๆว่าน้องยังไม่ผ่านนะวันนี้ อะไรประมาณนี้

koko13

• แอบหื่น

- สำหรับสายยอดฮิตต่อมาในตอนนี้ ก็เป็นสาย นกป นั่นเอง
สายนี้ฮิตขนาดไหน ฮิตขนาดที่ว่าเปิดกันเป็นดอกเห็ด แต่ละร้านมีโปรแรงๆโดนๆมานำเสนอให้ท่านๆกันตลอด จุดเด่นของแนวนี้ก็คือน้องๆที่มาทำงานจะอายุน้อยและหน้าตาเข้าขั้นน่ารักกันส่วนใหญ่ ประมาณพวกพริตตี้อะไรแบบนั้นเลย (จะคนละแนวกับออนเซน)

สายนี้ตามหลักการคือจะไม่จบที่ระดับ 3 แต่ระดับ 1 นี่คือปกติที่ต้องบริการให้เรา ส่วนระดับ 2 ต้องแล้วแต่ร้าน แล้วแต่คนอีกที โดยแต่ละร้านจะมี option ไม่เหมือนกัน โดย basic แล้วทางร้านจะให้น้องๆถอดด้านบน แล้วเหลือแต่ กกน ตัวจิ๋วไว้ แล้วทำการนวดให้เรา หากเราจ้องการให้น้องเค้าถอดชิ้นล่างด้วยก็ต้องจ่าย option เพิ่มเพื่อจะล้วง จะจับของน้องเค้าได้ แต่ในปัจจุบันก็เหมือนกับว่าลักษณะ option ที่ว่ามานี้จะน้อยลงเรื่อยๆ ส่วนมากน้องๆจะถอดหมดตั้งแต่เริ่มเลย ไม่มี option อะไรให้ปวดหัวอีกแล้ว แต่อาจจะบวกราคาแต่แรกไว้นิดหน่อย และที่เหลือก็อยู่ที่ว่าเราจะทิปน้องเค้าไปเท่าไหร่

ผมเคยสนิทกับน้องๆที่ทำงานแบบนี้อยู่หลายคนเหมือนกัน เท่าที่คุยกับเค้าดูก็เหมือนว่ารายได้จะค่อนข้างดีมาก อยู่ที่หลายหมื่นต่อเดือนเลยไปจนถึงเกือบแสนหากน้องคนนั้นเค้าน่ารักและแฟนคลับเยอะจริง (ได้เยอะกว่าผมอีก เงินแต่ละเดือน ljhgf)

เทคนิคเล็กๆของผมคือหากไม่รีบร้อนมากนักผมจะไปนั่งจิบเบียร์ที่ในร้านก่อนเลือก คุยกับ PR ไปพลางๆพร้อมกับดูน้องๆไป ผมมักจะเลือกคนที่สบตาและยิ้มให้กับเรา เพราะนั่นน่าจะทำให้มั่นใจได้ในระดับหนึ่งว่าน้องเค้าพร้อมจะทำงานกับเราแล้ว พอขึ้นห้องไปถ้าถามแล้วน้องเค้าพอดื่มเบียร์ได้นิดหน่อยก็จะสั่งเบียร์มาดื่มกับน้องด้วย รับรองว่าไ้ด้อารมณ์สุดๆ ดื่มไปด้วยนวดไปด้วย

ก่อนจะนวด หากเป็นน้องๆที่ดีน้องเค้าควรจะอาบน้ำพร้อมกับเราเลยโดยการอาบน้ำให้เราและเค้าพร้อมๆกันไปด้วย ไม่ใช่ให้เราไปอาบคนเดียว ส่วนลีลาท่าทางการนวดก็จะแล้วแต่ร้านไปแต่ส่วนมากก็จะไม่ค่อยต่างกันนัก จะมีของบ้านฟ่างที่จะมีท่าเฉพาะ บางครั้งเราอาจจะได้ถึงระดับ 2 โดยที่ไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม ขึ้นอยุ่ที่เราคุยกับน้องเค้า ถ้าน้องเค้าโอเคกับเราอยู่บ้างก็น่าจะขอได้ไม่ยากครับ ส่วนระดับ 3 นั้นผมบอกได้เลยว่า มี ครับแต่อาจจะต้องไปกับน้องคนเดิมเป็นครั้งที่สองหรือสาม ก็จะลุ้นได้ครับ

อีกอย่างที่น่าสนใจสำหรับแนวนี้ในบางครั้งผมก็เรียกไปทีละสองหรือสามคนหากงบถึง โดยหลักการแล้วเราจะสามารถเสร็จเป็นจำนวนเท่ากับน้องที่เราเรียกขึ้นมา (เช่น 2 คน 2 ครั้ง) บางทีน้องๆที่เรียกมาพร้อมกันอาจจะไม่เคยขึ้นพร้อมกันมาก่อน ก็จะมีอายๆกันบ้าง ไอ่เราดูๆก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ แต่ตรงนี้ควรจะให้ทิปเท่าๆกัน และคุยราคากับ PR ให้เคลียร์ข้างล่างก่อนเลย

โอกาสหล่นสำหรับแนวนี้ส่วนตัวผมคิดว่ามีไม่ค่อยเยอะ หากคุณไม่หื่นจนเกินไปหรือตั้งหน้าตั้งตาจะไปเอาอย่างเดียวผมค่อนข้างมั่นใจว่าคุณจะได้รับการบริการดีๆกลับไปแน่ๆ ค่อยๆใจเย็นๆปล่อยให้น้องเค้าเดินเกมไปเอง เราก็เป็นผู้รับบริการที่ดี คอยดูจังหวะ บางทีก็รุกได้บ้างตามสมควรครับ

ผมเชื่อว่าแนวนี้ยังจะมีเกิดขึ้นอีกเรื่อยๆ และน้องๆหน้าตาน่ารัก (ส่วนมากเป็น นศ.) จะก้าวเข้าสู่วงการนี้อีกหลายคน ด้วยความที่ ไม่ใช่การขายตัว และเงินค่อนข้างดี ความเสี่ยงโรคน้อย ก็ทำให้ทางเลือกของเราๆมีเยอะขึ้นครับ pongz

koko13

• แอบหื่น

-มาถึงสายต่อไป เป็นสายที่ค่อนข้างจะคลุมเครือ ไม่ค่อยชัดเจน ว่าอะไร ยังไง จะจบตรงไหน สำหรับผู้ยังไม่เคยลอง นั่นก็คือสาย นวดแผนโบราณนั่นเอง

สายนี้จริงๆแล้วคาดว่าเป็นการจัดมาเพื่อให้นวดผ่อนคลายกันจริงๆ ส่วนมากลูกค้าจะเป็นพวก เกาหลี จีน ที่มากับกรุ๊ปทัวร์ต่างๆมากันทีละเยอะๆ แต่สำหรับลูกค้าคนไทยอย่างเราๆเวลามาเที่ยวสายนี้มันช่างลุ้นดีเหลือเกิน ลุ้นยังไงมาดูกันครับ

ลุ้นแรกเลยก็คือ หากว่าคุณเพิ่งเคยไปที่ร้านนั้นครั้งแรกและไม่ได้ีมีข้อมูลเกี่ยวกับหมอมาก่อน คุณก็จะได้หมอตามคิวของทางร้าน โดยที่ไม่มีโอกาสได้เห็นหน้าก่อน!! จนกว่าจะเจอกันในห้องนั่นแหล่ะ โดยมากการนวดแบบนี้จะมีห้องอยู่สองอย่างก็คือ ห้องธรรมดา กับ ห้อง วี ห้องธรรมดาจะเป็นห้องแบบมีแค่ม่านกั้นแล้วห้องก็ติดๆกันเลยกับห้องข้างๆ เรียกได้ว่าคุยกันดังนิดนึงได้ยินไปถึงอีกห้องแน่ๆ ส่นห้องวีก็ตามคอนเซ็ปเลยครับ มิดชิด เป็นส่วนตัว มีทีวีด้วย (แต่ไม่แนะนำให้เปิด เพราะหากเปิดแล้วความสนใจของหมอจะไปอยู่ที่ทีวีทันที)

โดยแนวนี้ส่วนมากหมอจะอายุประมาณ 30+ ไปจนถึงเกือบห้าสิบเลยก็มี แต่ก็ยังพอหาแบบน่าตาดีๆได้บ้างเหมือนกัน ทีนี้หากคุณต้องการระดับจากการบริการของเค้าให้ลองสังเกตการพูดจาและการนวดของเค้าดูว่าเค้ารับหรือเปล่า (ส่วนมากจะรับประมาณ 70%) บางทีเค้าจะไม่พูดตรงๆแต่อาจจะเอานิ้วมาผ่านๆแถวๆน้องชายเราบ้างพอเป็นสัญญาณ (ในกรณีที่คุณวอนท์ตั้งแต่แรกแนะนำว่าให้ถอดกกนไว้เลย ใส่แต่กางเกงนอกทีเค้าเครียมไว้ให้ก็พอ) แต่หมอบางคนก็อาจจะถามเราตรงๆเลยตอนที่นวดไปได้ซักครึ่ง ชม. อันนี้ก็แล้วแต่ีความพอใจของเราว่าจะสานต่อหรือไม่ โดยมาก ระดับ 1 -2 ราคาอยู่ที่ 500  - 800 ระดับ 3 ก็ 1000 อัพ

โดยรวมแล้วสายนี้เหมาะกับคนที่ชอบลุ้นจริงๆมากกว่า ด้วยองค์ประกอบอะไรหลายๆอย่างทำให้เราเลือกไม่ได้มากนัก แต่บางทีมันก็คุ้มค่าครับ หากไม่หวังอะไรมากก้จะไม่หล่นเท่าไหร่ครับกับสายนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 12:34:07 โดย koko13 »

koko13

• แอบหื่น

-มาถึงสายสุดท้ายที่อยากจะรีวิวก็คือสายแข็ง สายโหด อย่าง คาราโอเกะนั่นเอง

สายนี้ผมบอกตรงๆเลยว่าตัวผมเอง "หล่น" มากกว่าทอน อยู่เยอะเหมือนกัน ด้วยความที่น้องๆที่ทำงานแนวนี้มักจะรอบจัด ชั้นเชิงสูง จนบางครั้งเราเองก็ตามเกมไม่ค่อยจะทัน โดยราคาค่าใช้จ่ายในการเที่ยวแนวนี้แต่ละครั้งจัดว่าสูงอยู่เอาการ

ผมจะแบ่งร้านแนวนี้เป็นสองประเภทใหญ่ๆก็คือ ร้านแบบไฮโซ กับ ร้านแบบรากหญ้า ซึ่งก็แน่นอนว่าราคาก็ต่างกันอยู่ และคุณภาพน้องๆก็ต่างกันพอสมควร

หากท่านหวังที่จะไปเฮฮาสังสรรค์กับเพื่อนๆเป็นหลักโดยแค่ต้องการให้มีน้องๆน่ารักมาชงเหล้า มาร้องเพลง มาคลอเคลียกันเป็นเพื่อน ก็น่าจะโอเคกับแนวนี้ แต่หากหวังจากเคลมน้องๆอันนี้คงต้องพิจารณาให้ดีเป็นรายๆไป เพราะบางทีกว่าท่านจะได้เคลมน้องๆ ท่านอาจจะเสียเงินเสียทองไปจำนวนหนึ่งก่อน แล้วบางทีอาจจะไม่จบเหมือนที่คาดหวังไว้ก็ได้

อย่างที่เกริ่นไปแต่ต้น โดยมากผมจะหล่นกับแนวนี้เยอะหากหวังจะเคลม เพราะนอกจากค่าห้องค่าดริ้งค์ที่สูงเอาเรื่องแล้ว หากจะไปต่อก็ต้องเตรียมงบไว้อีกจำนวนหนึ่ง โดยมากน้องๆที่นี่เค้าจะไม่มีการบอกเราเป็นตัวเลขที่แน่นอน แต่จะออกแนวให้เราพากินพาเที่ยวพาช็อปบ้างมากกว่า แต่ก็มีบ้างบางครั้ง (ขอย้ำว่าบางครั้ง) ที่ผมเคลมได้โดยไม่ต้องใช้ทุนเพิ่มเติม นั่นก็ถือว่าโชคดีจริงๆ

ช่วงหลังๆผมเลยไปแนวนี้แบบไม่หวังอะไรมากมายและไปน้อยลงเพราะเอาทุนทรัพย์กระจายไปแนวอื่นที่จบได้ซะเยอะ แต่ข้อดีที่สุดของแนวนี้ก็คือน้องๆแต่ละคนจะน่าตา สวย น่ารัก กันส่วนใหญ่และเอาใจเก่ง เรียกว่าเป็นงานนั่นเอง จากประสบการณ์ของผมก็พอจะแนะนำเล็กๆน้อยๆได้ว่า หากไปแนวนี้แล้วติดใจน้องคนไหนเป็นพิเศษ ก็พยายามผูกความสัมพันธ์ไว้แบบส่วนตัวดีกว่า เก็บไว้กินนานๆ แบบประหยัดงบ อ่อที่สำคัญเวลาเช็คบิลอยากให้รอบคอบด้วยนะครับ ว่ารายการออกมาตรงกับที่เราสั่งไปหรือเปล่า บางครั้งมักจะมีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นเสมอ และร้านแนวนี้มักจะมีเครือข่าย เด็กๆก็จะวนๆกันไปเรื่อยๆ ประมาณว่า ใหม่ที่นี่แต่เก่ามาจากที่อื่นเพื่อคอยสับขาหลอกลูกค้า แต่หากท่าเจอร้านที่ถูกใจแล้วไม่โดนฟันก็สามารถเป็นลูกค้าประจำเค้าได้เลยครับ เพราะไม่ช้าไม่นานเค้าก็จะเปลี่ยนเด็กใหม่มาลงอยู่เรื่อยๆอยู่แล้ว ทำให้ท่านๆมีโอกาสได้เจอน้องๆที่มากหน้าหลายตาขึ้น

koko13

• แอบหื่น

การรีวิวของผมก็ขอจบลงตรงนี้ก็แล้วกัน คิดเห็นเหมือนหรือต่างกันอย่างไรก็มาแชร์กันได้นะครับ น้อมรับความคิดเห็นจากเพื่อนๆทุกท่าน ไ้พบกันใหม่โอกาสหน้าครับ eta08

Coco_Seed

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

เป็นข้อมูล ที่ดีสำหรับมือใหม่ครับ   pongz
จะได้เข้าใจว่าสายไหนมีลุ้น สายไหนมีสิทธิ์หล่นหากหวังมากไป

จริงๆแล้วแต่ละสายก็ยังมีมาตรฐานบริการ ราคา และความแตกต่างกันในรายละเอียดเยอะครับ
การมาอ่านการบ้าน ศึกษาหาข้อมูลในเวป เป็นประโยชน์สำหรับมือใหม่หัดเที่ยวจริงๆ

และที่สำคัญ ครับ ต่างกรรม ต่างวาระ ข้อนี้ มือใหม่ทุกคนควรระลึกไว้เสมอ  .,mn

maverick crow

• V.I.P.
  • *

อ่านเพลินดีครับ ผมชอบครับ

phan

• แอบหื่น
  • Country: th

เก็บๆๆๆข้อมูลครับ

NIRVANA

• อาชาคะนองศึก
  • *

ขาดไปอีกอันนึงคับ ขอท่านช่วยรีวิว เส้นข้าง ด้วยคับ ;khhg

koko13

• แอบหื่น

ขาดไปอีกอันนึงคับ ขอท่านช่วยรีวิว เส้นข้าง ด้วยคับ ;khhg

อ่าขาดไปอีกสายหนึ่งจริงๆด้วยครับ

-แนวเส้นข้างนี้ปัญหาใหญ่ที่ผมพบและประสบมาก็คือ รูปกับตัวจริงมักจะไม่ค่อยเหมือนกัน ก็ไม่เชิงว่าเป็นคนละคนนะครับ แต่ส่วนมากรูปจะแต่งให้ดูดีกว่าตัวจริงไป 120% เช่นใส่บิ้กอายส์ให้แบ้วๆขึ้น ฯลฯ ผมจึงบอกกับตัวเองเสมอเวลาเที่ยวแนวนี้ว่าสวยได้สักครึ่งของรูปก็พอใจละ ถ้าเหมือนในรูปถือว่าเป็นกำไร

การจะเที่ยวแนวเส้นข้างสำหรับผู้ที่ไม่เคยมาก่อนอาจจะเริ่มลำบากนิดนึง เพราะโดยปกติจะติดต่อกันผ่านคุณ A... ซึ่งส่วนมากน้องๆที่ทำงานแนวนี้จะเป็น นศ. ส่วนใหญ่ อาจจะมีคนที่เพิ่งจบและทำงานแล้วบ้างประปราย แต่ก็มีบางกรณีที่น้องๆจะโพสท์เมลทิ้งไว้ตามเว็บหาคู่ หาเพื่อน ต่างๆ ดังนั้นนี่เป็นโอกาสดีของท่านที่จะได้เห็นตัวจริงผ่านทางกล้องเว็บแคมหากน้องเค้ามี

แน่นอนว่าเมื่อเป็นแนวนี้ท่านควรจะต้องรู้จักสถานที่สำหรับประกอบภาระกิจเป็นอย่างดี เพราะหากห้องสวยและบรรยากาศดูดีแล้วก็จะช่วยให้อะไรๆดีขึ้นไปตามลำดับ แต่ข้อเท็จจริงอย่างหนึ่งก็คือน้องๆที่ทำแนวนี้ไม่ได้ทำเป็นอาชีพหลักดังนั้นเค้าอาจจะไม่ได้เอาใจเก่งหรือเจนเวทีนี้ไปทุกคนก็ได้ อารมณ์มันก็เลยจะออกแนวๆแฟนกันแล้วกำลังจะมีอะไรกันครั้งแรก บางทีมันก็ดีเหมือนกัน

แต่ที่ผมมักจะหล่นกับแนวนี้ก็คือเรื่อง option จริงๆแล้วผมหมายถึงว่าหลังจากเสร็จกิจกับน้องเค้าแล้วบางคนน้องเค้าก็มักจะอ้อนขอค่าขนมเพิ่ม หรือขอช่วยค่าเทอมค่าหอบ้าง (สูตรคลาสสิก) ซึ่งถ้าตัวเราเองต้องการแบบ one night stand อาจจะรำคาญกับเรื่องพวกนี้ไปบ้าง แต่หากเป็นคนที่ถูกใจก็อาจจะผูกปิ่นโตกันไป แต่แนะนำว่าควรศึกษากันให้ดีไปก่อนจะตกลงปลงใจเพราะผมเองก็เจ็บกับปิ่นโตมาเยอะ (ถึงกับขั้นทองหาย แต่ก็ไม่อยากว่าอะไรใคร)

ข้อดีของแนวนี้คือน้องๆจะค่อนข้างสด แล้วเราเองเหมือนกลับไปเป็นวัยรุ่นวัยเรียนอีกครั้ง 555 ด้วยความที่น้องๆเป็น นศ. กัน แต่น้องๆพวกนี้มักจะ technology จ๋าเหมือนกัน นอกเหนือจากเวลามีอะไรกันแล้วส่วนมากก็จะชอบแชทชอบเฟซเล่นกับเพื่อนๆ (ในกรณีที่เราพาไปเลี้่ยงข้าวเลี้ยงหนมก่อน) จึงทำให้อาจจะไม่ค่อยได้คุยกันมากนัก แต่ถ้าท่านไม่ซีเรื่องนี้ก็โอเค

สนนราคาก็แน่นอนว่าจะสูงกว่าสายอื่นๆอยู่บ้าง(ไม่นับสายเกะ) ตามความน่ารักและความสดของน้องๆแต่ละคน บางทีมีสูงไปถึงระดับ 6000 ต่อครั้งก็มี แต่นั่นก็เป็นระดับดาวมหาลัยเลยทีเดียว และส่วนมากน้องๆแนวนี้เค้ามักจะมีแฟนเป้นตัวเป้นตนกันอยู่แล้ว บางคนก็มีแฟนเป็นทอมก็มี เลยอยากแนะนิดนึงว่าอย่าได้เผลอตัวไปหลงรักเค้าเด็ดขาด ถึงเค้าจะน่ารักยังไง เพราะระยะยาวแล้วท่านน่าจะขาดทุน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธันวาคม 2012, 16:55:34 โดย koko13 »

Mdline

• ดีไม่ดีก็แล้วแต่จะมอง
  • V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

คาราโอเกะนี่ไม่เคยได้เลยครับ  eta07

manop

• แตกหนุ่ม

กำลังศึกษาแนว นผบ ครับ ได้เรื่องยังไง จะมาส่งการบ้านครับ

koko13

• แอบหื่น

กำลังศึกษาแนว นผบ ครับ ได้เรื่องยังไง จะมาส่งการบ้านครับ
รอฟังการบ้านครับท่าน

pheebar

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ยินดีต้อนรับสู่โลกนผบ.ครับ55+

TORKUNG

• แอบหื่น
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-3

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ เยี่ยม

CityP

• ว๊องแมน
  • *

ขอบคุณมากครับ อยากลองเที่ยวดูเหมือนกัน ไม่เคยเลยสักครั้ง

ไม่มีเพื่อนไม่ค่อยกล้าอาย จะมีเพื่อนที่คิดแบบเดียวกันไหมนะ

kang120423

• แอบหื่น

ข้อมูลดีมาก

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

แนวเส้นข้างนี่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องหน้าตาจริง กับรูป คนละเรื่องกันเลย... ouiy ouiy
หรือผมโชคไม่ดีเอง... wq wq  เลยไม่ค่อยอยากจะเสี่ยงกับสายนี้อีกแล้ว... uilo

firstblood

• แอบหื่น

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

Histeria_Boy

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ขอบคุณครับ

อยากได้ข้อมูลสายเส้นข้างด้วยครับ  fdgdfdf

peecha

• **

;khhg ;khhg ขอบคุณข้อมูลดีๆ ส่วนตัวผมชอบสถานฑูต มันควบคุมงบได้ ว่าเบอร์นี้
ต้องจ่ายเท่าไหร่ ทิปเท่าไหร่ ค่าเครื่องดื่มเท่าไหร่ แล้วก่อนทำไรกันน้องอาบน้ำล้างเนื้อตัวด้วย
พอดีเราชอบที่ความสะอาด แล้วมันทำไรให้น้องได้ครบ ตั้งแต่กอดจูบ ลูบไล้ ไซร์โน่นนี่
รวมทั้งบางคนทาสีได้ แล้วเรื่องสเปย์น้องทำให้เราตลอด บางครั้งได้เปย์สดอีก แล้วบางครั้งเราได้
จากน้องครบสามท่าเลย บางครั้งได้ท่าพิเศษอีกด้วย เมื่อเปรียบเทียบมันคุ้มค่าที่สุดในการปลดปล่อย
อารมณ์หื่นดีที่สุด

kindek2

• ว๊องแมน
  • *

สถานฑูต คุมงบได้ง่ายสุดจริงๆ ครับ แต่ถ้านานๆ ทีอย่างผมนี่  ต้องพกดวงไปด้วยจึงจะโดนครับ

คาราโอเกะนี่ หลาบครับ  8000 บาท ยิ่งพอปอกเปลือกออกมาแล้ว เฮ้อ ตรูหลับตาเอาดีฟ่า ไหงมันไม่แจ่มอย่างที่คิดฟ่ะ

เส้นข้างนี่กับผม ยากจังหลายครั้งแล้วไม่โดนสักที หรือ ไม่น้องก็เบี้ยวไม่มาซะงั้น

jackool9

• *

pongz แจ่มคับ

Nu-me

• *

ขอบคุณที่แบ่งปันคร้าบบ เป็นแนวทางกว้างๆที่ถูกต้องที่สุด
น้องใหม่ก็....สู้ต่อปายยย

civilpo

• **

ขอบคุณสำหรับรีวิว อ่านแล้วนุกดีครับ

JOJO-SAE

• แอบจิต
  • **

เคยเจอน้องนศ.ทื่ทำสาย นกป.เมื่อเป็นลูกค้าพิเศษกันแล้ว เมื่อมีเพึ่อนๆเดึอดร้อนก็จะทำหน้าที่
เป็นคุณ A. กลุ่มนี้จะสดมากเพราะนานๆทำทีราคาก็ไม่แพง ลองหาดูนะครับ. khjhgg

kawai

• **

ถ่อมตัวว่าไม่ใช่เทพ แต่ผมว่าท่านก็เทพคนหนึ่งนะ

lovely_pimnara

• *

เป็นประโยชน์มากสำหรับมือใหม่  ขอบคุณสาระดี ๆ สำหรับนักเี่ที่ยวครับ  pongz
สำหรับผมตอนนี้ สาย นกป. อย่างเดียวเลยครับ   jljhl

blackbull

• *

ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ ครบทุกสายจริงๆนับถือครับผม ;khhg

madsky

• แอบหื่น

pongz ได้รู้อะไรอีกเยอะเลย

Blackdemon01

• *

แน่นมากครับข้อมูล สุดยอด pongz pongz

shine

• เด็กทะลึ่ง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

lowwww เป็นข้อมูลที่ดี ผ่านมุมมองของคนๆหนึ่งที่ออกตัวว่าไม่ใช่เทพ

ผมก็ไม่ใช่เทพเหมือนกันอาจจะเพิ่มเติมบ้าง ในมุมมองของผม เริ่มจากสายออน.ก่อน

สาย ออน.นี่ เหมาะสำหรับพวกงบไม่มากแต่อยากได้อะไร ให้มากจากน้อง เริ่มตั้งแต่น้องอาบน้ำ

ในอ่าง บางคนก็นวดให้ด้วยนิดหน่อย เราบิวท์เรานัวน้องได้ อันนี้เป็นเทคนิคและฝีมือเราแล้วว่าจะ

ได้อะไรบ้างตั้งแต่จูบปาก แลกลิ้น ไซร์ตามจุดต่าง จนถึงทาสี ท่าหกเก้า  แล้วน้องก็บิวท์เรา

น้องก็จะทำให้ไม่เหมือนกัน จบลงที่การสเปย์ก่อนได้เปื่อยหรือสดแล้วแต่คนหรือแล้วแต่น้องอีกที

จากนั้นน้องก็จะ wot / basic / doggy จนเราระบายน้ำออกจึงพอแต่บางคนนานไปน้องก็ขอ

พอก่อนได้ เมื่อเสร็จกิจน้องจะไปล้างให้เรา จากนั้นก็แต่งตัว จ่ายสินสอดหรือทิปกันไป

สายนี้เป็นสายที่โอกาสหล่นน้อยที่สุด เพราะคิดดูถ้าเอาการบริการแต่ละอย่าง ตีมูลค่าออกมา

มันมากว่าสิ่งที่เราได้รับ ถ้าบางคนโชคดี อยู่ด้วยกับเราจนครบเวลา หนึ่งชั่วโมงครึ่งเลย

คนที่คิดว่าหล่นกับสายนี้ อาจได้แก่ดูดจุกไม่ได้ ไซร้ซอกคอไม่ได้ ทาสีไม่ได้ ไม่ wot ให้

เร่งเวลาถามพี่เสร็จยัง ถ้าหากเอาการได้เสียบเป็นที่ตั้ง อย่างไรเสียก็ไม่หล่นหรอก เพียงแต่

คิดว่ามันทอนน้อยไปหน่อย หรือแค่กรุ๊งกริ๊ง
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *

mbvc ต่อไปเป็นสายยอดฮิต คือ สาย นกป. สายนี้เป็นสายที่ได้ยินเรื่องต่างกรรมต่างวาระ

มากที่สุด เที่ยวสายนี้ใช้งบเท่าๆออน จนถึงมากกว่า คนที่มาเที่ยวสายนี้ต้องการมาผ่อนคลาย

สร้างฟิลให้เหมือนอยู่กับแฟน น้อยคนนักที่จะมาเน้นนวด ส่วนใหญ่การมานัว ให้น้องสร้างความ

เสียวซ่านโดยใช้ร่างกายถูไถ เีบียดเสียดร่างกายเรา แล้วมือเป็นหลักในการช่่วยเจ้าหนูของเราเสียว

ซ่านด้วยส่วนปากแล้วแต่ตกลง หรือแล้วแต่ร้านที่จะรวมในค่าคอรส์  ซึ่งแม้ว่าสายนี้จะไม่ได้เสียบ

ก็ตามแต่หลายท่านหลายคน พร้อมที่จะจ่ายสำหรับสายนี้อยู่แล้ว ถ้าบางคนงบถึง แล้วน้องเล่นด้วย

อาจได้เอาเจ้าหนูสำรวจถ้ำได้  บางทีถ้าน้องมีใจก็ได้เฮ  แต่ถ้าจะลักไก่โดยกะว่ามันเผลอไปนี่

ก็ยาก น้องระวังตัวอยู่แล้ว กลัวโดนเสียบฟรี  สายนี้ถ้าไปเที่ยวแล้วอย่าคาดหวังว่้า จะได้เสียบ

หรือน้องใช้ปากให้ สำหรับบางแห่งที่ไม่รวมในค่าคอร์ส เพราะบางคนน้องดูลูกค้าก่อน บางที่เรา

ได้ข้อมูลน้องทำกับคนอื่นแต่เราไม่ ซึ่งจะไปบังคับน้องก็ไม่ได้ บางครั้งขึ้นอยู่กับอารมณ์ของน้อง

เขาด้วย สายนี้แค่ว่าน้องบริการให้เราด้วยความรู้สึกเต็มใจ มี service mild ดีหรือไม่ บริการเรา

จนครบเวลาหรือไม่ สายนี้โอกาสที่จะหล่นคือความรู้สึกของเราที่เห็นว่าบริการแบบขอไปที นัวเนีย

มากก็ไม่ได้ห้ามโน่น ห้ามนี่ เน้นจัดการน้องชายให้ถึงฝั่งฝันเป็นที่ตั้ง ซึ่งโอกาสที่จะหล่นก็มีอยู่

ฉะนั้นจึงได้ยินคำว่าต่างกรรมต่างวาระมาจากสายนี้มากที่สุด

G-Dragon

• V.I.P.
  • *

สำหรับผมแล้วชอบสาย น.ก.ป  คับ ถือว่าคุ้ม เพราะได้ทั้งนวด ได้ทั้งลุ้นครับ
ชอบความตื่นเต้นนี้แหละ เห็นจุดเด่นของสายนี้
ส่วนเส้นข้าง ชักจะไม่ใหวแล้ว เพราะล่าสุด ตีนบวมมาสามสี่ครั้งติดๆเพราะรูป ไม่เหมือนตัวจริงเลย
แล้วเร่งเวลาเรา ทำให้เราไม่เสร็จสมอารมณ์หมาย แบบว่า โอกาสทอนมีประมาณ 30%เท่านั้นครับ
เกี่ยวกับโชคและดวงจริงๆ  uilo

scbcm

• ว๊องแมน
  • *

ข้อมูลเป็นประโยชน์ครับ จดๆๆ  eta06

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

ขอบคุณคับ ข้อมูลดีมีประโยชน์จิงๆ
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

firehead

• เด็กทะลึ่ง

pongz เก็บข้อมูลด้วย เยี่ยมมากๆครับ eta03

champooo69

• *

จัดเต็มข้อมูลแน่น..ครับ
แค่เปลี่ยนที่ยืน มุมมองก็เปลี่ยนไป

dekdeena

• แอบจิต
  • **

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีคราบ

kobmoi

• V.I.P.
  • *

ขอบคุณคับ ข้อมูลดีมีประโยชน์จิงๆ

.. ข้อมูลระดับเทพเลยนะครับ ..

vaklyrie

• *

ความรู้ทั้งน้านเลย hgjhg hgjhg hgjhg

nakata996633

• *

ขอบคุณค้าบความรู้ทั้งน้าน

myname

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

ข้อมูลชัดเจนครับ สำหรับมือใหม่ ................ อิอิ (อย่างเราๆท่าน)  eta04
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *

อ่านเพลินมากๆ ขอบคุณครับ  เขินนนนนน

alpha

• **

ตอนนี้กำลังศึกษา นปก + พิเศษอยู่ เผื่อได้ sideline แถมมา

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *

eta20 ความเห็นต่อมา ซึ่งเป็นการเพิ่มเติม ในสาย เส้นข้าง สายนี้เป็นสายที่โอกาส

หล่นตีนบวมมากที่สุด การหาเด็กสายนี้ หาไม่ยาก หาตามเวป จะมีเบอร์ที่ติดต่อได้เอง

หรือผ่านเอก็ได้  ส่วนมากน้อยคนที่จะได้เห็นหน้าตาของน้องเค้า น้องเค้าก็ไม่เห็นหน้าตา

ของเราเช่นกัน ก็วัดดวงเอา  เมื่อนัดแนะตกลงสินสอดกันแล้ว ก็จะนัดเราให้ไปเปิด รร.

ส่วนใหญ่คือม่านดึงลงทั้งนั้น เด็กจะไปหาเองหรือเออาจจะไปส่ง ถ้าเอไปส่งอาจขอเก็บ

ตังค์ก่อน จากนั้นก็เป็นการปฎิบัติกิจกรรมกับน้องเค้า มีตั้งแต่น้องอาบน้ำให้ น้อยคนที่จะเจอ

น้องให้เรานัว หรือน้องนัวเรา แล้วสเปย์ให้ หรือให้เราทาสีได้ น้อยมากที่จะเจอ เราต้อง

ถูกใจน้องเค้าด้วย น้องถึงจะบริการให้อย่างดี เรื่องท่านี่ก็จะมี เบสิก ด็อกกี้ วอท แต่ถ้าใคร

โชคไม่ดี นี่อาจเจอน้องห้ามดูกจุก ไซร์ซอกคอ เอามือแหย่หลืบ แล้วท่าอาจจะให้เบสิค

ท่าเดียว แล้วถ้าใครนานเกิน 10 นาที น้องอาจจะถามว่ายังไม่เสร็จ หรือถามว่าเมื่อไหร่

จะเสร็จ คนส่วนมากถ้าไม่เมา หรือใช้ตัวช่วย ไม่เกิน 10 นาที เว้นแต่คนที่ออกกำลังกาย

หรือฝึกขมิบนี่จะนานหน่อย ซึ่งเด็กเส้นข้างมักจะไม่ชอบ เพราะเด็กมันเหนื่อย แต่เด็กพวกนี้

จะชอบพวกมาไวไปไวคลิก มันไม่เหนื่อย แล้วอารมณ์ร่วมอาจจะน้อยเมื่อเทียบกับ ออน.

แต่เส้นข้างมันดีอย่าง ส่วนใหญ่จะเป็นนักฉึกฉา พวกนี้จะไม่ค่อยเจนจัดเรื่องฝีมือ เน้นต้องการ

แค่เงินไปบรรเทาความเดือนร้อน แต่ถ้าเป็นเด็กออฟฟิต นี่ฝีมือจะเยี่ยม เพราะพวกนี้นอกจากเงิน

แล้วอยากสนุกด้วย อีกอย่างพวกเดินสาย พวกนี้ความสวยระดับนางแแบบ ฝีมือก็เยี่ยม แต่กว่า

จะเข้าถึงยาก ราคาอาจจะสูงไปนิดหน่อย แต่พวกนี้บริการเยี่ยม แต่อาจมีการเร่งเวลาบ้าง

หากมีคนอื่นนัดต่อ  ซึ่งสายนีี้มักจะได้คำว่าหล่นตีนบวมเป็นประจำ ซึ่งบางคนจะเจอไม่สวย

หรือน่ารัก เหมือนรูปกรณีที่ได้เห็นรูปเขา บริการไม่เป็นเรื่องถ้าเทียบกับออน อย่างไม่อาบน้ำให้

ไม่นัวเรา หรือห้ามเราหลายๆอย่าง แถมเร่งเวลาอีก  สายนี้บอกได้อย่างเดียวเลยถ้าหากไม่หล่น

คือหน้าตารูปร่างของเราต้องถูกใจน้องเขา เขาก็จะบริการเป็นอย่างดี มีอารมณ์ร่วมบางครั้ง

ถ้าเขาเดือนร้อนมาก็จะโทรหาเราเลย  หรือบางครั้งก็ยอมลดค่าสินสอดลงก็มี ผมคิดว่าเดี๋ยวนี้

ค่านิยมของเด็กเส้นข้างคิดคือ ฉันก็ทำมาหากินเพื่อตัวเองโดยไม่ต้องพึ่งพาคนอื่น ฉันมิได้ขาย

ตัวซักหน่อย ฉันก็ไม่ได้ไปลักขโมยใคร ฉันไม่ได้ค้ายา ฉันไม่ได้ไปโกงใคร เจอเหตุผลแบบนี้

เข้าไป ซึ่งดูแล้วน่าจะมีคนมาสู่สายนี้อีกต่อไป

sabaho168

• *

ข้อมูล มีประโยชน์ มากครับ ขอบคุณ

chokun

• *

ข้อมูลเน้นพร้อมเทินโปรได้เลยครับ  pongz