-->

ผู้เขียน หัวข้อ: >>> เคล็ดลับเบื้องต้นสำหรับมือใหม่ นกป. <<<  (อ่าน 10574 ครั้ง)

mommamman

• บุคคลทั่วไป

สำหรับคอนวดกระปู๋ (นกป.) อาจเป็นเรื่องปกติ เพราะไปใช้บริการเป็นประจำอยู่แล้ว เรื่องพื้น ๆ ทั่วไปแบบนี้กลายเป็นเรื่องธรรมดา เอาน่ะ เขียนให้น้องใหม่ หรือสมาชิกที่กำลังสนใจอยากลองไป นกป. อ่านก็แล้วกัน     Undecided

นกป.คืออะไร บริการอะไรบ้าง
นวด กระปู๋ หรือนวดกาปู๋ แล้วแต่จะเขียน เป็นคำที่ท่าน Libraman เป็นคนนำมาใช้เป็นคนแรก คือ กระจู๋ + กาโปก เพราะการไปใช้บริการรูปแบบนี้ น้อง ๆ จะเน้นเสียวที่เจี๊ยวและไข่ของเรา จึงเป็นคำที่เห็นภาพ และยอมรับใช้กันมาจนบัดนี้ สถานบริการรูปแบบนี้แยก segment ออกมาจาก นผบ./นนม. โดยรวมบริการระดับ 1 (เสร็จด้วยมือ) ไว้ในคอร์สเบ็ดเสร็จ ระยะหลังมีการผสมรูปแบบการนวดสปาเข้าไปให้ดูดีมีระดับขึ้นมาหน่อย

ขั้นตอนในการ นกป.เป็นอย่างไร
ส่วน ใหญ่จะเริ่มวอร์มอัพด้วยการนวดแผนไทย หรือนวดน้ำมันอโรม่า เพื่อผ่อนคลายกล้ามเนื้อ สัก 30-50 นาที (คอร์สปกติทั่วไป คือ 1.30 ชม.)  เสร็จจากการนวดตัวก็เป็นขึ้นตอนเกี่ยวกับการนวดกษัย มักประกอบไปด้วย การประคบผ้าร้อน กดจุดเปิดประตูลม แล้วก็ดึงเส้นกษัย (ใช้เวลาประมาณ 15 นาที) เวลาที่เหลือก็เป็นการรูดเสียว ซึ่งน้องมักจะทำให้เราเสียวมาก ๆ แล้วก็ผ่อนลงด้วยการดึงเส้นกษัย เพื่อฝึกน้ำอดน้ำทน จนเวลาใกล้หมดถึงจะเร่งสปีดรีดน้ำออกจนหมด

เวลาช่วงนี้ล่ะครับที่ มักทำให้เราเสียเงินเพิ่ม จะขอออฟชั่นแก้บน ถอดล่าง อะไรก็ว่ากันไป  ถ้าเป็นหน้าใหม่ไปครั้งแรกขอแนะนำให้ลองดูเชิงก่อนว่าน้องจะบริการอะไรให้ เราบ้าง น้องที่ช่ำชองลีลาดีอาจดูดแคลเซี่ยม เลียให้เราทั้งตัว โดยเฉี่ยวกระปู๋ไปมา เพื่อดูท่าทีเราว่าจะขอมากกว่านั้นหรือไม่ (ถ้าต้องการอาจมีแง้มมาว่าขอค่าขนมด้วยน่ะ)  สำหรับบางคนที่ไม่เคยลองแค่นี้ก็เสียวสุด ๆ จนน้ำแตกแล้ว ก็ถือว่าเราไม่ได้ขอออฟชั่นอะไร  ถ้าน้องบริการดีถูกใจก็ควรมีสินน้ำใจให้บ้าง เมื่อกลับไปหาน้องอีกจะได้รับบริการที่ดุเดือดขึ้น  Embarrassed

ค่าใช้จ่ายในการไป นกป.ควรเตรียมไปเท่าไร
เด๊ว นี้มีร้าน นกป.ประมาณ 30 สำนัก โดยเฉลี่ยค่าบริการคอร์สปกติ (1.30 ชม.) จะอยู่ที่ 600-800  ยกเว้นแนวพริตตี้เน้นความสวยอาจแพงหน่อย 999-1200 และนวดบอดี้จัดบริการโดยทางร้าน 1000-1200  ค่าเสียหายที่กล่าวนี้คือ ค่าบริการที่เราต้องชำระให้กับทางร้านที่เคาน์เตอร์หรือแคชเชียร์ เหมือนเราไป ออน. รอบละ 1600

ส่วนค่าใช้จ่ายอื่น ๆ คือ ค่าทิป  ทั่ว ๆ ไปถ้าไม่ไปเรียกหาออฟชั่น ก็น่าจะให้น้องสัก 100-300 ไม่ได้เป็นการบังคับ แต่ควรให้ เพื่อบริการที่ดีในคราวต่อ ๆ ไป สังคมร้าน นกป.ไม่ใหญ่มากนัก แต่ละร้านจะมีเด็กประมาณ 10-25 คน ลูกค้าคนไหนขึ้นชื่อเรื่องอะไร น้อง ๆ รู้ถึงกันหมด เช่น ลูกค้าขี้เหนียวไม่เคยให้ทิป (ไม่ว่าน้องจะบริการเอาใจขนาดไหน) ไปบ่อย ๆ เข้า เด็กจะร้องยี้  Kiss เกี่ยงกันขึ้นงาน แกล้งปวดท้อง ไม่สบาย หิวข้าว ถามถึงน้องคนไหนก็ไม่มีใครว่าง ฯลฯ ขณะที่ลูกค้านิสัยดีมีน้ำใจ เดินเข้าร้านไปก็มีแต่น้อง ๆ กระดี๊กระด๊าอยากให้เลือกขึ้นนวดด้วย

สำหรับ คนที่ชื่นชอบความเร้าใจก็ควรเตรียมงบในส่วนนี้ไปด้วย เพื่อขอออฟชั่นสัก 500-1500 ก็จะมีทั้งแก้บน ถอดล่าง บอดี้ ดูดไอติม ฯลฯ ตกลงค่าเสียหายกับน้องไว้เท่าไรก็ตามนั้น ส่วนทิปจะเพิ่มให้อีกหรือไม่ แล้วแต่ความเสน่หาและเงินในกระเป๋าท่าน ปกติจ่ายค่าออฟชั่นให้น้องเยอะแล้ว  ไม่ทิปให้อีกก็ไม่ใช่เรื่องน่าเกลียด

ร้าน ส่วนใหญ่จะบริการเครื่องดื่มฟรี พวกน้ำสมุนไพร ชา กาแฟ บางร้านอาจคิดค่าเครื่องดื่มบ้าง แต่ก็ไม่แพง ประมาณ 20-30 บาท  ร้าน นกป.ไม่มีบริการสั่งข้าวมากิน แบบ นผบ./นนม.นะครับ  รวมทั้งเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ก็มีน้อยมากที่จะให้บริการ  ค่าใช้จ่ายหยุมหยิมพวกทิปเด็กรับรถ แม่บ้าน เด็กเสิร์ฟ อะไรจึงไม่ค่อยมีครับ

คาดหวังอะไรกับน้อง ๆ ที่ให้บริการ
ร้าน นกป.ส่วนใหญ่ เราสามารถเลือกน้อง ๆ ได้นะครับ อยากนวดกับดาวดังก็ควรโทร.จอง เพราะลูกค้าประจำเยอะ ถ้าเดินเข้าไปก็สามารถเลือกน้องที่เหลืออยู่ในขณะนั้นได้ (หรือจะนั่งรอต่อคิวน้องคนดังก็ได้) เราเป็นผู้บริโภคมีสิทธิที่จะเลือกเสียเงินได้ ถ้าไม่ให้เลือกเด็ก จัดยัดเยียดมาให้ ก็เป็นสิทธิของเราที่จะเดินออกจากร้านเปลี่ยนไปใช้บริการร้านอื่น เช่นเดียวกับการไป ออน.

ปัจจุบัน รูปร่างหน้าตาน้อง ๆ นกป.จัดว่าดีกว่าเมื่อสัก 2-3 ปีก่อนมาก ความเห็นผมคิดว่าโดยเฉลี่ยแล้วสวยกว่าเด็กในตู้ของ ออน.ระดับกลาง ๆ  เวลาเราไปใช้บริการ หากน้องได้นวดให้ตามขั้นตอนที่ทางร้านกำหนด รีดพิษให้ 1 ครั้ง (หรือ 2 ครั้งตามโปรฯ ของทางร้าน) พูดคุยด้วยอัธยาศัยอันดี แค่นี้ผมก็ถือว่าเราได้รับบริการครบถ้วนแล้วนะครับ   

ส่วนจะบริการ แบบ GF สูงปรี๊ดเหมือนเป็นแฟน หรือตามใจมากน้อยขนาดไหน ก็ขึ้นอยู่กับความสามารถในการป้อของแต่ละท่านเอง อย่างที่เขาบอกว่าต่างกรรมต่างวาระ ไม่ใช่ไม่ได้ดังใจแบบการบ้านของคนอื่นแล้วบ่นว่าหล่น..ทำไมน้องไม่ตามใจ ... อย่างที่บอกมันแล้วแต่คน  Cheesy

อีก อย่างเมื่อเจอน้อง ๆ บางคนปฏิเสธการให้ออฟชั่นก็ไม่ควรไปโกรธ หรือหงุดหงิด เพราะลิมิตของแต่ละคนไม่เหมือนกัน นมกับจิ๋มเป็นสมบัติส่วนตัวของน้อง ไม่ใช่บริการที่ทางร้านกำหนด หากหมั่นไส้ใครขึ้นมาจะไม่จัดให้ก็เป็นเรื่องที่ช่วยไม่ได้   

กรณี ที่ลูกค้าไม่เสร็จจนหมดเวลานี่ ถ้าน้องได้ช่วยเล้าโลมให้ หรือจัดออฟชั่นตามลิมิตของตัวเองให้ท่านแล้ว แต่น้ำก็ไม่กระฉูด ถือเป็นเรื่องสุดวิสัยเหมือนกัน บางคนอาจไม่เหมาะกับรูปแบบการเที่ยวแนวนี้ ลองไตร่ตรองดู ถ้าเสียเงิน 1000 กว่าบาทแล้วระบายน้ำไม่สำเร็จ ควรเปลี่ยนไปเที่ยวอย่างอื่นดีมั๊ย  go..อย่าไปตำหนิน้อง ๆ เลย

อ่าน เป็นความรู้เบื้องต้นนะครับ ไปบ่อย ๆ ก็จะชิน รู้วิธีเที่ยวให้คุ้มค่า  ประสบการณ์มันจะสอนเราเอง  หรือใครสงสัยอะไรก็สอบถามเพิ่มเติมในบอร์ดได้ครับ จอมยุทธ นกป.มีอยู่มากมายหลายสิบท่าน

ขอบคุณ

http://www.nuadkapoo.com/index.php

cmman573

Re: >>> เคล็ดลับเบื้องต้นสำหรับมือใหม่ นกป. <<<
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 14:02:24 »

ถ้าน้องปฏิเสธ Option แล้วผมต้องทำยังไงถึงจาหายโกรธดีละเนี้ย  uilo

lunaG

Re: >>> เคล็ดลับเบื้องต้นสำหรับมือใหม่ นกป. <<<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2008, 16:22:31 »

ถ้าน้องปฏิเสธ Option แล้วผมต้องทำยังไงถึงจาหายโกรธดีละเนี้ย  uilo

ท่านโกรธน้อง หรือน้องโกรธท่านหล่ะครับ งงนิดหน่อย  :'(

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 00:37:00 »

อิๆๆ ไม่มีไรมากครับท่าน ลูน่าจี ผมถามไปผมก้อกลับมางงตัวเองอยู่เลย ห้าๆๆๆ ผมขี้อายอ่ะครับ ปกติไม่เคยถาม Option  น้องๆหรอกครับ

watbox

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2008, 08:25:00 »

;khhg ขอบคุณครับ เป็นความรู้ที่ดีมาก สำหรับเด็กใหม่เช่นผมนะครับ ยังไม่เคยเลย ใครพาไปลองหน่อยเดะ จ่ายค่าเสียหายให้ด้วย jljhl ;khhg

argalabu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 สิงหาคม 2009, 12:51:13 »

ดีครับ  ความรู้ แน่น

joe191

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 21:46:31 »

เป็นความรู้สำหรับมือใหม่

aeo2005

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 00:07:53 »

เคยไปมาแล้วครับ เพื่อนพาไปสุดยอด ติดใจเลยครับท่าน

BRIDE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ตุลาคม 2010, 22:15:04 »

ขอบคุณครับ ;kljj

่jimmy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 12:26:21 »

ขอบคุณด้วยคนครับ

mccm

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 01:12:51 »

รู้แต่พอไปครั้งแรกครั้งต่อไปมาเรื่อยๆเลย  ghfg

alohanongza

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 20:47:44 »

pongz ขอบคุงครับ

ttttttttt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2010, 23:43:03 »

ขอบคุณครับ ;kljj

Gimhorseng

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2010, 14:22:52 »

ขอบคุณครับ แล้วถ้าเกิด เสร็จก่อนเวลาหมดนี่ ปรกติน้องๆ เขาจะ ช่วยต่อจนหมดเวลาหรือปล่าวครับ หรือว่า เสร็จแล้วเสร็จเลย ??
หรือว่าขึ้นอยู่กับลูกค้าว่าไหวด้วยปล่าวครับ ?  /jhtdc

Sheman

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 01:25:43 »

pongz ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2010, 12:48:27 »

ขอบคุณครับมากๆคับ ได้ข้อมูลมากคับ

BanBu

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2010, 09:58:45 »

เทพมาเอง ป๋าครับว่างๆไปเกะ กันไหม เด๋วรอกลับจากพิโลกก่อนเน่อ

ben10

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 13:24:03 »

แล้วที่เชียงใหม่นอกจาก 3 ร้านนี้ (โค, พริตตี้, ฟ่าง) ยังมีร้านอื่นอีกมั๊ยคับ

moccamocca

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 15:38:11 »

ใครยังไม่เคยไป ยกมือขึ้นสิ เดี๋ยวรวมตัวกันไปพร้อมกันเลย ดี ม่ะ

roonaldo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 15:44:29 »

มันคืออารายไม่เคยไป ครับ
 zad zad zad

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ตุลาคม 2010, 16:44:39 โดย roonaldo »

metro

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2010, 15:55:35 »

ขอบคุณมากๆๆครับ

liean

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 15:39:08 »

ขอบคุนคับ

bigpocky

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2010, 15:27:58 »

ขอบคุณคับ ได้ความรู้ เตรียมตัวไว้ก่อน ออกรบ ;kljj

paneraiman

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2010, 08:53:46 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

auncm

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 10:13:43 »

;khhg ขอบคุณความรู้ดีๆ ครับ

ม่วงฉิมพลี

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2010, 12:51:41 »

ขอบคุณครับที่นำความรู้ดีๆมาแบ่งปัน

dahliaxxx

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 11:04:29 »

ถามผู้รู้ครับ
เงินที่ต้องจ่ายทั้งค่าตอร์ส ค่าออฟชั้่น เตาจ่ายตอนไหนครับ ก่อนนวดหรือหลังนวด หรือเอาให้น้องแล้วน้องจัดการเอง

vasabio0o

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2010, 21:30:25 »

ขอบคุณมาก