-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สวนหลวงร.9  (อ่าน 2114 ครั้ง)

Tie

• บุคคลทั่วไป
สวนหลวงร.9
« เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 09:58:59 »

;khhgอยากถามท่านๆทั้งหลายชอบไปนั่งร้านไหนบ่อยที่สุด  แล้วชอบไปช่วงเวลาไหนกันบ้าง
สวนหลวงเนี่ยผมว่ามันเหมาะที่ไปนั่งกรึ่ม ทำตาxๆพร่าๆกับสาวที่ไปกับเรานะ   inlove
ตัวผมถ้าไปกับสาวๆชอบไปนั่งร้านมิตรไมตรี อาหารอร่อยดี ไปตอนประมาณบ่ายยาวถึงเย็นไปเล๊ย
ถ้าไปคนเดวมักจะไปร้านที่มีพีจีเยอะหน่อยแต่มันนั่งข้างบน ก็ใกล้ๆก่อนถึงร้านมิตรไมตรีแหล่ะ เวลาออกฉายเดี่ยวมาวเละทุ๊กทีคับไม่รู้เป็นไร

mommamman

Re: สวนหลวงร.9
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 10:03:06 »

ดูรายการโทรทัศน์ เห็นเขาบอกมาว่ามีกฎหมายออกมา (ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวข้องกันไหมนะครับ) ว่า "ห้ามดื่มเครื่องดื่มในสวนสาธารณะ" นะครับ

ใครรู้บ้างมาตอบทีครับ

GOWA

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 10:04:50 »

ดูรายการโทรทัศน์ เห็นเขาบอกมาว่ามีกฎหมายออกมา (ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวข้องกันไหมนะครับ) ว่า "ห้ามดื่มเครื่องดื่มในสวนสาธารณะ" นะครับ

ดูเหมือนกันครับ ไม่รู้จับจริงรึเปล่า
ของแบบนี้แบบว่าต้องลองนะครับ แล้วเอามาเล่ากันด้วย dsgjsd

cmman573

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 10:57:40 »

วันนั้นอีตาฮิครารุนัดไป ผมไปนั่งร้าน มัดไม้อ่ะค้าบบบบบ แต่เรื่องกฏหมายไม่แน่จัยเหมือนกัน

narzzezus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 11:05:42 »

เดี๋ยวนี้ขนาดดื่ม ยังมีกฏหมาย iyor iyor

lunaG

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 11:28:05 »

สวนสาธารณะ เค้าจัดเป็นที่พักผ่อนครับ

คนเข้าไปใช้มีทุกเพศทุกวัย

เรื่องการจำหน่าย/ดื่มสุราในสวนสาธารณะ ผมเห็นด้วยนะ

ไม่ค่อยได้เข้าไปครับ เลยไม่รู้ร้านไหนดี  dfbgdfsh

sonor

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2008, 11:42:38 »

สวนสาธารณะ เค้าจัดเป็นที่พักผ่อนครับ

คนเข้าไปใช้มีทุกเพศทุกวัย

เรื่องการจำหน่าย/ดื่มสุราในสวนสาธารณะ และการห้ามสูบบุหรี่ด้วยครับผมเห็นด้วยนะเหมือนท่านlunag

coolman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008, 09:00:36 »

ใช่ครับ  เเต่ในเคสของ สวนหลวง ผมว่า น่าจะผ่านให้นะครับ
ร้านอาหารมีเยอะ เข้าใจว่า  คงไม่อยากรบกวนมากนะ

เพิ่มเติมครับ / เดี๋ยวนี้ ร้านขายเครื่องดื่มในสนามกีฟาเทศบาล  ไม่มีเหล้าขายเเล้วครับ  / ขายน้ำขวดอย่างเดียว

manspringer

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2008, 12:49:19 »

;khhgอยากถามท่านๆทั้งหลายชอบไปนั่งร้านไหนบ่อยที่สุด  แล้วชอบไปช่วงเวลาไหนกันบ้าง
สวนหลวงเนี่ยผมว่ามันเหมาะที่ไปนั่งกรึ่ม ทำตาxๆพร่าๆกับสาวที่ไปกับเรานะ   inlove
ตัวผมถ้าไปกับสาวๆชอบไปนั่งร้านมิตรไมตรี อาหารอร่อยดี ไปตอนประมาณบ่ายยาวถึงเย็นไปเล๊ย
ถ้าไปคนเดวมักจะไปร้านที่มีพีจีเยอะหน่อยแต่มันนั่งข้างบน ก็ใกล้ๆก่อนถึงร้านมิตรไมตรีแหล่ะ เวลาออกฉายเดี่ยวมาวเละทุ๊กทีคับไม่รู้เป็นไร

ง่ะ  ไปร้านเดียวกันเลย  มิตรไมตรี  hgjhg 

กลุ่มผม (ฝูงมากกว่า) ชอบนั่งซ้ายมือสุดของแพ

แทบทุกบ่ายวันอาทิตย์   ถ้าร้านที่ไปคนเดียวที่ท่านว่า

ก็คงเป็น  เซย์ไฮ  ครับ  ก่อนถึงมิตรไมตรี  น่าจะ

เจ้าของเดียวกันกะร้านที่ถนนหมื่นด้ามพร้าคต ราดช้าพัด

zokmok

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2008, 00:53:11 »

กฎหมายนี้ เค้าต้องการให้คนที่ดื่มแอลกอฮอลล์ดื่มในที่ปิดอะครับ ผมว่าก็ดีเหมือนกันครับ
เผื่อพวกเมา ๆ รั่ว ๆ ไประรานชาวบ้านเค้า อยู่เชียงใหม่มาหลายปี แต่ผมยังไม่เคยไปสวนหลวง ร.9 เลย

มันอยู่ตรงไหนของเชียงใหม่หรอครับ ไม่เคยไปจริง ๆ ครับ  ljhgf