-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีฝากรูปกับ Imgdy.com มาติดเว็บ cmxseed ครับ  (อ่าน 627 ครั้ง)

Cloudgur

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

คำแนะนำก่อนที่จะอัพโหลดรูปภาพ (การอัพโหลดรูปไม่ยากอย่างที่คิด)
Upload from คือ เลือกจากคอมพิวเตอร์ของท่าน หรือ เลือกจากลิงค์รูปภาพจากอื่นๆ
Watermark คือ การใส่ลายน้ำของเว็บ เลือก Yes คือใส่ลายน้ำ เลือก No คือไม่ใส่ลายน้ำ
Logo คือ โลโก้ของลายน้ำมี 2 รูปแบบ
Resize คือ การย่อขนาดรูปภาพให้เล็กลง
Server คือ การเลือก เซิร์ฟเวอร์ หรือ การเลือกพื้นที่จะเก็บให้กับรูปภาพ แนะนำ Imgur, Flickr, Imageshack

วิธีง่ายๆเลยคือกด "Add Files" ไม่ต้องสนใจพวก Option ต่างๆ ครับ
ไม่ติดลายน้ำของเว็บ และ พื้นที่จะเก็บคือ Imgur

มาเริ่มกันเลยย ย

1. ขั้นตอนแรกเข้าไปที่ http://imgdy.com/ ท่านต้องการฝากรูปกดตรง "Add Files" ครับ

2. ค้นหาภาพที่ต้องการที่จะฝากรูป

3. กด "Upload" รูปภาพ

4. เมื่อเสร็จสิ้นการอัพโหลดรูปภาพท่านจะลิงค์ Code รูปภาพ ให้เลือกใช้งาน "BBCode" ทำการ Copy Code รูปภาพ มาติดเว็บบอร์ดครับ

*** ข้อสำคัญของเว็บ cmxseed คือความกว้างของภาพไม่ควรเกิน 800 Pixel
หากขนาดภาพของท่านเกินกรุณา ปรับขนาดก่อนนะครับ
ไม่อย่างนั้นภาพจะล้นเฟรม ทำให้คนที่จอเล็กๆ ไม่สามารถดูภาพของท่านได้ ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2015, 03:41:22 โดย Cloudgur »