-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คอนเต้จี้บอร์ดสิงห์เคลียร์อนาคตกูร์กตัวส์ด่วน  (อ่าน 59 ครั้ง)

oudom5232

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

ผลบอลสด อันโตนิโอ คอนเต้ กุนซือเชลซี ชี้ คำถามเรื่องอนาคต หรือสัญญาใหม่ของ ติโบต์ กูร์กตัวส์ มือกาวเบลเยียม ที่เหลืออายุอีก 1 ปี เป็นสิ่งที่บอร์ดสโมสรต้องเป็นคนมาให้คำตอบ ไมใช่เขา และแน่นอนว่าเขาอยากให้รีบๆ เคลียร์ให้จบ เพราะตอนนี้ กูร์กตัวส์ เป็นหนึ่งในผู้รักษาป

อันโตนิโอ คอนเต้ กุนซือเชลซี กระตุ้นบอร์ด "สิงโตน้ำเงินคราม" ต้องให้ความกระจ่างเรื่องสถานการณ์การต่อสัญญาใหม่กับ ติโบต์ กูร์กตัวส์ มือกาวทีมชาติเบลเยียม หลังนักเตะเพิ่งออกมาบอกหยกๆ ว่า ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ เกิดขึ้น ทั้งที่สัญญาเดิมจะหมดอายุตอนจบซีซั่นหน้าอยู่แล้ว

กูร์กตัวส์ คว้าแชมป์ลีกกับทีม 2 สมัยจาก 3 ปีใน สแตมฟอร์ด บริดจ์ หลังก่อนนี้ก็ประสบความสำเร็จในการเล่นแบบยืมตัวกับแอตเลติโก มาดริด มาแล้ว แต่ปัญหาของเชลซีตอนนี้คือ นักเตะเหลือสัญญาจนถึงปีหน้า และเริ่มมีข่าวออกมาแล้วว่า ยูเวนตุส, ปารีส แซงต์-แชร์กแมง และ เรอัล มาดริด แอบจ้องตาเป็นมัน โดยเฉพาะกูร์กตัวส์ เพิ่งจะบอกเองว่าการเจรจาสัญญาใหม่ไม่มีความคืบหน้า     

คอนเต้ กล่าวว่า "ผมต้องซื่อสัตย์นะ และผมคิดว่านี่เป็นคำถามสำหรับสโมสร ผลบอลสด ไม่ใช่ถามผม ผมอยากแสดงความเห็นเกี่ยวกับการตัดสินใจทางเทคนิค แต่มันเป็นเรื่องสำคัญที่สโมสรต้องเผชิญหนัากับประเด็นๆ นี้ เรื่องสัญญาของกูร์กตัวส์ ผมบอกพวกคุณได้ว่าเขาเป็นหนึ่งใน เอ่อ หรือน่าจะเป็นผู้รักษาประตูดีที่สุดในโลกเลย และเขาเป็นนักเตะสำคัญของเชลซี แต่การเซ็นสัญญาใหม่เป็นหน้าที่ของสโมสร"

ส่วนคำถามว่าเขาต้องโน้มน้าวให้ กูร์กตัวส์ อยู่กับทีมต่อไปหรือไม่ในช่วงตลาดซื้อขายนักเตะที่ผ่านมา คอนเต้ บอกว่า "ผมคิดว่า ติโบต์ไม่ต้องการความเห็นของผมหรอกนะ เขารู้ดีว่าผมคิดกับเขายังไง ผมมองเขาเป็นหนึ่งในผู้รักษาประตูที่ดีที่สุด เขาจะดีที่สุดในโลกแน่ๆ ตอนนี้เขาก็อาจดีที่สุดแล้วก็ได้ แต่ว่าในอนาคตนะแน่นอนเลย เขารู้ว่าความคิดของผม และรู้ว่าผมคิดกับเขายังไงอันโตนิโอ คอนเต้ กุนซือเชลซี ชี้ คำถามเรื่องอนาคต หรือสัญญาใหม่ของ ติโบต์ กูร์กตัวส์ มือกาวเบลเยียม ที่เหลืออายุอีก 1 ปี เป็นสิ่งที่บอร์ดสโมสรต้องเป็นคนมาให้คำตอบ ไมใช่เขา และแน่นอนว่าเขาอยากให้รีบๆ เคลียร์ให้จบ เพราะตอนนี้ กูร์กตัวส์ เป็นหนึ่งในผู้รักษาป

อันโตนิโอ คอนเต้ กุนซือเชลซี กระตุ้นบอร์ด "สิงโตน้ำเงินคราม" ต้องให้ความกระจ่างเรื่องสถานการณ์การต่อสัญญาใหม่กับ ติโบต์ กูร์กตัวส์ มือกาวทีมชาติเบลเยียม หลังนักเตะเพิ่งออกมาบอกหยกๆ ว่า ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆ เกิดขึ้น ทั้งที่สัญญาเดิมจะหมดอายุตอนจบซีซั่นหน้าอยู่แล้ว

กูร์กตัวส์ คว้าแชมป์ลีกกับทีม 2 สมัยจาก 3 ปีใน สแตมฟอร์ด บริดจ์ หลังก่อนนี้ก็ประสบความสำเร็จในการเล่นแบบยืมตัวกับแอตเลติโก มาดริด มาแล้ว แต่ปัญหาของเชลซีตอนนี้คือ นักเตะเหลือสัญญาจนถึงปีหน้า และเริ่มมีข่าวออกมาแล้วว่า ยูเวนตุส, ปารีส แซงต์-แชร์กแมง และ เรอัล มาดริด แอบจ้องตาเป็นมัน โดยเฉพาะกูร์กตัวส์ เพิ่งจะบอกเองว่าการเจรจาสัญญาใหม่ไม่มีความคืบหน้า     

คอนเต้ กล่าวว่า "ผมต้องซื่อสัตย์นะ และผมคิดว่านี่เป็นคำถามสำหรับสโมสร ไม่ใช่ถามผม ผมอยากแสดงความเห็นเกี่ยวกับการตัดสินใจทางเทคนิค แต่มันเป็นเรื่องสำคัญที่สโมสรต้องเผชิญหนัากับประเด็นๆ นี้ เรื่องสัญญาของกูร์กตัวส์ ผมบอกพวกคุณได้ว่าเขาเป็นหนึ่งใน เอ่อ หรือน่าจะเป็นผู้รักษาประตูดีที่สุดในโลกเลย และเขาเป็นนักเตะสำคัญของเชลซี แต่การเซ็นสัญญาใหม่เป็นหน้าที่ของสโมสร"

ส่วนคำถามว่าเขาต้องโน้มน้าวให้ กูร์กตัวส์ อยู่กับทีมต่อไปหรือไม่ในช่วงตลาดซื้อขายนักเตะที่ผ่านมา คอนเต้ บอกว่า "ผมคิดว่า ติโบต์ไม่ต้องการความเห็นของผมหรอกนะ เขารู้ดีว่าผมคิดกับเขายังไง ผมมองเขาเป็นหนึ่งในผู้รักษาประตูที่ดีที่สุด เขาจะดีที่สุดในโลกแน่ๆ ตอนนี้เขาก็อาจดีที่สุดแล้วก็ได้ แต่ว่าในอนาคตนะแน่นอนเลย เขารู้ว่าความคิดของผม และรู้ว่าผมคิดกับเขายังไง
ผลบอลสด