-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงไม่ให้โดนจับข้อหาเมาแล้วขับ ^___^  (อ่าน 3088 ครั้ง)

aletter005

• บุคคลทั่วไป

พอดีช่วงสงกรานต์อ่ะคับ
อย่าบอกนะคับ ว่า "ก็ไม่ต้องขับเดะ"  kick
เคยได้ยินมาหลายวิธีเช่นดื่มนมเปรี้ยวหรือซดน้ำยาบ้วนปากมาบ้างแล้ว
แต่เพื่อนผมยืนยันคับว่าไม่ได้ผล  zad

man69

Re: ทำไงไม่ให้โดนจับข้อหาเมาแล้วขับ ^___^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 19:38:19 »

09876 ก็อย่างที่ท่านว่านั่นแหละครับกินแล้วก็อย่าขับเลยครับ นึกถึงคนอื่นๆบนท้องถนนด้วยเถอะครับ  09876 เราไม่ได้ตั้งใจแต่ถ้าเกิดอะไรขึ้นมันไม่คุ้มกับชีวิตคนอื่นที่เสียไปหรอกครับ  เดด ผมเคยโดนคนเมาขับรถจักรยานยนต์ย้อนศรมาชนจนตัวลอบ  ljhgf เข่าเสียจนถึงทุกวันนี้เลย โชคดีที่ไม่ตาย

albatross

Re: ทำไงไม่ให้โดนจับข้อหาเมาแล้วขับ ^___^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 20:19:16 »

.......ม่ายรุเหมือนกันคับ แต่ถ้าถามว่าทำไงจะให้โดนจับ แนะนำว่าให้ไปถามกอสตี้ได้เรยคับ....... ;kljj ;kljj ;kljj

innosen

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 21:47:23 »

ก็ กินเท่าที่พอมีสติ แล้วก็ถ้าใกล้ๆๆ ถึงป้อมตำรวจก็ใช้สเปร์ดับกลิ่นปาก อาจจะช่วยได้ เพราะเคยเอาไปฉีดใส่แก้วเหล้าแล้วไม่ได้กลิ่นเหล้าเลยอะ พอผ่านตำรวจคงไม่ได้กลิ่นเหมือนกันแหละมั้ง ถ้าเป็นไปได้ก็อย่าขับเลยครับ จาได้ปลอดภัย

aletter005

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 00:21:41 »

ก็ กินเท่าที่พอมีสติ แล้วก็ถ้าใกล้ๆๆ ถึงป้อมตำรวจก็ใช้สเปร์ดับกลิ่นปาก อาจจะช่วยได้ เพราะเคยเอาไปฉีดใส่แก้วเหล้าแล้วไม่ได้กลิ่นเหล้าเลยอะ พอผ่านตำรวจคงไม่ได้กลิ่นเหมือนกันแหละมั้ง ถ้าเป็นไปได้ก็อย่าขับเลยครับ จาได้ปลอดภัย

สเปรย์ดับกลิ่นปากนี่ตัวดีเลยคับ ส่วนใหญ่แล้วมีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ทั้งนั้น
อย่างว่านะคับ เบียร์ป๋องเีดียวก่อโดนจับแล้ว...
บางทีเราไม่ได้เมา แต่เครื่องเป่ามันฟ้องว่าเกินที่กฎหมายกำหนด เราก้อซวยไป  lkkjjh

nokkapoot

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 08:30:02 »

กินแค่พอครองสติให้อยู่ดีกว่าครับ โดนจับยังดีกว่าเหมือนผมนะ ผมมานั่งนึกอยู่เลยว่าตูรอดมาได้ไงเพราะเมาแล้วขับนี่แหละครับ ครั้งแรกหลับชนที่กั้นถนน ครั้งที่สองมาจากทางแม่โจ้แค่เฉี่ยวกระจกมองข้างแตกกระจายข้ามกับเสากันกลางสะพานข้าน้ำปิงแล้วข้ามไปวิ่งเล่นขวาบนสะพานซะงั้น ดีนะแค่เฉี่ยวถ้าโดนเต็มๆถึงตาย โชคดีอาจจะไม่มีครั้งที่สามสำหรับผม นึกแล้วเสียว 

tikizawa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 11:57:27 »

ใช่ๆ ครับ

ยิ่งเปน เทศกาล แบบนี้ แล้ว ผม จะไม่กินเหล้า เลย นะครับ

อัตราเกิด อุบัติเหตุ ยิ่งสูง ขึ้น ด้วย

อันตราย

dsgjsd

evolution

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 12:07:18 »

คนขับรถ(ตู้)ผมบอกว่า ให้เอาปลายที่เป่า ยัดไว้ใต้ลิ้น แล้วก็ทำเป็นเบ่งเป่าตามปกติ ลมมันจะเข้าน้อยลง แต่ก็สงสัยว่าถ้าลมไม่แรงพอ เครื่องมันก็ไม่ดัง ติ๊ด ซึ่งมันก็จะให้เป่าเรื่อยๆ หุหุ

สรุปฝ่าด่านครับ ดับไฟ เร่งเครื่อง หุหุ  hgjhg hgjhg hgjhg

วิธีข้างบนอย่าทำตามนะครับ ไม่งั้นไม่ได้ติดคุกคืนเดียวแน่ๆ หุห ljhgf ส่วนมากผมเมาแล้วจอดรถนอนครับ รอให้ดึกๆมันก็เลิกตั้งด่านแล้ว แต่ส่วนมากจะสะดุ้งตื่นซะเช้าเลย หุหุ  piuyty piuyty

aletter005

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 เมษายน 2010, 12:36:28 »

คนขับรถ(ตู้)ผมบอกว่า ให้เอาปลายที่เป่า ยัดไว้ใต้ลิ้น แล้วก็ทำเป็นเบ่งเป่าตามปกติ ลมมันจะเข้าน้อยลง แต่ก็สงสัยว่าถ้าลมไม่แรงพอ เครื่องมันก็ไม่ดัง ติ๊ด ซึ่งมันก็จะให้เป่าเรื่อยๆ หุหุ

สรุปฝ่าด่านครับ ดับไฟ เร่งเครื่อง หุหุ  hgjhg hgjhg hgjhg

วิธีข้างบนอย่าทำตามนะครับ ไม่งั้นไม่ได้ติดคุกคืนเดียวแน่ๆ หุห ljhgf ส่วนมากผมเมาแล้วจอดรถนอนครับ รอให้ดึกๆมันก็เลิกตั้งด่านแล้ว แต่ส่วนมากจะสะดุ้งตื่นซะเช้าเลย หุหุ  piuyty piuyty

ได้ข่าวว่าไอ่ที่จอดนอนน่ะ มันรถมอไซค์ไม่ใช่รึ  jljhl

procircuit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 11:51:56 »

กอกินไปเรื่อยๆครับ รอสักตี 4กว่าๆ เกือนตี 5 ด่านกอกลับไปหลับกันหมดละครับ ปลอดภัยกว่าตี 1 ตี 2 เยอะ

Hephaestus

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 13:24:24 »

ljhgf ของผมเมาละเกลือบตกคูเมือง แนะนำเมาละอย่าขับเลยครับ พักซักหน่อยดีกว่า ไม่งั้นก็จอดละให้เพื่อนมารับ

popcorn4202

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 14:19:35 »

ผมไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องนี้เลยครับ ไม่รู้รอดมาได้ไง zad

prozerger1

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 16:05:22 »

ผมกินนิดเดียวเป่าปู้ด เครื่องมันอ่านได้ 44 เกือบไป ghjk กม.ไม่เกิน50  กินไป ผมว่าไงมันก็ขึ้นอ่ะ

mangprimm

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 เมษายน 2010, 21:10:51 »

กิน บีทาเก้น ตอนก่อนกลับ  รับรองคับ เป่าอย่างไงก็ม่ายขึ้น  uiuo uiuo ;khhg ;khhg

tomo

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 เมษายน 2010, 14:32:05 »

กิน บีทาเก้น ตอนก่อนกลับ  รับรองคับ เป่าอย่างไงก็ม่ายขึ้น  uiuo uiuo ;khhg ;khhg
ได้รับข้อมูลมาหลายท่านเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่เคยลองซักที และหวังว่าคงไม่ลองเป่าละครับ กลัวนอนคุก
ท่านทีเมาก็อย่าขับเลยครับ อันตรายมากครับ เดด

Miss u~

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 เมษายน 2010, 04:48:23 »

จิงปะคะ

จะจำไว้คร่า

แต่ตอนนี้มีแต่คนไปส่ง  ไม่มีขับเองจ้า piuyty

sodazuza

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 17:37:12 »

บีทาเก้นช่วยได้จิงเหรอนี่

สำหรับผม

หลบๆเอาคับ

เคยเจอทีนึง

มันตั้งด่านตรวจฝั่งที่สวนกับผม(หน้าที่รับของ ของสยามเฟิร์ส)

อีกฝั่ง(ผมขับจากท่าช้างจะไปแฟบริค) ไม่ตรวจ

เหอ ๆ  รอดไป

เห็นคนนั่งเป่ากันอย่างเยอะ