-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้จักรยานยนต์ถนนเส้นสันกำแพงสายเก่าควรระวังตัวด้วย  (อ่าน 2105 ครั้ง)

Brave

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

มี 2 เรื่องควรระวัง
1. เรื่องความปลอดภัยในการขับขี่ช่วงหน้าปั้มน้ำมันเก่า mp ใกล้สี่แยกบ่อสร้างมีร้านซ่อมรถมอเตอร์ไซค์เลี้ยงหมาตัวเมียริมถนนวันก่อนมีน้องผู้หญิงขับรถชนหมาที่ข้ามถนนไปมาหาตัวเมียที่ร้านมอเตอร์ไซค์  ส่วนน้องที่ขับมอเตอร์ไซค์ก็เจ็บตัวฟรีรถก็เสียต้องซ้อมเอง  ดีที่ไม่มีรถยนต์ตามหลังมาไม่อย่างนั้นน้องเขาคงเหลือแต่ชื่อเป็นแน่

2.เรื่องซ่อมมอเตอร์ไซค์  ไม่ควรซ่อมที่ร้านนี่ที่กล่าวใว้ข้างต้นผ่านไปมาก็ดูใว้หน่อย  เรื่องมีว่าอยู่หลายวันวันก่อนมีคนแก่คนหนึ่งนำรถมาซ่อมๆไม่ดีใช้ไม่ได้และคิดเงินลุงเขาลุงโมโหมากและเรื่องก็ถึงตำรวจ  ลูกค้าบางรายนำรถมาซ่อมถ้าไม่เฝ้าส่วนมากจะได้อะไหล่เก่าที่ใช้แล้วและเสื่อมสภาพและคิดแพง ใช้ไม่ได้นำไปให้ร้านอื่นแก้ไขจึงได้รู้ว่าโดนเข้าแล้วคนในพื้นที่จะรู้ดี  บางคนที่ยางรั่วนำรถมาปะยางก็บอกลูกว่าปะไม่ได้ลูกค้ากับไปเอาเงินหรือไปธุระอย่างอื่นไม่เฝ้ารถกลับรับรถก็เอายางเก่าคันอื่นมาให้บอกว่าเปลี่ยนลูกใช้ไปไม่กี่วันมีปัญหา(เพราะยางเก่าใช้มานานแล้ว)ก็ไปให้ร้านที่อื่นดูให้จึงได้รู้ว่าโดนหลอก  ก็ระวังตัวด้วยครับ

Brave

ร้านที่อยู่ตรงข้ามปั้ม mp เก่าครับ

kitprasong

• เด็กหัดแอ่ว
  • *

ร้านแบบนี้ต้องโดนระเบิด
แบบลุงที่เอาตำรวจมาครับ

Brave

เอาอะไหล่เก่ามาเฟี้ยงหน้าก็พอครับคนไม่มีศิลธรรมในใจไม่เจริญหรอกครับ

manop

• แตกหนุ่ม
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

แบบนี้ไม่เจริญแน่ครับ