-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไง ดี  (อ่าน 3684 ครั้ง)

varanus_deaw

• บุคคลทั่วไป
ทำไง ดี
« เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:06:57 »

คุยกะ เด็ก  คนนึ่ง หน้าตา น่ารัก ใสๆ ซื่อๆ
พอ สนิท ขึ้น น้องบอกว่า มีแฟน แล้ว
ทำงาน อายุเยอะ
แต่ ที่ฟัง ผู้ชาย น่าจะหลอกน้องเขา ว่า ตัวเองหม่าย
น้องเขา ก็เชื่อ คิดว่า ผุ้ชาย รัก และ มี น้องเขา คนเดียว
ส่วนผู้ชาย นานๆ จะมาหา น้องเขาสักครั้ง
น้อง ก็ ยัง ซื่อ เชื่อฟัง ตลอด อยู่ในโอวาท
เมื่อ น้อง เขา เหงา มาคุย กะเรา
แล้ว ก็ หลุด เล่า เรื่องราวของตัวเขาเองให้เราฟัง
แล้ว จากที่คุย พอสรุปได้ ว่า
ผู้ชาย คนนั้น ไม่ได้ มี น้องเขา คนเดียว
ผู้หญิง ก็ไม่เรียกร้องอะไร เลี้ยงแบบบุฟเฟต์
ให้ แค่ เดือน ละ 1,000 – 2,000
หรือ “ไม่ให้”  ก็ได้

แล้ว เรา ดัน เข้าไป อยู่ ในเหตุการณ์ นี้
แล้ว น้อง เขา มาสนิท กับ เรา
ไป กิน  ไป เที่ยว ด้วยกัน
กรู จะ ทำอย่างไร ดี ?

เฮ้ย !!!!!!!   กลุ้ม
 ;lkjn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2009, 08:16:08 โดย varanus_deaw »

keaw99th

Re: ทำไง ดี เป็น กิ๊ก กะ เมียน้อย ชาวบ้าน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:38:38 »

fhgj รับเซ็งต่อมั้ยครับท่าน อิอิ แต่ทางที่ดีระวังอันตรายจากแฟนน้องเขานะครับ ต้องแอบกินเงียบๆ อย่าให้คัยรู้ตัวครับ แต่ทางที่ดีถ้าคุณไม่อยากให้มีปัญหาตามมากับเด็กของคุณก่อลาจากจะดีกว่าคับ ถ้าดีที่สุดคือยกให้ผมครับ อิอิ

virgin_killer

Re: ทำไง ดี เป็น กิ๊ก กะ เมียน้อย ชาวบ้าน ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:41:15 »

พี่วีนัสก็ปล่อยเด้กมันไปเหอะคร๊าบบ..
แหม.. กะจะเอาให้หมดเชียงใหม่เลยเหรอนี่
กลุ้มที่สาวเยอะ.. เป็นใคร ใครก็อยากกลุ้ม
 mnb

alpine

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:43:16 »

ปล่อยไปแล้วหาใหม่ดีกว่า  เว้นแต่ว่าจะมีทีเด็ด

GOWA

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 10:59:53 »

ผมมีพี่คนนึงอยู่ในเคสเดียวกับท่านเป๊ะเลยครับ

เพียงแต่สุดท้ายจบลงที่ว่ามันถูกดักยิงเท่านั้นแหละ

pulohid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:41:50 »

ส่วนใหญ่จบไม่สวยครับ
ขอชั่วคราวดีกว่า
 9ikm

man69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 11:49:12 »

dsgjsd เล่นกับคนที่มีเจ้าของถึงจะเป็นกิ้กก็อันตรายนะครับท่าน  dsgjsd ยิ่งท่านมีเด็กอยู่แล้วแถมอยู่ใกล้ๆกันอีกตัดใจเถอะครับ

alica

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 13:01:31 »

นั่นสิครับ ระวังจบไม่สวยแน่แบบนี้นะครับ ตัดใจดีกว่า

tak2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 13:37:14 »

มีคนรุจัก.กรณีเดียวกะท่านเลย

ผล...ถูกรุมตื๊บอ่ะครับท่าน

chefbb

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 16:47:41 »

กรณีนี้ถ้าไม่ uoiou ก็ดีไปแต่ส่้วนมากกักจะโดนรุมทำร้าย แต่ทางที่ดีควรสับรางให้ดีครับท่าน   piuyty แต่ต้องดูทิศทางดี ๆ นะครับ หาทางหนีดีไล่ไว้ก่อนเป็นดี  iyor

kobmoi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 17:04:16 »

พี่วีนัสก็ปล่อยเด้กมันไปเหอะคร๊าบบ..
แหม.. กะจะเอาให้หมดเชียงใหม่เลยเหรอนี่
กลุ้มที่สาวเยอะ.. เป็นใคร ใครก็อยากกลุ้ม
 mnb
...
หึหึ.. จิ้นส้ม  เฮาน่ะตั๋วดี  มีนั๊กแล้ว แบ่งหื้ออ้ายพ่อง...

อ้ายกะลังเหงาๆ อยู่  อิอิ ;lkjn

marathoner9

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 18:14:43 »

พี่ วีนัน ซู๊ด ยอด... pongz

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 19:25:03 »

ผมมีพี่คนนึงอยู่ในเคสเดียวกับท่านเป๊ะเลยครับ

เพียงแต่สุดท้ายจบลงที่ว่ามันถูกดักยิงเท่านั้นแหละ

ขอบคุณ ครับ สำหรับ คำเตือน  ของทุก คน

สำหรับ แฟน น้อง เขา ผมไม่ห่วง
ข้อมูล ที่ ได้ มา
ตัว ผู้ชาย ไม่มีอะไร น่ากลัว เลย
เขา ไม่ กล้า แลก กับ ผม หรอก (ไม่ได้ประมาทนะ)
ถ้า เล่น กับ ผม ก็ ยังมี ไม้เด็ด
อีกอย่าง หน้าที่การงานผม ทำให้ ผมพกปืน

แต่ ที่ เคลียด เรียง เลย นะ

1. กลัว ปัญหา น้องเขา จะ พัน ตัว ผม
   (ยิ่งคบ ยิ่งสงสาร ยิ่งใจอ่อน โดยเฉพาะ เวลา น้องเขายิ้ม)
2. กลัว เด็ก  รู้
    (คนนี้ ก็ เจ้า น้ำตา)
3. ช่วงนี้ ภรรเมีย  สงสัย พฤติกรรม
    (แต่ยังจับไม่ได้)
4. ปัญหา ผู้หญิง อีรุงตุงนัง
     ไหน จะ มี เด้ก อีก 3 - 4 ราย ให้ เบอร์ มา แล้ว บ่น ว่าเราไม่ค่อย โทรไปหา
     มี น้อง ปวช.1 พายัพเทคโนฯ , ปวส.1 LCC 2 คน, ม.5 ที่ลำพูน และ ปวช.3 เทคนิคลำพูน
     ตั้งใจ จะ วางมือ
     แต่........ มัน ดันเข้ามาพัวพันในชีวิต

กลุ้ม ครับ บบบบบบบ
 ;lkjn
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2009, 08:16:54 โดย varanus_deaw »

olelemon99

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 19:53:49 »

เขิน  อยากจด  ไม่อยากจำอ่ะซี้................ mnb

mormor1973

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 22:43:50 »

ก็เป็นปั๋วน้อย ไปเลยดิเฮีย 0okl

nuttikon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2009, 22:59:13 »

::) เหอๆ แบ่งมาให้กระผมมั้่งก็ดีนะครับท่านเดียว เอิ๊กๆ [poiuy

gooniguy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 09:47:35 »

เยอะไปบางทีชีวิตกะวุ่นวายนะท่าน...

เหมือนผมมะก่อนเลย เยอะจัดจนทำให้ชีวิตลำบาก(เวลาอยุ่กับ ภริยา) หลอนโทรสับตัวเอง 555+

ป่วงสุดพลังครับ

indy

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 10:07:04 »

ควบคู่เลยท่าน ถ้าเขามีใจ มีชัยไปกว่าครึ่ง อิอิ  jhg แบบนี้ผมชอบ แหล่มเลย  9876

GOWA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 10:37:14 »

ต้องลองใจดูครับ

virgin_killer

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 13:04:26 »

ระวังเลิกเจ้าชู้แล้ว ชีวิตจะแปลกๆ เหมือนอยู่แค่ตัวแต่ไร้วิญญาณนะครับ
จะกลุ้มทำไมครับพี่ สนุกจะตายไป ..

asus16x

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 14:28:25 »

...มีแยะแบบนี้เอามาแบ่งผมก้อได้นะ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.... gsdgdgs

dabodabo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2009, 19:17:52 »

ขอบคุณ ครับ สำหรับ คำเตือน  ของทุก คน

สำหรับ แฟน น้อง เขา ผมไม่ห่วง
ข้อมูล ที่ ได้ มา
ตัว ผู้ชาย ไม่มีอะไร น่ากลัว เลย
เขา ไม่ กล้า แลก กับ ผม หรอก (ไม่ได้ประมาทนะ)
ถ้า เล่น กับ ผม ก็ ยังมี ไม้เด็ด
อีกอย่าง หน้าที่การงานผม ทำให้ ผมพกปืน

แต่ ที่ เคลียด เรียง เลย นะ

1. กลัว ปัญหา น้องเขา จะ พัน ตัว ผม
   (ยิ่งคบ ยิ่งสงสาร ยิ่งใจอ่อน โดยเฉพาะ เวลา น้องเขายิ้ม)
2. กลัว เด็ก ที่เรียนที่คณะเดียวกัน รู้
    (คนนี้ ก็ เจ้า น้ำตา)
3. ช่วงนี้ ภรรเมีย  สงสัย พฤติกรรม
    (แต่ยังจับไม่ได้)
4. ปัญหา ผู้หญิง อีรุงตุงนัง
     ไหน จะ มี เด้ก อีก 3 - 4 ราย ให้ เบอร์ มา แล้ว บ่น ว่าเราไม่ค่อย โทรไปหา
     มี น้อง ปวช.1 พายัพเทคโนฯ , ปวส.1 LCC 2 คน, ม.5 ที่ลำพูน และ ปวช.3 เทคนิคลำพูน
     ตั้งใจ จะ วางมือ
     แต่........ มัน ดันเข้ามาพัวพันในชีวิต

กลุ้ม ครับ บบบบบบบ
 ;lkjn
[/quote]

แบ่งมาฮื้อกันพ่องกะอ้าย หลังไมค์ อิอิ ช่วยๆกันเครียด  uy65tf

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2009, 02:04:56 »

ระวังเลิกเจ้าชู้แล้ว ชีวิตจะแปลกๆ เหมือนอยู่แค่ตัวแต่ไร้วิญญาณนะครับ
จะกลุ้มทำไมครับพี่ สนุกจะตายไป ..

เฮีย จิ้น ครับ

ตอนนี้ ที่ กลัว  กลัวใจ ตัวเอง

จะได้ น้อง เขา มา อยู่  ในสต๊อค อีก คน

ยิ่ง ใกล้ชิด ยิ่ง สงสาร ยิ่ง ใจอ่อน

ทุกวันนี้  โทร คุย กับ น้องเขา ทุกวัน

(ส่วน ภรรเมีย คบมานาน  ยัง ไม่ แต่งงาน กัน
และ อยู่ คนละที่ เลย ทางสะดวก)

oijuhgfd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม 2009, 08:17:34 โดย varanus_deaw »

inside_grils

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2009, 10:42:47 »

ท่าน varanus_deaw ไม่ต้องคิดมากครับ ท่านให้เวลากับตัวเองบ้างไม่ต้องให้เวลากับน้องๆมากก็ได้
เพียงแต่จัดสรรเวลาให้ถูกนะครับ อย่าให้ชนกัน ระวังแฟนตัวจริงจะรู้นะครับ
ฮู้บ่ดีฮื้อหัน หันบ่ดีฮื้อจับได้ เน้ออ้ายเน้อ เทพแต้ๆ   jhg

Varanus salvator

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2009, 22:30:04 »

คือผมสงสารน้องเค้าอะครับ หนีเสือ ปะไดโนซอรัส อึ๋ยยยยย น่ากัว fdgdf

xman

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 09:31:55 »

ผมว่า oijuhgfdน้องเขาเจอคนแย่ๆแล้วนะแต่มาเจอคุณยิ่งโคตรแย่......ทำเหมือนนักบุญคนดูแลหัวใจ....แต่สุดท้ายก้กะแอบกินฟรี.....สุดยอดเ..ยตัวพ่อเลย.....ไอ้คนแรกยังจ่ายตังค์บ้างแต่ไอ้คนนี้น้องจะได้อะไรเนี่ย......กลุ้มแทนน้องจริง...วยโคตร mnb mnb

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 14:48:21 »

ผมว่า oijuhgfdน้องเขาเจอคนแย่ๆแล้วนะแต่มาเจอคุณยิ่งโคตรแย่......ทำเหมือนนักบุญคนดูแลหัวใจ....แต่สุดท้ายก้กะแอบกินฟรี.....สุดยอดเ..ยตัวพ่อเลย.....ไอ้คนแรกยังจ่ายตังค์บ้างแต่ไอ้คนนี้น้องจะได้อะไรเนี่ย......กลุ้มแทนน้องจริง...วยโคตร mnb mnb

ขอบคุณ สำหรับคำชม

ผมใช้ชื่อ Varanus มันก็หมายถึง "ตัวเหี้ย"

อย่างน้อย มันก็เตือนใจอะไรบางอย่าง แก่ตัวเอง

สำหรับน้องผู้หญิงคนนี้ ผมไม่มีความคิดจะหลอกหรืออะไรกับน้องเขาทั้งสิ้น

แค่คุยกัน มันไปแต่สะดุดตุ่มอะไรของน้องเขาไม่ทราบ เรื่องบางเรื่องที่น้องเขาไม่ควรเล่าให้ฟัง น้องเขาก็ระบายออกมาหมด

หลังจาก ที่คุยกับน้องเขา ผมเลยต้องให้ เวลา และ ดูแล กับน้องของผมมากขึ้น

และ ผมเข้าใจนะ ว่า คุณ "คิดอะไร"

0okl

Varanus salvator

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2009, 15:23:49 »

เชื่อเรื่องกรรมกันไหมคับ . . . โดยส่วนตัวผมเชื่อนะ . . .

มันอาจเป็นกรรมเก่าของเขาก็ได้ที่ต้องมาเจอแบบนี้ . . .

บางสิ่งยึดติดกับมันมากไปก็ไม่ดี . . . สุดท้ายก็เป็นตัวเค้าเองที่ต้องเลือก ว่าจะยอมตัดใจเสียใจครั้งเดียว

.... หรือว่า ... อยู่ต่อไปแบบนั้น แระก็จะเสียใจหลาย ๆ ครั้ง

คนเรามักกลัวในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง และกลัวในสิ่งที่ตัวเองไม่เคยพบเจอ หรือกลัวในสิ่งที่กำลังจะตัดสินใจ

หากวันนี้เค้าเจอในสิ่งที่คิดว่าแย่สุด ๆ แล้ว ก็บอกเค้าให้ตัดใจซะเถอะครับ เพราะหากนี่คือสิ่งที่แย่ที่สุด

มันคงไม่มีอะไรที่แย่กว่านี้แล้ว  และมันคงไม่มีอะไรที่จะทำให้เค้าเสียใจไปกว่านี้  มันคงจะมีสิ่งที่ดีขึ้นต่อ ๆ ไป

ฟ้าหลังฝนมันจะสดใสเสมอแหละครับ โอ้ววววว . . .  :(

makoto69

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 11:15:05 »

เป็นผมก็หนักใจ เหมือนกัน
แต่ผมว่าหาเอาที่อื่นดีกว่า
เดี่ยวมันจะยุ่งไปกันใหญ่
 0okl

numcr2009

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 14:25:23 »

พอแนะได้แบบเจอหมาดๆแฮ่ๆ

น้อง....เราไม่รู้ว่าน้องมีเราคนเดียว?...น้องบอกเราคนเดียว?...น้องกับเขาเป็นอะไรกันแน่?
ทุกอย่างก็ล้วนไม่มีคำตอบก็ดีแล้วปล่อย???ไว้งี้ ถ้าคุณเฉยๆทุกอย่างมันนิ่งเอง....คมนะเนี่ย!

น้อง...รู้ว่าคุณก็มีคนอื่นมากมายรกรุงรังหัวใจแทบแย่..จะทนอยู่ในใจแออัดๆได้หรือ??..ถ้าได้คุณยิ้ม ดีใจด้วย
เขา...รู้ว่าน้องมีคนอื่นก็อาจไม่มีไรเพราะเขาก็ดูแลม่ายไหว เยอะหมือนๆกัน ลูกผู้ชายด้วยกันหัวใจเต็มร้อยคุยกันได้
***เขาไม่ปล่อยเพราะจะเสียเชิงว่าโดนแย่ง แต่ถ้าน้องบอกเขาว่าเลือกคุณเย้ๆๆ คุณไม่ต้องพูดสักคำนิ่งๆ ยิ้มในใจให้ปากฉีกได้เล๊ยยยย
คุณ...ใครต่อใครเอย เมีย  ภรรยา กิ๊กเล็ก กิ๊กน้อย ..วิ๊ด บึม รุมคุณคนเดียว  โจทก์เก่าก็แทบแย่แล้วคร๊าบๆๆๆ

เพราะฉนั้นแค่นี้ไม่ใช่ปัญหาอย่าคิดมากหรือตีตนไขก่อนไข้09เลยครับ มีเหตุการณ์เพิ่มเติมข้อเท็จจริงเปลี่ยนแปลงไปค่อยว่ากัน ตอนนี้สู้ๆๆๆ นะครับ...คนเช้าจู้เหมือนกัลลลลลลลลล

Aoddy

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2009, 18:55:21 »

uhbแย่เลยท่าน
เศร้าแต่ไม่เซ้ง
ผมว่าหาใหม่ได้แหละครับ เอาเป็นสถาบันอื่นบ้างก็ดีครับ ::)

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2009, 15:44:44 »

uhbแย่เลยท่าน
เศร้าแต่ไม่เซ้ง
ผมว่าหาใหม่ได้แหละครับ เอาเป็นสถาบันอื่นบ้างก็ดีครับ ::)

นั่น นะ สิ

ตอนนี้ กำลัง จะ กิน เบียร์ "ช้าง"

หมักบ่ม ได้ ปี 2  กะ เริ่มหมัก (ปี 1)

9876