-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แบนร้านกิ๊กคลับกันนะครับพวกเรา  (อ่าน 12053 ครั้ง)

chefbb

• บุคคลทั่วไป
แบนร้านกิ๊กคลับกันนะครับพวกเรา
« เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 18:14:08 »

เนื่องมาจากเหตุการณ์ที่ท่าน Aoddy โดนการด์ของร้านทำร้าย  ผมได้คุยกับท่านรูนันโดวันนี้ตอนมาเอาของอย่างหนึ่งไปพร้อมด้วยอีกอย่างซี่งใครโดนมีหวังเดี้ยง  ว่าพวกเราชาวเวปควรรวมตัวกันแบนร้านนี้ครับ  ไม่ต้องไปอุดหนุนมันเลย  ร้านที่ำร้ายร่างกายลูกค้าที่มาอุดหนุนร้านมัน  ให้การด์มาทำร้ายโดยไม่มีเหตุผม  ดังน้นพวกเราควรแบนร้านนี้ไปตลอดกาลครับผม  ท่านอื่นว่าอย่างไรคร้บ  ผมคนหนีึ่งที่ไม่ยอมครับ มาทำร้านเพื่อนร่วมเวป  เพื่อนสมาชิกแก๊งค์ติดอ่าง มาทำร้ายคนดีๆ อย่างเพื่อนเราได้อย่างไร    งานนี้ผมกับท่านรูไม่ยอมครับผม  แบนร้านนี้อย่างเดียวครับ

nuttikon

Re: แบนร้านกิ๊กคลับกันนะครับพวกเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 19:28:34 »

uiloเรื่องมานเป็นไงครับพี่น้องครับ มานต้องมีที่มาที่ไปมั่งหละ แถลงหน่อยครับ ljhgf

wow!!

Re: แบนร้านกิ๊กคลับกันนะครับพวกเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 20:25:31 »

เนื่องมาจากเหตุการณ์ที่ท่าน Aoddy โดนการด์ของร้านทำร้าย  ผมได้คุยกับท่านรูนันโดวันนี้ตอนมาเอาของอย่างหนึ่งไปพร้อมด้วยอีกอย่างซี่งใครโดนมีหวังเดี้ยง  ว่าพวกเราชาวเวปควรรวมตัวกันแบนร้านนี้ครับ  ไม่ต้องไปอุดหนุนมันเลย  ร้านที่ำร้ายร่างกายลูกค้าที่มาอุดหนุนร้านมัน  ให้การด์มาทำร้ายโดยไม่มีเหตุผม  ดังน้นพวกเราควรแบนร้านนี้ไปตลอดกาลครับผม  ท่านอื่นว่าอย่างไรคร้บ  ผมคนหนีึ่งที่ไม่ยอมครับ มาทำร้านเพื่อนร่วมเวป  เพื่อนสมาชิกแก๊งค์ติดอ่าง มาทำร้ายคนดีๆ อย่างเพื่อนเราได้อย่างไร    งานนี้ผมกับท่านรูไม่ยอมครับผม  แบนร้านนี้อย่างเดียวครับ

แบนก็แบนไป เอาคืน ก็เอาคืน แต่คิดว่าไม่สมควร จะพก ของอย่างหนึ่งซึ่งใครโดนมีหวังเดี้ยง เพราะ มันก็ทำร้ายอนาคตตัวเองทางอ้อม นะคะ ใจเย็นๆ แค้น 10 ปีไม่สาย พวกพ้องรุ้จักกันน่าจะมีหลายทางอยู่ นา....

zero_1

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 20:36:04 »

ใจเย็นกันซักนิดดีไหมคับ อยากรู้รายละเอียดว่าเป็นมายังไง ทำไมถึงโดนได้ แล้วค่อยมาปรึกษากันว่าควรทำอย่างไรต่อไปดีกว่าคับ  เดด

albatross

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 20:41:11 »

.......อย่างนี้ต้องส่งน้อง m79  ไปเจรจาคับ.......หรือตั้งม๊อบปิดล้อมร้านเลย...... hssd hssd hssd

p_nuin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 21:13:26 »

หาคนให้ไปปา"ขี้"หน้าร้านครับ kick

noikasu

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 21:18:44 »

ลงเอยอีกร้านละครับ..ว่าแต่มันอยู่ตรงไหนครับ ,mnnb

roonaldo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 เมษายน 2010, 21:55:39 »

ผมเอาของไปแต่สุดท้ายไม่ต้องใช้น่าจะโอเคครับ

meaw_meow

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 12:48:51 »

ผมเอาของไปแต่สุดท้ายไม่ต้องใช้น่าจะโอเคครับ

ถ้าเป็นไปได้ตามนั้นก็ดีครับท่าน ไม่อยากให้อนาคตต้องมาจบเพราะคนเลว ๆ เพียง 1 คน

ถ้าต้องใช้อุปกรณ์นั้นจริง ๆ ผมว่า ให้เป็นมือของคนอื่นเถอะครับ

เก็บมือท่านไว้ให้ไออุ่นสาว ๆ ดีกว่าครับ  ;kljj

chefbb

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 17:28:45 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนเรียกสติครับผม   แต่ของที่เอาไป ของปลอมครับผม  แค่เจ็บ ๆ คัน ๆ ดีนะที่เจรจากันได้  บอบคุณป้าวาวทีีเตือนสติพวกผมครับ   

ท่านรูนันโดเอามาคืนเมื่อไหร่ก็บอกนะครับจะได้เอาไปเล่้นที่สนาม

gosty

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 21:43:25 »

เรื่องมีอยู่ว่ากินเหล้า  แล้วกลับบ้านไม่มีอะไรแล้วมันก็มาตี

จบ  งง ตามกันตามหาคนตีไม่เจอ แตคนตีเปงกาดร้าน 
รู้แค่นี้คับ

แต่ถ้าเปงเราโดนเองอ่ะ

jaydai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 เมษายน 2010, 23:59:04 »

งานนี้แบนไปก่อน เดวช่วยเคลียร์ พอดีมีญาติทำงานราชการอยู่แถวๆ สะพานข้ามแม่น้ำปิงอ่ะ แต่ตอนนี้เจอเสื้อแดงป่วนอยู่ ถ้าผ่านเรื่องเสื้อแดงไปแล้ว จะบอกให้เขามาช่วยเคลียร์นะ(ถ้าติดตามข่าวการเมืองสักนิดน่าจะรู้ว่า ผมหมายถึงใคร...ญาติผมคนนั้น)

แต่ถ้าให้ดีผมว่า ขอให้ทางร้านช่วยชี้แจงด้วยครับ ไม่แน่นะ อาจมีตำรวจจากองเมืองไปลาดตระเวนดูที่ร้านบ่อยๆ หน่อยเพื่อจะได้ดูแลความปลอดภัยของประชาชนหน่ะครับ เหอะๆ..

ปล. ถ้าใครรู้จักกับทางร้านฝากบอกข้อความนี้ด้วยครับ...ขอบคุณครับ

wow!!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 00:37:13 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนเรียกสติครับผม   แต่ของที่เอาไป ของปลอมครับผม  แค่เจ็บ ๆ คัน ๆ ดีนะที่เจรจากันได้  บอบคุณป้าวาวทีีเตือนสติพวกผมครับ   

ท่านรูนันโดเอามาคืนเมื่อไหร่ก็บอกนะครับจะได้เอาไปเล่้นที่สนาม

กำ ของปลอมซะงั้น ดีนะที่ไม่มีเรื่องกัน กลัวแบบว่า เรามีของปลอม แต่มาเล่นของจริง  ghjk

ปล. ไม่ใช่ไรหรอก ป้ากลัวเสียเลือดก่อนวันที่ 4 น่ะ  ttu

dvd6699

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 10:02:35 »

โปรดทราบ ๆ ตอนนี้ของที่ตาเชฟให้อีโด้ ได้พังไปแล้ว  jljhl

kittiwan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 10:11:34 »

ใจเย็นๆ กันหน่อยครับ ตอนนี้เราก็เจรจาไปแล้ว พรุ่งนี้ก็ไปตามนัดหมายที่ตกลงกันไว้ ว่าทางร้านรับผิดชอบค่ารักษาพยาบาลท่าน aoddy กับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจ ยังไงค่อยดูความคืบหน้าครับ ดูความจริงใจและน้ำใจที่ทางร้านเค้าจะรับผิดชอบให้ เราต้องเข้าใจกันนะครับว่า ตอนนี้เพื่อนเราเจ็บตัวอยู่ ทำยังไงให้เค้ามาดูแลค่ารักษา และค่าทำขวัญ ( สัก 2 น้ำ ) และค่าใช้จ่ายอื่นๆ ของคนป่วย เรื่องนี้มันอีกยาวครับ จนกว่าเพื่อนเราจะหายดี
ถ้าเค้าจ่ายให้ก็โอเคครับ แต่ถ้าเค้าไม่ร่วมมือช่วยเหลือเท่าที่ควรก็มาคุยกันอีกทีครับ เราต้องไม่ทำอะไรวู่วามหรือรุนแรงครับ เดี๋ยวจะเสียเรื่อง และเพื่อนเราคงได้เจ็บตัวฟรีแน่ สำคัญที่คนป่วยต้องมาก่อนครับ เพราะทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายทั้งนั้น ส่วนเรื่องคนตีก็เก็บไว้ก่อน หาข้อมูลไว้ครับ ถ้ามันยังอยู่ในเชียงใหม่ เดี๋ยวก็เจอครับ โลกมันกลม ทำทีละเรื่องก่อนครับผม ใจเย็นๆกันครับพี่น้อง   เดด เดด

roonaldo

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 10:59:56 »

เรื่อง การจัดการต่างๆๆคงต้องรบกวนพี่พี่ในเวบ แต่เรื่อง บู้ขอให้บอก ถึงไหนถึงกัน

ไม่ตายดีแน่ไอห่าโจนี่

p_nuin

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 11:46:03 »

เรื่อง การจัดการต่างๆๆคงต้องรบกวนพี่พี่ในเวบ แต่เรื่อง บู้ขอให้บอก ถึงไหนถึงกัน

ไม่ตายดีแน่ไอห่าโจนี่

เดี๋ยวช่วยสนับสนุนและจัดหาอุปกรณืให้ครับ

sanop

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 13:53:51 »

เรื่องเป็นมายังไงไม่ทราบ แต่อยากให้ทุกท่านควบคุมอารมย์ และระวังตัวหน่อย

และถ้าสถานการณ์ฉุกเฉิน ของปลอมอย่าเอาออกมาดีกว่าครับ ระวังจะโดนของจริงสวนมา ตายฟรีเอา

asset

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 เมษายน 2010, 22:03:19 »

.....ปวดใจครับ เพื่อนเจ็บแต่ไม่ได้อยู่ในเชียงใหม่ตอนนี้หวังว่ากลับไปคงจะไม่ไปเหยียบร้านมันแน่ อย่าให้กูเจอนะไอ่สาดโจ

แต่ก็ขอบคุณน้ำใจสมาชิกทุกท่านแทน อ็อดดี้มันละกันครับที่ช่วยเหลือกันทั้งความเป็นห่วง ช่วยเจรจาทางร้านในเรื่องค่าเสียหาย
พวกเรา cmx ไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับ.....

where

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 11:46:54 »

ไม่เห็นมีความคืบหน้า มาบอกกันบ้างเลย

Aoddy

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 12:11:10 »

ผมออกโรงบาลพรุ่งนี้ครับ
แต่วันนี้มีนัดคุยกับเจ้าของร้านที่โรงพักช้างเผือกบ่ายโมงจะขอให้ มาโดซิ ไปแทน
ถ้าความคือหน้าเป็นไงเดี๋ยวให้มาดดบอกครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ห่วง
ผมไม่ตายง่ายๆหรอก  คนมันมีกำเยอะ....ต้องใช้กำกับสาวๆให้ครบก่อน
นี่ยังไม่ถึง 1000 เรย จะตายได้ไว555+++
 kjhg kjhg kjhg

mommamman

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 13:22:16 »

แช่ง มัน ขอ ให้ ร้าน มัน เจ็ง

jaydai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 13:48:37 »

แต่วันนี้มีนัดคุยกับเจ้าของร้านที่โรงพักช้างเผือกบ่ายโมงจะขอให้ มาโดซิ ไปแทน
ถ้าความคือหน้าเป็นไงเดี๋ยวให้มาดดบอกครับ
ผมไม่ตายง่ายๆหรอก  คนมันมีกำเยอะ....ต้องใช้กำกับสาวๆให้ครบก่อน
นี่ยังไม่ถึง 1000 เรย จะตายได้ไว555+++

ออกพรุ่งนี้ งั้นเดวคืนนี้ ไปแหลกเหล้าฉลองการออกจากโรง-บาลให้ aoddy ล่วงหน้าหล่ะกัน
 .,mn

gosty

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 15:53:34 »

รังนก ร้าน กิ๊กเลย

meaw_meow

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05 เมษายน 2010, 16:25:30 »

ดีใจด้วยนะครับ ที่พรุ่งนี้ก็ได้กลับบ้านกันแล้ว

ไงก็พักรักษาตัวเก็บแรงไว้หน่อยนะครับ

อาทิตย์สงกรานต์ จะได้ฉุ่มฉ่ำ กันเต็มที่ครับ

หายไว  ๆ นะครับ

Hooligan_Chiangmai

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 เมษายน 2010, 22:23:24 »

เพิ่งไปมาเลย หุหุหุ น่ากลัวๆ  ghjk

PumpkiN_KinG

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 09 เมษายน 2010, 12:43:24 »

น่ากลัวจิงๆท่าน ghjk

เด๋วคนเราใจร้อนขึ้นเน้อ

ว่าไหมพวกท่าน ouiy

empty69

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 09 เมษายน 2010, 16:07:09 »

ขอให้ท่าน Aoddy หายไวไวครับ  เดด

jeab_zong

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 17:54:31 »

หายไวๆนะท่าน pongz

pulohid

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 เมษายน 2010, 18:38:03 »

dsgjsdไม่รู้ว่าเป็นยังไงแต่ก็ขอให้หายไวๆนะครับ dsgjsd

babyboy

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 เมษายน 2010, 00:29:51 »

หายไว ๆ นะท่าน ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

nhonnhao

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2010, 18:43:22 »

รักษาตัวให้เต็มที่เลยนะขอรับท่านพี่่

miyamoto

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 00:04:53 »

ไม่ชอบร้านนี้เหมือนกัน เด็กเสริพส่วนใหญ่ ถ้าเราไม่ใช่ ลูกค้าประจำ จะเมินใส่ และ พูดจา ทรามมาก ขนาดว่าเราไปแบบเรียบร้อยสุภาพ และ ราคาก็ไม่ค่อยสมเหตุผลเท่าไหร่ด้วย

BASICC

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 02:19:11 »

แบนแมร่งรุย ( กลัวไปละโดนเอง)  เดด

tanut12

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 กันยายน 2010, 01:01:21 »

ขอให้หายดีสุขถาพแข็งแรง
ตีหม้อดังๆน่ะครับ
ร่วมด้วยช่วยกันแบนครับ fsdg

LAMOKKING99

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2010, 00:57:47 »

ทำราย ลูกค้าได้ยังไง ขอร่วมแบนครับ
จำไว้ลูกค้า คือพระเจ้าเราอยู่ได้เพราะเค้า รานอย่างนี้
อย่าไปเข้ามัน

DavidMay

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2010, 22:09:15 »

ขอให้หายไวๆๆนะคับท่านเอาใจช่วย 09876

ryu

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 22:51:48 »

เอ๋อผมว่า AODDY  น่าจะหายแล้วนะ พี่แกดื่มเหล้าแทนน้ำเลย ghjk

Makettingmanager

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 17:51:48 »

โอ้ร้านป๋๋าเวชนะนี่ไม่น่าเลย ouiy

System

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 ธันวาคม 2010, 18:04:44 »

อ่าว นี่มันร้านป้าเพื่อนผมนี่หว่า บอกให้มันพาไปทีไร ไม่ยอมพาไปสักที  zad

treeyawat

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 ธันวาคม 2010, 22:24:27 »

ไปทีไรเด็กเสิร์ฟมารุมตลอด ใช้เครดิตเพื่อนหลานเจ้าของร้าน  jljhl

uouso

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 มกราคม 2011, 16:05:30 »

ghjk หนาวอีกทีครับ

lumka

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 14:57:06 »

หงะ ร้านนี้มันมีอะไรที่คนไปอยากจะบอกต่อ ให้คนที่ยังไม่ได้ไป..........................นึกว่าอะไร ที่แท้ก้อความ....ของมันนี่เอง อออออ ss

cickcura

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 01 กุมภาพันธ์ 2011, 17:22:27 »

ไม่ชอบเจ้าของมันเหมือนกัน

noomchorphor

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 13:43:11 »

ร้านนั้นไม่กล้าเข้าอ่ะดูมันจะน่ากลัวไงไม่รู้ตกลงคนที่ทำชื่อโจใช่ไหมครับเดี๋ยวช่วยสืบให้อีกแรงนะครับ .,mn

taweesak2526

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 13:48:42 »

ขับรถผ่านรู้สึก แซ๊บจะเยอะนะ ไม่เเน่ใจครับ

warhary

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 15:53:05 »

วันนั้น เห็น 350 Z จอดหน้าร้าน ไม่รู้ว่าใช่เจ้าของรึเปล่า ครับ

nongpaoza

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2011, 16:58:50 »

พวกเราไปกระตืบมันเลยไหม - -

avanza

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2011, 15:14:35 »

;khhg ;khhg ใจเย็นลงนิดครับ ทุกท่าน เพื่อนๆ กันทั้งนั้นครับ  ไปไหนมาไหนก็เจอกันครับ อันไหนอภัยได้ก็ลืมๆ ไปครับ  hssd hssd