-->

ผู้เขียน หัวข้อ: "ความฝันมรณะ "  (อ่าน 598 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป
"ความฝันมรณะ "
« เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 01:32:51 »

คือเรื่องนี้เป็นเรื่องของเพื่อผมที่สนิทกันมากคือว่าตอนที่เกิดเรื่อง
เขาไปอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่นครับ เพื่อนผมมันชื่อว่า เอก แต่ชื่อญี่ปุ่นมันชื่อ ได
คือมันเกิดที่ญี่ปุ่นแต่มาโตเมืองไทย เรื่องมันมีอยู่ว่าเพื่อนผมเนี่ย
มันนับถือศาสนาคริสต์ แล้วครอบครัวของเขาที่ญี่ปุ่นจะมีการไปเยี่ยมหลุมศพ
ของบรรพบุรุษทุกปี แล้วคืนก่อนหน้าที่จะไปเยี่ยมหลุมศพนั้น
เพื่อนผมนอนคนเดียวเพราะพ่อกับแม่ของเขาไปเลี้ยงฉลองกับญาติกันข้างนอก
ก่อนนอนเขาก็ท่องบทสวดของศาสนาคริคส์ พอท่องจบเขาก็เอาหนังสือเล่มหนึ่ง
ที่เขาซื้อมามันเป็นหนังสือเกี่ยวกับซาตานน่ะครับ เพราะเพื่อนผมมันเคร่งศาสนามาก
เขาเคยบอกผมว่าอยากศึกษาเรื่องของซาตานไว้เพื่อจะได้รู้ถึงจุดอ่อนของซาตาน
เพื่อที่จะได่ไม่ถูกซาตานครอบงำ ( อย่างที่บอกว่ามันเคร่งมาก ) เขาอ่านไปได้สักพัก
ก็เผลอหลับไปโดยไม่รุ้ตัว แล้วเขาก็ฝันในฝันนั้นเขานั่งอยู่บนรถ
เป็นแบบรถโดยสารซึ่งกำลังวิ่งขึ้นภูเขาอยู่ซึ่งในรถก็มีคนญี่ปุ่นนั่งอยู่เยอะ
คล้ายๆเป็นนักศึกษาซึ่งเขาไม่เคยเจอเลยแต่ในฝันเขามีความรู้สึกว่า
ผูกพันกันมากเหมือนเป็นเพื่อนกันมานาน แล้วเขาก็นั่งคุย
กับคนที่นั่งข้างๆชื่อว่า นากายาม่า แล้วเขาก็นั่งคุยกันไปเรื่อยๆ
แต่แล้วรถที่เขานั่งอยู่นั้นก็เกิดอุบัติเหตุตกเหว( ซึ่งเขาเล่าให้ผมฟังว่าเหมือนเรื่องเกิดขึ้นจริงมาก )
คนในรถกรีดร้อง นากายามากุมมือเขาไว้แน่นแล้วรถก็ตกลงไปในเหว
ซึ่งด้านล่างเป็นป่าทึบ สิ่งที่เขาเห็นคือทุกคนในรถเสียชีวิตหมด
รวมทั้งนากายามาด้วย เพื่อนผมมันก็ร้องไห้ออกมาโดยไม่รู้ตัว
เพราะความอาลัยรักที่เพื่อนต้องตาย แล้วภาพที่เขาเห็นทั้งหมดก็หายไป
กลายเป็นทุ่งหญ้าเขียวเพื่อนผมก็งงแล้วก็มีนักบวชของศาสนาคริสต์
เดินมาหาเขาแล้วสวดอะไรให้เขาฟังเพื่อนผมก็ฟังไม่รู้เรื่อง
แล้วก็มีผู้หญิงผมยาวหน้าขาวๆเหมือนผีญี่ปุ่นที่เราเคยเห็นกันในทีวี
เดินมาหาเขาแล้วพูดว่า เธอกำลังสับสนฉันจะพาเธอไปจากที่นี่เอง
จะพาเธอไปหาเพื่อนของเธอ แต่เพื่อนผมมันกลัวมากเลยบอกไปว่า ไม่ไป
แล้ววิ่งหนีไป แล้วเขาก็ตกใจตื่นขึ้นมา ก็เกือบเช้าแล้วเขาจึงนอนต่อ
เขาก็ฝันอีกคราวนี้เป็นหน้าของคนที่ชื่อ นากายามา ลอยขึ้นมา
แล้วก็ได้ยินเสียงของผู้หญิงพูดเหมือนเดิมว่าจะพาไปหาเพื่อน
เพื่อนของผมเลยตื่นขึ้นมาอีกก็เช้าพอดี ทางบ้านเขากำลังเตรียมตัวไปสุสาน
เขาจำความฝันของเมื่อคืนนั้นได้แม่นมากทั้งๆที่ปกติเขาเป็นคนที่ไม่ค่อยฝัน
ถึงฝันตื่นมาก็ลืม พอเขาไปถึงสุสาน ซึ่งสุสานของคนศาสนาคริตสเนี่ย
จะเรียงกันเยอะแล้วมีชื่อ รูปติดที่หลุมเพื่อนผมมันก็เดินไปอ่านชื่อไปเรื่อยๆ
โดยที่ไม่ตั้งใจเพราะต้องเดินไกลมากมันเลยอ่านไปเพลินๆ แต่แล้วมันต้องสะดุด
เพราะหลุดศพที่เขาพึ่งอ่านไป เขียนชื่อว่า นากายามา แล้วมีรูปติดอยู่
ซึ่งเขาจำได้แม่นว่าคือคนที่เขาเจอในฝันแน่นอน แล้วที่น่าตกใจไปกว่านั้นคือ
วันที่นากายามาเกิดนั้นเป็นวันเดียวกับที่เขาเกิดพอดีทั้งเดือนหรือปีก็ตรงกัน
และวันที่เขาตายก็คือวันที่เพื่อนผมไปที่สุสานพอดีแต่เป็นปีที่แล้วเท่ากับว่าวันนั้น
คือวันที่ นากายามา ตายครบรอบ 1 ปีพอดี เพื่อนผมยืนช๊อคอยู่ตรงนั้นแล้วน้ำตาก็ไหล
โดยไม่รู้สาเหตุ พ่อแม่ของเขาก็ตกใจมาถามว่าเป็นอะไรเขาก็เลยเล่าเรื่องในฝัน
ให้พ่อแม่ของเขาฟัง พอเล่าเสร็จเพื่อนผมก็ได้สติ ก็เลยเดินต่อไปจนถึงหลุม
ของญาติเขาที่จะมาทำความคำรพ เมื่อทำธุระกันเสร็จ ก็พากันเดินกลับ
เมื่อผ่านมาที่หลุมของนากายามาก็มีคนมาเยี่ยมหลุมของนากายามาซึ่งก็คือพ่อแม่
ของนากายามานั่นเองเพราะครบรอบ 1 ปี พ่อแม่ของเพื่อนผมเลยไปคุยด้วย
แล้วเล่าให้เขาฟังว่าเพื่อนผมฝันถึงลูกของเขาที่ตายไป เมื่อเขาได้ฟังก็ร้องไห้
แล้วก็เล่าให้ฟังว่า นากายามา เสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุทางรถโดยสารตกเหว
ซึ่งเหมือนที่เพื่อนผมฝันเมื่อคืน แล้วแม่เพื่อนผมก็เล่าให้ฟังว่าเพื่อนผม
เกิดวันเดียวกันเดือนเดียวกันและปีเดียวกันกับลูกของเขา เขาก็เลยเล่าให้ฟังว่า
ลุกเขาเกิดที่เมืองไหนโรงพยาบาลอะไร นี่แหละครับ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่า
ทั้งเพื่อนผมและนากายามา เกิดที่โรงพยาบาลเดียวกัน จากนั้นทุกคนก็แยกย้ายกันกลับ
พอเพื่อนผมกลับมาเมืองไปมันก็เล่าให้ผมฟังเราก็เลยสรุปว่า
นากายามาและเพื่อนผมมีความผูกผันโดยที่ต่างฝ่ายต่างไม่รู้ตัว
เพราะเกิดพร้อมกันและสถานที่เดียวกัน และวันที่เขาฝันถึงนากายามา
ก็คือคืนก่อนที่จะครบวันตาย1ปีของนากายามานั่นเอง แล้วผู้หญิงที่เขาเจอในฝัน
อาจจะมาเพื่อนำเพื่อนผมไปหานากายามานั่นเอง เรื่องนี้พึ่งเกิดไม่ถึงปีครับ
ตอนนี้เอกก็กลับไปญี่ปุ่นแล้ว ผมคิดว่าเรื่องนี้ไม่น่ากลัวเท่าไหร่
ผมมองว่ามันเป็นความผูกพันที่น่าประทับใจมากกว่าครับ
และรับรองว่าเป็นเรื่องจริงแน่นอน
เพราะพ่อแม่เขาก็มาเล่าให้พ่อแม่ผมฟังด้วยครับ

cmman573

• บุคคลทั่วไป
Re: "ความฝันมรณะ "
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 กรกฎาคม 2008, 09:25:03 »

ฝันถึงคนเกิดตาย ที่เกิดวันเดียวกันงั้นหรือ เสียวสันหลังแล้วเนี้ย