-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สับสน สับสน  (อ่าน 1804 ครั้ง)

gangskt

• บุคคลทั่วไป
สับสน สับสน
« เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 22:30:14 »

ใครจะว่าผมเลว ก็ว่าเถอะ แต่อยากได้คำแนะนำ

ผมอยู่ห่างจาก ผบ.(อยู่คนละจังหวัด) มาได้เกือบ 6 เดือนละ

กำลังเจอรักใหม่ ตอนนี้รู้สึกรักคนใหม่มากกกก อย่างบอกไม่ถูก ทั้งที่รู้จักกันได้แค่ 2 เดือน

(แต่จริงแล้วรู้จักกันมานานแล้วละ เพราะทำงานในสถานที่เดวกัน แต่คนละแผนก มีคอนแทคกันบ้าง)

กับ ผบ.ไม่เคยทำอะไรให้อย่างนี้เลย เช่น เซอร์ไพรซ์ ให้ดอกไม้ ไรปะมานเนี้ย เอาใจสุด สุด

เราคบกันจนมีอะไร กันลึกซึ้งละ ก็เข้าใจว่าเธอก็ไม่อยากเปน เบอร์สอง
เธอก็คงอยากให้ผมไปเคลียร์ให้มันจบ จบ ก่อน  เธอก็บอกว่าด้วยข้อจำกัดที่ผมมี มันคอยทำร้ายจิตใจเธอ
และจะให้ผมเลิกกับ ผบ. เพราะเธอ มันทำให้เธอรู้สึกแย่ เธอบอกว่าเราควรหยุดแค่นี้ดีไหม

ให้ผมเลิกกับผบ. ก่อน แล้วค่อยมาเริ่มต้นใหม่

แต่กับ ผบ.ผมก็ไม่รู้จะเลิกกับเธอยังไงดี เพราะเธอไม่ได้ผิดอะไร 
แต่เป็นเพราะตัวผมเอง  เลวเอง ที่ไม่เคยรู้จักพอ
ตอบตามตรง ตอนนี้รักคนใหม่มาก
แต่ผบ. ก็คบมานาน และเค้าดีกับผมมาก 

ทำไงจะเลิกกับผบ. ได้ครับ

ผมเลวจัง   zad

adidas1010

Re: สับสน สับสน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2010, 23:09:51 »

แต่งงานยัง มีลูกยังง่ะ ljhgf

sakka

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 08:07:05 »

ไม่ต้องคิดมากครับ ผมว่า ผบท่านเลิกกับท่นไปก่อนแล้วล่ะ คนมันรักเรา มันไม่ทิ้งเราไปถืง6เดือนหรอก  ยังไงก็ต้องมาหาบ้าง

ตอนนี้อยู่กับคนใหม่ มีความสุข ก็ปรี้ไปก่อน คนอื่นเขาไม่มีสักคน อิจฉาจัง !!!!!!!!!

แล้วระวังนะครับ ไปพูดถึงผบบ่อยๆ คราวนี้อดทั้งสองจะซวยเอา เรื่องผบเธอกลับมาค่อยว่ากัน

mccm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 08:24:37 »

เอาชีวิตผมมาทำไมครับ  piuyty  ของผมเกือบๆ 8 เดือนละที่ไม่ได้ทำอะไรกัน เศร้าว่ะ ไปหาแต่ไม่ได้ทำไร  uilo

MR.GOLF

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 10:21:08 »

ทำไรก็คิดถึงคนเก่าบ้าง อย่างน้อยเค้าก็รักนายนะ ทำไรก็ดูให้ดีๆ

art111

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 10:32:47 »

ถ้ามีลูก ก็เลือกผบ  ถ้าไม่มีลูก บอกผบ เลยว่ามีคนอื่นอยู่ รับได้ไหม สุดท้ายแล้วแต่ผบ

kittiwan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 10:37:54 »

คนเลวที่รักเธอ เจ้าชู้นะนายนี่ เหยียบเรือสองแคมไม่ดีแน่ เลือกซักทางครับ ถ้าเลิกคนเก่าไปหาคนใหม่ก็ยังไม่แน่ว่าเธอจะดีกับคุณตลอดหรือเปล่า แรกๆมันก็หวานแหววกันทั้งนั้นครับ ดูกันไปก่อนดีกว่า ถ้าเธอรักคุณจริงเธอต้องให้เวลาคุณครับ เพราะเธอต้องเข้าใจหัวอกผู้หญิงด้วยกันสิครับ สมมุติถ้าเป็นเธอมั่ง แฟนมาบอกเลิกเพราะมีคนใหม่เธอจะรู้สึกอย่างไร ผมคิดว่าเธอก็เห็นแก่ตัวเหมือนกันครับ ที่ให้คุณเลิกกับแฟนคุณ ผู้หญิงแบบนี้ผมเจอมาแล้ว เบื่อกันเมื่อไรพวกไปจากเราเฉยๆเลยก็มี ทีนี้ละคุณคงไม่ใช่คนเลวหรอกแต่เป็นคนโง่และซวยมากกว่า ดีชั่วอยู่ที่ตัวเราทำครับ ถ้าคุณอยากเลิกผ.บ.จริงๆ ลองถามแบบอ้อมๆดูก่อน ดูท่าที หรือแบบลูกผู้ชายไปเลยคือบอกตรงๆว่าคุณมีคนใหม่ ดูสิเธอจะคิดกับคุณยังไง และจะเอายังไง ไม่แน่ตอนนี้ผ.บ.คุณอาจมีผัวใหม่ก่อนคุณก็ได้นะ แต่คุณไม่รู้เอง  kjhg kjhg

gangskt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 16:17:31 »

คนเลวที่รักเธอ เจ้าชู้นะนายนี่ เหยียบเรือสองแคมไม่ดีแน่ เลือกซักทางครับ ถ้าเลิกคนเก่าไปหาคนใหม่ก็ยังไม่แน่ว่าเธอจะดีกับคุณตลอดหรือเปล่า แรกๆมันก็หวานแหววกันทั้งนั้นครับ ดูกันไปก่อนดีกว่า ถ้าเธอรักคุณจริงเธอต้องให้เวลาคุณครับ เพราะเธอต้องเข้าใจหัวอกผู้หญิงด้วยกันสิครับ สมมุติถ้าเป็นเธอมั่ง แฟนมาบอกเลิกเพราะมีคนใหม่เธอจะรู้สึกอย่างไร ผมคิดว่าเธอก็เห็นแก่ตัวเหมือนกันครับ ที่ให้คุณเลิกกับแฟนคุณ ผู้หญิงแบบนี้ผมเจอมาแล้ว เบื่อกันเมื่อไรพวกไปจากเราเฉยๆเลยก็มี ทีนี้ละคุณคงไม่ใช่คนเลวหรอกแต่เป็นคนโง่และซวยมากกว่า ดีชั่วอยู่ที่ตัวเราทำครับ ถ้าคุณอยากเลิกผ.บ.จริงๆ ลองถามแบบอ้อมๆดูก่อน ดูท่าที หรือแบบลูกผู้ชายไปเลยคือบอกตรงๆว่าคุณมีคนใหม่ ดูสิเธอจะคิดกับคุณยังไง และจะเอายังไง ไม่แน่ตอนนี้ผ.บ.คุณอาจมีผัวใหม่ก่อนคุณก็ได้นะ แต่คุณไม่รู้เอง  kjhg kjhg

โดนใจ   ss

Makettingmanager

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 19:52:24 »

สำหรับผมคิดว่าลองถามใจตัวเองครับว่าคุณรักใคร มันอาจจะเป็นความหลงก็ได้นะครับ แต่สำหรับแฟนเก่าคุณคิดว่าไงถามใจตัวเอง

Miss Jingjai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 21:21:57 »

แน่ใจนะคะว่าไม่ได้กำลังหลงของใหม่อยู่ ก่อนจะเลิกกับคนเก่านะลองถามตัวเองก่อนดีมั้ิยคะ
ปล.ผบ ของคุณเธอทำอะไรผิดเหรอคะถึงต้องเลิกแล้วไปมีใหม่ น่าสงสารเธอจังเลย ouiy ouiy

Yasito

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 21:24:32 »

เกลียดคำว่าห่างกันที่สุด

ห่างกันสักพักก็ไม่ต่างกับเลิกกัน  uilo

superman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2010, 21:27:06 »

ใครจะว่าผมเลว ก็ว่าเถอะ แต่อยากได้คำแนะนำ

ผมอยู่ห่างจาก ผบ.(อยู่คนละจังหวัด) มาได้เกือบ 6 เดือนละ

กำลังเจอรักใหม่ ตอนนี้รู้สึกรักคนใหม่มากกกก อย่างบอกไม่ถูก ทั้งที่รู้จักกันได้แค่ 2 เดือน

(แต่จริงแล้วรู้จักกันมานานแล้วละ เพราะทำงานในสถานที่เดวกัน แต่คนละแผนก มีคอนแทคกันบ้าง)

กับ ผบ.ไม่เคยทำอะไรให้อย่างนี้เลย เช่น เซอร์ไพรซ์ ให้ดอกไม้ ไรปะมานเนี้ย เอาใจสุด สุด

เราคบกันจนมีอะไร กันลึกซึ้งละ ก็เข้าใจว่าเธอก็ไม่อยากเปน เบอร์สอง
เธอก็คงอยากให้ผมไปเคลียร์ให้มันจบ จบ ก่อน  เธอก็บอกว่าด้วยข้อจำกัดที่ผมมี มันคอยทำร้ายจิตใจเธอ
และจะให้ผมเลิกกับ ผบ. เพราะเธอ มันทำให้เธอรู้สึกแย่ เธอบอกว่าเราควรหยุดแค่นี้ดีไหม

ให้ผมเลิกกับผบ. ก่อน แล้วค่อยมาเริ่มต้นใหม่

แต่กับ ผบ.ผมก็ไม่รู้จะเลิกกับเธอยังไงดี เพราะเธอไม่ได้ผิดอะไร 
แต่เป็นเพราะตัวผมเอง  เลวเอง ที่ไม่เคยรู้จักพอ
ตอบตามตรง ตอนนี้รักคนใหม่มาก
แต่ผบ. ก็คบมานาน และเค้าดีกับผมมาก 

ทำไงจะเลิกกับผบ. ได้ครับ

ผมเลวจัง   zad

ผมว่าอยู่ในช่วงหลงกันอยู่มากกว่านะ ผมเองก็เคยเป็น ลองใช้เวลามาเป็นเครื่องพิสูจน์จะดีกว่านะ

cmuPuza

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2010, 22:30:34 »

piuyty piuyty piuyty อ่านเรื่องชาวบ้านแล้วเหมือนเข้าตัวเอง
เพียงแต่อยุ่ในฐานะของผู้หญิงคนใหม่
 zadที่ไม่ได้อยากเป้นเบอร์สองเลย
 zadไม่ได้อยากเป้นมือที่สามด้วย
 zadแต่โครตรักผู้ชาวเลวๆคนนี้เลย
รู้ว่าปัญหามันแก้ได้ง่ายๆ แค่เดินจากไป แต่ก็ทำไมได้ ยอมไร้สถานะ ยอมให้เขาบอกคนอื่นว่าเราเป้นแค่น้องสาว ทั้งๆที่ก็ทำทุกอย่างเหมือนคนเป้นแฟนกัน
อยากให้ผู้ชายใจแมนๆ บอกกับแฟนเขาไปเลยเรื่องเรา อยากยื่นคำขาด สุดท้ายก็กลื่นน้ำลายตัวเอง แล้วก็ยอมเจ็บต่อไป lkkjjh

ปล.ไม่ได้ช่วยให้ขจก เลยสักนิดเลยเรา  zad