-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เคยแอบชอบใคร.....แล้วไม่ได้บอกกันมั้ย??  (อ่าน 4121 ครั้ง)

paphun

• บุคคลทั่วไป
เคยแอบชอบใคร.....แล้วไม่ได้บอกกันมั้ย??
« เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 23:42:59 »

เคยแอบชอบใคร แล้วไม่ได้บอกกันมั้ยคะ อาจจะด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง
ทำให้ไม่กล้าบอก จนทำให้เวลาผ่านไป เค้าอาจจะยังไม่รู้ แล้วรู้สึกเสียใจ
หรือสายดายบ้างมั้ยอ่ะ เมื่อตอนที่รู้ว่าเค้ามีคนอื่นไปซะแล้ววว
 ouiy ouiy ouiy

แชร์กันนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2011, 23:45:37 โดย paphun »

yoneo

Re: เคยแอบชอบใคร.....แล้วไม่ได้บอกกันมั้ย??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:14:19 »

ตอนนี้เป็นอยู่ครับ เป็นเพื่อนสนิทผมเอง ผมก็ไม่กล้าบอกเค้าว่า ไม่ได้อยากเป็นเพื่อนด้วยตั้งแต่แรกแล้ว  zad

ตอนนี้ผ่านมา 11 ปี ผมยังรักเค้ามากกว่าเพื่อนอยู่เลย แล้วตอนนี้เค้าเพิ่งได้ตกลงคบใครสักคนเป็นแฟนไปไม่กี่วันที่ผ่านมา  uilo

กำแพงที่ชื่อว่า เพื่อน มันทำลายไม่ได้จริงๆ T^T  อึดอัดมากเลยตอนนี้

jaydai

Re: เคยแอบชอบใคร.....แล้วไม่ได้บอกกันมั้ย??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:36:04 »

การที่เรารุจัก คำว่า "รัก" ก็เพียงพอแล้วครับ แม้จะรักข้างเดวก็เถอะ

impossible

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:39:03 »

เคยครับ ตอนอยู่ปี 1 แอบรักเพื่อนคนหนึ่งมาก จนวันที่จะสอบวันสุดท้ายของ ภาค 1 ตอนปี 4

บอกเขาครับ ว่า แอบชอบมานาน แล้ว แต่คำบอกกลับจากสาวเจ้า คือ เป็นเพื่อนกันนั้นแหละดีแล้ว

แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ สาวเจ้าพึ่งกลายเป็นเจ้าสาวไปแล้ว นี้สิ  lkkjjh lkkjjh

paphun

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 00:41:28 »

ช่าย ที่ไม่กล้าบอก เพราะกลัวเค้าจะไม่คิดเหมือนกับเรา
แล้วเค้าก็อาจจะห่างไปเลย กลัวสุดๆ เลยทำได้แค่นี้
เง้ออออ

chocokizz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2011, 11:47:57 »

ถ้าเป็นอาการที่รักชอบแล้วไม่กล้าบอกเนี่ย จะเป็นกับคนที่แอบปลื้มซะมากกว่าค่ะ

ไม่ใช่คนที่อยากรักอยากเอาใจใส่

เพราะถ้ารู้สึกรักฟ้าจะตัดสินใจบอกไปเลย เพราะมันดีกว่าต้องมาแอบรู้สึกอยู่ฝ่ายเดียว

แต่กรณีไม่กล้าบอกกก้อประมาณว่า ปลื้มรุ่นพี่ อะไรเงี้ย เขิน ดูแลห่างๆก้ะพอ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 16:16:28 »

เคยครับ นานมาแล้ว และหลายคนด้วยอะแบบว่าชอบมองเครื่องบินว่างั้น

oman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 18:11:16 »

ประจำ ไม่หล่อ ไม่รวย   สาวสวย  ฟ้ากับเหว uilo  เพลงประจำตัวด้วย

kant

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 มีนาคม 2011, 20:25:19 »

ขอห่วงใยอย่างห่างๆดีกว่าครับกลัวมองหน้ากันไม่ติด

BgatoonJ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 17:44:03 »

เคยนะแล้วก็เป็นเรื่องที่ทำให้เสียใจนะ มากด้วยชีวิตก็เปลี่ยนไปอีกแบบเลย
ผมชอบกะเพื่อนอยู่
แล้วมารู้ที่หลังว่าเค้าก็ชอบผม
แม่งโครตเสียใจที่ไม่ได้บอกตอนนั้น
แต่ก็ทำให้ผมเลิกเป็นพระเอกได้แล้ว รู้ว่าความรักเป็นเรื่องของเราและเค้าอย่าเสือกไปตัดสินใจแทนใคร
เรื่องมีอยู่ว่าผมโคตรพระเอกกะจะสารภาพรักกะสาวในวันนึงเพราะรู้สึกว่าต้องวันนั้นไอ้เพื่อนเวรของผมกลุ่มนึงเห็นว่าช้าผมไม่ทำอะไรสักทีเพราะผมก็ลีลามาหลายเดือนล่ะแล้วจริงๆก็ตั้งใจจะบอกล่ะเพื่อนกะเริ่มดำเนินการกระตุ้นผมด้วยการให้เพื่อนสนิทเรียกว่าซี้มากไปแกล้งว่าชอบสาวคนนั้น  ผมก็เสือกพระเอกขึ้นศีรษะ เออเพื่อนซี้ชอบกูหลีกทางให้ก็แล้วกัน ก็อารมณ์ประมาณนี้ เลยรู้สึกเศร้าเพราะมารู้ที่หลังว่าเป็นแผนของเพื่อน เซงโครต  ประมาณนี้

paphun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03 มีนาคม 2011, 19:57:53 »

เคยนะแล้วก็เป็นเรื่องที่ทำให้เสียใจนะ มากด้วยชีวิตก็เปลี่ยนไปอีกแบบเลย
ผมชอบกะเพื่อนอยู่
แล้วมารู้ที่หลังว่าเค้าก็ชอบผม
แม่งโครตเสียใจที่ไม่ได้บอกตอนนั้น
แต่ก็ทำให้ผมเลิกเป็นพระเอกได้แล้ว รู้ว่าความรักเป็นเรื่องของเราและเค้าอย่าเสือกไปตัดสินใจแทนใคร
เรื่องมีอยู่ว่าผมโคตรพระเอกกะจะสารภาพรักกะสาวในวันนึงเพราะรู้สึกว่าต้องวันนั้นไอ้เพื่อนเวรของผมกลุ่มนึงเห็นว่าช้าผมไม่ทำอะไรสักทีเพราะผมก็ลีลามาหลายเดือนล่ะแล้วจริงๆก็ตั้งใจจะบอกล่ะเพื่อนกะเริ่มดำเนินการกระตุ้นผมด้วยการให้เพื่อนสนิทเรียกว่าซี้มากไปแกล้งว่าชอบสาวคนนั้น  ผมก็เสือกพระเอกขึ้นศีรษะ เออเพื่อนซี้ชอบกูหลีกทางให้ก็แล้วกัน ก็อารมณ์ประมาณนี้ เลยรู้สึกเศร้าเพราะมารู้ที่หลังว่าเป็นแผนของเพื่อน เซงโครต  ประมาณนี้

แล้วตอนนี้เปนงัยคะ เค้ารู้ยังว่าคุณชอบ  zad

SeVeNti

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มีนาคม 2011, 16:28:43 »

สำหรับผม ไม่เคยนะคับ
ถึงผมจะไม่หล่อ ไม่รวย หุ่นม่ายดี แต่ก็ไม่เคยที่จะปิดบังความรู้สึกเราเอง อิอิ
ประโยดเด็ดตอนจีบสาวๆ "เราชอบ..(ชื่อ)..นะคะ ให้โอกาศจีบได้ไม๊ แล้วจะทำให้มีแต่ความสุข" อะฮิ้วววว เชยมะงับมุขเมื่อ10ก่าปี นิเอง อ่ะฮิ้ววว mbvc

Bear69

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มีนาคม 2011, 23:44:09 »

ผมนี่ เรียกว่าเป็นงานอดิเรกได้เลย
555 บ่อยมาก

darkloard99

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 มีนาคม 2011, 00:08:26 »

ไม่แอบอ่ะ ชอบใครก็เลือกนนั้นแล้วจูงมือกันไปขึ้นห้องเลย อิ อิ  gsdgdgs

Avanza

• อาชาคะนองศึก
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 10:26:39 »

.,mn ผมเคยครับ  เค้ารู้ครับ แต่ตอนนั้นไม่กล้า ถ้าย้อนไปได้ คงดี แต่ตอนนี้ไม่ย้อนละครับ เพราะผมมีความสุขดี เป็นกำลังใจสำหรับคนแอบชอบครับ กล้าขึ้นอีกนิดครับ

gundam1974

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 มีนาคม 2011, 11:00:35 »

ผมก้เป็นเช่นกันแต่ก่อนไม่กล้าบอก หากย้อนเวลาได้คงไม่ลังเลแล้ว
เอาใจช่วยครับ ;kljj

angle

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 มีนาคม 2011, 21:04:06 »

เคยครับ ก็ยังแอบเสียใจอยู่ แต่ก็รู้อยู่ว่าถ้าบอกไปก็โดนเขาปฏิเสธอยู่ดี kjhg

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 เมษายน 2011, 23:17:34 »

แอบชอบเขาแล้วก็เคยบอกต่อหน้าครับ... ได้กลับมาแค่คำว่า "ขอบใจนะ"

แล้วก็ไม่มีห่าไรคืบหน้า ...แต่ก็ดี เพราะไม่ต้องมานั่งเสียใจตอนนี้ อย่างน้อยก็ได้บอกไปละวะ  hssd

Fallinl0ve

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 03:42:05 »

เคยครับ สมัยเรียน มอปลายครับ ได้แต่มองตากัน แต่ไม่มีใครเริ่มก่อน ถ้าจีบน่าจะติดแล้ว แต่ตอนนั้น จืน ครับ5555+ อาย เสียดายถึงทุกวันนี้ น้องเค้า น่ารักมากครับ  ouiy

anhkiet

• *
  • Country: 00
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 09:11:45 »

เคยหลายคนด้วย แต่ไม่ค่อยกล้า เลย อดจนทุกวันนี้

pongkub

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 09:28:47 »

ตอนนี้เป็นอยู่ครับ เป็นเพื่อนสนิทผมเอง ผมก็ไม่กล้าบอกเค้าว่า ไม่ได้อยากเป็นเพื่อนด้วยตั้งแต่แรกแล้ว  zad

ตอนนี้ผ่านมา 11 ปี ผมยังรักเค้ามากกว่าเพื่อนอยู่เลย แล้วตอนนี้เค้าเพิ่งได้ตกลงคบใครสักคนเป็นแฟนไปไม่กี่วันที่ผ่านมา  uilo

กำแพงที่ชื่อว่า เพื่อน มันทำลายไม่ได้จริงๆ T^T  อึดอัดมากเลยตอนนี้
เข้าใจเลยครับ เคยเป็นเหมือนกัน เค้าเป็นเพื่อนเรา เราเป็นแฟนกับเพื่อนเค้า แต่รู้ทั้งรู้ว่าต่างคนต่างชอบกันอยู่ ขนานแฟนเรา(ตอนนั้น)ที่เป็นเพื่อนกับเค้ายังบอกเราเลยว่าบางทีเค้าหึงเราuilo uilo

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2011, 19:01:56 »

แอบรักอาจารย์สอนภาษาอังกฤษอะครับผม
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

boss_holo

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2011, 15:34:44 »

น้องเขาเหมือนจามีแฟนแร้ว อ่า ........ piuyty 

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2011, 13:58:48 »

..  มะเคยอ่ะ  ..

..  ชอบก็บอกตรงๆเลย รู้ผลเร็วดี  ถ้าเค้าไม่คริ๊กเรา ก็จะได้ไปดูคนอื่นๆ ต่อไป  ... dsgjsd fsdg

bbgatoonjj

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2011, 09:05:29 »

มี....แต่ก็คิดว่าดีละ