-->

ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกับแฟนชาวบ้าน เราไม่โสด ทำงัยดี??  (อ่าน 2904 ครั้ง)

CescBalo

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
คุยกับแฟนชาวบ้าน เราไม่โสด ทำงัยดี??
« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2012, 01:03:56 »

พอดีจากการที่ผมได้ทำงาน ได้เจอน้องคนหนึ่ง น่ารักมากแบบแว๊บแรก ต้องให้รุ่นน้องที่รู้จักไปขอเบอร์มา
ช่วงแรกๆ แอบคุย Whatsapp(ไม่กล้า แอด Line กลัวเค้ารู้ตัวจริง) จากนั้นความสัมพันธ์เราก็ดีขึ้นมาเรื่อยๆ
อาจะเป็นเพราะช่วงนั้นแฟนน้องเค้าไม่ว่างมาดูแล ผมอาจจะมาเป็นแค่ตัวแทน(แฟนผมจับไม่ได้เลย และน้องเค้าก็รู้ดีว่าผมมีแฟนแล้ว)
คุยกันมาเรื่อยๆ แอบคุยมาตลอด จนทำให้ความรู้สึกมันมากขึ้นเรื่อยๆ ผมก็รักแฟนผมอยู่ แต่น้องคนนี้เค้ามาเติมเต็มทุกอย่างผม
ผมอยู่ด้วยแล้วมีความสุขมากๆ เป็นผู้หญิงที่ผมรู้สึกดีมากๆ คุยกันถูกคอ  ซึ่งตอนแรกคิดว่าผมเองคิดไปเอง สุดท้าย
น้องเค้าก็บอกว่วเวลาทุกครั้งที่เราแอบอยู่ด้วยกัน เค้าก็มีความสุขเหมือนกัน(ผมไม่ได้คบแบบผูกปิ่นโตนะครับ ยังไม่เคยซั่มนะครับ)
สถานะผมกับแฟนก็ ทะเลาะกันบ่อยๆ ด้วยเรื่องไม่ใช่เรื่อง (ซึ่งเป็นงี้มาตั้งแต่คบตั้งแต่แรก อาจจะเป็นเพราะแฟนผมเองไม่ค่อยรู้จัก
ผมและไม่ค่อยเข้าใจตัวผมมากเท่าไหร่ เหมือนเข้ากันไม่ได้)
จนล่าสุด ผมได้ตัดสินใจว่า อาจจะเลิกกันแฟนตัวจริง และรอน้องเค้าเลิกกับแฟน ถามน้องเค้าไปตรงๆ เค้าตอบผมว่า
เค้าอยากเลิกกับแฟนเหมือนกัน  ถ้าเค้าไม่มีแฟน เค้าจะตกลงคบกับผมไปแล้ว  เค้าเองก็มีความสุขเหมือนกัน
ตอนนี้ ผมต้องทำอย่างไรดี
1.ตัดใจ เดินออกมา ถือว่าเราเคยเจอคนนี้ แต่เวลาไม่พร้อม โอกาสหน้าถ้ามีค่อยมาคุยกัน
2.เลิกกับแฟน แล้วทำให้น้องเค้าเลิกกับแฟนเค้าเหมือนกัน --> อยากทำแบบนี้ แต่ทำไม่ลงครับ  lkkjjh lkkjjh

maverick crow

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • Country: 00
Re: คุยกับแฟนชาวบ้าน เราไม่โสด ทำงัยดี??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2012, 08:13:50 »

ส่วนตัวถ้าเป็นผม รักษาความสัมพันธ์แบบนี้ไปก่อนดีกว่ามั้ยครับ เพราะ เท่าที่ดูก็ไม่ได้เลวร้ายอะไร
คิดดีๆว่า แค่อารมณ์ชั่ววูบ หรือ ว่ามันรู้สึกจริงๆ (หมายถึงทั้ง 2คนเลยนะ ทั้งคุณและน้องเค้า)
และผมว่า ถ้ามันใช่ ทั้งคู่ วันใดวันหนึ่ง ก็ได้คู่กันเองแหละ แต่ อย่าเพิ่งใจร้อน เพราะ อาจมีคนเจ็บถึง 4 คนเชียวนะครับ

สู้ๆครับผม

CescBalo

• *
Re: คุยกับแฟนชาวบ้าน เราไม่โสด ทำงัยดี??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2012, 02:29:03 »

ขอบคุณมากครับผม ผมอยากอยู่กับน้องเค้าตลอดเวลาเลยครับ

Souldark

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 00:30:03 »

คงสถานะไว้ ดูๆกันไปดีกว่าครับผม

เป็นกำลังใจให้คราาาบ สู้ๆ

lovely_pimnara

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2012, 00:51:17 »

ตอนจีบกับแฟนนี่แรก ๆ มีความรู้สึกแบบนี้ป่าวครับ .... ตอนที่รู้สึกดีกับน้องคนนี้ อาจเป็นแค่อารมย์พาไปนะครับ  สมมติเลิกกับแฟนจริง  แล้วไปคบกับน้องคนนี้  คบไปนาน ๆ ก็อาจไม่ราบรื่นก็ได้ครับ   มันก็เป็นแค่ความรู้สึกใหม่ทั้งคู่ หรือเปล่าผมไม่ทราบได้

ถ้าเป็นผม รักษาความสัมพันธ์ไว้ดีกว่าครับ

surnite

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012, 14:04:32 »

คุยกันไปก่อนครับ
อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจอะไร
เกิดเราเลิกกับคนของเราแล้ว
แต่เขาไม่เลิกกับคนของเขาล่ะ....
เสียทุกอย่างเลยนะครับแบบนี้ (ผมเคยเป็น)  dsgjsd

blue lemon

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2012, 15:33:12 »

เหมื่อนกันเลยครับน้า....ผมกลุ้มใจครับ..แต่ก็....ทำให้หัวใจเต้นแรงดี...555  ..ท่านใหนว่าชอบคำนี้ขออาภัยด้วยครับผม. kjhg kjhg

CescBalo

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 00:22:09 »

ขอบคุณมากๆครับ ท่าน

yommaban2011

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 07:13:34 »

คบกันไปก่อนครับ
แต่อย่าไปเกินเลยนะครับ
เด๋วจะไปเหลือใครเลยนะครับ eta08

toc-680

• **
  • Country: th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 08:24:12 »

คิดดีๆๆ นะครับสำหรับเรื่องแบบนี้ เพราะว่าต่างคน ต่างก็ต้องมีความรับผิดชอบ ของแต่ล่ะคน เป็นกำลังใจให้ครับท่าน  pongz

ton-cm

• เจียงใหม่-เมืองงาม
  • ไอ้เสือปืนไว
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 12:11:50 »

piuyty
ผมว่าอยู่ในสถานะเหมือนผมตอนนี้เลยครับ
คือต่าง ๆ ก็ต่างมีแฟนแล้วแต่ก็มาคบกัน
แต่ของผมทำข้อตกลงไว้ว่าจะทิ้งคนเดิมของกันและกัน
เพราะพี่อย่าลิมนะครับว่าแฟนคนเดิมของเราเค้าไม่มีความผิดอะไร
ทำไมต้องให้เค้ามาเจ็บด้วยเรื่องที่เราทั้งคู่กำลังทำกันอยู่ครับ
ดังนั้นผมว่าควรคงสถานะนี้ไว้แต่ถ้าถึงขั้นที่แฟนของทั้งคู่จับได้ค่อยตกลงกันใหม่นะครับ
ว่าจะเดินไปทางไหนดี  ถ้าพี่คิดที่เลิกแฟนคนปัจจุบันแล้วหันมาคบคนใหม่
ลองชั่งใจดูดี ๆ นะครับว่ามันคุ้มกันไหม
ดอยสุเทพเป็นศรี. ประเพณี เป็นสง่า. บุปผชาติล้วนงานตา. นามล้ำค่า นครพิงค์.

hollowboy

• เด็กทะลึ่ง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 12:35:23 »

คิดถึงแฟนเยอะๆครับ ก่อนจะตัดสินใจทำอะไรลงไป

csi

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2012, 12:54:37 »

ฟังเพลงนี้แล้วทำใจครับ piuyty
http://youtu.be/ZOC1RX56yGc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม 2012, 13:06:24 โดย csi »

jojogm

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2012, 21:28:53 »

เค้า มีแฟนเค้ายังแอบคุยกับคุณ เลย ถ้าคุณกับเค้าเป็นแฟนกันเค้าจะไม่คุยกับคนอื่นอีก หรอ  คำว่าไม่ว่างมาดูแลมันเป็นแค่ ข้ออ้าง ของผู้หญิงคิดนอกใจแฟน ผมแนะนำนะ ถ้าแฟนคุณยังไม่นอกใจคุณ ก็ คบไปแบบนี้ดีกว่า

romeochan

• *
    • I, console gamer
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2012, 14:38:48 »

ถ้าคบกันไปแล้วทะเลาะกัน ท่านจะไปคุยกับคนใหม่อีกรึเปล่าครับ เพราะมันก็จะเป็นวงจรอย่างนี้ไปเรื่อยๆ = ="

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 17:25:45 »

ของท่านยังดีมีเวลาคิดนะครับ ของผมเหตุการณ์ก็เหมือนท่านแต่ผมซั่มไปแล้ว เค้าก็รู้ว่าเรามีตัวจริงอยู่แต่เค้าก็ยอมเลิกกับแฟนและรอผม เวลาผมว่างจะได้ไปหาเค้าได้อย่างสบายใจ เหมือนเห็นแก่ตัว แต่เจ็บปวดครับ  piuyty
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

manop

• แตกหนุ่ม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2012, 22:01:40 »

คงสถานะไว้ ดูๆกันไปดีกว่าครับผม

เป็นกำลังใจให้คราาาบ สู้ๆ
รอดูกันไปครับ เวลาเป็นตัวกำหนด วันขอหน้าความคิดนี้อาจก็อาจจะเปลี่ยนเป็นอีกรูปแบบหนึ่งครับ

CescBalo

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2012, 22:58:34 »

ผมเลือกที่จะ ถอยครับ พอเหอะ  ผมถอดใจ  ผมคิดจะเลือกแฟนผมแล้ว ก็ต้องทำให้ดีที่สุด ขอบคุณทุกคนมากครับ hgjhg hgjhg hgjhg

CescBalo

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 มีนาคม 2013, 14:42:21 »

ซวยครับ แฟนเค้าจับได้แล้วครับ

HaMe

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 11:03:59 »

ซวยครับ แฟนเค้าจับได้แล้วครับ

eta20  ghjk
โลกแห่งการเรียนรู้

nobita_sit

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2014, 19:34:21 »

งานเข้าเลยนะนั่น ghjk ghjk

pana.sakchai

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2015, 06:46:50 »

khjhgg ความรักกับความหลงเส้นแบ่งมันนิดเดียวเองนะครับ ลองทบทวนให้ดีครับว่าเป็นแบบใหน ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์อย่าพึ่งเร่งรีบครับเพราะผลที่จะเกิดมาไม่ใช่แค่2คนอาจจะเสียใจกันทั้งหมดเลยก็ได้  เป็นกำลังใจให้ครับ fdgdfdf