-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยแกงค์หน้าด้าน  (อ่าน 4624 ครั้ง)

dahliaxxx

• บุคคลทั่วไป
เตือนภัยแกงค์หน้าด้าน
« เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:03:39 »

ผมเพิ่งเจอมากับตัวเลย แบบว่าผมกดตังค์จากตู้เอทีเอมหน้าเซ็น กดเสร็จก็มีญิ๋งคนหนึ่งวัยกลางคนอายุน่าจะประมาณสามสิบต้นๆ รูปร่างอ้วน ตัวต่ำๆ ผมหยิกๆ มัดรวบ เดินมาคุยกับผมพร้อมทั้งจับมือถือแขน ผมล่ะกลัวจิงๆว่ามันจะเอายาอะไรมาป้ายผมทำให้ผมเคลิ้ม ก็คุยประมาณว่า น้องพี่ไม่มีเงินเลยขอเงินหน่อยสิ พี่เพิ่งออกจากคุกไม่มีเงิน พี่เปนโรคมะเร็งร้ายแรงขั้นสุดท้าย(มะเร็งบ้านป้ามึงดิตัวเท่าช้างน้ำ) อะไรต่อมิอะไร บลาๆๆๆ แต่ที่หน้าด้านสุดๆคือน้องอยู่หอที่ไหนอยู่กับใครพี่ขอนอนค้างคืนด้วยได้ป่าว ผมก็เลยตอบกลับไปว่า อยู่กลับแฟนค้างด้วยไม่ได้เดี๋ยวงานเข้า ที่จิงแล้วอยู่คนเดียว แต่มันก็ยังแถต่อไปได้อีกว่างั้นพี่ขอตังค์ร้อยหนึ่งได้ป่าวพี่ยังไม่ได้กินอะไรเลย ดูมันๆ ผมก็เลยตอบกลับไปว่า บอกเหตุผลมาซิว่าทำไมต้องให้ด้วย แนะยังแถต่ออีกว่าสงสารพี่เหอะ พอดีมีโทสับเข้าผมก็เลยเนียนเลยว่า ออกเวรแล้วเหรอตอนนี้อยู่ที่ไหน อ๋อที่เซ็นเหรอ ร้านอะไรได้ๆ เดี๋ยวกูไปหา มึงมากันกี่คน ฮะพาสารวัตรมาด้วยเหรอ แค่นี่แหละครับมันเดินหนีเลย ผมคิดว่ามันคงทำกันเป็นแกงค์หลายคนขนาดคนเยอะแยะมันยังกล้า และคงจะเลือกเป้าหมายที่เป็น นศ เป็นส่วนใหญ่ โดยอาศัยความอ่อนต่อโลกหรืออะไรก็แล้วแต่ ผมคิดว่าในเวปนี้คงมีสมาชิกที่เป็น นศ อยู่ จึงเตือนมาเพื่อระวังตัวด้วย

pagedown

Re: เตือนภัยแกงค์หน้าด้าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:05:47 »

ขอนอนด้วย !!

คิดไรอยู่วะนั่น

Drogbra

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:08:06 »

น่ากลัวจริงๆ ครับสังคมสมัยนี้ ghjk ghjk

ilovesupreme

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:39:22 »

กทม.เห็นเยอะแยะครับ ผมเคยเจอขอทานบนสะพานลอยนั่งจิบเบียร์ไฮเนเก้นเลย kick

Keijikung

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 21:23:02 »

ljhgf สังคมจอมปลอมมมม

llnn

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 13:01:22 »

กทม.เห็นเยอะแยะครับ ผมเคยเจอขอทานบนสะพานลอยนั่งจิบเบียร์ไฮเนเก้นเลย kick
ผมเคยเจอผู้หญิงท้องมาถามว่า เอาไม๊...

thaitown@syd

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 17:27:30 »

ผมเคยเจอผู้หญิงท้องมาถามว่า เอาไม๊...
แล้วท่าน ตอบว่าไง ครับ
ลองปีนเขาดูดิ ghjk

blend_man17

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 10:41:50 »

น่ากลัวนะ  สังคมสมัยนี้ ghjk

singha2517

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:01:16 »

ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ

ผมเคยเจอที่ขนส่งอาเขตบอกว่าไม่มีเงินกลับบ้านมาขอเงินผมเลยบอกไปว่าไม่เป็นไรเดี๋ญวผมจะพาไปหาตำรวจให้ช่วยเหลือ
ปรากฎว่ามันเดินหนีไปเลยครับ
สังคมสมัยนี้ต้องระวังตัวครับ
 ghjk

oakley

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:29:37 »

ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ

ผมเคยเจอที่ขนส่งอาเขตบอกว่าไม่มีเงินกลับบ้านมาขอเงินผมเลยบอกไปว่าไม่เป็นไรเดี๋ญวผมจะพาไปหาตำรวจให้ช่วยเหลือ
ปรากฎว่ามันเดินหนีไปเลยครับ
สังคมสมัยนี้ต้องระวังตัวครับ
 ghjk

มุขนี้เยี่ยมครับ เดี๋ยวขอยืมไปใช้บ้าง

riviara

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:34:37 »

อีน่ากลัว

prozerger1

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:00:00 »

เคยไปนั่งกินเบียร์กะเด็กที่ข้างริเวอไซต์ เจอผู้หญิงอายุซัก35 มาขอตังค่ารถบอกว่าจะกลับฝาง...ก็เลยถามว่าบ้านอยู่ไหนอ่ะ นี่ก็คนฝางเหมือนกัน ถามไปถามมาเริ่มตอบวกวน เอ....ท่าจะไม่ดี เลยดึงมือเด็กควบมอไซต์บิดกลับหอเลย ถ้าคนบ้านเดียวกันคงจะให้นะ ตอนนั้นค่ารถกลับฝาง60 ljhgf

gosty

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:22:53 »

มีคนแบบนั้นเยอะจิงๆ

roonaldo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:23:55 »

อิอิ แกแหละตากอสส

jommarn

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:29:28 »

เจอบ่อยเหมือนกันครับ ส่วนมากก็ตกรถ ตกงาน ไม่มีเงินกลับบับ
แต่ผมก็ตอบเหมือนเดิมทุกครั้งว่า เดี๋ยวจะพาไปโรงพักให้ตำรวจช่วยฝากรถกลับบ้านนะ
เดินหนึทุกรายเหมือนกันครับ  dsgjsd

limited

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010, 21:54:55 »

เหอะๆ พอจะให้ตำรวจช่วยเดินหนี  แบบนี้คงไม่รู้จะทำไรแล้วเดินมาขอแบบวัดดวงเอา

ถ้าโชคดีก็ได้ไป หากินง่ายๆเลย  dsgjsd

sacky

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010, 14:06:35 »

เจอแบบนี้ต่อตั้งสติก่อนสตาร์ทรีบชิ่งหนีให้เร็วที่สุด  รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดคน

chocokizz

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 14:49:56 »

มีครั้งนึงที่ลำพูน ไปนั่งกินเบียร์กะพี่คนนึงแถวท่าขาม
มีเด็กขายกุหลาบ เราไม่ซื้ิอเด็กแม่งก้อตื๊ออยู่นั่น
ก้อยืนยันว่าไม่ซื้อ ไอ้เด็กนั่นหงุดหงิดตะคอกใส่ว่า "อะไรวะ" แล้วก้อวิ่งไป
เรามองตามมัน มันวิ่งไปที่ฟอจูนเนอร์คันงาม (สีฟ้าจำได้แม่น)
เห็นชายหญิงสองคนนั่งกินเบียร์อยู่ข้างๆรถ นึกว่ามันจะไปตื๊อเค้า
สักพักชายหญิงสองคนก้อขึ้นรถ ละอีเด็กนั่นก้ะขึ้นไปด้วย

เหอะๆ

เมิงมีฟอร์จูนเนอร์
สเล่อมาขอตังคนขี่ดรีมเก่าๆ

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 18:46:57 »

แล้วท่านทำไมไม่ซ้อนแผนเลยครับ

บอกมันว่าเดี่ยวให้พัน1ไปด้วยกันหน่อย  ท่านก็เตรียมเพื่อนท่านไปด้วยนะจะได้จับตัวมันไปด้วย ss

พามันไปหาตำรวจหน้าธนาคารกรุงเทพรับรองทีนี้ละดิ้นพล่าน jljhl

dahliaxxx

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2010, 22:48:19 »

แล้วท่านทำไมไม่ซ้อนแผนเลยครับ

บอกมันว่าเดี่ยวให้พัน1ไปด้วยกันหน่อย  ท่านก็เตรียมเพื่อนท่านไปด้วยนะจะได้จับตัวมันไปด้วย ss

พามันไปหาตำรวจหน้าธนาคารกรุงเทพรับรองทีนี้ละดิ้นพล่าน jljhl

อ่า....ผมลืมคิดแผนตรงนี้ไปเลยครับ เอาไว้เจออีกครั้งนึ่งก่อนจะลองใช้ดู

noikasu

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 10:24:36 »

สมัยนี้น่ากลัวเนาะ... ljhgf

kier3

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 13:09:38 »

คนเราสมัยนี้ทำทุกอย่างได้เพื่อเงินครับทำใจซะเถอะ  นึกเสียว่าสงสาร  ด่ามันไปก็ไม่ได้อะไรเดินหนีไปเฉย ๆ ก็พอแล้ว    lkkjjh

etcenter

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2010, 22:28:09 »

ผมเคยเจอแถวประตูเชียงใหม่ ตอนนั้นให้ไป 40 บาท บอกไม่มีค่ารถกลับบ้าน
ไม่รู้จะใช่แก๊งเดียวกันเปล่า

bomebeta

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2010, 00:06:17 »

อันที่จริงแล้วท่านน่าจะรีบชิ่งโดยเร็ว เพราะไม่รู้ว่ามันจะเอาอะไรมาป้ายรึเปล่า ทางที่ดีรีบโกยก่อนเลยครับ อย่าสนใจ

kancha

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 10:34:53 »

เคยเจอแต่คนเมา ร้านเหล้าตอง มาไถเงิน เซ็งเลย

livestoned

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2010, 12:30:38 »

ผมเคยเจอะมาขอเงิน 20 บาท แต่มันถือมีดปลอกผลไม้มาด้วย
เลยจำใจให้ไป  ouiy

Fredy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 16:45:18 »

อันตรายครับพวกนี้ ถ้าไม่อยากยุ่งด้วย รีบเดินหนีเลยครับ
แต่ถ้าถือมีดเข้ามาด้วยแบบนี้ รีบหาอาวุธด่วนเลยครับ เป็นไงเป็นกัน

hovnan

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2010, 20:06:31 »

เคยเจอตาลุงมานเดินมาดื้อๆขอ50 ผมก้อเลยมองหัวจรดเท้าแล้วก็หนหลังกับแล้วจากปายยย คนเราด้านดี เจอแถวบ้านน่ะ lhgfr

masagi

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2010, 12:19:42 »

เคยเจอเเถวในโรงพยาบาลสวนดอก ในส่วนที่เป็นหอพักเค้ามาขอตัง บอกว่าโดนรถเเดงเอามาปล่อย ไอ้เราก้อเลยถามว่าจะให้เรียกตำรวจให้ไหม เค้าก้ออึดอัดเเล้วบอกว่าไม่เปงไรเอาเเค่เงิน ก้อได้ เราก้อเเปลกๆ เเหะ เลยไม่ได้ให้เค้าไป (ที่จิงไม่มีตัง zad  เขิน)

pittycat

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 00:29:47 »

เจอบ่อยครับ ให้ทุกครั้งครับ นับถือความหน้าด้านมัน (20 บาทขาดตัว)  lhgfr

shone17

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010, 20:31:40 »

aeo2005

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 01:56:38 »

เคยเจอหลายครั้งเหมือนกันครับ  แล้วพวกขายโลงกะสติกเกอร์การกุศลด้วยน่าเบื่อ

deltoids

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 19:44:02 »

น่ากลัว แท้