-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามว่าเคยเจอแบบนี้กันบ้างมั๊ย  (อ่าน 1878 ครั้ง)

meechuvad

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
ขอสอบถามว่าเคยเจอแบบนี้กันบ้างมั๊ย
« เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 17:56:18 »

พอดีไปนวดแบบธรรมดา  ราคาปกติทั่วๆไปไม่หวังได้ระดับ ึกะว่าวันนึ้จะหลับสักหน่อย  พอมาถึงที่ห้องก้อจัดแจงเปลี่ยนเสื้อกางเกง ตอนแรกก้อนวดปกติครับ สักพักมีเสียงโทรศัพท์มาหมอก้อรับ (นวดมือเดียว) ประมาณ ๕ นาทีได้ แล้วก้อวางไป พอได้ประมาณ ครึ่ง ชม ก้อได้ยินเสียงเตือนไลน์มา พี่แกก้อโชว์นวดมือเดียวเกือบชม ได้พอดีหลับๆตื่นๆ  พี่หมอแกนวดไปแชทไปจนจะหมด ชมเลยทีเดียวแบบนี้ผู้เชียวชาญ หรือท่านเทพทั้งหลายจะมีวิธีแก้ยังงัยครับ  รบกวนช่วยชี้แนะหนรอยครับ (เปนหมอฟรีแลนด์ด้วย)

สมทวย คงควรทอย

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
Re: ขอสอบถามว่าเคยเจอแบบนี้กันบ้างมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 20:12:32 »

เคยครับ บ่อยด้วยไม่รู้ว่าอะไรจะฮอทจะยุ่งขนาดนั้นเด๋วลูกค้า เด๋วคนที่บ้าน เด๋วเพื่อน เด๋วตอบเฟส ไลน์นี่แบบเข้าถี่ๆๆเลยครับเด๋วตอบทามไลน์  ของแบบนี้ผมคิดว่าอยู่ที่มารยาทหมอนวดนะครับ ยิ่งเราไปบ่น จะยิ่งเเย่กว่า เดิม ผมเลยปล่อยเลยตามเลย จนหมดชั่วโมงจะออก ก็จะบอกตรงๆๆแบบรักษาน้ำใจ ว่าพี่นวดดีนะ แต่พี่ติดมือถือมากไปหน่อย คราวหน้ามาอีกจะให้ทิปล่ะกัน สรุปไม่ให้ทิป
 ประมาณนี้ครับ

Pa Jaidee

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-11
Re: ขอสอบถามว่าเคยเจอแบบนี้กันบ้างมั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 21:05:35 »

เง้อ...โชคร้ายครับ
ผมไม่เคยเจอนะครับ คงเป็นบางคนเท่านั้นหละ ส่วนใหญ่เขาก็ดีนะครับ
เห็นบางคนปิดเครื่องไปต่อหน้าเราเลยก็มี
คนดีๆก็มีครับ ถือว่าคราวที่ตาเราไม่ดี เจอหมอไฮเทคเข้าให้

meechuvad

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2014, 22:20:42 »

ผมไม่ได้บอกอะไรหมอเพียงแค่เดินออกมาโดยไม่ให้ทิปเพราะ พูดไม่ถูกเหมือนกันครับ

49bluesky

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2014, 00:06:40 »

เคยเจอแต่ไม่มากเกินสมควรครับพอรับได้อย่างมากแค่รับโทสับบ่อย

แต่ผมเจอนวดไปสั่งขี้มูกไปครัช   red001.....จะนวดสองชั่วโมงแต่ผ่านไปครึ่งชั่วโมงผมบอกพอแล้วน้อง แล้วพอลงมาก็บอกทางร้านว่าหมอไม่พร้อมนวดแบบนี้คราวหลังอย่าเพิ่งให้ทำงาน (ผมกลัวติดหวัด) แต่ผมก็จ่ายราคาเต็มชั่วโมงนึงนะครับ

อีกที ชลธิชา ลำปาง  นี่แหละที่ทำใหัผมไม่ชอบพวก สส เพราะพอขึ้นไปบนห้องบอกพี่ไม่นวดออยได้ไหมนวดธรรมดาก็พอ  คือตอนนั้นผมนุ่งผ้าเช็ดตัวลงนอนคว่ำแล้ว ผมก็หันมาถามวีาทำไมล่ะ เด็กมันก็พูดแบบเดิม คือประมาณว่าอยากจะทำระดับไวๆ ไม่อยากเลอะน้ำมัน  ผมบอกถ้าน้องไม่พร้อมทำงานงั้นพี่ลงเลยไม่นวดแล้ว ผมก็แต่งตัวลงเลย ยังมีหน้ามาบอกหนูขอโทดด้วยพี่ แน้!!!! อีนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2014, 00:11:14 โดย 49bluesky »

frog11

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +3/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2014, 08:03:57 »

กรณีแบบนี้ ผมจะบอกหมอว่านวดลงน้ำหนักอีกนิดนึงได้ไหม พอดีปวดๆ หลัง ปวดเอว ปวดน่อง ฯลฯ ก็ว่าไปครับถ้าหมอกำลังนวดส่วนไหนอยู่ แล้วหมอก็จะนวดดีขึ้นเลยครับ...เพราะถ้านวดมือเดียวจะลงน้ำหนักมือในการนวดไม่ได้... ;khhg ;khhg

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2014, 09:33:35 »

ถ้าเป็นผมจะบอกว่าพี่ครับพี่พร้อมนวดผมไหมถ้าไม่พร้อมผมก็เปลี่ยนคนครับ ผมสายตรงครับ ถามว่าเคยไหมตอบได้ว่าเคย แต่ของผมแค่5-10นาทีผมก็พูดล่ะครับ

meechuvad

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2014, 14:49:12 »

เดี๋ยวคราวหน้าเจอเอาบ้าง อิอิอิ พวกหมอสายแชท

beekinhoi

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2014, 16:10:44 »

เจอแบบนี้ no tips

Adepoju

• **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2014, 16:35:08 »

ร้านมาตราฐานเขาห้ามคุยโทรศัพท์นะครับ แจ้งหน้าร้านเลยครับ รู้สึกว่าจะปรับหมอ500บาทด้วยนะ จัดเลยครับจะได้ไม่มักง่ายอีก
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html

tavitchan

• **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2014, 10:50:27 »

เจอแบบนี้ก่ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

edp_man

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2014, 13:44:56 »

เรื่องแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของพนักงานครับ  แต่บางร้านเขาก็ห้ามพนักงานรับโทรศัพท์อยู่แล้ว  หรือถ้าจะรับคุยได้ตามสมควรแก่เหตุครับ  ถ้าแบบว่าคุยแบบไม่สนใจลูกค้า  ผมว่าแจ้งร้านไปเลยดีกว่า...

Coco_Seed

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2014, 12:19:48 »

;khhg
กรณีแบบนี้ ผมจะบอกหมอว่านวดลงน้ำหนักอีกนิดนึงได้ไหม พอดีปวดๆ หลัง ปวดเอว ปวดน่อง ฯลฯ ก็ว่าไปครับถ้าหมอกำลังนวดส่วนไหนอยู่ แล้วหมอก็จะนวดดีขึ้นเลยครับ...เพราะถ้านวดมือเดียวจะลงน้ำหนักมือในการนวดไม่ได้... ;khhg ;khhg

;khhg ;khhg ขอบคุณคำแนะนำดีๆ ครับ ไม่รู้จะบอกยังไงแบบสุภาพๆ เพราะกลัวหมอเสียอารมณ์แล้วจะพาลนวดไม่ดีเหมือนกัน

eastdevils

• V.I.P.
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2014, 22:37:51 »

ค่อนข้างโชคดีว่าผมไม่เคยเจอแบบนี้ครับ อ่านแล้วเพลียอารมณ์แทนท่านเจ้าของกระทู้เลย

Carisma

• **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2014, 22:09:38 »

ไม่เคยเจอกรณีแบบนี้นะครับ แต่ถ้าเจอแบบนี้จริงๆ คงบอกให้ไปเล่นที่บ้านเหอะ  red001

meechuvad

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 12:22:34 »

อยากจะแจ้งทางร้านเหมือนกันคิดไปคิดมาเสียดายตัง

kobmoi

• V.I.P.
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 14:38:23 »

ผมเคยเจอครัฟ..แก้เผ็ดโดยการแต่งตัวออกมา บอกเจ้าของร้านพร้อมจ่ายตังเวลาที่นวดไป แล้วก๊อบอกเจ้าของร้านว่า "ผ๊มจะมาครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย"...

neo

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2014, 16:05:24 »

eta30 เคยเจอบ้างเหมือนกัน ผมไม่พูดอะไรนะ แค่ทำท่า แกล้งแอบดูแว๊บเดียว เก็บเข้าเป๋าไปเลย

meechuvad

• แอบจิต
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2014, 16:14:33 »

ผมเคยเจอครัฟ..แก้เผ็ดโดยการแต่งตัวออกมา บอกเจ้าของร้านพร้อมจ่ายตังเวลาที่นวดไป แล้วก๊อบอกเจ้าของร้านว่า "ผ๊มจะมาครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย"...
 มาครั้งสุดท้ายเป็นประโยคเด็ดเข้าท่า

teter

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 08 มกราคม 2015, 15:03:54 »

ถามเลยครับ จะเล่นมือถืออีกนานมั้ย