-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แนวคิดในเรื่องของเซ็กส์ระหว่างผู้ชายและผู้หญิง  (อ่าน 814 ครั้ง)

SnifferSN

• แอบจิต
  • **
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
    • http://www.sidegraphama.com/

คุณเคยสงสัยบ้างไหมครับว่าแนวคิดเกี่ยวกับเรื่องเซ็กส์ของผู้ชายและผู้หญิงเหมือนกันหรือต่างกันยังไงบ้าง คุณผู้อ่านบางท่านอาจจะแย้งผมระหว่างที่อ่านบทความนี้ว่าจะรู้ไปทำไมว่าแนวคิดของเราเหมือนกับของอีกฝ่ายหรือไม่ ผมต้องขอตอบตรงๆเลยว่า ” รู้เขา รู้ รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง ” ถ้าคุณเข้าใจในตัวอีกฝ่ายได้ การที่คุณจะทำให้อีกฝ่ายนั้นขึ้นสวรรค์ก็ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไปครับ ในบทความนี้ผมขอเสนอแนวคิดของทั่ง 2 ฝ่าย ให้คุณได้เข้าใจอีกฝ่ายมากยิ่งขึ้นนะครับ เชิญอ่านได้เลยครับผม

ขนาดความใหญ่ ความยาวของน้องชายไม่ใช่เรื่องสำคัญ

ผลวิจัยจากโรงพยาบาลแห่งนึงย่านทองหล่อ ได้ทำการเลือกผู้หญิง 129 คน โดยผู้หญิงส่วนมากนั้นมีความเห็นที่ตรงกันก็คือว่า ” ขนาดของอวัยวะเพศชาย ” ไม่ใช่สิ่งสำคัญที่ทำให้เธอมีรู้สึกดีเมื่อมีเพศสัมพันธ์ แต่อยู่ที่จังหวะการเล้าโลม การหยอกคำหวาน การสร้างบรรยากาศที่โรแมนติก เข้าใจความรู้สึกของเธอ และที่สำคัญที่สุดคือ “การเป็นผู้นำทวงท่าลีลาที่สุดยอด” แต่ถึงกระนั้นที่ผมบอกว่าขนาดไม่ใช่สิ่งสำคัญแต่อย่างน้อยๆควรมีขนาดมาตราฐาน ถ้าผมบอกว่าอย่างน้อยขนาดไม่ต่ำกว่าไซด์ถุงยาง 49 คุณพอจะเข้าใจนะครับ แต่ถ้าใหญ่เกินไปก็จะสร้างปัญหามากกว่าจะเพิ่มอารมณ์ร่วมกับผู้หญิงนะครับ ฉะนั้นคุณผู้ชายควรเน้นที่การเล้าโลม และ ลีลาการมีเซ็กส์มากกว่าโฟกัสไปที่เรื่องขนาดน้องชายนะครับ

ผู้หญิงเสร็จยากกว่าผู้ชาย 4 เท่าตัว

จากการวิจัยที่รัฐแคริฟอเนีย ค้บพบว่าผู้หญิงต้องใช้เวลาในการถึงจุดสุดยอดมากกว่าผู้ชาย 4 เท่าตัว หรือประมาณ 15 นาทีเป็นอย่างน้อย บางคนอาจจะไม่เคยถึงจุดสุดยอดเลยสักครั้ง และสามารถถึงจุดสุดยอดอย่างต่อเนื่องโดยไม่พักได้ไม่ต่ำกว่า 5 ครั้ง ซึ่งต่างจากผู้ชายที่ถึงจุดสุดยอดได้ง่ายโดยใช้เวลาเพียง 4-5 นาทีเท่านั้น และจำเป็นต้องใช้เวลาพักเพื่อมีเพศสัมพันธ์ต่ออย่างน้อย 10 นาทีเป็นขั้นต่ำครับ

ผู้ชายกับผู้หญิงมีนิยามเรื่องเซ็กส์ที่ต่างกัน

จากการรายงานของมหาวิทยาลัยจอนห์สัน แอน จอห์นสัน ค้นพบว่าผู้หญิงมีนิยามเรื่องเซ็กส์เกี่ยวกับการมีเพศสัมพันธ์กับคนที่รักเธอจริง มอบความอบอุ่น ความรัก ความทะนุถนอม ให้กับเธอได้ตลอดเวลา และแน่นอนต่างจากนิยามของผู้ชายอย่างสิ้นเชิง ซึ่งนิยามของผู้ชายนั้นมีแต่เรื่องเซ็กส์ล้วนๆ ไม่มีเรื่องอื่นเจือปนแต่อย่างใด และมีแนวโน้มว่าจะคิดเรื่องเซ็กส์มากกว่าผู้หญิงถึง 2 เท่าด้วยกัน

อารมณ์ทางเพศตามสัญชาติญาณของทั่ง 2 ฝ่าย

ฝ่ายหญิงจะเกิดความปราถนาสูงสุดตามธรรมชาติตอนที่ตื่นเช้าและก่อนนอนเวลาประมาณ 5 ทุ่ม และยังสามารถหลับฝันเปียกได้เหมือนผู้ชายอีกด้วย (ข้อนี้ผู้ชายหลายคนไม่รู้มาก่อน) ส่วนฝ่ายชายเวลาที่น้องชายจะแข็งตัวสุดก็คือตอน ตื่นตอน และ ตอนก่อนหลับนั้นเองครับ

ผู้หญิงมีความรู้สึกที่ไวต่อความรู้ทางเพศมากกว่าผู้ชาย

ผู้หญิงนั้นมีประสาทสัมพัสทางเพศที่อวัยวะเพศหญิงมากกว่า 6 ล้านจุดด้วยกัน ซึ่งผู้ชายมีแค่ 2 ล้านจุด น้อยกว่าผู้หญิงถึง 3 เท่า แต่หลายท่านคงยังไม่ทราบว่ามนุษย์เรานั้นมีจุดที่ไวต่อความรู้สึกทางเพศทั่วร่างกายตั่งแต่ศรีษะถึงปลายเท้าเลย นอกเหนือจากอวัยวะเพศเท่านั้น

ผู้หญิงสามารถถึงจุดสุดยอดได้ง่ายกว่าที่คุณคิด

ผู้อ่านอาจจะแย้งว่าไหนบอกว่าต้องใช้เวลานานกว่าผู้หญิงจะถึงจุดสุดยอด อันนั้นผมก็ไม่เถียงครับ แต่หัวข้อนี้ผมพูดถึงความง่ายในการถึงจุดสุดยอดซึ่งไม่รวมไปถึงเวลาที่ใช้ คุณรู้ไหมครับว่าผู้หญิงนั้นแค่จินตนาการแล้วเอาอวัยวะเพศถูกับของแข็ง เช่น โต๊ะ โซฟา เบาะรถมอไซต์ หรือ จักรยาน ก็สามารถเสร็จได้โดยไม่ต้องสอดใส่เลยแม้แต่นิดเดียยว

ผู้หญิงสามารถถึงจุดสุดยอดได้หลายครั้งโดยไม่ต้องพัก

ข้อนี้มีบางท่านที่รู้แล้ว แต่ก็มีอีกหลายท่านที่ยังไม่ทราบว่าผู้หญิงนั้นสามารถถึงจุดสุดยอดได้ไม่ต่ำกว่า 15 ครั้งได้โดยไม่ต้องพัก และไม่มีอาการเจ็บแสบที่อวัยวะเพศแต่อย่างใดอีกด้วยนั้นถือเป็นความมหัศจรรย์อย่างนึงเลยก็ว่าได้ซึ่งต่างจากผู้ชายที่ต้องพักหลังถึงจุดสุดยอดไปแล้วไม่น้อยกว่า 10 นาที เพื่อเริ่มมีเพศสัมพันธ์ใหม่อีกครั้งนึง
หวังว่าบทความนี้จะมีประโยชน์กับคุณผู้อ่านทุกๆท่านนะครับ

คุณสามารถอ่านบทความอื่นเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพเซ็กส์ และ เคล็ดลับได้ที่ :

http://www.sidegraphama.com/category/knowledge/

redbulk

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0