-->

ผู้เขียน หัวข้อ: สูตรทุเรียนทอด แจกฟรี!!!  (อ่าน 147 ครั้ง)

Mossemer1

• ว๊องแมน
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
สูตรทุเรียนทอด แจกฟรี!!!
« เมื่อ: 23 เมษายน 2019, 17:21:11 »

สูตรทุเรียนทอด แจกฟรี!!!

ที่บ้านทำสวนทุเรียน ช่วงนี้ตัดทุเรียน เวลาเหลือจากการขายเลยนำมาทอด ทานเล่นเพลินๆ

ส่วนผสม
2-6 เสิร์ฟ
ทุเรียน 10 กิโลกรัมรวมเปลือก 2 ลูก
น้ำมัน 1 ขวด
เกลือ ตามชอบ

ขั้นตอน
1. ปอกทุเรียนที่นังดิบอยู่ แล้วนำมาหั่นให้บาง แนะนำว่าควรบาง เพราะถ้าหน้าจะไม่กรอบและแข็ง

2. ตั้งกะทะใส่น้ำมัน ทอดทุเรียนจนสุกเหลืองตักใส่ภาชนะพักทิ้งไว้ เทคนิคเดียวกับเจียวหอมหรือกระเทียม คือ พอนำขึ้นมามันจะเหลืองขึ้นอีกนิดนึง เพราะฉะนั้นอย่าทอดให้สีเข้มมากเพราะพอเอาขึ้นมาอาจไหม้หรือเข้มขึ้นไปอีก

3. พักไว้จนเย็นคลุกเกลือตามชอบ

4. เก็บใส่ภาชนะที่มีซิบล๊อค หรือกล่องที่มีฝาปิดสนิทเพื่อคงความกรอบ เก็บไว้ทานได้นาน 2ลูก ทอดได้เยอะเลยค่ะ

ปล. สำหรับคนที่ไม่ชอบทานอมน้ำมัน เอามาอบซ้ำอีกรอบได้ค่ะ อบเพื่อไล่น้ำมันและทำให้กรอบนานยิ่งขึ้น อบเกลือ หรืออบเนยเพื่อเพิ่มความหอมได้ค่ะ ถ้าเก็บไว้นานแล้วรู้สึกเหนียว นำมาเวฟจะทำให้กรอบเหมือนเดิมค่ะ

เว็ปไซต์หาเงินออนไลน์เราให้บริการลูกตลอด 24 ชั่วโมง เพื่อตอบคำถามและความคิดเห็นของคุณอย่างมีประสิทธิภาพสุภาพเพื่อให้แน่ใจว่าคุณได้รับเงินใช้
จากเจ้าหน้าที่ที่เป็นมิตรของเราอยู่เสมอเพื่อช่วยแก้ปัญหา รวมถึงการสอบถามบัญชีเงินฝาก หรือ  ถอนเงิน
รวมถึงความช่วยเหลือเกี่ยวกับการหาเงินออนไลน์
คลิ๊ก Vegus168