-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย ถูกแฟนทิ้ง ทำไงให้ลืมเธอ  (อ่าน 10018 ครั้ง)

giantcock

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วย ถูกแฟนทิ้ง ทำไงให้ลืมเธอ
« เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 00:34:00 »

ช่วยด้วย ถูกแฟนทิ้ง ทำไงให้ลืมเธอ
 ตอนแรก ที่ผมเล่า หวังว่า หลายๆคนคงจำได้ มีไรกัน เร็วมาก ผมก็สงสัย ตอนนี้ก็รู้ละ ว่าไม่ซิง
แต่ตอนนี้ ผมก็รักเธอมาก ไม่อยากให้ไปไหน แต่มาวันนี้ เขาก็รู้ความจิง ว่าที่เลิกกะแฟนเก่า เพราะเข้าใจผิดกัน และกลับไปหาคนเก่า เลยเลิก กะผม (เศร้า) แต่คนเก่าก็ไม่เอา เพราะ ทนไม่ได้กะ นิสัยของเธอ หลายๆ คนก็เตือนผมแล้ว ว่าอย่างไปยุ่ง แต่ผมก็เป็นคนเหงา อีกอย่าง เขาก็สวยใช้ได้ ใจเลยอ่อน แต่มาตอนนี้กลับทิ้งผมไป ทุกอย่างที่ผ่านมา น้องเขาแค่ เหงา เลยให้ผมง่ายๆ ซึ่งผมไม่ติดใจ หลวมก็หลวม ไม่ซิง แต่ก็ยังปากแข็ง ถึงนาทีสุดท้ายว่าซิง  ตอนนี้น้องเขาแอบไปคืนดี กะแฟนมัน แต่แฟนมันไม่เล่นด้วย ผมต้องใจแข็ง ไม่ยอมให้มันหลอกอีก ถ้ามันกลับมาหาผม
ใครมีวิธี ลืมเธอได้ ช่วยผมที ผมจะบ้าตายอยู่แล้ว กินไม่ได้ นอน ไม่หลับ งานก็ไม่ทำ

ขอบคุณ ทุกๆท่าน ที่ให้กำลังใจ ตั้งแต่ต้น และ จบครับ ขอขอบพรุคุณเป็นอย่างยิ่ง และแล้ว ความรักของผมก็จบลง อย่างเจ็บช้ำ  มาเร็วไปเร็ว

jamebond

Re: ช่วยด้วย ถูกแฟนทิ้ง ทำไงให้ลืมเธอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 09:23:20 »

คนหัวอกเดียวกัน เห็นใจครับ

alica

Re: ช่วยด้วย ถูกแฟนทิ้ง ทำไงให้ลืมเธอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2008, 12:02:59 »

หาใหม่ครับ ง่ายสุด...
ตอนนี้ทั่นแค่หลงค๊าบ ไม่ได้รักจริงๆร๊อก.. ,mnnb

biolot

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 14:17:24 »

บ้างอย่างฝืนเกินไปก็ไม่ดีนะคับท่าน แต่ให้กำลังใจคับ ท่านขเมแข็งอยู่แล้วแล้วท่านจะผ่านเหตุการณ์นี้ไปได้ด้วยดีคับ

อีโต้

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 14:46:53 »

ไม่ต้องลืมเธอครับ แต่ขอให้จำช่วงเวลาดีๆที่มีให้กัน  เขิน ...... คิดถึงแฟนเก่าวุ้ย

yothekop

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 14:55:35 »

หาใหม่ครับ แล้วจะ เข้าคติที่ว่า ได้หลังแล้วลืมหน้า เอ้ย ได้ใหม่ลืมเก่าครับ  09876 09876

toh_to

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2008, 23:21:16 »

โกรธฆ่ามันทั้งคู่เลย ล่อเล่นนะ ทำใจซะแล้วหาใหม่ๆเดี๋ยวก็จะเจอคนดีๆๆนะครับเอาใจช่วย ss

ZOIDS

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 00:24:39 »

หาอะไรทำสิท่าน

ตั้งใจทำงานมาก ๆ อย่าอยู่คนเดียว

ไปเฮฮากับเพื่อนฝูง แล้วท่านจะดีขึ้น

คอยเป็นกำลังใจให้ครับ  ;kljj

pulohid

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 02:00:14 »

สงสัยต้องมาร่วมกิจกรรมบ่อยๆ

john

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 02:10:56 »

ขอให้ท่านสู้ๆๆ   โรงหนังยังมีทางออก

AZURA3232

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 12:32:58 »

พ.ศ. นี้ เขาก็คบกันไว้อึ๊บ เท่านั้นแหละครับ  คุณคิดอะไรเกินเลยไปมันเลยแย่
ก็ลองดูสิ ว่า คบกันไปนานๆ  ไม่แน่ว่า ใครจะเป็นคนทิ้งใคร 
เรื่องงี้  มันต้องชิงลงมือก่อน  ใครทิ้งก่อนได้เปรียบ   iyor kick

pathppp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2008, 23:32:50 »

หาใหม่เถอะคับ

cmman573

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 13:22:38 »

กรรม จาลืมทำไมละประสบการณ์ความรักดีๆ หักดิบรักต่อไปดีกว่า อิๆๆๆๆ

เกิดมารัก ต้องมั่นคง มั่นอดทน เพื่อรักเอย

golfmanu00

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 13:29:06 »

หาใหม่เลยครับบบ

CAM

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 13:35:24 »

หัวอกเดียวกันกับผมเลยครับ เพิ่งเลิกไป2เดือนครับ ตอนนี้เริ่มดีขึ้น  สู้ๆๆครับ urhys urhys

azka_ws

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 14:07:28 »

เวลาจะช่วยรักษาทุกอย่างครับ ช่วงแรกจะเหงาเพราะมีบางอย่างขาดหายไป  แต่อีกไม่นานก้อหายแต่บอกไม่ได้ว่าเมื่อไหร่แล้วแต่รักมากขนาดไหนครับ  ผมก้อเป้นกว่าจะหายนานเหมือนกันครับ  09876

kose

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 17:24:18 »

อกหัก แต่รักนั้นดีจิงๆครับ หาใหม่เถอะครับ เชื่อผม saveball

notear

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 17:31:29 »

ต้องทำใจอ่ะครับ  แต่ถ้าจะลืมเขา
ก้อต้องใช้เวลาสักหน่อย  อย่าเก็บตัวกับความหลัง jhg

นู๋เติ้ล

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 ธันวาคม 2008, 23:56:26 »

อย่าไปใจอ่อนอีกเด็ดขาดนะคะ ทิ้งได้ครั้งแรก ครั้งสองก้ทิ้งได้อีก

ทำใจนะคะ อย่าไปนึกถึงเค้าน๊า

ไม่รู้แระ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่าาาาา

ewyewy ewyewy

Sylar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 07:19:53 »

สู้ๆครับ ความเจ็บปวดแสดงให้เห็นว่าเรายังไม่ตาย ss

shane

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 12:13:26 »

uyi ผมก็เพิ่งอกหักมา

mcfly

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 14:41:35 »

ถามว่าถูกทิ้งเจ็บไหม
ถามว่าคิดถึงเขาไหม
ถามว่าอยู่คนเดียวเหงาไหม
ถามว่าชีวิตนี้อยู่เพื่อไรทำเพื่อไร

ถามว่าถูกทิ้งเจ็บไหม.............................................. เจ็บ แต่ต้องทำใจยอมรับกับมัน

ถามว่าคิดถึงเขาไหม............................................... คิดถึง ซึ่งกำลังใหม่อยู่ นานไปเวลาอาจทำให้ลืมได้

ถามว่าอยู่คนเดียวเหงาไหม....................................... เหงา แต่บ้างครั้งความเหงาก็ช่วยให้ค้นหาตัวเองได้ดี

ถามว่าชีวิตนี้อยู่เพื่อไครทำเพื่อไร..................................ลองมองย้อนกลับไปในอดีตที่เราอยู่คนเดียวแล้วเป็นไง ก็ไม่มีใครเลย มีแต่พ่อกับแม่ที่เป็นห่วง 
                                                                        เรา และเราอยู่เพื่อบุคคลทั้งสองไม่ดีกว่าหรือ และทำเพื่อบุคคลทั้งสองไม่มีกว่าหรือ ส่วนการอก
                                                                        ก็เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งของชีวิตและเป็นการเรียนรู้ ที่จะปรับตนเองหรือสมดุลตนเองให้เข้ากับทุกค
                                                                        คนได้

ปล. เสียแล้วเสียไปคับเริ่มต้นใหม่ กับสิ่งใหม่ๆอย่างจมปรักอยู่กับอดีต โชคดีมีชัยจงเป้นของทุกท่านคับ

Sylar

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2008, 15:52:37 »

ถามว่าถูกทิ้งเจ็บไหม
ถามว่าคิดถึงเขาไหม
ถามว่าอยู่คนเดียวเหงาไหม
ถามว่าชีวิตนี้อยู่เพื่อไรทำเพื่อไร

ถามว่าถูกทิ้งเจ็บไหม.............................................. เจ็บ แต่ต้องทำใจยอมรับกับมัน

ถามว่าคิดถึงเขาไหม............................................... คิดถึง ซึ่งกำลังใหม่อยู่ นานไปเวลาอาจทำให้ลืมได้

ถามว่าอยู่คนเดียวเหงาไหม....................................... เหงา แต่บ้างครั้งความเหงาก็ช่วยให้ค้นหาตัวเองได้ดี

ถามว่าชีวิตนี้อยู่เพื่อไครทำเพื่อไร..................................ลองมองย้อนกลับไปในอดีตที่เราอยู่คนเดียวแล้วเป็นไง ก็ไม่มีใครเลย มีแต่พ่อกับแม่ที่เป็นห่วง 
                                                                        เรา และเราอยู่เพื่อบุคคลทั้งสองไม่ดีกว่าหรือ และทำเพื่อบุคคลทั้งสองไม่มีกว่าหรือ ส่วนการอก
                                                                        ก็เป็นเพียงเสี้ยวหนึ่งของชีวิตและเป็นการเรียนรู้ ที่จะปรับตนเองหรือสมดุลตนเองให้เข้ากับทุกค
                                                                        คนได้

ปล. เสียแล้วเสียไปคับเริ่มต้นใหม่ กับสิ่งใหม่ๆอย่างจมปรักอยู่กับอดีต โชคดีมีชัยจงเป้นของทุกท่านคับ
ขอบคุณสำหรับ ข้อคิดดีๆครับครับเสี่ย ว่าแต่ว่าช่วงนี้เสี่ยก็ซึมๆนะครับ สู้ jhgๆครับ

mcfly

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2008, 12:23:34 »

ปวดท้องคับ ที่ซึมๆ ซ่ามากไม่ได้เดียวจะหายไม่ทันก่อนปีใหม่ โครงการยาว

cmman573

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 ธันวาคม 2008, 09:02:41 »

กรรม ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะค้าบพี่เสี่ย อย่าหักโหม พักผ่อนเยอะๆ

CastlevaniaX

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 มกราคม 2009, 05:42:58 »

หาใหม่ครับ

คนที่ดีกว่ามันมีตั้งเยอะ

ถือว่ามันเป้นแค่ดอกไม้ริมทาง

เราจลภูมิใจว่าเขาไมใช่เนื้อคุ่ของเราคัรบ

เท่าที่ผมดู ญ คนนี้นิสัยเอาแต่ใจ น่าเบื่อ  เพระแฟนเก่ามัน ไม่เล่นด้วยไงครับ

ถ้าเที่ยวหนัก กินของแพงไม่ต้องเอามันครับ มันเหมือน นางฟ้าตู้กระจกครับ

gogogo7922

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 มกราคม 2009, 20:51:28 »

อยู่กับอดีตใช่ว่าจะได้อะไรครับ มองไปข้างหน้าดีกว่า

สุดท้ายแล้วผู้หญิงที่อยู่กับเราจริงๆคือแม่ของลูก ยังไงก็ต้องตัดสินใจให้ดีๆครับ

เป็นกำลังใจให้ครับผม

reconfec005

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 มกราคม 2009, 22:55:01 »

หาไรหนุกๆทำครับ mnb

cmxseed.com

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 14:47:40 »

ขอให้เจอคนที่ดีเร็วๆนะคับ

อย่าเสียใจไปเลย

test

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 15:16:21 »

อย่ากลับไปครับ ทนไปซักพัก ความเจ็บปวดที่ เกิดจากความหลง ท่าหายไป ก็หายขาดครับ

จากกันด้วยไม่ดีแบบนี้ ไม่มีอะไรที่ น่าเสียดายครับ และอย่าหลอกตัวเองด้วยการ คบไปหวังอึ๊บ

เพราะผมคิดว่า ว่า คุณคงรักเขาบ้าง คงทำใจให้เลว แบบนั้นไม่ได้ แล้วจะเสียใจเปล่าๆ

เหมือนผมช่วงแรก ก็สิงที่นี้ครับ เก็บการบ้าน บ้าง ให้เวลาๆ ผ่านไป เด๋วก็ชิน

ย้ำอย่างเดียวอย่าคิดกลับไปครับ นับ 1 ให้ถึง 100 อย่านับใหม่บ่อยๆ เสียเวลา เสียใจด้วยครับ

แล้วก็ใช้เหตุผล และเวลาให้มากขึ้น ก่อนที่จะรักคนต่อไปครับ มาบ่นได้ เอาใจช่วย ครับครั้งหนึ่งก็เคยเป็น

ปล ไม่รู้ไปไหน หนาวๆ ขาดความอบอุ่น เริ่มต้น ที่ 6ดาวก็ดีรับ ไม่ได้หวังอึบ หวังคนมาคุย มากอด มาทำให้รู้สึกว่า

เรายังกอดคนอื่นได้ อย่างมีความสุขครับ  น้องๆ เขาก็เป็นเพื่อนคุยได้ดีครับ เลือกที่พูดไทย ชัดหน่อยครับ ไปเที่ยวกะน้องเขต่อก็ได้ครับ ท่าน้องเขาชวน

ไปหาเพื่อนคุย ฟังหลายๆคน อาจจะดีขึ้น หรือจะ xxx ก็ได้ครับ ส่งการบ้านด้วย อิอิ

prince

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 24 มกราคม 2009, 16:59:45 »

คิดง่ายๆ นาทีแรกทนได้
นาทีต่อไป ไม่ใช่ปัญหา
จาก นาที เป็น ชั่วโมง
จาก ชั่วโมง เป็น วัน
จาก วัน เป็น หลายๆวัน
จาก หลายวันๆ เป็น เดือน (น้องเดือน 25  jhkll jhkll)
แล้วก้อ.........ตลอดไป
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป กลัวซะที่ไหน /jhtdc

kon62

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 มกราคม 2009, 10:24:34 »

ขอเป็นกำลังใจให้สู้ๆ ต่อไปครับ ลองมองคนใหม่เพราะผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกครับ

dabodabo

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2009, 16:59:40 »

สู้นะคับ

shinathi

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 มีนาคม 2009, 16:25:44 »

ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่าเสมอ

อกหักครั้งแรกผมนึกว่าชาตินี้คงหาใครที่ดีเหมือนเธอไม่ได้อีกแล้ว แต่วันที่ผมเปิดใจรับคนใหม่และลองคบหาดูใจสักพักผมพบว่าเธอดีกว่าคนเก่ามากกกกกกกก

เชื่อเถอะครับว่าคนดีๆ รอเราอยู่ข้างหน้าเสมอถ้าเรากล้าที่จะเดินไปข้างหน้า

mormor1973

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 มีนาคม 2009, 10:26:22 »

โอ เจ้าพ่อคำถามห้องถาม กาม เทพ
บุกห้อง อกหักเว้ยยย rgb

CMDemon69

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 18 มีนาคม 2009, 00:14:06 »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ

ZOIDS

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 11:02:48 »

แฟนเค้าไปจีนแล้วนะครับ  kjhgf

น่าติดตามจริง ๆ ซีรี่นี้  ijn

nineart

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 20 มีนาคม 2009, 11:59:58 »

หาแฟนใหม่ครับ แล้วจะดีขึ้น

ayei

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 มีนาคม 2009, 16:06:44 »

ก็แค่ความเหงา ลองหาอะไรมาแก้ดูครับ