-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิ ธี คุ ย โ ท ร ศั พ ท์ ใ ห้ ผู้ ห ญิ ง รั ก คุ ณ ไ ป ชั่ ว ชี วิ ต  (อ่าน 34895 ครั้ง)

shinathi

• บุคคลทั่วไป

วิ ธี คุ ย โ ท ร ศั พ ท์ ใ ห้ ผู้ ห ญิ ง รั ก คุ ณ ไ ป ชั่ ว ชี วิ ต
(ต้องขออภัยสำหรับท่านที่เคยอ่านแล้ว ก๊อบมาจาก http://blog.spu.ac.th/mezong/2008/11/24/entry-4)

1.ห้ามคุยนานกว่า 30 นาทีเป็นอันขาด

-- การโทรคุยกับสาวๆนั้น จุดประสงค์ที่
แท้จริงก็คือการชวนเธอออกเดท ไม่ใช่ไปสนทนาปัญหาบ้านเมือง คุณนั้นมีเวลา
คุยอีกเต็มที่เมื่อคุณเดทกับเธอ

2.วางสายในขณะที่การคุยกําลังสนุก

-- ผู้ชายหลายต่อหลายคนได้ทําผิดพลาดอย่างมากในข้อนี้ พวกเค้าคิดว่าถ้าทําให้เธอคุยกับเค้านานๆได้ เธอจะหันมาชอบ พวกเค้าไม่เคยวาง
ในขณะที่การสนทนาเป็นไปอย่างสนุกสนานออกรสชาติ เค้านั้นยังดั้นด้นคุยมันต่อไป 2 ชั่วโมง 3 ชั่วโมง
จนในที่สุดก็ไม่มีอะไรจะพูดอีกแล้ว แต่เค้าก็ยังไม่วาง จนกระทั่งในที่สุดเธอก็เบื่อ คุณต้องวางสายทุกครั้งที่คิดว่าการสนทนากําลังเป็นไปอย่างสนุก เรียกว่า
เมื่อถึงจุดพีคเมื่อไหร่ คุณต้องวางทันที มันจะทําให้เธอคิดถึงคุณ คิดถึงบทสนทนาที่ดีระหว่างคุณและเธอ และพอครั้งต่อไปที่คุณโทร คุณจะรู้สึกได้เลยว่าเสียงเธอนั้นดีใจ
ที่คุณโทรมา

3.ขอเธอวางก่อนทุกครั้ง

-- อย่ารอให้เธอขอวางสายก่อน คุณต้องบอกเธอก่อนทุกครั้ง!! คุณจะต้องทําตัวให้ท้าทาย ทําเหมือนว่าคุณมีสิ่งที่สําคัญกว่าเธอรอคุณอยู่
ทําให้เหมือนกับว่าคุณนั้นชอบที่จะคุยกับเธอแต่ถ้าไม่ได้คุยคุณก็ไม่แคร์!!!

4.ไม่โทรทุกวัน ไม่ว่าจะยังไงก็ตาม

-- เคยได้ยินมาหลายครั้งหลายหนเหลือเกินว่าเวลาจะคุยโทรศัพท์จีบสาวนั้น ให้โทรไปทุกวัน โทรไปเรื่อยๆ บอกเธอไปว่าคิดถึง
อย่างโน้นอย่างนี้ เพราะเดี๋ยวเธอก็ใจอ่อนเอง ผิดถนัด!!! ผู้หญิงนั้นถ้าเธอชอบเราไม่ว่าเราจะโทรไปทุกวันหรือไม่โทรหาเธอก็ยังชอบเราอยู่ดี การที่ไม่โทรไปหาเธอบ้าง
จะทําให้เธอกระวนกระวายและคิดถึงคุณมากยิ่งขึ้น แต่คุณลองคิดดูถ้าเธอยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะชอบคุณหรือไม่ แต่คุณโทรไปหาเธอทุกวันๆๆๆ คุณนั้น
กําลังบอกเธอเลยว่าความสุขทั้งหมดของคุณขึ้นอยู่กับเธอคนเดียว คุณไม่ได้เป็นสิ่งที่ท้าทายเลยสําหรับเธอ เธอรู้ได้ทันทีว่าคุณเป็นลูกไก่ในกํามือ โทรไปวันเว้นสองวันบ้าง บางครั้ง
ก็ 3-4 วันครั้ง มันจะทําให้เธอรู้ว่าคุณมีชีวิตเป็นของตัวเอง และdonjuanทุกคน ก็มีชีวิตเป็นของตัวเอง

5.คุยเรื่องความรู้สึก คุยเรื่องความคิดของเธอ

-- อย่าคุยแต่เรื่องทั่วไป เช่น ทําอะไรอยู่วันนี้ไปไหน ช้อปปิ้งมาเหรอ ซื้ออะไรมา การคุยแบบนี้ใครก็คุยกับเธอได้และคุณจะทําให้เธอเบื่อ!!!
การคุยเรื่องทั่วไปนั้นเราจะคุยเฉพาะตอนแรกๆ ที่เราโทรไปเท่านั้น จากนั้นคุณต้องคุยเรื่องที่เกี่ยวกับความรู้สึกเธอ ความคิดของเธอ ถามเธอว่าเธอคิดยังไง รู้สึกยังไงกับเรื่องนี้
เรื่องนั้น จากนั้นก็ให้เธอเผยตัวตนของเธอออกมา ให้เธอเปิดใจกับคุณมากขึ้นและที่สําคัญคืออย่าคุยเรื่องที่มันเครียด ทําใจให้สบายๆ ทําเหมือนกับว่าคุณคุยกับ
เพื่อนคุณเอง

ขอบคุณครับ

kwang3000

วิธีที่ให้มา นั้นถูกต้องครับ ผมสนับสนุนมาก เรื่องนี้

sama

จ้า รู้สึกว่าต้องฝึกใหม่หมดเลย
ขอบคุณครับ

ZOIDS

ต้องลองเอาไปใช้มั่ง

ขอบคุณนะคร้าบ

มีหลายส่วนเลย ที่คล้าย ๆ กับแนวทางจีบสาวของ ท่าน albatross มิน่าลีลาถึงเทพยิ่งนัก  hgjhg

toncivil

จดๆๆ

จะเอาไปใช้ อิอิ

dabodabo

ข้อสุดท้ายขอเก็บไว้ใช้มั่ง *-* ijuhb

Ninja

ต้องลองเอาไปใช้มั่ง

ขอบคุณนะคร้าบ

มีหลายส่วนเลย ที่คล้าย ๆ กับแนวทางจีบสาวของ ท่าน albatross มิน่าลีลาถึงเทพยิ่งนัก  hgjhg

ผมว่าท่าน albatross ก็คงจะ copy มาจากที่นี่ละมั้งครับ...แต่ไม่ว่าจะมาจากที่ไหน ผมว่าก็เป็นแนวทางที่ดีมากๆ

ทำไม เมื่อก่อนไม่มีให้อ่านบ้างนะ....จะได้ไม่ต้องหลุดของดีๆไป  piuyty

Sylar

ไว้จะนำไปใช้นะก๊าบ

suphap

อันนี้เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ผมก็เคยใช้ dsgjsd dsgjsd

shinathi

ผมลองใช้แล้วโอเคดีครับ ใสๆ เลยงานนี้

CMDemon69

ว้าวๆๆ แหล่มเลย ต้องลองบ้าง dsgjsd dsgjsd dsgjsd
ปกติไม่ค่อยใช้โทรศัพจีบ อิอิ

sanop

ก็เป็นวิธีที่ดีครับ แต่ดูเหมือนจะเหมาะในกรณีที่ฝ่ายนั้นเค้าเริ่มมีใจให้บ้างแล้ว เราก็จะออกลูกเล่นอย่างนี้ได้

จุดที่ยากของการโทรศัพท์ไปจีบสาวน่าจะเป็นครั้งแรกๆที่โทรไปครับ ต้องพยายามพูดให้สุภาพและแสดงความจริงใจ(เก็บความต้องการท่านไว้ลึกๆ) ให้เค้าไว้ใจพร้อมที่จะรับโทรศัพท์ของเราก่อน

ต่อจากนั้นถ้าเธอไว้ใจเราแล้วว่าเราเป็นคนปกติ(ไม่ใช่พวกโรคจิต) ก็จะทำให้เธอคนนั้นมีอารมย์ร่วมกับการสนทนาของเรา ถ้าทำให้เธอสนุกที่จะคุยกับเราได้ ก็ทำตามวิธีนี้ต่อได้เลยครับ

mickaza

ขอบคุณมากมายเลยคับ

hanong

pongz ข้อ 4-5 ถูกต้องเลยครับท่าน มี100 เสร็จ 100 pongzไม่เชื่อต้องลองดู

empty69

:-X :-X :-X

อีแก่ที่บ้านไม่อยากคุยด้วยแล้วครับ

kkm005

เยี่ยมเรย  uhgv

woody34

ต้องลองเอาไปใช้ดูซักหน่อย เผื่อโชคดีจะได้มีสาวมาติดบ้างหน่ะ

gogogo7922

ขอบคุณครับ เคยอ่านวิธีอย่างนี้มาบ้างแล้วเหมือนกัน แต่บางทีก็ลืมตัวเหมือนกันนะ ก็มันคิดถึงนิ

farnzy

ขอบคุงค้าบ ijuhb

google

ขอบคุณมากคับกำลังทาะเลาะกับแฟนอยูพอดี

alpine

โชคดีที่มีตำรานี้จะได้ใช้

macma

fdgdfdf อย่างนี้ต้องฝึกเอาไปใช้แล้ว ขอบคุณค้าบ  ;khhg

nut_za

pollpea

ขอบคุณครับพี่จะได้นำไปใช้แฟนผมนะคุยทีหลายขั่วโมงเลย เสร็จละฮิ ๆ ๆ

msconfig

เป๊ะ.... ทำตามนี้ รับรองติด ...เกยมาเหมือนกันละ ... จวนอู้เรื่องสะปะ จนเผลอหลับ  ijhgvf

kose

เทพ จิงๆครับ

march27

uhgv  จะ ลอง เอา  ไปใช้ ดู น่ะ ครับ  อิอิ l,l,

chefbb

uhgv ต้องทำตามซะแล้ว กำลังติดเด็ก อยู่พอดี  uhgv แต่ถ้าวืดต้องโทษ ใครดีหว่า fdgdf wq

chefbb

uhgv ต้องทำตามซะแล้ว กำลังติดเด็ก อยู่พอดี  uhgv แต่ถ้าวืดต้องโทษ ใครดีหว่า fdgdf wq

bourne

ขอเอาไปใช้บ้างเด้อคับ..เผื่อจะได้กะเขามั่ง   mnb mnb

Amanalata

สุโค้ย มากๆๆครับ ขอบคุณครับ

noikasu

ต้องลอง..ครับท่าน

pye

Re: วิ ธี คุ ย โ ท ร ศั พ ท์ ใ ห้ ผู้ ห ญิ ง รั ก คุ ณ ไ ป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2009, 04:08:36 »

1.ห้ามคุยนานกว่า 30 นาทีเป็นอันขาด และ 2.วางสายในขณะที่การคุยกําลังสนุก   สองข้อแรกผู้หญิงเขามองออกเลยค่ะว่าคุณไม่จริงใจ ผู้หญิงเราเดาออกค่ะว่าคุณคิดอะไร ถ้าเล่นๆก็ใช้วิธีนี้นะคะ ถ้าคุณกะลังจีบเธอเพื่อขอเป็นแฟนหละก็ดับค่ะ
                     เห็นด้วยกันคุณ sanop ค่ะ เทพมากกก เอ๊ะรึมาร (อุ้ยขอโทษ แหะๆ)
5.คุยเรื่องความรู้สึก คุยเรื่องความคิดของเธอ
ถูกต้องตามที่คุณ shinathi เจ้าของกระทู้บอกเลยนะคะ เพราะมันแสดงถึงว่าคุณสนใจเธอม๊ากมากกกกก และเธอจะรู้สึกว่าเธอเป็นคนพิเศษ ตัวนี้แหละที่ทำให้คุณ control เธอได้ (ในภายหลัง)

ถ้าคุณทำให้เธอรู้สึกว่า คุณมาไม่สวย เธออาจจะไม่เกรงใจแล้วก็ คุณอาจจะโดนหลอกให้เลี้ยงฟรีแล้วก็ชิ่งได้ง่ายๆนะคร๊า...

ปรายไม่เก่งเท่าพี่ๆในเวบนี้รึว่าเจ้าของกระทู้นะคะ แต่ว่าตอบในฐานะผู้หญิงคนนึงค่ะ uy65tf

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2009, 22:54:26 โดย pye »

lunatic_pandola

ขอบคุณหลายๆคับ

justdoit

ต้องประยุกต์ให้เป็นด้วยนะ สถานการณ์ไหนควรทำอะไรให้อีกฝ่ายรู้สึกว่าสนุกที่ได้คุยกับเรา

อาตี๋

พึ่งมาอ่านเจอ ได้ประโยชน์ดีครับ เอามาปรับใช้ได้กับหลายๆ สถานการณ์ เหมือนกัน

alpha

จะไปลองใช้ดู หวังว่าจะได้ผล

engine06

รับทราบครับ

bad-boys-5

แหม...เล่นเป็นพระเอกไปได้

tftcmx

uiuoความรู้ใหม่...นำไปใช้คงได้ผล555

kritsri

ตอนนี้กำลังมีคนใช้วิธีนี้จีบแฟนผมอยู่อ่ะครับ

stardust

จำได้ว่าเคยอ่านจากหนังสือเล่มนึงที่เกี่ยวกับการเอาชนะใจสาวๆโดยเฉพาะ แต่อ่านแล้วก็ยังไม่ได้นำไปใช้ซักที
ขอบคุณนะครับที่โพสต์ เป็นการเตือนความจำผมพอดี ss

soso

เอาไปใช้บ่อยครับ  uilo

apiwatkub

สนับ สนุน ความคิดเห็น ครับ  .,mn

apiwatkub

ยังงี้ต้อง นำไปใช้มั้งครับ  5 5 5

KoB_Zapza

เยี่ยมคับ  ผมเห็นด้วย    หวังผลได้ ;kljj

lordsith

ถูกต้องเลยล่ะ เห็นด้วยกะข้อ 1 อย่างแรง

MUD

น่าลองครับ เดด

evolution

ลองแล้วครับ ได้ผล 100% แต่เราต้องห้ามใจให้ได้ ไม่ให้โทรหาเขาทุกวัน หรือโทรนานๆ ถ้าทำได้ ก็สำเร็จแน่นอนครับ ส่วนผมแรกๆก็ทำได้ แต่หลังๆชักห้ามใจไม่ไหว เลยต้องเฉลยว่า เพื่อจะให้จีบติดเราเลยต้องทำแบบนี้ แล้วก็เล่าให้ฟังว่าแต่ละข้อมีอะไรบ้าง สุดท้ายน้องกลับชอบในความพยายามของเราเฉยเลย หุหุ งานนี้เลยแฮปรี้เอนดิ้งครับ

09876 09876 09876

KopkE

ขอบคุณครับ

จะลองเอาไปใช้กับ ผบทบ ดู

;khhg ;khhg ;khhg ;khhg