-->

ผู้เขียน หัวข้อ: DVD ติดเรทน่าดู: The Housemaid  (อ่าน 5810 ครั้ง)

troublesleeping

• บุคคลทั่วไป
DVD ติดเรทน่าดู: The Housemaid
« เมื่อ: 04 มกราคม 2011, 23:48:33 »

บอกเล่าเก้าสิบ : พูดถึงหนัง X ต้องยกให้ญี่ปุ่น แต่หนัง R ต้องหนังเกาหลีเลยครับ
จริง ๆ จะเรียกว่าหนัง R เลยไม่ถูกซะทีเดียว เพราะเกาหลีเค้าไม่ได้ตั้งใจสร้างหนังเพื่อเน้นขายเรื่อง sex เป็นหลัก
เพียงแต่นักแสดงของเค้าหรือผู้สร้างไม่กลัวที่จะใส่ฉากเปลือยร่างกายหรือฉากร่วมรักกันของตัวละครลงไป
ก็เลยทำให้เกาหลีมีหนังแรง ๆ แบบนี้ให้เราได้ดูกันเยอะเลยครับ

เรื่องย่อ : นางเอกไปเป็นคนรับใช้ในบ้านของเศรษฐีหนุ่ม ภรรยาสาวสวยของเศรษฐีตั้งท้องลูกฝาแฝด แถมยังท้องแก่อีกด้วย
ทำอะไรกันไม่ค่อยสะดวก เพราะลึกไปภรรยาจะเจ็บ แต่เธอก็พยายามชดเชยด้วยการโม้กให้สามี แต่สามีตัวดีก็ยังไม่อิ่ม
ในกาม เลยเอานางเอกทำเมียซะเลย แถมยังแตกในอีกต่างหาก นางเอกของเราก็เลยท้อง และต้องผจญกับวิบากกรรมเมื่อ
ทั้งภรรยาของเศรษฐีและแม่ของเธอรู้ความลับและต้องการกำจัดทั้งเธอและเด็กในท้อง

ระดับความโป๊ : เห็นหน้าอกนางเอกหลายฉาก (แต่จริง ๆ อยากเห็นนู้ดของภรรยาเศรษฐีหนุ่มมากกว่า น้องซออูนี่ตัวเล็ก
หน้าเด็กแต่หน้าอกใหญ่มาก เสียดายเธอยังไม่เคยเปลือยกายในหนัง) ส่วนฉากร่วมรักไม่โจ่งแจ้งเท่าไหร่
แต่อารมณ์ได้ครับผ่านทางสีหน้าและที่ผมชอบมากคือมันโป๊ด้วยบทสนทนาครับ เช่น เศรษฐีหนุ่มขอแตกใน
แต่นางเอกตอนแรกบอกว่ากลัว เค้าก็เลยขอพ่นใส่ปากแทน เธอก็บอกว่าได้ เศรษฐีก็บอกว่าขอดูดแรง ๆ เลยนะ
นางเอกก็บอกว่าจะพยายามค่ะ (แค่ฟังเค้าคุยกันก็แข็งแล้ว 55)

ระดับความน่าดู : สำหรับผม คิดว่าถ้าหนังเกาหลีมาแนวนี้ ก็น่าจะเช่ามาดูครับ เพราะเสียไม่กี่ตังค์เอง ไม่สนุกก็แล้วไป
แต่เรื่องนี้สนุกครับนางเอกอาจจะไม่สาวเอ๊าะ ๆ แต่ก็ให้ความรู้สึกของผู้หญิงธรรมดาที่น่านอนด้วยครับ ^ ^
(ถ้าน้องซออู ภรรยาเศรษฐีมีฉากนู้ดหรือเลิฟซีนเด็ด ๆผมจะให้ 5 ดาวเลยครับ รอลุ้นเรื่องหน้าละกัน 55)

ตัวอย่างหนัง

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=fw4-QDg8f6s[/youtube]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มกราคม 2011, 23:50:11 โดย troublesleeping »

cmuPuza

Re: DVD ติดเรทน่าดู: The Housemaid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 10:52:02 »

เป็นหนังอีกเรื่องที่แนะนำให้ดูเหมือนกันค่ะ มีคนแนะนำมากอีกที
ชอบเนื้อเรื่องและความดราม่าพอสมควร ในแต่ละความรู้สึกของตัวละคร
เป้นหนังเก่าที่เอามาเล่าใหม่ โดยใส่ความแรงลงไป แต่ไม่น่าเกลียด
เป้นอีกหนึ่งหนังที่สะท้อนอะไรๆ ในตัวมนุษย์ได้ดีทีเดียวค่ะ
เรื่องนี้ถึงจะมีฉากแบบนั้นเยอะ แต่เนื้อหาก็ทำเราเครียตได้ตลอดเลยสิ  ouiy
แต่แนะนำๆให้ดูเหมือนกันค่ะ

chocokizz

Re: DVD ติดเรทน่าดู: The Housemaid
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 12:17:28 »

ในฐานะที่เป็นคอหนังแนวนี้นะคะ และเรื่องนี้ก็อเป็นหนึ่งในเรื่องโปรด สาเหตที่ชอบคือฟ้าชอบหนังที่มีผู้หญิงเป็นตัวเดินเรื่องหลัก
และเป็นหนังที่เล่าถึง tragic flaw หรือ private trap ของตัวเอง เป็นสิ่งที่ทางเอเชียเราทำออกมาได้perfectกว่าตะวันตก

สำหรับ the housemaid ถือเป็นหนังที่เลือกใช้กิมมิกได้ฉลาดมาก คนเขียนบทไม่ได้ใช้ในลักษณะบ้านนี้มีความลับ แต่
คนเขียนบทใช้เจตนาว่าก่อนอุนยี(นางเอก)จะเข้ามามีความลับอะไรบางอย่างระหว่างตัวละครในบ้าน ความร้ายกาจที่แฝงอยู่ในตัวอุนยี
ไม่ได้ถูกปูคาแรกเตอร์ว่าต้องเป็น feme fatale แต่เกิดจากการถูกกระทำทางเพศจากเจ้าของบ้าน

ตัวฟ้าเองรู้สึกว่าคนเขียนบทเจตนาให้ตัวละครหญิงร้ายมากกว่าปกติแต่ก้อเป็นเรื่องปกติของหนังเมโลดราม่าอยู่แล้ว
แต่หนังเรื่องนี้แตกต่างออกไปตรงที่ได้ลดความจัดจ้านของฝ่ายชายลงด้วยจนเห็นได้เลยว่าคุณผู้ชายจะกลายเป็นแมวหงอยในที่สุด

สำหรับภาพรวมของ the housemaid มีความสมบูรณ์มาก พลิกแพลงและคมคายมาก

ใครที่ชอบดูหนังประมาณนี้มีอีกเรื่องนึงที่อยากแนะนำให้ดูนั่นก้อคือ snakes and earrings สำหรับเรื่องนี้แม้เนื้อเรื่องจะไม่โดดเด่นท่า the housemaid
แต่มีดีที่การจบแบบให้คนดูได้คิดต่อ แตกต่างจากthe housemaid ที่เลือกจะจบแบบฮอลลีวูดคือจบแบบสรุปให้หนังกลายเป็นโศกนาฏกรรม

ต้องขอบคุณ คุณtroublesleeping ที่นำเสนอหนังแนวนี้ออกมา เชื่อว่าถ้าหลายๆคนได้ดูแล้วจะติดใจ
ดูหนังแนวนี้เยอะป่ะคะ แลกเปลี่ยนกันได้เน้อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 12:52:00 »

snakes and earrings  ก็เป็นหนังอีกเรื่องที่พี่ชอบนะครับ ชอบเพราะนางเอกสวยมากและ
เลิฟซีนที่ดุเดือดเร้าอารมณ์ ปกติเป็นคนไม่สักเลยนะครับ แต่ชอบมองผู้หญิงที่มีรอยสัก เห็นแล้ว
มีอารมณ์ทุกที มาดูเรื่องนี้ถึงเข้าใจครับ ขนาดคนสักเองยังเก็บอารมณ์ไม่อยู่เลย

จริง ๆ พี่ชอบดูหนัง sex แบบไม่รุนแรงนะครับ เพราะมองว่าการร่วมรักเป็นสิ่งสวยงามและรื่นรมย์
แต่ฉาก sex ในเรื่องก็ตอบสนองอารมณ์ดิบ ๆ ในซ่อนอยู่ในตัวเราได้ดี ทำให้รุ้ว่าจริง ๆ ในตัวเราก็
มีมันอยู่ เพียงแต่ไม่เคยได้ปลดปล่อยแบบนั้นกับใครเท่านั้นเอง

ก็อย่างว่าแหละเนอะ Libido กับ Thanatos เป็นของคู่กัน ดูอย่างพวกหนังสยองขวัญฝรั่งที่มีฉากฆ่าฟันเยอะ ๆ
มักจะต้องมีฉากนู้ด ฉากเลิฟซีนเพิ่มเข้ามาเพื่อเพิ่ม Libido นั่นเอง

น้องฟ้าเป็นคนดูหนังละเอียดนะครับ ดูแล้วได้มุมลึกของหนังดีครับ มีอะไรก็ช่วยเพิ่มเติมให้อีกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม 2011, 12:56:14 โดย troublesleeping »

chocokizz

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 13:12:10 »

ก้อจะละเอียดกับหนังที่ดูแล้วรู้สึกได้จริงและถูกใจจริงๆเท่านั้นแหละค่ะ ยังด้อยประสบการณ์อยู่

ดีใจที่รู้ว่าชาวเว็บเรามีคนดูหนังแนวนี้เหมือนกัน

69knives

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 13:37:53 »

น่าดูจัง

meaw_meow

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 14:04:49 »

.,mn หนังออกจะแนว period ไปหน่อยอะครับ เลยไม่ค่อยชอบแนวนี้เท่าไหร่

เท่าที่ดู ก็จะตัวความน่ารัก ความสวยของตัวละครเป็นหลัก เพราะดูเยอะ ๆ แล้วเครียดแทนหนัง  ouiy

blend_man17

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 16:28:12 »

หนัง r ไม่ค่อยได้ดู ดูแต่หนัง x

mmppp

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 18:19:20 »

หาดูได้ที่ไหนอ่ะ มีแผ่นวางขายเปล่าครับ

chocokizz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม 2011, 18:22:37 »

หาดูได้ที่ไหนอ่ะ มีแผ่นวางขายเปล่าครับ

ฟ้าโหลดบิทมาดูอ่ะค่ะ ลำบากหน่อยเพราะเป็นEng sub ต้องจ้องซับตลอดเลยกัวดูไม่รู้เรื่อง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 มกราคม 2011, 22:02:26 »

มีออกเป็น DVD ลิขสิทธิ์แล้วครับ เป็นหนังของค่าย MVD ครับ ผมเช่ามาดูจากศูนย์เช่า
กำลังจะไปหาซื้อมาเก็บอยู่เหมือนกัน ตามร้านขาย VCD และ DVD น่าจะวางขายแล้วครับ

Makettingmanager

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มกราคม 2011, 16:24:59 »

อยากดูๆ