-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันแบ่งปันแนะนำเพลงที่ให้กำลังใจคนมีปัญหากันค่ะ  (อ่าน 1069 ครั้ง)

cmuPuza

• บุคคลทั่วไป

ช่วยกันแบ่งปันแนะนำเพลงที่ให้กำลังใจคนมีปัญหากันค่ะ
ไม่ว่าจะอกหัก รักคุด ตุ๊ดเมิน ตกงาน พ่อตี เมียด่า ผัวตบ เลิกกับกิ๊ก แฟนมีชู้ ลูกติดยา ฯลฯ
บางทีการหาเพลงดีๆมาฟัง ก็เป็นการเยียวยาที่ดีอย่างหนึ่งนะค่ะ
เพลงไหนที่ให้กำลังใจคุณได้ดีที่สุดยามมีปัญหา  มาแบ่งปันให้เพื่อนๆฟังกันได้นะค่ะ
เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ  ss

เพลงแรกเลือกเพลงสายลมค่ะ  ของวงนั่งเล่น

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=CkUHa2rQXlE[/youtube]
เพลง : สายลม
ศิลปิน : นั่งเล่น
เนื้อเพลง :

เดี๋ยวมันก็ผ่านพ้นเดี๋ยวไม่นานก็จาง  เดี๋ยวมันก็มีทางไป
ท้อไปก็เท่านั้น ท้อทำไม
มายิ้มให้มันจะดีไหม  ที่เรามีแก่ใจทักทายกัน
*(ว่า)วันที่ทุกข์ใจจะมาเมื่อไหรก็เมื่อนั้น
(แต่) วันที่สำคัญ คือวันที่ฉันเข้าใจ
ใจที่ไม่ท้อ พอจะทานไหว มันก็ไม่เท่าไหร่อย่าท้อใจ
 อีกไม่นานสายลมก็พัดมา

หวานไปก็มีขม หวานทุกวันก็เอียน
ขมมีให้พอเป็นยา
ร้องไห้ก็เท่านั้น ร้องเพลงดีกว่า
วันไหนที่มีแต่ปัญหาขอให้เดินเข้ามาร้องเพลงกัน
(*)เคยไม่เข้าใจ ก็ทำไม ต้องเป็นเราใจ
เริ่มเบาๆ เมื่อเรา เริ่มเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มกราคม 2011, 20:52:15 โดย cmuPuza »