-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลงที่อดีตเพื่อนร่วมงานเป็นคนแต่งค่ะ  (อ่าน 1161 ครั้ง)

chocokizz

• บุคคลทั่วไป

ได้กลับไปร้องเพลงด้วยกันเมื่อไม่นานมานี้ค่ะ

ฝากคอมเม้นด้วยนะคะ

เสียงฟ้าอาจจะเบาหน่อยเพราะมือถืออยู่ใกล้กีตาร์มากนะคะ

chocokizz

• บุคคลทั่วไป
Re: เพลงที่อดีตเพื่อนร่วมงานเป็นคนแต่งค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2011, 18:16:05 »

ลืมแปะเพลง

<a href="http://www.youtube.com/v/P53T60ngHEU" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/P53T60ngHEU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2011, 13:02:30 โดย มอมอ๑๙๗๓ »

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
Re: เพลงที่อดีตเพื่อนร่วมงานเป็นคนแต่งค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 18:47:00 »

ง่ะ มะมีใครเม้นเรย เสียใจ lkkjjh lkkjjh lkkjjh

sama

• V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 20:48:40 »

เพลงเพราะนะ แต่คีย์สูงไปนิด เลยร้องได้ไม่ชัดเจนเต็มเสียงเท่าที่ควร
ว่าแต่...อดีตของใครเอ่ย  .,mn

ไอติมอุ่น

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 22:59:26 »

นักร้องสาวเส้นเสียงดี แต่โดดซ้อมอ๊ะป่าว เสียง # ไปคับ

นักร้องหนุ่มร้องดีครับ

เรื่องดนตรี เพลงแรกราบเรียบ เหมือนฟังเรื่อย ๆ เหมือนไม่มีจุด ไคลแมกซ์ และใช้ทางคอร์ดที่เชยไปหน่อย น่าจะเปลี่ยนคีย์มากกว่านี้นิดนึง

Dynamic ของเพลงของเสียงร้องและดนตรี control ไม่ได้ และไม่ flexible

โดยรวมเป็นเพลงฟังชิว ๆ ได้ดีคับ

/jhtdc /jhtdc /jhtdc

boonmee999

• If U like them smile to u u should smile to them first.
  • **
  • Country: th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เมษายน 2011, 15:37:28 »

นักร้องสาวเส้นเสียงดี แต่โดดซ้อมอ๊ะป่าว เสียง # ไปคับ

นักร้องหนุ่มร้องดีครับ

เรื่องดนตรี เพลงแรกราบเรียบ เหมือนฟังเรื่อย ๆ เหมือนไม่มีจุด ไคลแมกซ์ และใช้ทางคอร์ดที่เชยไปหน่อย น่าจะเปลี่ยนคีย์มากกว่านี้นิดนึง

Dynamic ของเพลงของเสียงร้องและดนตรี control ไม่ได้ และไม่ flexible

โดยรวมเป็นเพลงฟังชิว ๆ ได้ดีคับ
เห็นด้วยกับท่านครับ
เป็นเพรงที่ฟังง่ายๆสบายๆ
แต่คีย์สูงไป ทำให้ต้องบีบเสียงร้อง

/jhtdc /jhtdc /jhtdc

XXchocokzzXX

• มิสวยแต่แซบอ่ะ เคป้ะ เก็ทม้ะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เมษายน 2011, 14:06:41 »

ก้อเค้าเป็นคนแต่งเนาะ เค้าก้อเลยเอาคีย์เค้าร้องสบาย เพราะต่ำกว่านี้เค้าก้อบอกว่าไม่เพราะ

ก้อเลยออกมาแบบเนี้ยแหละค่ะ ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนะติชมนะค้า

Bangsaen Coyote

• โอมมะลึกตึ๊กตักเงินนักๆสาวหุม
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 เมษายน 2011, 15:29:00 »

ถ้าร้องเป็นทางการมากกว่านี้คงจะดีครับ คราวนี้คงไม่เป็นทางการอะจิ
ร้านบางแสน
301 ถ.เจริญราษฎร์ ต.วัดเกตุ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000
โทร 053-306172

commodity_turbo

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2011, 15:47:13 »

แวะมาเป็นกำลังใจให้ นะครับ...

ninkrating

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 21:25:24 »

มาโหวตให้กำลังใจ อีกหนึ่งเสียงครับ