-->

ผู้เขียน หัวข้อ: จ่ายตังค์ที่ 7-11 ระวัง  (อ่าน 1300 ครั้ง)

HOST

• บุคคลทั่วไป
จ่ายตังค์ที่ 7-11 ระวัง
« เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2007, 11:22:24 »

ไม่รู้ว่าใครเคยเจอกันบ้างรึเปล่า
>>>>>มันเป็นความสะเพร่าของน้องสาวผมด้วยแหละ
>>>>>คือน้องสาวผมได้ไปจ่ายค่างวดรถในเซเว่นเป็นจำนวนเงิน10007บาท
>>>>>ค่าบริการอีก15บาท  ก้อจ่ายไป10025บาท  รับเงินทอนมา3บาท
>>>>>ก้อรีบกลับออกมาขึ้นรถเพราะจอดขวางอยู่หน้าเซเว่น
>>>>> ไม่ได้คิดอะไรแล้วก้อลืมตรวจดูบิลด้วย
>>>>>จ่ายตั้งแต่วันที่ 2 และแล้วเมื่อวานทางจีอีก้อโทรมาบอกว่าคุณจ่ายค่างวดไม่
>>>>>ครบจ่ายไปได้ยังไงคะแค่1007บาท
>>>>>น้องผมก้อไปดูใบเสร็จปรากฎว่า1007บาทจริงๆด้วย
>>>>>เศร้าเลยเงินหายไปตั้ง 9000 บาท
>>>>>ทีนี้ทำไงล่ะ รีบบึ่งไปเซเว่น สาขาที่จ่ายเงินคุยกับทางร้าน
>>>>>บอกหน้าค่าตาเจ้าคนที่รับเงินพร้อมชื่อเพราะจะมีชื่อคนรับเงินในใบเสร็จ
>>>>>พนักงานบอกว่า คนนั้นออกไปแล้วค่ะ น้องผมน้ำตาแทบไหล ทำไงต่อล่ะทีนี้
>>>>>เค้าโทรหาผมก้อเลยบอกไปว่าลองคุยกับผู้จัดการร้านดูสิ
>>>>>เค้าจะช่วยอะไรเราได้บ้าง
>>>>>ผู้จัดการก้อไม่อยู่อีกเลยขอเบอร์โทรเค้ามา ก้อโทรคุย
>>>>>ผู้จัดการร้านบอกว่าเดี๋ยวจะตรวจสอบให้
>>>>>รออยู่หลายชม.ลองโทรกลับไปปรากฎว่าติดต่อไม่ได้
>>>>>5ทุ่มแล้วน้องผมนอนไม่หลับ ข้าวก้อกินไม่ลง
>>>>>มันดูอาจจะไม่เยอะแต่สำหรับคนที่หาเงินได้แบบพอดี
>>>>>และเซฟเงินเดือนสำหรับอย่างอื่นไว้แล้ว มันไม่น้อยเลย
>>>>>ผมก้อคิดดูจะช่วยยังไงดีหว่า เลยต้องเดือดร้อนเอาเงินผมไปก่อน
>>>>>กะว่าจะไปจ่ายในวันรุ่งขึ้น พอดีนึกขึ้นได้ว่าพี่สาว
>>>>>ซึ่งเป็นญาติกันเค้าเป้นผู้จัดการเขตอยู่ เลยโทรไปคุยกับเค้า
>>>>>เค้าบอกว่าขอเวลา15นาที ซักพักเค้าโทรกลับมาบอกว่า
>>>>>ไม่ต้องตกใจ มันเป็นความผิดของเจ้าหน้าที่ของเซเว่น
>>>>>เค้าจะรับผิดชอบให้ ผมก้อโทรไปบอกน้องสาว เท่านั้นแหละ
>>>>>เหมือนยกภูเขาออกจากอกเลยคับ พี่คนที่เป็นญาติผมบอกว่า
>>>>>เจ้าคนนี้มันเอาเงินไปได้ประมาณ3หมื่นกว่าบาท
>>>>>เพราะในวันเดียวกันก้อมีคนมาจ่ายค่างวดรถเหมือนกัน
>>>>>คือมันใช้วิธีเอารหัสของผู้จัดการร้านป้อนเข้าระบบ ระบบมันก้อจะ
>>>>>บอกว่าวันนี้เงินเกินหรือเงินขาด
>>>>>ซึ่งผู้จัดการร้านจะเช็คในวันรุ่งขึ้นของทุกวัน
>>>>>พอดีว่าวันนั้นเงินมันเกินไป 3 หมื่นกว่าบาท
>>>>>เจ้าพนักงานคนนั้นก้อเลยเอาเงินที่เกินไป แล้วก้อหายหัวไปเลย
>>>>>ผมถามต่อว่าแล้วทางเซเว่นจะทำยังไง เค้าบอกว่าก้อ
>>>>>ต้องตามคนที่ค้ำประกันเอา ซวยไปสำหรับคนค้ำ
>>>>>มันเกิดขึ้นบ่อยด้วย เหตการณ์แบบนี้ จึงมาบอกว่าให้เช็คใบเสร็จ
>>>>>ให้ดีก่อนออกจากเคาน์เตอร์
>>>>>และก้อฝากบอกด้วยว่าถ้าเกิดเหตการณ์แบบนี้ทางเซเว่นเค้าจะรับผิดชอบ
>>>>>เพราะไม่ใช่ความผิดลูกค้าแต่เป็นความผิดของพนักงานเค้าเอง
>>>>>แต่ต้องตามเรื่องหน่อยนะคับ อย่าปล่อยผ่าน เพราะไม่
>>>>>เช่นนั้นเค้าก้อจะไม่ติดต่อหรือแจ้งกลับ กับผู้เสียหายลูกค้าก้อซวยไป
>>>>>มาเล่าให้ฟังอาจจะมีประโยชน์สำหรับพี่น้องในนี้
>>>>>
>>>>>ปล.ไม่ใช่แค่เฉพาะรถ ค่างวดทุกอย่าง บ้าน ค่าไฟ และอื่นๆ
>>>>>หากเกิดเหตการณ์เช่นนี้ก้อไปแจ้งกับทางเซเว่นได้เลย
>>>>>
>>>>>ล่าสุด ทางเคาน์เตอร์เซอร์วิส
>>>>>ได้จ่ายให้เรียบร้อยอพร้อมทั้งค่าปรับว่าส่งค่างวดช้าอีก 50 บาทด้วย
>>>>>เป็นเงินทั้งหมด 9050บาท เค้ารับผิดชอบดี
>>>>>ก้อต้องขอบอกต่อด้วย
>>>>>ไม่ใช่เอาข้อเสียเค้ามาว่าอย่างเดียวขอบคุณที่อ่านคับ

mammos69

Re: จ่ายตังค์ที่ 7-11 ระวัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2007, 19:41:05 »

ผมก็เคยโดนมาเหมือน กัน ปวดหัวแทบแย่ ตอนแรกเห็นยิงบาร์โคต นึกว่าชัว ต้องรอบคอบหน่อย ครับ อีกอย่างช่วงนี้เวลา ใช้บัตรเครดิตจ่ายค่าน้ำมันที่ปั๊ม ต้องลงมาดูเด็กรูดด้วยนะครับ มันมาเชียงใหม่แล้วนะ ขบวนการดึงข้อมูลในบัตรเครดิตครับ   อีกอย่างแบงค์1000ปลอมระบาดแล้ว ควรตรวจสอบดีนะครับ

notear

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2007, 07:17:06 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือน
 :(

mammos69

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2007, 07:52:27 »

นึกถึง 7-11 หิวสารพัด  เลย  ได้เวลาจ่ายตังค์อีกแระ

JeT lI

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 02:59:02 »

:) ใช้บริการ บ่อยกว่าไปจ่ายที่ เคาท์เตอร์ธนาคารซะอีก  >:(
 ;D แต่ก็โชคดี ที่ยังไม่โดนแบบนี้ มีแต่เงินเข้าช้าไปสามวัน  :-\  :-X

mcfly

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 13:11:28 »

ต้องละระวังเสียแล้ว ตอนนี้แบงค์ 500 กำลังระบาดอย่างหนักนะคับระวังกันหน่อย >:(

dvd6699

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 13:14:14 »

เรื่องบัตรเครดิตผมต้องระวังที่ สถานฑูตคับ รูดบ่อยมากเลย  ::) ::)

JuNeO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2007, 15:32:27 »

เรื่องบัตรเครดิตผมต้องระวังที่ สถานฑูตคับ รูดบ่อยมากเลย  ::) ::)

ระวังเจอสลิปแบบ ท่าน ยัน ตะ อะ นะ (จิ้งเขียว)  แหมก่อนเอาก้อรูดปรื๊ดๆ  ตอนเอายังโดนรูดปรื๊ดๆ  อีก อิ อิ