-->

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ + ปัญหาต่างๆ ที่ตามมา เมื่อถูก SL ขอเบอร์ (แชร์ประสบการณ์กันดีกว่า)  (อ่าน 11635 ครั้ง)

shotgunman

• V.I.P.
  • เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0

khjhgg khjhgg khjhgg  ช่วงนี้ว่าง ๆ ได้มานั่งเล่นคอมบ่อย  เช็ดดู PM อะมีคนตามมาทวงสัญญาที่ผมเคยบอกไว้ว่าถ้าถูกขอเบอร์ก่อนอย่าให้ อันตรายสุด ๆ มันอันตรายยังไงครับพี่ ซึ่งผมก็เคยสัญญาว่าจะตั้งกระทู้บอกแล้วก็ไม่มีเวลาซักที  วันนี้เลยจะมาเฉลยให้ฟังว่าอันตรายตรงไหน
           ปกติเวลาหลังเสร็จกิจกรรม  ถ้าเราถูกใจน้อง ๆ เรามักขอเบอร์กะจะมีรอบสองรอบสามกัน  แต่บางทีเราไม่คิดจะมีรอบสองกับน้องคนนีั หรือบางทีเราอาจยังไม่ทันขอเบอร์ หรือลืม  แต่น้องเขาดันเอ่ยปากขอเบอร์เราไว้  พร้อมกับรอยยิ้มและข้ออ้างหรือเหตุผลดี ๆ มากมายนั้น  เมื่อท่านใดให้ไปแล้วก็ยินดีด้วยครับเพราะท่านได้เข้าสู่บริการ SLเหยียบเมฆา (อันนี้ตั้งเอง)  เรียบร้อยแล้วครับ  แสดงว่าการใช้จ่าย การแต่งตัว และรถที่ท่านขับ  ประกอบกับน้องเขาประเมินแล้วว่าท่านน่าจะใจดี(หลอกง่าย+โง่) สมควรจะได้รับสิทธิพิเศษ  เป็นขาประจำของน้องเขาครับ  ซึ่งเมื่อพบกันครั้งที่สอง สาม  น้องเขาจะบริการท่านเป็นอย่างดี และอาจเรียกร้องเงินไม่มาก  เช่น ปกติราคาน้องเขาชั่วคราว 1500-2000  แต่คืนนั้นท่านอาจได้อยู่กับน้องเขาทั้งคืน และน้องเขาอาจขอเงินท่านเพียง 500-1000 บาท โดยอ้างว่าชอบ ถูกใจ หรือไม่อยากรับงานแล้ว ครั้งก่อนที่มากับพี่เพราะชอบพี่ อะไรก็ตามร้อยแปดพันเก้า นั่นยิ่งเป็นอาการแน่ชัดแล้วว่าต่อไปนี้ เมื่อเจอกันอีกท่านมีสิทธิจะโดน  ดังรายการต่อไปนี้  (ผมจาคัดเอาเฉพาะที่โดนกับตัวเองและในกลุ่มเพื่อนฝูงผมเจอมาเท่านั้น ใครโดนมานอกเหนือจากนี้ก็มาแชร์ประสบการณ์กันได้นะครับ  เป็นการช่วยเด็กใหม่ที่คิดเดินทัพสายนี้)  อ้อควรให้เบอร์ที่ใช้เฉพาะงานนี้เท่านั้น  เพื่อความปลอดภัย
             อันดับ 1  ฮิตที่สุด  มือถือพังหรือเสียซ่อมไม่ได้  อาการเริ่มแรก  น้องเขามักจานัดกินข้าวระหว่างทานมักจะเอามือถือเก่า ๆ มาเล่นแล้วหงุดหงิดหลาย ๆ ครั้ง จนเราต้องเอ่ยปากถามว่าเป็นอะไร  น้องก็จะบอกว่าน้องไอ  น้องซัม น้องแอป  เครื่องที่เคยใช้ตก เสีย พัง ตอนนี้ต้องใช้เครื่องเก่าเล่นเกมไม่ได้ แอปอารายไม่ได้มั่ง จะซื้อเครื่องใหม่ก็ไม่มีเงิน (ทำหน้า+เสียง เศร้าทรมานใจมากๆ) หรือบางทีมีเงินแล้วแต่ไม่พอขาดอีก......  ตอนนี้เลยต้องทนใช้เครื่องเก่าไปก่อน แล้วตลอดเวลาที่กินข้าวหรือมีอะไรกันน้องเขาจาไม่ค่อยสดชื่นร่าเริง  ทำตัวเครียดอยู่ตลอด  อันนี้ร้อยทั้งร้อยถ้าเจอแล้วนั่นหมายถึงเราต้องพาไปซื้อเครื่องใหม่หรือให้เงินไปตามจำนวนเครื่องใหม่หรือที่น้องขาดอยู่  วิธีแก้มีสองแบบ  แบบแรกบอกไปเลยว่าวันพรุ่งนี้จะพาไปซื้อเครื่องใหม่ที่น้องอยากได้ให้น้องดีใจ  แล้วคืนนั้นจัดให้หนักแล้วหักซิมทิ้งไปลาขาดจากกันทันที   แบบสองยังตัดใจไม่ขาด  ให้พาน้องไปซื้อในร้านที่มีระบบผ่อน  โดยให้ซื้อชื่อน้องแล้วเราจ่ายงวดแรกและเป็นคนค้ำให้ควรเลือกผ่อนอย่างต่ำ 12 งวด ขึ้นไป ผ่อนยิ่งนานยิ่งดี ประหยัดและดีที่สุด  โดยบอกน้องเขาไปว่าซื้อผ่อนเนี่ยดีกว่าซื้อสดเพราะว่า  ถ้าเกิดมันเสียหรือพังก่อนที่จะผ่อนหมดเนี่ย ร้านเขาจะต้องซ่อมให้เราหรือเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ทันที  เพราะไม่งั้นเราจะไม่ผ่อนต่อ แต่ถ้าซื้อสดเนี่ย ถ้าเดือนสองเดือนมันพัง ตกน้ำ หรือเป็นอะไรไปขึ้นมาเราก็ต้องซื้อใหม่อีก  kjhg kjhg kjhg  รอดตัวไปแบบเนียนที่สุดแล้ว
             อันดับสอง  ไม่มีค่าหอ  ทางบ้านหรือเงินกู้ออกไม่ทัน  เพื่อนยืมแล้วไม่คืนมั่ง  อีกสองวันเจ้าของหอจะมาทวงแล้ว  ไม่อยากไปรับงานแบบเก่าเลย  ตอนนี้ชักจาชอบพี่แล้วสิ  ไม่อยากยุ่งกับใครอีกแล้วนอกจากพี่ (ตา+น้ำเสียง หวานมาก ๆ)  อันนี้เตรียมตัวจ่ายไม่มีทางออก  ยกเว้นรับปากจัดหนักแล้วหักซิมทั้ง  เท่านั้น
             อันดับสาม  รถเสีย  ไม่มีเงินไปเอาออกจากร้าน  อันนี้กรณีเดียวกับข้อสอง  ตัวใครตัวมัน ตัดสินใจเอาเอง
             อันดับสี่  สร้อยขาด  ตุ้มหูขาด  จะไปเปลี่ยนเส้นใหม่ คงเสียค่าเปลี่ยนไม่มากเพราะจะเอาน้ำหนักทองเท่าเก่าเช่น สร้อยคอสองสลึงขาด จะไปเปลี่ยนเส้นใหม่สองสลึงเหมือนเดิม ก็จะเสียค่าเปลี่ยนประมาณไม่กี่ร้อย หรือพันนิด ๆ  ไปส่งหน่อย  พอเข้าร้านทองแล้ว  ระวังให้ดี น้องเขาพอเปลี่ยนได้เเล้ว  จะไปเอิญมาก ๆ ไปถูกใจแหวน  อ้างว่าใส่แล้วพอดีเลย  พี่ซื้อให้หน่อย ถือว่าหมั้นน้องแล้วกัน  จะใส่นิ้วนางขวาตลอดเวลาเลย  ส่วนใหญ่มักจะประมาณครึ่งสลึงหรือสลึงหนึ่ง  แน่นอนว่ากรณีนี้เลี่ยงยาก  ถ้าไม่ซื้อให้ครั้งต่อไปรับรองไม่ได้เจอน้องเขาอีก  แต่มีวิธีเอาตัวรอดแบบพบกันครึ่งทาง  เช่นถ้าแหวนครึ่งสลึงประมาณสามพันบาท  ให้อ้างว่าตายล่ะเงินไม่พอมีแค่สองพันทำไงดี วันหลังค่อยมาซื้อดีไหม  น้องเขาจารีบบอกว่าไม่เป็นไรอีกพันหนึ่งน้องออกเองก็ได้  มีอยู่พันหนึ่งพอดี  ร้อยทั้งร้อยน้องเขาเป็นแบบนี้แน่นอน   ดีที่สุดสำหรับกรณีนี้คือ  อย่าไปส่งน้องเปลี่ยนสร้อยตั้งแต่เเรก  อ้างว่าไม่ว่าง ให้เงินน้องเขาประมาณพัน-พันห้า  ซึ่งพอดีสำหรับค่าเปลี่ยนเส้นใหม่แล้วให้น้องไปเปลี่ยนเองก็พอ 
            อันดับห้า  ไม่มีคอมใช้  ต้องทำรายงานส่งอาจารย์ หาข้อมูล ส่งงานอาจารย์ทางเน็ต ฯลฯ  อยากได้โน๊ตบุ๊ค  หรือ คอมตั้งโต๊ะ  สักเครื่อง  ถ้าเจอกรณีนี้  ให้รีบพูดดักทันที  ว่าต้องทำรายงาน หาข้อมูลทางเน็ต  เกี่ยวกับการเรียนใช่ไหม  น้องจะตอบว่าใช่  พอดีเลยพี่มีเครื่องเก่าที่บ้าน  ซื้อมาเมื่อต้นปีหรือปีที่แล้ว (อ้างไปก่อน) ลงโปรแกรมไว้หมดแล้ว เล่นเกมก็ได้ ไม่ได้ใช้เลย  พี่มัวแต่ทำงาน  ยกให้น้องฟรี ๆ เลย  แล้วรีบไปซื้อคอมมือสองสภาพกลาง ๆ  มาให้น้องตามที่อ้างไว้  ราคาสองสามพันประมาณเนี้ยไม่แพง แค่นี้รอดตัวไปอีกงานแล้ว
            อันดับหก  ตอนนี้ไม่มีมอเตอร์ไซค์ใช้  รถคันเก่า พี่เอย น้องเอย หลานเอย ไม่มีรถไปโรงเรียนเลยต้องยกให้ไป  ตอนนี้ต้องเดินไป มหาลัย  หรือต้องขอติดรถเพื่อนไป  บางทีเพื่อนลืมมารับไม่ได้ไปเรียนหรือไปช้า  ลำบากมาก ๆ เลย  อันนี้แก้ไขกรณีเดียวกับมือถือครับผม  ไม่ต้องกลัวการเป็นคนค้ำ เพราะถ้าเกิดน้องไม่จ่ายค่างวด  เดี๋ยวเขาตามไปยึดรถที่น้องเองครับ 
            อันดับเจ็ด  อยากได้รองเท้าใหม่  กระเป๋าใหม่  ไปช่วยเลือกหน่อย  หรือซื้อให้หน่อย  กรณีนี้คือท่านจะได้พาน้องทัวร์ห้าง  งานนี้ตัวใครตัวมันรับรองเจ็บหนักแน่นอน  ทางแก้มีอย่างเดียวคือให้บอกเพื่อนโทรตามอ้างอะไรก็ว่าไปให้เรากลับด่วน  ทันทีที่เรากดโทรหา  แต่ไม่ควรรีบซิ่งหนีทันที  ควรซิ่งหนีเมื่อซื้อของให้น้องสักชิ้นสองชิ้นก่อน  แล้วค่อยซิ่ง
            อันดับแปด  เงินกู้ปีการศึกษาใหม่ยังไม่ออก  ต้องสำรองจ่ายค่าเทอม ค่าหน่วยกิจไปก่อน ประมาณ 10000-20000  ไม่อยากรบกวนพ่อแม่เลย  ตอนนี้ท่านลำบากอยู่ ข้าวก็ถูก น้ำมันก็แพง เเถมเดือนที่แล้วเพิ่งเข้าโรงบาล  ไหนจาส่งน้องอีก พี่มีให้น้องยืมมั้ย  เดี๋ยวเงินออกน้องจะคืนให้ ทำหน้าเหมือนจาร้องไห้  ถ้าเจอกรณีนี้ท่านต้องตัดสินใจเอาเองแล้วครับ  ถ้าอ้างว่าพี่มีแค่สองสามพันน้องเอาไปใช้ก่อนนะเดี๋ยวพี่มีพี่จะให้อีก  ไม่แนะนำให้ทำอย่างยิ่ง  เพราะถ้าให้ไปแล้วอีกวันสองวันน้องจะโทรมาขอส่วนที่เหลือถ้าท่านไม่มีให้จะไม่ได้เจอน้องเขาอีกแน่นอน  แต่ถ้าให้ทั้งหมดก็ไม่แนะนำอีก  เพราะน้องอาจได้แล้วซิ่งหนีทันที  กรณีที่จะลาขาดควรจารับปากแล้วจัดหนักหักซิมทิ้ง  กรณีที่จะคบกันต่อ  ก็บอกไว้ก่อนเลยว่าน้องไม่มีทางคืนเงินให้ท่านแน่นอน  พอเงินเข้าแล้วน้องจะอ้างว่าเอาไปให้พ่อให้แม่บ้าง เอาไปซื้อนั่นนี่บ้าง หรือเพื่อนยืมไม่คืนซักทีบ้าง  ร้อยทั้งร้อยไม่มีใครได้เงินคืนหรอกครับ 
            ชักเมื่อยมือละ  เอาเป็นว่านี่เป็นกรณียอดฮิต  หรือกรณีศึกษาครับ  มีทางแก้ให้พร้อม  บางคนอาจเจอนอกเหนือจากนี้  ก็ขอให้ใจเย็น ๆ นึกถึงกรณีแก้ไขปัญหาแบบต่าง ๆ ที่ผมแนะนำไว้แล้วไปประยุกต์ใช้ให้เหมาะกับเหตุการณ์  อย่าเพิ่งไปรับปากอะไรน้องทันที  ให้คิดก่อนพูดเสมอ  แล้วจะโชคดีมีชัย
            ใครมีประสบการณ์  ก็อย่าอายครับ  ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อย  เป็นแนวทางแก่ผู้ที่คิดเดินทัพทางนี้ไว้เป็นข้อมูล  ดีที่สุดก็คืออย่าให้เบอร์ตั้งแต่แรกครับ  ขอเบอร์น้องดีกว่า  เพราะจะเป็นการซื้อขายกันตามปกติ  เมื่อบ่อยครั้งเข้าก็จะราคาถูกลงและคุ้นเคยกันดี  แต่ปัญหาแบบนี้ก็ตามมาอยู่ดี  แต่ก็ช้ากว่าการให้เบอร์น้องเขาก่อนอะครับ  เราบุกก่อน  ดีกว่าน้องบุกก่อนครับ ลงมือก่อนย่อมได้ชัย นี่เป็นกลยุทธสงครามที่มีมาหลายพันปี  ยังใช้ได้ดีแน่นอน   ขอให้โชคดีกันทุกคนนะครับ 
              roister roister roisterอ้อถ้าคนอ่านครบพันคนผมว่าควรลบกระทู้นี้ทิ้งเสียก็ดีนะครับ  ถ้าเกิดมีน้อง ๆ มาอ่านเจอเข้า  น้องเขาจะแก้ทางพวกเราได้  เเล้วพวกเราจะลำบากครับ pongz pongz pongz
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

amd17

• แอบจิต
  • **
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0

สุดยอดครับพี่ ขอบคุณครับ

ragcrown

• *
  • Country: th

ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับ
"ของดี ไม่จำเป็นต้องเพอร์เฟค"

hoshi348

• แอบจิต
  • **

Gravityltd

• INTERNATIONAL LOVE
  • V.I.P.
  • เด็กหัดเสียว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0

ชอบมากเลยครับจัดหนักแล้วหักซิมทิ้ง  ljhgf แต่ถ้าน้องเคยเจอมุขนี้ครั้งนึงแล้วคนอื่นจะใช้ไม่ได้อีกครับ อิอิ
รักเที่ยวกลางคืน ต้องเหี้ยม และ ไร้ใจ

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

eta32 roister มองอีกแง่มุมหนึ่งที่ผมเคยเจอมา การที่น้องขอเบอร์เราไป แล้วติดต่อมา

แสดงว่าน้องคงถูกใจและชอบใจเราแน่ ไม่ว่าหน้าตา รูปร่าง ลีลาของเรา ตอนนี้แหละที่

เป็นทีของเรา ถ้าน้องติดต่อมาแสดงว่าร้อนแน่ ต่อราคายังได้เลย ของผมจาก สองเทา

หลายๆครั้งน้องลดให้เหลือเทาเดียว บางทีเราก็แสดงความมีน้ำใจให้เพิ่มอยู่แล้ว ไม่ใช่

เทาเดียวตลอด แล้วถ้ามีน้องโทรหาเราเป็นฝ่ายเลือกเธอได้ก่อน ว่าคราวก่อนฝีมือลีลาเป็นไง

ถ้าทอนนี่โอเคเลย มีต่อไป  แต่บางคนเงินมาทีหลังเอาความมันส์ไว้ก่อน มีคนหนึ่งขอเจอ

ผมทุกอาทิตย์ ขอแค่พัน คุยไปคุยมาเธอชอบที่ผมอึด เธอเป็นคนเสร็จช้า แล้วอีกคนก็ชอบ

ผมที่หุ่นดี แล้วชอบลีลาการใช้ชิวหา โดยเฉพาะการเป็นช่างทาสี อีกคนเธอชอบผมที่เจ้าหนู

มันสวย เธอชอบใช้ปากแบบสดๆให้ แถมอึดอีก แบบนี้แหละที่เธออยากเจอ เธอมักจะหาเหตุมาอ้างว่า

ร้อนตังค์อย่างโน้นอย่างนี้ เพื่ออยากเจอเรา เราไปเจอเธอก็ได้ทอนมากมาย จนบางครั้งไปลอง

ของใหม่แล้วได้ไม่เท่าของเดิมนี่ อยากกลับไปหาของเดิมทันทีเลย   

ส่วนที่ขอเบอร์ไปแล้ว เราเจอเธอครั้งแรกแล้วกรุ๊งกริ๊ง เมื่อเธอโทรมาหา แม้จะอ้อนวอนสารพัด

เราก็ต้องหาเหตุผลร้อยแปด มาหลอกเธอว่าไปหาไม่ได้ในช่วงนี้
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

shotgunman

• V.I.P.
  • *

uilo uilo uilo ท่าน pol พูดถูกแล้วครับ ในมุมมองเมื่อประมาณเกือบยี่สิบปีก่อนสมัยผมอายุสามสิบต้น ๆ ผมก็เคยเป็นแบบที่ท่านเจอมา  ฟังท่านพูดแล้วคิดถึงความหลังสมัยยังหนุ่ม  uilo uilo uilo ปัจจุบันนี้อายุผมกับน้องๆ น็อคกันรอบหนึ่งเป็นอย่างต่ำ บางคนก็ น็อคกันสองรอบเกือบสามรอบก็มี คิดดูว่าเวลานอนข้างกันตัวผมคนมีอายุผิวจาออกเหลือง ๆ หม่น ๆ  ส่วนน้องเขาตัวออกขาวๆ แดง ๆ มีเลือดฝาด ผมจึงไม่มีโอกาสได้มองได้คิดในมุมนั้นอีกแล้วสำหรับการที่น้อง ๆ บอกว่าคิดถึง ชอบ อะไรต่อมิอะไรในตัวผม โดยเฉพาะปัจจุบันนี้เวลาลงสนามทีก็ต้องพึ่ง ซิเดกร้า เป็นตัวช่วยบ่อยครั้ง   ฟังท่านแล้วคิดถึงความหลังจริง ๆ ครับ อยากย้อนเวลากลับไปสักยี่สิบปี  ขอให้ท่านรีบตักตวงความสุขในช่วงเวลาทองของชีวิตให้เต็มที่ครับ  เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน
รักเด็กไม่ผิด  ผิดที่เกิดก่อนเด็กต่างหาก

sulfuricgun

• *

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ของทุกท่านครับ  pongz

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2

uilo uilo uilo ท่าน pol พูดถูกแล้วครับ ในมุมมองเมื่อประมาณเกือบยี่สิบปีก่อนสมัยผมอายุสามสิบต้น ๆ ผมก็เคยเป็นแบบที่ท่านเจอมา  ฟังท่านพูดแล้วคิดถึงความหลังสมัยยังหนุ่ม  uilo uilo uilo ปัจจุบันนี้อายุผมกับน้องๆ น็อคกันรอบหนึ่งเป็นอย่างต่ำ บางคนก็ น็อคกันสองรอบเกือบสามรอบก็มี คิดดูว่าเวลานอนข้างกันตัวผมคนมีอายุผิวจาออกเหลือง ๆ หม่น ๆ  ส่วนน้องเขาตัวออกขาวๆ แดง ๆ มีเลือดฝาด ผมจึงไม่มีโอกาสได้มองได้คิดในมุมนั้นอีกแล้วสำหรับการที่น้อง ๆ บอกว่าคิดถึง ชอบ อะไรต่อมิอะไรในตัวผม โดยเฉพาะปัจจุบันนี้เวลาลงสนามทีก็ต้องพึ่ง ซิเดกร้า เป็นตัวช่วยบ่อยครั้ง   ฟังท่านแล้วคิดถึงความหลังจริง ๆ ครับ อยากย้อนเวลากลับไปสักยี่สิบปี  ขอให้ท่านรีบตักตวงความสุขในช่วงเวลาทองของชีวิตให้เต็มที่ครับ  เขินนนนนน เขินนนนนน เขินนนนนน

lowwww อันนี้มันถูกต้องแล้วท่าน อายุของเรามากขึ้นเท่าใด สิ่งที่น้องๆให้ความสนใจคือตังค์

ในกระเป๋าของเรา ส่วนรูปร่างหน้าตา ลีลาไม่สนแล้ว แต่อย่างช่วงที่อายุราวยี่สิบปลายถึงราวสามสิบ

กลางๆนั่นแหละ เป็นช่วงที่เด็กมันติดพัน นึกถึงสมัยก่อนที่มีแพคลิ้ง โฟนลิงค์ เด็กจะส่งข้อความมา

หาวันนี้จะไปเที่ยวกับเพื่อน มารับที่หน้าหอหน่อย ขอห้าร้อยพอ เมื่อก่อนสิ่งล่อตาล่อใจ และที่สิ่งเด็ก

คิดว่าจำเป็นใช้ไม่มาก ที่แอบมาทำไซด์ราย เพราะอยากได้เงินเที่ยว ซื้อเสื้อผ้า แล้วความช้ำน้อย

ลีลาไม่เจนจัดเหมือนเดี๋ยวนี้ กลัวคนรู้อย่างมาก ถ้าเห็นว่าเรารูปร่างหน้าตาดี สปอร์ตถ้าเดือนร้อนมา

เธอจะนึกถึงเราก่อน ไม่เหมือนเดี๋ยวนี้เด็กมันไม่สนถือว่าทำมาหาเงิน ดูแลส่งเสียตัวเอง  มันไม่แคร์

อะไรมันมาก บางคนถึงขั้นทำเป็นหลักแล้วฝีมือเจนจัดมาก กล้าส่งรูปให้เอก่อนเลย ซึ่งทุกอย่างใน

ปัจจุบันนี้มันเป็นผลประโยชน์ พี่ได้มันส์สุขสมอารมณ์หมาย น้องได้ตังค์ หรือพี่ให้น้องได้สุขสมด้วย

แล้วได้ตังค์ด้วย เดี๋ยวนี้ยังมีน้องๆที่ฐานะที่บ้านที่ไม่เดือดร้อนแอบมาทำกัน และยังไม่พอ ถาบันที่น้อง

น้องๆสังกัดมีชื่ออีก เดี๋ยวนี้เยอะมากเลย ขึ้นอยู่กับว่าเราจะหาช่องทางเข้าถึงได้อย่างไร

ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0

เป็นกระทู้ที่ดีมากๆเลยครับ ได้ความรู้ดี ขอบคุณข้อมูลดีๆ จากท่าน  shotgunman และท่าน pol มากๆ เลยครับ...จะได้นำไปปรับใช้กับชีวิตเราได้... ;khhg ;khhg

wolfon75

• **

jljhlอิอิ ใจนะครับ อ่านจนเบลอเลย

championzx

• ว๊องแมน
  • *

june8

• ว๊องแมน
  • *

สุดยอดครับ มาจาก ประสบการณืจริงๆนี่แหละผมชอบมาก คาราวะเลยครับ

rossojp

• คนรักอิสระ และ สายลม
  • V.I.P.
  • *

ขอบคุณครับ เป็นข้อมูลที่มีค่ากับมือใหม่มากๆ

crvs

• แอบหื่น

เป็นประโยชน์อย่างมากกกก

winnerwin

• *

ขอบคุณครับ eta08 เก็บข้อมูลไว้ก่อน กำลังมีน้องคนนึงบอกรอสอบเสร็จจะนัดกัน จะได้เตรียมรับมือได้ถูก อิอิ

teeradanai

• แอบจิต
  • **

ขอบคุณสําหรับข้อมูลดีๆนะคับ  eta08

skunnoi

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-1

อ่านแล้ว...ได้แนวทางในการเอาัตัวรอด...ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์ดี ๆ hgjhg

adeej

G-Dragon

• V.I.P.
  • *

ข้อมูลเยี่ยมเลยนะครับ  pongz

mbanana

ส ส ส สวดยวดครับลวกเพี่ย

นับถือๆ

I3adI3oy

• คณะสำรวจ
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1

จัดหนัก แล้วหักซิมทิ้ง!!!
 kjhg kjhg kjhg
" ทำวันนี้ให้ดีที่สุด  แล้วอนาคตมันจะดูแลตัวของมันเอง "

MINIWOW

• **

hgjhg  วลีนี้เลย   "จัดหนักแล้วหักซิม" hgjhg

sushin

• V.I.P.
  • แตกหนุ่ม
  • *

ยอดเยี่ยมมาก ๆ เลยครับ

mangkhud

• แอบหื่น

ไม่รู้สินะ

ผมชอบคุณ shotgunman นะครับ ดูอบอุ่น มีประสบการณ์ดี

พอดีผมเพิ่งจะ 40 ที่ผ่านมาก็แนวๆ ชอบกันพากันไป ไม่เคยใช้เงิน แล้วช่วง 10 ปีมานี้ มีเมียที่ไปไหนไปกันตลอดเลยไม่สามารถมีกิ๊ก หรือ แอบเที่ยวได้อีก

แต่ก็พอมีประสบการณ์ ของผมคือ ผมคบใครจะออกตัวก่อนเลยว่า ห้ามยืมเงินเพราะจะเสียเพื่อน พี่เสียมาเยอะแล้ว.. จะเอาไรถ้าให้พี่ให้เอง แต่ห้ามยืมเงิน  kjhg

ขอขอบคุณพี่ shotgun มากครับ ที่นำเรื่องดีๆมาฝากตลอด...

สมัครเป็นขาประจำพี่แล้วกัน

Juzzmanjubu

• *

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับข้อมูลดี แบบนี้ละครับที่ทำให้มือใหม่ได้เรียนลัด  pongz

nat2029

• คณะสำรวจ
  • *

เจอมากะตัวล่าสุด ทีแรกก็ดราม่าใส่ก่อนว่า ที่บ้านจนต้องเลี้ยงพ่อ แม่ ส่งน้องเรียน บลาๆๆ จากนั้นก็เข้าเรื่อง บอกว่าพอดีแมวที่บ้านจะไปฉีดยา แน่ะ (มีแมวตั้งแต่เมื่อไหร่) พาไปหน่อยสิ ไม่ก็ปวดฟันจังเลย พี่พาไปถอนหน่อย น้องจะกลับบ้าน ที่บ้านยังงั้นยังงี้ สารพัดรูปแบบที่น้องเค้าจะสรรหามา kjhg kjhg kjhg

yeenskyline

• แอบจิต
  • **

ขอบคุณสำหรับวิทยาทานครับ เพื่อนผมเคยโดนรู้ที่อยู่ ชีวิตไม่เป็นสุขเลยครับ เกาะแน่นมากไม่ยอมปล่อยเลย

arkarades

• **

eta03 ผมจะเดินสายนี้ SL ต้องเก็บข้อมูลไว้เยอะแล้วแบบนี้

somkun

• แตกหนุ่ม

เจอคนวัยเดียวกันและชอบทางด้านนี้เหมือนกันรู้สึกอบอุ่นมากครับ

skillfull

• *

supachai98

• ยังเด็ก ยังหนุ่ม เอาก่อนหมดแรง
  • *
ผู้ชายทุกคน ไม่ได้เจ้าชู้ แต่นอกสังเวียนเท่านั้นเอง

Yongsang

• แอบจิต
  • **

ชอบครับ หักซิมทิ้ง แต่ถ้าน้องเขาไม่ได้เรียกร้องอะไรก้คงยาวๆแหละ 555

uncover1

• *

ชาบู หักซิมทิ้ง ครับ  ;khhg

kate99

สุดยอดครับผมเพิ่งโดน กรณีโทสับเหมือนกัน เดี๋ยวต้องเอาวิธีของทั่นไปใช้บ้าง  ขอบคุณครับ

neverknow

dsgjsd dsgjsd dsgjsd สวดยอดครับท่าน ต้องจดบันทึกซะแล้ว  dgd dgd dgd

youtome

• แอบจิต
  • **

จะหา SL จากไหนครับ เว็บหรืออะไร  eta07

teMbEr

yoyoteam

• *

frenzy

ต้องไปหาซื้อมือถือเพิ่มก่อนสินะ

cookiess

• แอบจิต
  • **

HeRoXoTop

vitmc555

• ว๊องแมน
  • *

sw mi

ขอบคุณมากครับขอบคุณมากครับ lowwww

12ackoon

• แอบหื่น

tete

• ว๊องแมน
  • *

Keang2055

• ว๊องแมน
  • *

hgjhg ยกนิ้วเลยขอรับ แน่นสุดๆ

nonny69

• แอบจิต
  • **

ขอบคุณเทคนิคดีๆครับ lowwww

hellgate

• *

tt007937

• *