-->

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าเว็บcmxseedเราควรทำกิจกรรมที่ส่งเสริมสังคมอะไรครับ  (อ่าน 1845 ครั้ง)

don

• บุคคลทั่วไป

ttu  เวปนี้ มีแต่คนดี รวมตัวกันเพราะความดี เลยอยากจะทราบว่าท่านสมาชิกคิดว่าเราน่าจะรวมตัวทำความดีอะไรกันครับ dsgjsd

เสนอมาเลยครับ  เต็มที่  เราสนับสนุนคนคิดดคเดียวเราช่วยกันทำดี  gsdgdgs

j007

ปลูกป่าครับ ช่วยลดโลกร้อน....

popcorn4202

ถ้าเป็นหน้าหนาวบริจาคเสื้อผ้ากับน้องๆ ชาวเขาผมว่าก็เข้าท่านะครับ ดีกว่าทิ้งเฉยๆ

ฺBomu

ถ้าเป็นหน้าหนาวบริจาคเสื้อผ้ากับน้องๆ ชาวเขาผมว่าก็เข้าท่านะครับ ดีกว่าทิ้งเฉยๆ
บริจาคหนังสือด้วยดิครับ ส่งเสริมการอ่านให้เด็กๆ โดยเราบริจาคหนังสืออะไรก้อได้ที่เราไม่อ่านแล้วอะครับ

BOMBTOOL

แจกอุปกรณ์การกีฬาให้น้อง ๆ ๆ  พร้อม เปิดคลีนิคสอน ขั้นพื้นฐานเตะบอล     kick kick     

chefbb

บริจากเสื้อผ้าให้กับน้องๆ ที่บ้านเด็กกำพร้าหรือไม่ก็ กับเด็กที่เขายากจนจริง ๆ อะครับผม รวมทั้่งอุปกรณ์กีฬา อาหาร หนังสือ อะไรประมาณเนี่ยครับผม

gosty

ทำบุญน้องๆนักศึกษาเก้ามหาลัย

p_nuin

ทำบุญน้องๆนักศึกษาเก้ามหาลัย
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง เดด

asset

จัดตั้งกองทุน cmx ช่วยเด็กผู้ยากไร้ตามบนดอยที่เขาขาดแคลนจริงๆครับ

manspringer

แจกทุนการศึกษา ให้กับคนที่เรียนไม่ดีแต่ยากจน

เพราะพวกนี้เสียเปรียบพวกเรียนดี  พวกเรียนดีให้

ไปสอบชิงทุนเอาเองครับ

faifai

บริจาคหนังสือด้วยดิครับ ส่งเสริมการอ่านให้เด็กๆ โดยเราบริจาคหนังสืออะไรก้อได้ที่เราไม่อ่านแล้วอะครับ

เห๊นด้วยคะ

9669

แจกทุนการศึกษา ให้กับคนที่เรียนไม่ดีแต่ยากจน

เพราะพวกนี้เสียเปรียบพวกเรียนดี  พวกเรียนดีให้

ไปสอบชิงทุนเอาเองครับ

เรียนไม่ดีแต่เจือกยากจนมีทุนให้มั้ยคัฟฟฟฟ

เขิน

don

เขิน  รับบริจาก หนังสือ เสื้อผ้า อุปกรกีฬา ของเล่น สำหรับไปบริจากเด็ก วันเด็กพร้อม แจกทุนการศึกษา ปลูกป่า  ครั้งเดียวเลย คิดว่าไงครับ ;khhg

labk1200

เขิน  รับบริจาก หนังสือ เสื้อผ้า อุปกรกีฬา ของเล่น สำหรับไปบริจากเด็ก วันเด็กพร้อม แจกทุนการศึกษา ปลูกป่า  ครั้งเดียวเลย คิดว่าไงครับ ;khhg

จัดไปอย่าให้เสีย ร่วมมือเต็มที่ครับ hgjhg

deztiny

ว่าไงว่าตามกันครับผม เด๋วเอาเสื้อบอลที่ไม่ได้ใส่มาบริจาคครับผม ;kljj

roonaldo

อืมมผมเสนอว่า เรา ไปทำกิจกรรมให้เด็กไหมครับบ

คือไม่ได้แค่ให้เงินอย่างเดียว

อาจจะมีนำเกม ผมกะกอสตี้อาสาครับ ยังไม่ได้ถามมันเลย

กีฬาพี่ ดีวีดี ก้อช่วยได้

เพลงก้อให้ 1ideal

อาหารก้อให้ ป้าว้าว หรือเหมาเอาที่ร้านโต่งครับ

บ้าน อากาเป้น่าสนนะครับบ

don

อืมมผมเสนอว่า เรา ไปทำกิจกรรมให้เด็กไหมครับบ

คือไม่ได้แค่ให้เงินอย่างเดียว

อาจจะมีนำเกม ผมกะกอสตี้อาสาครับ ยังไม่ได้ถามมันเลย

กีฬาพี่ ดีวีดี ก้อช่วยได้

เพลงก้อให้ 1ideal

อาหารก้อให้ ป้าว้าว หรือเหมาเอาที่ร้านโต่งครับ

บ้าน อากาเป้น่าสนนะครับบ
น่าสนใจมากๆๆๆ ลองเสนอขอมูลมาหน่อยสิครับ /jhtdc

tftcmx

น่าสนครับกิจกรรมเพื่อสังคม ผมเคยไปทำกิจกรรมกับเด็กตาบอดและเด็กที่พิการทางร่างกายครับ
ในขณะที่ผมไปเลี้ยงอาหารและขนมผมดูพวกเด็กๆเหล่านั้นมีความสุขดูแล้วผมได้แง่คิด และทุกครั้งที่ผมมีปัญหาผมจะนึกถึงเด็กๆเหล่านั้นมันทำให้ผมคิดว่าปัญหาของเราเล็กน้อยมาก
จัดเมื่อไหร่จะไปร่วมครับ ;kljj

sama

มาแอบดู แต่คิดไม่ออก