-->

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ความเห็นเรื่อง น้องๆ นปก. เฉยนะครับ  (อ่าน 1347 ครั้ง)

bbgatoonjj

• X5 Club
  • อาชาคะนองศึก
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-1

คือจากที่ได้ยินเพื่อนๆผม ไปเที่ยวสายนี้ ได้ยินเสียงหล่นกันหลายคนบ่นว่าทำนู้นก็ไม่ได้ทำนี่ก็ไม่ได้ ส่วนตัวผมเลิกเที่ยวสายนี้มาพักใหญ่ล่ะ เพราะไปหล่นกับบ้านชื่อดังในอดีตหลายๆที่ในช่วงนั้นมา(แต่เป็นกรณีอื่นไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้) ก็เลยอยากมาแชร์ความเห็นกันว่า ห้ามดูด ห้ามจับ อะไรพวกนี้ PR ของแต่ละบ้านต้องบอกก่อนไหมครับ คือบางคนคาดหวังว่า เรื่องดูดเรื่องจับ มันควรจะทำได้ แต่พอเข้าห้องไปน้องบอกห้าม คือมันควรจะเป็นหนึ่งในข้อมูลที่นักเที่ยวต้องรู้รึปล่าวครับ สำหรับความคิดผมนะครับ ถ้าเจ้าของร้าน นปก. เข้ามาอ่านก็ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ แต่จริงๆผมก็บอกเพื่อนไปนะว่ามึงเรียกเด็กใหม่เอง เพราะจริงๆถ้าเด็กที่ทำงานนานแล้วจะไม่ค่อยเป็น แต่มันบอกอ้าวกูชอบน้องคนนั้นนี่หว่า
แล้วก็ถามว่ามีบางร้านบอกไหม คือจริงๆถ้าเราไม่ถามเค้าจะไม่บอก  แต่อารมณ์นั้นพอไปที่ร้านผมว่าอารมณ์หน้ามืดมันเห็นสวยๆจะขึ้นละอย่างเดียวครับ
อันนี้แชร์เฉยนะครับ

frog

• V.I.P.
  • หน่วยล่าสวาท
  • *
  • Country: 00
  • คะแนนจิตพิสัย +2/-0
Re: แชร์ความเห็นเรื่อง น้องๆ นปก. เฉยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 14:13:36 »

ของแบบนี้อยู่ที่คารม และวาทศิลป์.....ก็เคยเจอนะ (แต่ไม่เยอะ) ที่ห้ามดูด (หลอดไฟ) อาศัยลูกอ้อน ยกแม่น้ำทั้งห้ามาอ้าง สุดท้ายก็ได้อยู่นะ....ส่วนห้ามดูด (ปาก)..ก็อาศัยลูกอ้อน กับยกแม่น้ำทั้งห้ามาอ้าง สุดท้าย ลูกเล่นแพรรรรรรรรวพรรรรรรรรรราว เลย สำหรับน้องบางคน... dgd dgd  ห้ามจับเจอแต่ห้ามจับช่วงล่าง แต่สุดท้ายก็ได้บี้เม็ดก๊วยจิ๊ตลอดๆ.... เขินนนนนน

pol

• V.I.P.
  • คาสโนว่า
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-2
Re: แชร์ความเห็นเรื่อง น้องๆ นปก. เฉยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 15:30:25 »

red001 ไม่มีความเห็น ดูความเห็นคนอื่นดีกว่า  ;khhg
ขอลุงก่อนเตอะ ลุงแก้แล้ว

Giggog43

• เด็กทะลึ่ง
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 16:39:05 »

ง่ายๆคับ ครั้งแรกและครั้งสุดท้ายคับพี่ ผมก็โดนบ่อย

nan01

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 17:10:35 »

เจอเหมือนกันครับ จ่ายพันกว่า ๆ ไม่ให้ดูด ไม่ให้จับ เจออย่างนี้ไม่มีอารมณ์อ้อนครับ เพราะเรามาใช้บริการต้องการผ่อนคลาย
น้องเสนอท่าพิเศษเพิ่ม 500 เราก็จ่ายไป เผื่ออะไรๆจะได้ดีขึ้น สุดท้ายเท่าเดิม มีท่าเพิ่ม (ท่าจากอีกบ้านนึง)
ก็เลยไม่ไปบ้านนี้อีกเลย  แต่บางทีได้หมดนะครับก็เลยไปเป็นประจำครับ 555

Danado

• แตกหนุ่ม
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +5/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2014, 23:04:01 »

ยังไม่เคยเจอแบบท่านครับ

อาจเพราะจะแอบมองน้องๆตอน พีอาร์เรียกออกมาให้ลูกค้าคนอื่นๆดู น้องคนไหนที่ไม่สนใจแขก แต่แอบหันมามองผมบ่อยๆ

พอขึ้นไปเลยแทบไม่ต้องทำไรเลยครับ น้องบรรเลงเองเลย kjhg

ลองสังเกตท่าทีน้องตอนเรียกออกมา น่าจะช่วยได้เยอะครับ

wang

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 01:56:15 »

เก็บๆข้อมูลล้วนๆ ;khhg ;khhg

สมทวย คงควรทอย

• คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 15:18:36 »

สำหรับผมนะครับ ตอนไปเลือกน้อง ผมจะบอกว่าไม่เลือกให้น้องเลือกเราแทน 55 (แต่ต้องกับร้านที่เรารู้หน้าตาแต่ล่ะคนก่อนคราวๆๆล่ะครับ)รับรองไม่มีหล่น

jmdrace

• ว๊องแมน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2014, 23:18:55 »

ผมเจอยิ่งกว่าท่านอีกครับ เข้าห้องไปแล้วเราอาบน้ำรอแล้วพอจะนวด ถอดบน ไม่ถอดล่างครับ
จับได้ห้ามดูด เลีย แล้วมันจะB2B ยังไง สุดท้ายก็นอนให้น้องตำ ไม่ถึงอีกต่างหาก
 เป็นบ้านที่อยู่สุดซอย ในคอสนวดไม่รวมออฟชั่น ต้องออฟชั่นกับน้องเอง
แถมดันไปเจอโจทย์เก่า ที่เคยอภิมหาหล่นมาแล้ว แต่ผมดันจำหน้าน้องไม่ได้ เลยเรียกไปนวด
เซ็งจริงๆ

วิธีแก้คืออ่านการบ้านก่อนไป แต่สุดท้ายก็ต่างกรรมต่างวาระ และหน้าตาของท่าน
เคยไปอีกบ้านหนึ่งพอผมเดินเข้าไป น้องๆนั่งดูทีวีอยู่ มีคนนึงเห็นผมอ้วนๆไม่หล่อก็ส่งสัญญารบอกเพื่อน
ว่าไม่รับแขกคนนี้(ผม) ผมเห็นกับตาเลย รู้สึกแย่มาก

แล้วผมก็เลิกไปบ้านนั้นตลอดชีพ

X-Master

• *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 10:21:19 »

เที่ยวสายนี้ ต้องทำใจนิดนึงครับ
ผมก็เคยเจอแบบห้ามกินแคลเซียม อันนี้ยอมรับว่าไปไม่เป็นเลยทีเดียว แต่นับคนได้เลยครับ
จำได้ฝังใจ บ่องตง นับได้ 3 คน (ครั้งเดียวเลิกกัน กับน้องคนนี้)
แต่ท่านอย่าเพิ่งท้อและหมดหวัง คิดเป็นเปอร์เซนต์แล้วน้อยมากครับที่จะเจอ
อ่านการบ้านเยอะก็มีส่วนช่วยในการเลือกน้องๆ ได้บ้าง
แต่ไม่ใช่ว่าท่านจะได้รับการบริการแบบการบ้านที่ท่านคาดหวังไว้ก็มี

เผื่อใจเอาไว้บ้าง "ต่างกรรม ต่างวาระ" มันเหมาะกับสายนี้ที่สุดแล้ว
ถ้าท่านอยากได้บริการที่ดี แนะนำให้สุภาพไว้ก่อน รอน้องตายใจค่อยหื่น ฮ่าๆ

dow252100

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 11:09:10 »

ส่วนใหญ่จะได้นะครับ ถ้าไม่เจอน้องใหม่จริง(อันนี้ต้องเข้าใจ) มันอยู่ที่วิธีการพูดของเราครับ  .,mn
น้องเอลี่ ชวนพี่มาเตะบอล

onenight

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 13:48:32 »

เคยเหมือนกันครับ  ห้ามจับ  ห้ามล้วง  แต่ส่วนน้อยครับ  ประมาณ1 ใน10 ได้มั้งคับ เลือกบ้านด้วยคับ  บ้านที่สอนมาดี  ส่วนมากก็จะไม่ค่อยหล่นคับ (มาตรฐานการสอนเค้าดี   pongz )

iso9002

• แอบหื่น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 14:01:00 »

แล้วบ้านไหนที่น่าไปบ้างครับ

drjj

• V.I.P.
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +9/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2014, 17:35:01 »

อันนี้ป๋าเจมส์  เขียนไว้เมื่อปีที่แล้วครับ ขออนุญาติเอามาแชร์ครับ 
เทคนิคการเลือกน้อง นกป.
อ่านจาก การบ้าน ของ น้องๆ แร้ว วิเคราะห์เอานะคับ
ขอ แสดงความคิดเห็นแบบ กลางๆ
ขอ เปรียบเทียบ ให้ ดู สองกรณี
น้อง คนนึง เปนวัยรุ่น เอาแต่ใจ พ่อ-แม่ให้ เงินมา พอกิน พอเรียน
แต่ไม่พอเที่ยว ไม่พอ ซื้อไอโฟน จะไป เปน เดะเสริฟ ก้ กลัวงานหนัก
ยืนทั้งคืน ได้ ค่าแรง 250 - 350 บาท ก้ เรยผันตัวเอง มา เข้าร้าน นกป.
ด้วย ความเปนวัยรุ่น เอาแต่ใจ ยังไม่รุจัก การเอาอกเอาใจ หรือ ยังขาด
Service Mind และยังขาดความรับผิดชอบ (ก้ น้องเค้า เด็ก อ่า เนอะ)
ก้ อาจแสดงอาการเหล่านี้
1.ผิดนัด มาสาย ไม่ขอโทษ (เพราะ ปกติ กะเพื่อนๆ ก้ ผิดนัด มาสายประจำเปนเรื่องธรรมดา)
2.ไม่ใส่ใจลูกค้า ไม่คิดจะรักษาฐานลูกค้าไว้ (ก้ น้อง เค้ายังเด็ก และ รูปร่างหน้าตาแหล่ม
เด่ว ก้ มี พี่ๆ ที่หลงในรูป เข้ามา อุดหนุนเอง )
3.แม้จะผ่านการฝึกมาแร้ว เปนอย่างดี แต่เนื่องจาก ความคิดเริ่มต้น มาแค่
ทำๆเพื่อให้เสร็จ (ผมเชื่อว่า เจ้าของร้านทุกร้าน อยาก จะดูแลลูกค้าเป็นอย่างดี
เจ้าของร้านย่อมต้องพยายาม เทรน น้องๆ ให้ เต็มที่อยู่แร้ว แต่ ... น้องเค้า ก้
เด็ก น่ะ คับ เอารัยมาก)แต่ เด็กบางคนก้มีความคิดเป็นผู้ใหญ่ นะคับ
4.หงุดหงิดง่าย บางครั้ง คำพูดบางคำทำให้น้องหมดอารม ในการบริการเราก้ มี
บางที น้องไม่สบอารมตั้งแต่เห็น หน้าหื่นๆของเรา แร้ว ก้ มี อิอิ
5.สิ้นสุดการบริการก่อนเวลาอันควร (อ้าว ก้ พี่ แตกไป แร้ว นี่ จา เอารัย กะ นู๋
อีก คะ คุณพี่ นู๋แก้ผ้าให้พี่จับ แถมยัง ชักให้พี่จนเสด แค่นี้ก้ พอแร้ว)
อันนี้ คร่าวๆ นะ
ลองมาดูอีกคน นุง
น้องคนเน้ บรรลุ นิติภาวะ แร้ว ผ่านโลก ผ่าน ผู้ชายมาบ้าง พอเข้าใจ ความต้องการ
ของ พวกขาหื่น อย่างเรา ด้วยพื้นฐานที่น้อง ต้องดิ้นรนแต่เด็ก ทำงานหนักมาเยอะ
ไม่ได้มี โอกาส ดีๆ เหมือนคนอื่นๆ เงินทอง กว่าจะหามาได้ ช่างยากเย็น พอมาเจอ
โอกาส ทำงาน ในร้าน นกป. ด้วยความที่ทำงานดิ้นรน มาแต่เด็กผ่านโลกมาพอสมควร
เคยมีแฟนมาบ้าง และ น้อง มีความรับผิดชอบ เคยทำงานบริการ เช่น เด็กเสริฟ อะไร
ทำนองนี้ คำพูดคำจาจึงต่างไปจาก น้องข้างบน ความรับผิดชอบที่ต่างกัน และ สิ่งที่
สำคัญที่สุด คือ ServiceMind เนื่องจาก น้องอยากรักษาฐานลูกค้าเอาไว้ และ คิดว่า
งานที่ทำ ให้กับเรา ถ้าลูกค้าติดใจ ก้ จากลับมาใช้บริการอีก ก้ จาได้กินยาวๆ อาการที่เห็นได้คือ
1.นัดเป็นนัด รักษาเวลา มีคำขอโทษ
2.เอาใจใส่ลูกค้าเป็นอย่างดี ขณะเดียวกันก้ ระวังตัวเป็นอย่างดี
3.ฝึกง่าย ตั้งใจทำงาน เหตุเพราะ มีใจให้บริการ เป็นทุนเดิม ยุ แร้ว
4.เก็บอาการได้ดี ไม่แสดงออก ต่อหน้าลูกค้า
5.ให้บริการที่ดี ต่อลูกค้า ตลอดระยะเวลา และเงื่อนไขที่ร้านกำหนด
อาจมี บวก-ลบ บ้าง ตามลักษณะ นิสัย และ พื้นเพ ของน้องๆ นะคับ
แต่เท่าที่เจอ มา ก้ ประมาณ นี้ น่ะคับ เขินนนนนน

ส่วนตัวผม ทำตัวให้ดูดี สะอาด และสุภาพเข้าไว้ครับ เพราะถ้าคุยกันจิงๆ แล้ว นกป  เค้าให้แค่จับเฉยๆครับ ที่เหลือกำไรล้วน ๆ    dsgjsd dsgjsd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤษภาคม 2014, 17:36:53 โดย drjj »

hero_hero

• เด็กหัดเสียว
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2014, 16:10:49 »

คาราวะป๋าเจมส์ย้อนหลังขอบคุณคับที่ท่านนำมาเผยแพร่

nan01

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2014, 23:36:35 »

ช่วงนี้ร้านปิดกันบ้างไหมครับ

meaw_meow

• X5 Club
  • *
  • คะแนนจิตพิสัย +1/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2014, 10:50:14 »

hgjhg สุดยอดครับ และ  ;khhg ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำของป๋าเจมส์

bbt

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2014, 08:52:48 »

เหอๆๆๆอ่านแล้วคันเฟ้ยยย