-->

ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>> ถามเรื่องการให้ทิปหน่อยครับ ให้ตอนไหนดีถึงจะเหมาะสม  (อ่าน 3540 ครั้ง)

BLACKCIVIC

• บุคคลทั่วไป

>:D การให้ทิปที่ กงสุล กับ ที่น้องพิงค์

1.ให้ทิปเชียร์แขกก่อนขึ้นห้องกับน้องใช่หรือไม่ 100 บ.โอเครึเป่าครับ

2.ให้ทิปน้องก่อนเอา หรือหลังเอาดีกว่ากันครับ 300-500 บ. เหมาะสมมั้ย

3.ให้ทิปเด็กรับรถตอนจะกลับใช่มั้ยครับ กี่บาทดีครับ

4.เด็กเสริฟอาหารในห้อง หรือแม่บ้านต้องให้ทิปมั้ยครับ เท่าไหร่ดี

ลองถามประสบกามตรงของพวกพี่ จะได้ไม่อายเค้ากับการไปครั้งแรกครับ ช่วยตอบหน่อยครับ ว่าจะเปิดซิงพรุ่งนี้อ่ะครับ

BLACKCIVIC

ป.ล. อีกเรื่องนึงการโทรจองน้องที่เราต้องการควรโทรจองล่วงหน้า 1 วัน หรือ วันที่เราจะไปดีกว่ากัน เวลาซักกี่โมงถึงเหมาะสมครับที่ กงสุล กับ น้องพิงค์ :-*

reew

1 ให้ทิปเชียร์ 100 ถูกต้องครับ มีโอกาศได้เบอร์ดีๆ และครั้งหน้าจะจองง่าย :-[

2 ส่วนมากให้ทิปน้องหลังเอานะครับ จะให้เฉพาะถ้าเอาและประทับใจครับ แต่สำหรับผมทิปก่อนเอาครับ เป็นความรู้สึกส่วนตัวครับ อยากสร้างความประทับใจให้น้องก่อน มีโอกาศได้บริการพิเศษครับ  :o (ทำให้น้องอารมณ์ดี คุยง่าย)

ส่วนข้ออื่น 20 บาทก็พอครับ

ไปวันไหนก็จองวันนั้นครับ ไม่รับจองข้ามวัน เพราะบางทีน้องอาจไม่มาทำงานครับ และวันพรุ่งนี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ อยู่ดีๆก็ติดคุก :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิถุนายน 2007, 22:38:01 โดย reew »

BLACKCIVIC

ขอบคุณท่านอาจารย์ reew ที่แนะทางสว่างครับ แล้วจองซักกี่โมงดีถ้าอยากได้น้ำแรกของน้องๆ  :(

dvd6699

ของผมจองข้ามวันครับ

แต่เราต้องไปบ่อยนะ ถึงไปแล้วไม่ลงก็ได้ ไปจิบน้ำชา ตากแอร์เย็นๆ ดูปลาบู่ในตู้ แนะนำ เชียร์ศักดิ์นะครับ ที่ผมคิดว่ากันเองที่สุดแล้ว คนอื่นๆ ไม่เท่าไหร่

จองก็ระบุเวลาไปเลยครับว่าจะมากี่โมง  เค้าจะเขียนไว้ที่กระดานเลยครับ ไม่ต้องห่วง แต่ว่าถ้าจองแล้วมาไม่ได้ก็โทรบอกเชียร์หน่อยก็ดีเพราะว่าจะได้ไม่เสียโอกาสของน้องๆ เค้า

เพราะว่าถ้าเบอร์น้องโดนจองแล้วบนกระดานถึงมีแขกเรียกเชียร์ก็จะไม่ปล่อยครับ  >:(

BLACKCIVIC

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับเซียน DVD :(

notear

ของผมจองข้ามวันครับ

แต่เราต้องไปบ่อยนะ ถึงไปแล้วไม่ลงก็ได้ ไปจิบน้ำชา ตากแอร์เย็นๆ ดูปลาบู่ในตู้ แนะนำ เชียร์ศักดิ์นะครับ ที่ผมคิดว่ากันเองที่สุดแล้ว คนอื่นๆ ไม่เท่าไหร่

จองก็ระบุเวลาไปเลยครับว่าจะมากี่โมง  เค้าจะเขียนไว้ที่กระดานเลยครับ ไม่ต้องห่วง แต่ว่าถ้าจองแล้วมาไม่ได้ก็โทรบอกเชียร์หน่อยก็ดีเพราะว่าจะได้ไม่เสียโอกาสของน้องๆ เค้า

เพราะว่าถ้าเบอร์น้องโดนจองแล้วบนกระดานถึงมีแขกเรียกเชียร์ก็จะไม่ปล่อยครับ  >:(

แล้วจะไปเมื่อไหร่ครับท่าน dvd  :-X

dvd6699

เพิ่งไปมาครับท่าน แหกคุกได้นิดหน่อย

ไปกับท่านเสียวจัง แต่สำหรับท่านคิวต่อไปเลยครับ ขอเวลาทำตัวเป็นคนดีก่อนเพราะว่าเดี๋ยววันงานมีทติ้งจะอด  ::) ::)

untraviolet

O0 O0 ^-^ เมียท่าน DVD ชั่งประเสริฐไรเช่นนี้ปล่อยเสือ ออกมาเผ้นพล่านได้ไงนี่ เดี๋ยวสาวๆโดนกัดขาดไม่มีชิ้นดีเลยอะนะ  ;D ;D :'( ต้องระวังอย่าได้เสียท่าเสือ DVD

นะนะ สาวๆทั้งหลายฟังไว้ ^-^ ^-^ >:D