-->

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงเมื่อไม่นานมานี้  (อ่าน 827 ครั้ง)

tnoon6891

• เด็กหัดแอ่ว
  • *
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-0
เรื่องจริงเมื่อไม่นานมานี้
« เมื่อ: 25 กันยายน 2012, 17:35:36 »

หลังจากที่ผมได้เข้้ามาอ่านหลายๆกระทู้ ในห้องนี้ ผมเองก็อยากแชร์ประสบการณ์ของตัวเองบ้างนี่เป็นเรื่องจริงที่เกิดกับผมเมื่อไม่นานมานี้(ช่วงบอลยูโร)ซึ่งในชีวิตผมเคยเจอผีมาสามครั้ง เอาเป็นว่าผมจะเล่าครั้งล่าสุดให้ฟังก่อนน่ะครับ  ผมได้มีโอกาสบวชเป็นพระภิกษุ ที่วัดแห่งหนึ่ง อยู่แถวๆคูเมืองโดยวันแรกที่ผมเข้ามาอยู่วัด(เตรียมตัวก่อนบวช)ท่านรองเจ้าอาวาสก็ให้ผมไปอยู่ห้องเบอร์7 โดยในคืนแรกที่ผมมาอยู่ก็เจอดีจนได้ ช่วงนั้นประมาณห้าทุ่มกว่าๆ (ห้องข้างๆพระไม่อยู่เพราะท่านไปกทม) ผมได้ยินเสียงก็อกน้ำไหลผมก็ไม่ได้เอะใจอะไรลุกขึ้นไปปิด จากนั้นก็กลับมานอนไปสักพักก็ได้ยินเสียงก็อกน้ำไหลอีกแล้วผมคิดว่าเมื่อกี้คงปิดไม่สนิทจึงลุกขึ้นไปดูแต่ปรากฏว่าคราวนี้ไม่ใช่เสียงก็อกน้ำของห้องผมแต่มันดังมาจากห้องข้างๆตอนนั้นผมเริ่มกลัวเลยไม่สนใจเสียงรีบกลับมานอนแต่พอจะมานอนกลับมีเสียงคนมาเคาะห้อง คราวนี้ผมยิ่งกลัวหนักเลย(ห้องผมปิดหน้าต่างไว้)จึงไม่เห็นอะไรเสียงเคาะห้องดังอีกสองครั้งผมก็พยายามนอนเกร็งตัวให้นิ่งที่สุด ขำไม่ออกเลยครับตอนนั้นกลัวมากๆหลับตาเลยครับ สักพักก็ไม่มีเสียงอะไรโล่งใจได้แปปเดียวคราวนี้เจอชุดใหญ่เลยครับเสียงเคาะประตูหน้าต่างมาพร้อมกัน แล้วเจ้าโ็น้ตบุ๊คที่ผมกำลังใช้อยู่ตอนนี้มันดันมีเสียงเหมือนตอนเราเสียบ USB ดังขึ้นมาซึ่งตอนนั้นผมพับโน้ตบุ๊คไว้ ดังหลายครั้งอยู่ผมก็ยังนอนตัวแข็งทื่อเหมือนเดิม  สักพักผมก็เผลอหลับไปจนตื่นมาอีกทีตีสี่กว่าๆมั้งพอลืมตาครั้งแรกผมเห็นผู้ชายมานั่งข้างเตียงหันหลังให้ผมแวบเดียวจริงๆผมกระพริบตาก็หายไป แต่พอผมจะลุกขึ้นมองไปที่ปลายเท้าเอาอีกแล้วคราวนี้มายืนหันหลังตรงนั้นเลยคราวนี้ผมไม่ลุกแล้วกลับมานอนคลุมโปงตอนนั้นกลัวมากรอจนตีห้าพระขึ้นทำวัตรบนวิหารผมจึงรีบลุกออกมาคราวนี้ไม่มีอะไรรีบใส่เสื้อผ้าแล้วออกจากห้องเลยไม่สนอะไรเอาแต่โน้ตบุ๊คมาเสื้อผ้าทิ้งไว้หมดแล้วเดินไปหาเพื่อนที่เจ็ดยอดเลยครับ  จบ ก่อนน่ะ ครับ เด๋วค่อยมาต่อใหม่ถ้ากระแสดีๆ
ซง โงกุน

Adepoju

• เด็กหัดเสียว
  • **
  • Country: th
  • คะแนนจิตพิสัย +0/-4
Re: เรื่องจริงเมื่อไม่นานมานี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กันยายน 2012, 18:28:27 »

คลุมเครือครับ มีโอกาสเป็นอย่างอื่นที่ไม่ใช่ผีสูง
เงินไม่สามารถซื้อได้ทุกอย่าง(ถ้ามันไม่มากพอ)
http://chiangmaitour.simdif.com/index.html